NEO X5 latest firmware (20131108) 4.2.2

dungtoandung

Well-Known Member
Ðề: NEO X5 latest firmware (20131108) 4.2.2 hỗ

E lại ở Sài ghềnh Bác ạ, xem video, nghe nhạc bằng phần mềm mặc định thì ra Dts được nhưng Xbmc thì vẫn xèo xèo mới dở

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: NEO X5 latest firmware (20131108) 4.2.2 hỗ

E lại ở Sài ghềnh Bác ạ, xem video, nghe nhạc bằng phần mềm mặc định thì ra Dts được nhưng Xbmc thì vẫn xèo xèo mới dở

Chẳng hiêu sao em lại ko thik thằng XBMC nên các bác kể chuyện về nó mà em cứ như vịt nghe sấm vậy, chắc nay mai phải ngâm cứu thêm cái vụ này ạ \:D/

itvplus

Active Member
Re: NEO X5 latest firmware (20131108) 4.2.2 hỗ

bản rom 4.2.2 cải thiện ngon lành mấy cái thiếu sót trước đây của Minix.
Đã chạy được DTS 5.1 ngon lành, TVcloud
ngoài X5 thì Minix cũng update bản rom mới nhất của X5 mini ngay 08/11
http://www.minix.com.hk/firmware/NEO_X5mini_20131108.rar
Cũng xuất âm thanh DTS 5.1

Như vậy các sản phẩm Minix đã khá hoàn hảo và ổn định cho anh em chơi rồi

itvplus

Active Member

Minix đã chứng minh là thương hiệu mạnh về Android, mạnh về việc hỗ trợ phần mềm và bản room được update và nâng cấp liên tục.
Cứ 1-2 tháng sản phẩm Minix lại có bản rom mới update để anh em vọc vạch và nâng cấp

bản rom 4.2.2 cải thiện ngon lành mấy cái thiếu sót trước đây của Minix.
Đã chạy được DTS 5.1 ngon lành, TVcloud
ngoài X5 thì Minix cũng update bản rom mới nhất của X5 mini ngay 08/11
http://www.minix.com.hk/firmware/NEO_X5mini_20131108.rar
Cũng xuất âm thanh DTS 5.1

Như vậy các sản phẩm Minix đã khá hoàn hảo và ổn định cho anh em chơi rồi

Chào bạn, mình đã tải bản này rồi nhưng khởi động liên tục' bạn có cách nào giúp mình tải 4.2.2 ổn định không?

bạn mua ở đâu vậy? thử up lại bản 4.1.1 xem sao bạn

Con minix x5 của mình không chạy nổi bản 4.2.2 này treo máy,khởi động liên tục không hiểu sao các bạn bảo x5 chạy tốt không bị sao , chạy từ trưa đến đêm ??? Lạ nhỉ... hay con minix x5 của mình chip có vấn đề ? Quay về bản 4.1.1 ngày 31.7 thì ngon lành nhưng chơi game CANDY CRUSH từ bài 1 đến 17 thì khởi động lại máy,sau khi khởi động lại chơi tiếp bài 17 đến bài 22 lại bị our lần 2 ? Ác thật.xem phim suốt ngày không bị our nhưng chơi game là khởi động lại máy.có bạn nào giống mình không ? Mình mua ở phuquang

---------- Post added 14-11-2013 at 00:02 ----------

bạn mua ở đâu vậy? thử up lại bản 4.1.1 xem sao bạn

Con minix x5 của mình không chạy nổi bản 4.2.2 này treo máy,khởi động liên tục không hiểu sao các bạn bảo x5 chạy tốt không bị sao , chạy từ trưa đến đêm ??? Lạ nhỉ... hay con minix x5 của mình chip có vấn đề ? Quay về bản 4.1.1 ngày 31.7 thì ngon lành nhưng chơi game CANDY CRUSH từ bài 1 đến 17 thì khởi động lại máy,sau khi khởi động lại chơi tiếp bài 17 đến bài 22 lại bị our lần 2 ? Ác thật.xem phim suốt ngày không bị our nhưng chơi game là khởi động lại máy.có bạn nào giống mình không ? Mình mua ở phuquang

quangtayho

Chièu mình chụp con của mình đang chạy bản ROM này cho bác xem. Candy Cruch chạy ăm ram khủng khiếp. MÌnh cài vào chơi 1 thời gian phải xóa đi vì nó tốn ram và gây nóng máy lắm. Có thể bị out là do bị tràn ram đấy. Bản ROM này mình thấy ưng ý nhất từ trước tới nay. Nhà mình thường xuyên bật từ 12h trưa đến tầm 23h hàng ngày. Xem phim và tivi online bình thường. Thậm chí đang xem phim phải xuống ăn cơm toàn bấm tạm dừng, xong lên bấm xem tiếp chả vấn đề gì.

