NÊN MUA TV LCD NÀO TỐT ĐỂ XEM TRUYỀN HÌNH CABLE VN????

bobi9803

Member
@Nhờ các pác tư vấn dùm : Đang tính mua 1 cái TV LCD (46 or 50 inches) v nghe nói Plasma thì rẻ nhưng xem TV thì ko tốt lúm --> với kinh phí khoảng 25T, nhu cầu chủ yếu (75%) là xem TV (thuê bao cable SGTourist) còn lại thì xem phim HD (do ko có thời gian) Mấy hôm nay đã review trên này 1 hồi thấy "Mờ" cả mắt- hoa cả đầu vì nhiều chủng loại, nhiều ý kiến wá...............Vậy nhờ các bác tư vấn dùm vậy (tui rất kết Sony, có hàng nào thoả mãn yc trên ko các bác?) Tks nhiều

COMMANDO

Active Member
Ðề: NÊN MUA TV LCD NÀO TỐT ĐỂ XEM TRUYỀN HÌNH CABLE VN????

Có đây bạn, bạn xem cáp nhiều thì 40 inch cũng vừa rồi. Mình đề xuất tivi Sony LCD Bravia KLV-40V550A, giá khoảng 21tr5 đó bạn.

Haihard

Member

Có đây bạn, bạn xem cáp nhiều thì 40 inch cũng vừa rồi. Mình đề xuất tivi Sony LCD Bravia KLV-40V550A, giá khoảng 21tr5 đó bạn.

Xem tivi thì cũng không cần thiết FullHD đâu bạn ạ. Mua chú Plasma 37 inch là Oke rồi. Tiền còn dư đầu tư cho bộ HD có sướng hơn không?

bobi9803

Member

Xem tivi thì cũng không cần thiết FullHD đâu bạn ạ. Mua chú Plasma 37 inch là Oke rồi. Tiền còn dư đầu tư cho bộ HD có sướng hơn không?

@Nhưng sao tui thấy 1 số Mem lại có ý kiến là TV Plasma xem ko tốt lúm mà?Ah tại sao TV Plasma lại xem TV ko tốt vậy các pác??

LHJ

Mua LCD đúng rồi bạn ạ! Plasma sắp sửa được khai tử rồi. Hình ảnh khi chuyển động hay có vệt màu xanh lá cây theo sau. Ngoài ra, rất nặng khó treo và tốn điện lắm. Mình đang xài 1 em 40V Sony, lúc mấy anh giao hàng lắp, họ điều chỉnh chức năng Intelligient Picture gì đó xem cable đẹp lắm bạn ạ!

nickytun

Member

pana 37 inch LX800 thì fải mình ko nhớ rõ lắm! giá tầm 13tr mấy xem truyền hình cáp đẹp như mơ!!! nếu muốn xem truyền hình cáp thì đừng bao giờ mua SS!! lúc đó hối ko kịp!!!

Genevara

Member

em cũng muốn mua 1 em khoảng 32inch, vậy theo các bạn thì mua loại nào coi truyền hinh cáp ok nhất. mong các bạn giúp, thank nhiều..

bobi9803

Member

Mua LCD đúng rồi bạn ạ! Plasma sắp sửa được khai tử rồi. Hình ảnh khi chuyển động hay có vệt màu xanh lá cây theo sau. Ngoài ra, rất nặng khó treo và tốn điện lắm. Mình đang xài 1 em 40V Sony, lúc mấy anh giao hàng lắp, họ điều chỉnh chức năng Intelligient Picture gì đó xem cable đẹp lắm bạn ạ!

@@Bác LHJ ...............mua con Sony 40 model nào vậy chỉ dùm lun để tham khảo tí nào?? Kó phải con KLV-40V550A ko vậy?
@@Bác nickytun............nói con SS xem Cable ...hối hận hả, tại sao vậy bác? tui nghe nói con SS46B750 nhiều tính năng Good lúm mà (thông cảm newbie phải xin ý kiến các bác xong ra lụm lun cho yên tâm 1 tí mà) Tks

meomatto

Active Member

Ai bảo Sam xem cáp hối hận đấy? tớ vừa mua 40B750, về cắm cáp xem chả có gì phải ngợi!

shinichi294

Ai bảo Sam xem cáp hối hận đấy? tớ vừa mua 40B750, về cắm cáp xem chả có gì phải ngợi!
anh này giàu ghê
thấy topic nào cũng bảo mới mua TV , mà toàn hàng khủng, khi nào anh rảnh thì chụp vài tấm hình về chất lượng TV của anh nha ( nếu có so sánh với plasma thì càng hay )
mong tin
em cũng đang tìm mua TV , mà papa chỉ cho 15tr trở xuống thôi
anh em có thông tin bổ ích thì góp ý cho em với
newbie chưa rành mong anh em chỉ bảo nhiệt tình

