NÊN MUA TV LCD NÀO TỐT ĐỂ XEM TRUYỀN HÌNH CABLE VN????

linhbap

Member
Ðề: NÊN MUA TV LCD NÀO TỐT ĐỂ XEM TRUYỀN HÌNH CABLE VN????

Bác nào biết thì giải thích rõ cho em là tại sao LCD SamSung (full HD) mà xem cáp lại có cảm giác bị mờ (cáp Hà Nội) nhưng có kênh lại nét thôi rồi.
Em cám ơn.

vnbadboy

Member

hôm bữa đã test tính năng nhận tính hiệu của 3 em... Sony SS LG cugn series

SS tot nhat , ke den la LG xong cuoi cung la Sony

ko tin sắp tới có Samsung roadshow các bác sẽ được cảm nhận chuyện đó

TV LCD nào cũng xem tốt truyền hình cable nếu tín hiệu trên cable tốt ! Mổi hảng đều có model cao cấp và bình dân, giá bán lại ăn theo thương hiệu và tiếp thị nhiều hơn chất lượng thật ! Hãy là người tiêu dùng khôn ngoan khi mua thôi !

haipvg

Well-Known Member

Cos một điều cần lưu ý là nếu các bác mua LCD về để xem TV thì nên chọn loại nào mà khi xem TV toàn màn hình thì ít bị bẹt nhất, mình dùng LCD của pana thì bị bẹt nhiều hơn Samsung của nhà hàng xóm, nguyên nhân là samsung có chế độ zoom ít bẹt hơn vì chịu mất một ít trên dưới, còn pana thì giãn toàn bộ không mất tí nào. các loại khác thì mình không rõ, các bác thử khi mua.

COMMANDO

Active Member

Cos một điều cần lưu ý là nếu các bác mua LCD về để xem TV thì nên chọn loại nào mà khi xem TV toàn màn hình thì ít bị bẹt nhất, mình dùng LCD của pana thì bị bẹt nhiều hơn Samsung của nhà hàng xóm, nguyên nhân là samsung có chế độ zoom ít bẹt hơn vì chịu mất một ít trên dưới, còn pana thì giãn toàn bộ không mất tí nào. các loại khác thì mình không rõ, các bác thử khi mua.

Nếu bạn đang dùng Pana thì bạn chọn độ phân giải là 14:9, sẽ không còn hiện tượng giãn hình nữa ha bạn. Chúc bạn xem phim vui vẻ nhé, thân.

tyfnmax

Active Member

pana 37 inch LX800 thì fải mình ko nhớ rõ lắm! giá tầm 13tr mấy xem truyền hình cáp đẹp như mơ!!! nếu muốn xem truyền hình cáp thì đừng bao giờ mua SS!! lúc đó hối ko kịp!!!

Nhà đang dùng cả Pana và SS. SS Plasma50B650 nó đập chết tươi con Pana 32LX700

meomatto

Active Member

TV gì xem Cáp đẹp hay ko là do tín hiệu Cáp là chủ yếu chứ bản thân cái TV nó chỉ đẹp nhất khi xem HD thôi các bác ạh, muốn so sánh chất lượng hiển thị thì phải so ở khoản HD này mới chuẩn chứ so với TH cáp thì cũng chưa chắc đã hơn Tv thường đâu. Mà TH cáp là tín hiệu Analog đã dc trộn lại từ đài truyền hình chứ ko phải là tín hiệu sản xuất riêng cho TH cáp và mức độ tín hiệu của mỗi 1 chương trình là ko giống nhau nên chắc chắn là sẽ có kênh nhiễu nhiều và nhiễu ít chứ ko thể đều tăm tắp dc, với cả còn nhiều yếu tố khách quan nữa ảnh hưởng đến chất lượng nên cũng ko thể đòi hỏi gì hơn dc. VN mình yếu kém nó khổ thế đấy! Muốn mịn màng hơn thì có lẽ nên xem TH số vệ tinh của VTC thôi. Nhà em ngay canh hộp chia cáp tổng của VTV mà khi đấu vào vẫn nhiễu, đo mức độ tín hiệu thì có 59db thoai, tức quá em chén con khuêch đại loại dùng chip to tướng của Seebest giá 650N đẩy lên 77db(tiêu chuẩn của cáp là 75db thì phải) để kéo cáp âm tường mà xem vẫn hơi muỗi ở 1 số kênh đấy. Chả biết làm thế nào nữa nên kệ nó thoai, VN tức thật.:mad::rolleyes:^:)^

Nguoilytuong

Theo em, truyền hình cứ CRT mà chơi
Chỉ khổ là cổ điển quá
Bực thật

Bên trên