Nên chọn Dune Base 3D hay Popcorn Hour A410

NKP

Active Member
Ðề: Nên chọn Dune Base 3D hay Popcorn Hour A410

Bác nên ra shop trải nghiệm rồi quyết định, đừng tin vào ngôn ngữ quảng cáo tích hợp DAC "audiophile" mà lầm chết. Theo suy nghĩ của mình, có DAC tích hợp mà ở tầm giá này thì bác không hy vọng tai của bác sẽ phân biệt được khi chơi lossless từ dune hay pop đâu. Bác chơi film trên TV 42" thì mình không biết nhưng ếu bác chơi máy chiếu thì mới cần phải lăn tăn nhiều. Một số điểm bên lề cần cân nhắc:

1. Giá niêm yết của dune base 3d: $300. Dune đã qua hết thời kỳ "khấu hao" nên giá bán ở VN bây giờ khoảng 6,4tr. Coi như mua giá gốc.

2. Giá niêm yết của pop A410: $259. Lâu nay thị phần của pop ở VN rất kém nên bây giờ mua pop coi như bác bị nhà phân phối "thịt" bác phần chi phí chưa được "khấu hao".

3. So sánh giá niêm yết pop đã rẻ hơn dune (giá dune $299 nếu mình nhớ không lầm thì giá này đã giảm so với lúc trước). Tiền nào của ấy bác ạ. Trên đời này không có gì tự nhiên rẻ hơn mà tốt hơn. Mà giá bán lẻ tại VN của pop thì đang mắc hơn dune trong khi giá niêm yết lại rẻ hơn $40.

hugo86

Active Member

Em góp chút ý kiến em thôi nhé!
Khi em đi mua hàng,em không mấy tin vào lời các bác sale.Mà lần này em nghĩ bác nên tin.
Với nhu cầu của bác,thì em Pop không hối hận đâu.
HDP người ta ghép với Receiver để xem phim thôi,không ai ghép HDP với amply để nghe nhạc.Mà nghe nhạc qua Receiver thì không giống ai cã!
Khi Dune Base ra cách đây khoảng hơn 1 năm,Pop cũng ra cùng lúc nhưng lúc ấy do FPT phân phối,giá mắc mà chế độ bảo hành không tốt,nên em nó không được anh em ũng hộ.Bây giờ,nhà phân phối mới,có uy tín tạo ra khi phân phối Dune thì bác lo gì.
Bác xem trên diễn dàn này,anh em dùng Pop có nhiều đâu,mà họ dùng Dune nhiều,nên nhiều người tin tưởng vào Dune là điều dễ hiểu.
Em thì dùng Dune 3D vào tháng 1/13,sau mấy tháng,em bán đi rồi dùng Pop cho đến bây giờ,em vẫn hài lòng với nó,và nghĩ rằng trong các dòng HDP,nó là đạt nhất.
Em chỉ là người dùng,không phải là sale.Bác đừng hiểu nhầm em.

Em vừa vòng qua hdzone tại 81 Nguyễn Du - Hà Nội thì nói thực chưa đc trải nghiệm e Dune Base vì cháy hàng, e A410 thì cậu kinh doanh bên dó mở e xem thử, nói thật app của A410 cũng đc nhưng toàn app nước ngoài. Cậu ý tư vấn thêm e Himedia q10 ii plus thì thấy ứng dụng của e này quá trời luôn vì e này chạy hệ điều hành Android. Thấy bác dungtam25 nói cũng đúng vì nghe nhạc qua Receiver thì cũng không ổn mà bác NKP nói nếu hai e này chơi trên TV 42'' cũng tương đương nhau, Hay e chọn mua e Himedia q10 ii plus không mua hai e này nữa vì giá chênh nhau cũng ác ( Dune: 6t4; A410: 6t9; Himedia: 3t3) và để dành tiền sắm e Hifi khác cho tiệc các bác nhỉ. Một bên chuyên xem và online, một bên chuyên nghe nhạc thế thì sẽ ổn nhất, Các bác cho e xin ý kiến ạ.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Nên chọn Dune Base 3D hay Popcorn Hour A410

Em vừa vòng qua hdzone tại 81 Nguyễn Du - Hà Nội thì nói thực chưa đc trải nghiệm e Dune Base vì cháy hàng, e A410 thì cậu kinh doanh bên dó mở e xem thử, nói thật app của A410 cũng đc nhưng toàn app nước ngoài. Cậu ý tư vấn thêm e Himedia q10 ii plus thì thấy ứng dụng của e này quá trời luôn vì e này chạy hệ điều hành Android. Thấy bác dungtam25 nói cũng đúng vì nghe nhạc qua Receiver thì cũng không ổn mà bác NKP nói nếu hai e này chơi trên TV 42'' cũng tương đương nhau, Hay e chọn mua e Himedia q10 ii plus không mua hai e này nữa vì giá chênh nhau cũng ác ( Dune: 6t4; A410: 6t9; Himedia: 3t3) và để dành tiền sắm e Hifi khác cho tiệc các bác nhỉ. Một bên chuyên xem và online, một bên chuyên nghe nhạc thế thì sẽ ổn nhất, Các bác cho e xin ý kiến ạ.