@Nhờ các pác tư vấn dùm : Đang tính mua 1 cái TV LCD (46 or 50 inches) v nghe nói Plasma thì rẻ nhưng xem TV thì ko tốt lúm --> với kinh phí khoảng 25T, nhu cầu chủ yếu (75%) là xem TV (thuê bao cable SGTourist) còn lại thì xem phim HD (do ko có thời gian) Mấy hôm nay đã review trên này 1 hồi thấy "Mờ" cả mắt- hoa cả đầu vì nhiều chủng loại, nhiều ý kiến wá...............Vậy nhờ các bác tư vấn dùm vậy (tui rất kết Sony, có hàng nào thoả mãn yc trên ko các bác?) Tks nhiều
25tr làm con Sony 40W550 full HD 100Hz chuẩn không cần chỉnh !
em cũng muốn mua 1 em khoảng 32inch, vậy theo các bạn thì mua loại nào coi truyền hinh cáp ok nhất. mong các bạn giúp, thank nhiều..
Pana 32X10V tầm 7,5tr là OK rồi bro ạ. Đắt hơn SS chút xíu nhưng đẹp hơn đáng kể đấy :D. Sony dòng V & W thì hơi lãng phí và đắt đối với màn nhỏ 32".

meomatto

Active Member

Tớ chả dùng Plasma nên ko có để mà so, gom góp mãi mới đủ tiền mua chứ giàu có gì đâu.:D
15Tr thì mua gì nhở: Sony chắc chỉ mua dc 32" thoai. SS hoặc LG hoặc Pana thì 'có thể' chơi dc đến 40" tùy đời đấy. Plasma thì mua tốt 42X10 hoặc cao hơn 1 tí là 42S10 của Pana cho giống chất HD của mọi ng nhé! Hihi:D

dob007

Member

Bác meomatto bên diễn đàn TUVAN có vẻ tẩy chay Plasma cơ mà. Màn Plasma xem tốt cả với truyền hình cáp và HD. Tuy nhiên khi chơi Plasma, bác chủ thớt chuẩn bị sẵn tư tưởng để đối mặt với cái hóa đơn tiền điện đi nhé ;)

anh này giàu ghê
thấy topic nào cũng bảo mới mua TV , mà toàn hàng khủng, khi nào anh rảnh thì chụp vài tấm hình về chất lượng TV của anh nha ( nếu có so sánh với plasma thì càng hay )

dân sales mà bác ,chém gió thô vãi chưởng

bobi9803

Member

@Chiều rảnh ghé xem con Sony LCD Bravia KLV- 40V550 nhưng shop này ít hàng (hãng khác để mà so sánh) nên cũng ko biết nói sao nhưng 40" mà sao mình thấy hơi nhỏ vậy ta, cùng sêri này có mẫu 46" ko các pác? Ở HCMC shop nào bán con này giá good mà uy tín vậy? tks

vu nguyen

pana 37 inch LX800 thì fải mình ko nhớ rõ lắm! giá tầm 13tr mấy xem truyền hình cáp đẹp như mơ!!! nếu muốn xem truyền hình cáp thì đừng bao giờ mua SS!! lúc đó hối ko kịp!!!

Pak nickytun noi có lý đấy, mình cũng là 1 fan panasonic, hiện đang ôm em TX-37LZ800V của Pana...không biết diễn tả như thế nào ===> rất tuyệt vời..ít nhất là đối với mình, tuy nhiên giá hơi chát chút, có thể hiện tại khoảng tầm 18 - 20 triệu, Pak có thể ra điện máy Gia Thành ( gặp Mr Lượng, Trần Hưng Đạo, Q5) để dò xét. Hiện tại dòng Plasma của Pana cũng có rất nhiều cải tiến đáng kể pak có thể tham khảo theo Link để hiểu rõ hơn về Plasma Panasonic http://sohoa.vnexpress.net/Topic/?ID=420.Vài dòng để chủ "thớt" tham khảo.
Thân!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

Hanata

em cũng đang tìm mua 1 em lcd để xem cable. Nhà em nhỏ nên chỉ muốn lấy cái 37", thấy mọi người khen pana lx800 vs lz800 nhiều mà tìm mua k có. Các bác chỉ giúp em chỗ nào ở HN còn bán 2 em này. Các bác cho em cái ý kiến về pana th-37x15v vs th-37g10v luôn, k có 2 em trên thì lấy em nào trong 2 em này

em có cái Sharp 42A66M xem truyền hình cáp hơi bị được. nó có cái công nghệ gì gì đó đỡ bẹp hình. lại khá rẻ

Hì, tham gia tý. Cách đây 3 tuần vừa mua giúp bạn gái con Pana 37X10V. Rất hài lòng khi xem cable (tín hiệu đôi lúc có hơi nhiễu do share ra nhiều TV wá). Mình để chế độ default, khu hình chuẩn 16:9 nhưng hình ảnh ko bị lùn.
Vote 1 fíu cho Pana (dòng X15 thì full HD, ko bit xem cable the nào, mình nghĩ là không có khác biệ giữa ReadyHD, FullHD khi xem cable SD)

Bên trên