Nên lắp đầu thu HD của VTV Cab hay là SCTV?

Re: Ðề: Re: Ðề: Nên lắp đầu thu HD của VTV Cab hay là SCTV?

Nhà bác ở Giảng Võ gần Triển lãm hay là giảng võ cổng sau K sạn Pullman? Nhà e ỏ cổng sau ksan Pullman

---------- Post added 25-12-2013 at 10:30 ----------

Nhà bác ở Giảng Võ gần Triển lãm hay là giảng võ cổng sau K sạn Pullman? Nhà e ỏ cổng sau ksan Pullman

Ngõ 59 ngay sau ks pllman đây

saigonboy_92

Active Member
Ðề: Nên lắp đầu thu HD của VTV Cab hay là SCTV?

vãi 2 chú,sát vách nhau,oan gia ngõ hẹp thật :D

thanhren_hc

lắp cái gì còn thùy thuộc vào bạn yêu thích thể loại truyền hình nào chứ, mỗi kênh truyền hình đều có thế mạnh riêng bạn ạ.

Nhà em mới lắp đầu thu SCTV HD, khuyến mãi rất nhiều, chất lượng hình ảnh thì ăn đứt VTVCab, các bác gọi số 19001878 sẽ được tư vấn nhiệt tình. Các bác lắp dịch vụ trọn gói, được giảm giá nhiều lắm đấy

phamtug

Active Member

Nhà em mới lắp đầu thu SCTV HD, khuyến mãi rất nhiều, chất lượng hình ảnh thì ăn đứt VTVCab, các bác gọi số 19001878 sẽ được tư vấn nhiệt tình. Các bác lắp dịch vụ trọn gói, được giảm giá nhiều lắm đấy

:v bác này tự sướng hơi cao CHẤT LƯỢNG HÌNH ẢNH ĂN ĐỨT VTVCAB? theo như e biết thì cả sctv và vtvcab đều cho hình ảnh tương đồng nhau nét và khá đẹp k có sự khác biệt là mấy có khác thì chắc ở các kênh vtv HD xem trên vtvcab hình đẹp màu sắc tươi hơn vì lấy thẳng nguồn trực tiếp còn về số kênh vtvcab ăn đứt sctv kênh HD nhiều hơn lại còn đủ hết các kênh vtv HD của sctv toàn kênh sản xuất chán òm vtv HD có mỗi 1 theo e time này ng ta thấy dv của sctv rẻ nên đăng kí dùng thôi thử trở về giá ngang ngang như vtvcab xem họ sẽ chọn bên nổi trội hơn k :D

do_long_khach

Well-Known Member

Cái vụ "ăn đứt" thì là chém rồi. Dù sao SCTV khuyến mại ác làm nhiều người tiêu dùng thu nhập thấp cũng được xài truyền hình HD là rất đáng hoan nghênh.

meomatto

Active Member

nếu ở HN thì SCTV làm gì có cửa mà đòi ăn. Thằng bố kiểu gì cũng phải hơn thằng con chứ?! :D

dhpaul

Well-Known Member

nếu ở HN thì SCTV làm gì có cửa mà đòi ăn. Thằng bố kiểu gì cũng phải hơn thằng con chứ?! :D

Bác hơi nhầm, nhờ chiêu cước 80k/tháng năm đầu và tặng đầu SCTV mà khá nhiều người chuyển đấy =))

Bác hơi nhầm, nhờ chiêu cước 80k/tháng năm đầu và tặng đầu SCTV mà khá nhiều người chuyển đấy =))

đúng, tính về phần trăm số thuê bao thì ngày càng nhiều thuê bao VTVcab hủy để chuyển sang SCTV vì bị chiêu giá thuê bao rồi là số lượng kênh che mắt.
khổ nỗi phần lớn dân ko hiểu rõ đc là mình sẽ thu lại đc cái j, cũng như cái trò "Chi phí cơ hội" (Opportunity cost) trong kinh tế học.
mình thì từ hồi xưa bắt đầu dúng chân vào chơi truyền hình trả tiền bố mình định lắp HCATV mà may quá mình biết nên ngăn chặn kịp thời, nhất quyết đòi (hồi đấy còn là) VCTV, chuyển nhà 2 lần vẫn nộp phí chuyển địa điểm theo, đến giờ nhà có 2 TV thì đều có 2 quả set top box HD ngon lành, ko bao h chuyển sang dùng thằng nào khác, vì đóng thuê bao đến hết 2018 rồi =))

tungdn_ars

@tuananh300392: nhà bạn dùng VTVCab cho mình hỏi khi đang kí có 150 kênh, trong đó 30 kênh HD là hóm kênh nào thế? trên web của vtvcab có 250 kênh. Hỏi nv tư vấn nó nói liên hồi chủ yếu bảo mình đến tận nơi, bó tay

phamtug

Active Member

@tuananh300392: nhà bạn dùng VTVCab cho mình hỏi khi đang kí có 150 kênh, trong đó 30 kênh HD là hóm kênh nào thế? trên web của vtvcab có 250 kênh. Hỏi nv tư vấn nó nói liên hồi chủ yếu bảo mình đến tận nơi, bó tay

giờ chưa đến 250 kênh đâu họ để cách vậy để bgio có kênh mới chỉ việc chèn vào thôi bác lên trag chủ đếm thử mà xem :v bác muốn xem 30 kênh HD + SD thì đăng kí gói HD 50k/th + 110k/th tiền thuê bao cáp là 160/th sẽ xem đc

Kênh nhiều làm gì cho tốn tiền mua bản quyền + nuôi 1 đám nhân viên + quản lý làm chi phí tăng cao. Xem truyền hình trả phí mà đang xem lại xen quảng cáo mới bực chứ. Theo tôi thì chỉ cần khoảng 40 kênh là xem nhòe cho nhu cầu cả gia đình, nhiều kênh toàn là coppy nội dung từ kênh này qua kênh kia.

Bên trên