Nên chọn Dune Base 3D hay Popcorn Hour A410

Minhsur

Banned
Ðề: Nên chọn Dune Base 3D hay Popcorn Hour A410

Cám ơn bác góp ý kiến, giờ phải tính tiếp Ampli 2CH + loa.

Cho em hỏi tí? A410 bất tiện khi nghe kho lossless khoản 1000 album, muốn tìm đến một album nào đó phải di chuyển từng album một. Bác có cao kiến gì chỉ em giải quyết vụ này với. Thanks...

Nhà em cả nhạc Tây, nhạc ta cũng chỉ có gần 200 album. Em tạo folder quản lý, sắp xếp theo từng loại nhạc giống như quản lý văn bản để tìm cho dễ hơn thôi. Chứ cũng chưa biết cách nào khác đâu bác.
Thực ra em cũng chỉ hay nghe khoảng 20 album là cùng nên cũng dễ tìm.

vothaivumhb

Active Member

Nhà em cả nhạc Tây, nhạc ta cũng chỉ có gần 200 album. Em tạo folder quản lý, sắp xếp theo từng loại nhạc giống như quản lý văn bản để tìm cho dễ hơn thôi. Chứ cũng chưa biết cách nào khác đâu bác.
Thực ra em cũng chỉ hay nghe khoảng 20 album là cùng nên cũng dễ tìm.

Em đã tìm ra giải pháp rồi Bác ơi. Em down phần mềm "Na Remote for Popcorn Hour" trên "CH Play" và dùng smartphone hoặc tablet android để điều khiển A410 thật sự tiện lợi, khỏi phải mở tivi. Soft này tuy free nhưng với đầy đủ các tính năng như Remote, Duyệt File, Internet Radio, ... Nếu muốn thêm tính năng tìm kiếm thì phải mua bản có phí giá hình như 57 nghìn gì đó ... Em cảm thấy rất hài lòng với soft này. Đâu bác tải về ngâm cứu xem có cảm giác lên mây giống em không?

Minhsur

Banned

Em đã tìm ra giải pháp rồi Bác ơi. Em down phần mềm "Na Remote for Popcorn Hour" trên "CH Play" và dùng smartphone hoặc tablet android để điều khiển A410 thật sự tiện lợi, khỏi phải mở tivi. Soft này tuy free nhưng với đầy đủ các tính năng như Remote, Duyệt File, Internet Radio, ... Nếu muốn thêm tính năng tìm kiếm thì phải mua bản có phí giá hình như 57 nghìn gì đó ... Em cảm thấy rất hài lòng với soft này. Đâu bác tải về ngâm cứu xem có cảm giác lên mây giống em không?

Đúng rồi bác, trước em đã dùng thử Ipad để điều khiển rồi. Rất tiện dụng.

azdinbu

Active Member

A400 Lổi vặt rất nhiều nhé .cứ mổi lần rút ổ cứng ra lắp vào thì nó chả chịu cập nhật dử liệu của hdd mới .cứ hiện thông tin của ổ cứng củ rồi báo kg có dử liệu
Mổi lần xem xong cúp điện nguồn thì khi bật lên màn hình tối thui , chẳng chịu vào menu , còn nếu để ở chế độ staby thì ổ cứng vẩn quay .em chán con pop này quá rồi

Đọc tới chổ bác này em mới nhớ,pop không ổn định như dune mặc dù hình ảnh âm thanh có hơn...vì lúc trước em xài C-200 đang xem phim khí thế thì bị "thằng nhà đèn" ngắt điện...sau lần xem phim này trở đi con C-200 bắt đầu có vấn đề,đen màn hình khi đang xem ngon lành,treo máy ngày càng trở nên thường xuyên,nặng nhất là phải ngắt nguồn điện chứ bấm giữ nút power tắt nguồn cũng không xi nhê,nó cứ trơ ra....em tưởng ổ cứng bị lỗi nhưng sau khi "hạ cấp" mua đầu Dune H1 bỏ vào vẫn chạy ngon lành,chấp cả thằng nhà đèn ngang sương cắt điện gần chục lần vẫn chạy phà phà. Em chơi C-200,H1,D1,giờ đang tính nâng cấp mà chưa bít nên chọn con nào trong 2 con Pop 410 với Base 3D,mặc dù rất thích hình ảnh lẫn âm thanh của Pop vì quả thật nó ngon hơn Dune.

phithien

Well-Known Member

Đọc tới chổ bác này em mới nhớ,pop không ổn định như dune mặc dù hình ảnh âm thanh có hơn...vì lúc trước em xài C-200 đang xem phim khí thế thì bị "thằng nhà đèn" ngắt điện...sau lần xem phim này trở đi con C-200 bắt đầu có vấn đề,đen màn hình khi đang xem ngon lành,treo máy ngày càng trở nên thường xuyên,nặng nhất là phải ngắt nguồn điện chứ bấm giữ nút power tắt nguồn cũng không xi nhê,nó cứ trơ ra....em tưởng ổ cứng bị lỗi nhưng sau khi "hạ cấp" mua đầu Dune H1 bỏ vào vẫn chạy ngon lành,chấp cả thằng nhà đèn ngang sương cắt điện gần chục lần vẫn chạy phà phà. Em chơi C-200,H1,D1,giờ đang tính nâng cấp mà chưa bít nên chọn con nào trong 2 con Pop 410 với Base 3D,mặc dù rất thích hình ảnh lẫn âm thanh của Pop vì quả thật nó ngon hơn Dune.