E đang chạy bản 4.2.2 1080p (Framebuffer), chạy khá smooth, e overclock lên 1.4GHz và set 1080p@24hz nữa nó chạy ngon lành cành đào :D. E đang mong nó mau mau chấm dứt update firmware mới dám cài tất cả các app hoàn chỉnh 1 lần.
Giờ mổi lần update firmware cài lại từ đầu đuối quá :-S

smilegirl

Active Member
Ðề: Re: Ðề: NEO X5 latest firmware (20131108) 4.2.2 hỗ

Chẳng hiêu sao em lại ko thik thằng XBMC nên các bác kể chuyện về nó mà em cứ như vịt nghe sấm vậy, chắc nay mai phải ngâm cứu thêm cái vụ này ạ \:D/

Chờ bác ra tay, tin tưởng vào tài nghệ của bác, hy vọng có bản XBMC chạy ngọt trên X5.

Chỉnh sửa lần cuối:

quangtayho

Ðề: Re: NEO X5 latest firmware (20131108) 4.2.2 hỗ

E đang chạy bản 4.2.2 1080p (Framebuffer), chạy khá smooth, e overclock lên 1.4GHz và set 1080p@24hz nữa nó chạy ngon lành cành đào :D. E đang mong nó mau mau chấm dứt update firmware mới dám cài tất cả các app hoàn chỉnh 1 lần.
Giờ mổi lần update firmware cài lại từ đầu đuối quá :-S

Bác cài Go Backup Pro ấy. Em cài cái này xong Backup lại khi up rom mới len resoter lại 1 phát là xong.

dungtoandung

Well-Known Member

Túm lại bản 4.2,2 này player mặc định thì 5.1 được còn qua XBMC vẫn xèo xèo phải không các bác???

Không có dàn receiver nên chưa test dc bác ah, bác len forum minix lấy patch hack cho xbmc là dc liền chứ gì
Túm lại bản 4.2,2 này player mặc định thì 5.1 được còn qua XBMC vẫn xèo xèo phải không các bác???

Mấy cái data nhỏ thì backup kiểu này dc, nhưng mấy cái game khủng của e cả GB backup va restore là e đuối luôn
Bác cài Go Backup Pro ấy. Em cài cái này xong Backup lại khi up rom mới len resoter lại 1 phát là xong.

smallgent

Well-Known Member

Trên xbmc vào system / settings / system chọn audio output rồi set audio output là optical hoặc hdmi + speakers configuration là 7.1 chưa anh? Nghe xèo xèo là tín hiệu digital đó nhưng chưa làm cái kia nên nó xèo như bánh xèo :)

smilegirl

Active Member
Ðề: Re: Ðề: NEO X5 latest firmware (20131108) 4.2.2 hỗ

thì bác cứ load rom về, khuyên dùng Link 1, bản 1080 cho giao diện nhỏ li ti có thể phù hợp với từng người
Cách update - Flash Rom thì ko có gì thay đổi cả, tốt nhất là nên dùng qua RK Batch Tool

P/S: bác đang vướng chỗ nào em nhớ bác đã Flash Rom + Root máy thành công rồi mà

Bác nhớ dai ghê :D, lần trước em flash bản 4.1.1, giờ thấy các bác ca bản 4.2.2 quá nên em muốn tham khảo, không biết bản này đã chạy ổn định trên Neo X5 chưa các bác?
Cảm ơn bác Thao nhiều lắm nha, rất nhiệt tình với anh em bất kể giờ giấc.

Chỉnh sửa lần cuối:

dungtoandung

Well-Known Member

Trên xbmc vào system / settings / system chọn audio output rồi set audio output là optical hoặc hdmi + speakers configuration là 7.1 chưa anh? Nghe xèo xèo là tín hiệu digital đó nhưng chưa làm cái kia nên nó xèo như bánh xèo :)

Mình chỉnh như bác rồi vẫn xèo xèo chắc phải tìm bản patch trên 4rom ( vì đang cài Alpha9)

dungtoandung

Well-Known Member
Ðề: NEO X5 latest firmware (20131108) 4.2.2

Mình chạy XBMC 13 alpha 9, cái này chưa có patch cho minix, X5 cài 4.2.2 mới nhất

Bên trên