Em thấy popcorn A410 ổn định rồi bác, ko còn mất ổn định như thời FPT phân phối, thời đó FPT phải bỏ vì FW của pop ko ổn định. Giờ thì Base 3D hay A410 bác chọn cái nào cũng ok. Popcorn thì hình ảnh đẹp hơn

azdinbu

Active Member

Em thấy popcorn A410 ổn định rồi bác, ko còn mất ổn định như thời FPT phân phối, thời đó FPT phải bỏ vì FW của pop ko ổn định. Giờ thì Base 3D hay A410 bác chọn cái nào cũng ok. Popcorn thì hình ảnh đẹp hơn

Thích pop quá,đúng tiêu chuẩn của em âm+hình ngon chất nhưng chắc phải chờ vài tháng nữa gần tết xem tình hình thế nào chứ đang xem phim nghe nhạc mà cứ phập phồng hồi hộp mấy vụ cúp điện sản thì mất hay.

phithien

Well-Known Member

Thích pop quá,đúng tiêu chuẩn của em âm+hình ngon chất nhưng chắc phải chờ vài tháng nữa gần tết xem tình hình thế nào chứ đang xem phim nghe nhạc mà cứ phập phồng hồi hộp mấy vụ cúp điện sản thì mất hay.

Chổ em ở điện đóm cũng chập chờn, thích thì nó cúp, nhưng con A410 vẫn bình yên qua sóng gió, đâu có bị các lỗi như c200. sau vài FW cập nhật, tới bây giờ A410 đã hoàn toàn ổn, ko còn bất cứ lỗi gì, còn vụ treo máy thì em chưa gặp bao giờ. Nếu bác thích thì xux A410 là ngon lành. em có Dune 102, Popcorn A410, cũng tính xux luôn Base 3D, mà tâm lý nó đấu tranh dữ quá, Base 3D cũng gần như 102, lấy về cũng bỏ ko, thôi ráng chờ Dune 2014 rồi làm luôn :D

dungtam25

Well-Known Member

Chổ em ở điện đóm cũng chập chờn, thích thì nó cúp, nhưng con A410 vẫn bình yên qua sóng gió, đâu có bị các lỗi như c200. sau vài FW cập nhật, tới bây giờ A410 đã hoàn toàn ổn, ko còn bất cứ lỗi gì, còn vụ treo máy thì em chưa gặp bao giờ. Nếu bác thích thì xux A410 là ngon lành. em có Dune 102, Popcorn A410, cũng tính xux luôn Base 3D, mà tâm lý nó đấu tranh dữ quá, Base 3D cũng gần như 102, lấy về cũng bỏ ko, thôi ráng chờ Dune 2014 rồi làm luôn :D

Bác phải đi cai nghiện thôi ! =)) Dune Base 3D có gì hơn Pop A410 thậm chí còn kém chút đỉnh,chỉ khác ở thiết kế,mà bác còn lăn tăn rước em nó thì em cũng sợ bác.

Minhsur

Banned

Nếu bác đã kết luận như đoạn bôi đỏ bên trên thì tốt nhất bác dùng dune cho an lòng.
Em đang dùng C300 và A410, có một vài phim 2 thằng này phát không ra tiếng nhưng đưa sang Himedia 910B thì chạy ầm ầm.
Con C300 em mua trực tuyến từ trang bên mẽo nên khá nhõng nhẽo. Dây HDMI chỉ dùng được dây theo máy. Hình ảnh âm thanh đều ngon lành. Lúc đầu có lỗi vặt nhưng về sau fw ổn định nên rất ok.
Con a410 mua của AN được hơn 1 tháng, cũng không có lỗi gì. Thỉnh thoảng mất điện nhưng cũng vẫn ngon lành.

Minhsur

Banned

Bác phải đi cai nghiện thôi ! =)) Dune Base 3D có gì hơn Pop A410 thậm chí còn kém chút đỉnh,chỉ khác ở thiết kế,mà bác còn lăn tăn rước em nó thì em cũng sợ bác.

Em bổ sung tý: Vỏ Dune base 3D nhưng miếng tôn gò. Vỏ A410 nhưng khối nhôm được khoét, cầm mát lịm tay.

do_long_khach

Well-Known Member

Nói thế là sự thật nó thế, đá đểu là thế nào vậy bác?

nokian9x

Well-Known Member

Đến giờ thì mọi HDP đều im ắng về cứng và mềm :)

Minhsur

Banned

Bác này đá đểu em Dune Hd, Em thì thấy thế này Dune người dung đông hơn

Thực lòng em cũng thích Dune mà bác, anh em nhờ mua thì em giới thiệu dune. Còn em thì lại chơi Popcorn. Riêng cái a410 thì nó như khối nhôm khoét ruột. Sần, dày, lạnh, nặng chỉ tiếc hơi bé.

vothaivumhb

Active Member

Xài A410 lâu ngày thấy yêu em nó nhiều nhiều, bởi vì em nó rất ngoan và hiểu ý mình hehe:))

hdnamkhanh3

Member

Riêng mình thì mình nhận thấy 2 em này mỗi em một nét quyến rũ riêng.

Em Dune Base 3D thì có thế mạnh về hình ảnh và công nghệ 3D thì khỏi chê. Cấu hình cũng rất khá trơn tru lắm bác nhá.
Còn Popcorn Hour A410 thì mạnh hơn về nghe nhạc nhé các bác.

hkvietnam

Member

không ai bình loạn nữa sao ta? hihihi em đang hóng để mua 1 trong 2 em này... lăn tăn wa,,,,

hkvietnam

Member

Sao giá bán 2 em này bên HDZone rẻ vậy nhỉ??

Bên trên