Khuyên thật lòng mua Himedia thì cứ Himedia Q10II bản EMMC mà chiến. Plus thì bác tìm hiểu trong mục android box sẽ rõ tại sao em khuyên ko nên mua. Mà em thấy nếu tầm 3 đến 4tr như bác định chọn sao ko chọn Dune 303D

quangtuong

Banned

Bác nên ra shop trải nghiệm rồi quyết định, đừng tin vào ngôn ngữ quảng cáo tích hợp DAC "audiophile" mà lầm chết. Theo suy nghĩ của mình, có DAC tích hợp mà ở tầm giá này thì bác không hy vọng tai của bác sẽ phân biệt được khi chơi lossless từ dune hay pop đâu. Bác chơi film trên TV 42" thì mình không biết nhưng ếu bác chơi máy chiếu thì mới cần phải lăn tăn nhiều. Một số điểm bên lề cần cân nhắc:

1. Giá niêm yết của dune base 3d: $300. Dune đã qua hết thời kỳ "khấu hao" nên giá bán ở VN bây giờ khoảng 6,4tr. Coi như mua giá gốc.

2. Giá niêm yết của pop A410: $259. Lâu nay thị phần của pop ở VN rất kém nên bây giờ mua pop coi như bác bị nhà phân phối "thịt" bác phần chi phí chưa được "khấu hao".

3. So sánh giá niêm yết pop đã rẻ hơn dune (giá dune $299 nếu mình nhớ không lầm thì giá này đã giảm so với lúc trước). Tiền nào của ấy bác ạ. Trên đời này không có gì tự nhiên rẻ hơn mà tốt hơn. Mà giá bán lẻ tại VN của pop thì đang mắc hơn dune trong khi giá niêm yết lại rẻ hơn $40.

Bác đừng có lầm.giá của amazon đây
A410: 449$ Popcorn Hour A-400 Network Media Jukebox:Amazon:Electronics
Dune 3d:409$.Dune HD Base3D Media Player:Amazon:Electronics
A410 có giá 259$ là đặt mua tại hảng kg qua amazon nhé.

Em chưa hiểu ý của bác (NKP)
,tóm lại nên chọn em nào? Bác không nên so sánh giá ở 2 thời điểm khác nhau rồi đánh giá chất lượng sản phẩm theo mức giá.

hugo86

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Nên chọn Dune Base 3D hay Popcorn Hour A410

Khuyên thật lòng mua Himedia thì cứ Himedia Q10II bản EMMC mà chiến. Plus thì bác tìm hiểu trong mục android box sẽ rõ tại sao em khuyên ko nên mua. Mà em thấy nếu tầm 3 đến 4tr như bác định chọn sao ko chọn Dune 303D

Em vừa alo ở chỗ anh Thu Ngân (chepphim.net) thì a khuyên nên chọn e Dune 303D vì e đó ngon mà ổn chứ dùng Himedia Q10II Plus lởm khởm lắm, Chắc tối nay quyết định múc e Dune 303D như nhiều bro nói thôi, ngon bổ rẻ. Chứ đợi e Dune Base kia hì cũng là lúc tiền hết, Mua thêm e ổ cứng ngoài 2T nữa là okie quá rồi, cảm ơn các bác nhé !

phithien

Well-Known Member

Em chưa hiểu ý của bác (NKP)
,tóm lại nên chọn em nào? Bác không nên so sánh giá ở 2 thời điểm khác nhau rồi đánh giá chất lượng sản phẩm theo mức giá.

Dune base hay popcorn thì lấy con nào cũng ok, popcorn có hình ảnh đẹp, nét hơn. có DAC onboard, tuy rằng onboard chưa bao giờ là xuất sắc, nhưng có còn hơn phải sắm DAC rời, khi mình chưa phải là tín đồ Audiophile

Em vừa alo ở chỗ anh Thu Ngân (chepphim.net) thì a khuyên nên chọn e Dune 303D vì e đó ngon mà ổn chứ dùng Himedia Q10II Plus lởm khởm lắm, Chắc tối nay quyết định múc e Dune 303D như nhiều bro nói thôi, ngon bổ rẻ. Chứ đợi e Dune Base kia hì cũng là lúc tiền hết, Mua thêm e ổ cứng ngoài 2T nữa là okie quá rồi, cảm ơn các bác nhé !

Anh Thu ngân nói hơi bị đúng. nếu người nào mà nói thì dễ lụm nhiều đá gạch :D

Nếu bạn chỉ có ngân sách 6-7 triệu mà phải sắm HDPlayer và HDD thì nên lấy Dune 303D. Dune Base thì có thêm phần HDD gắn trong, chứ cơ bản thì cũng như Dune 303D

Còn nếu dư dả ra chút thì mình nghĩ nên lấy Popcorn. popcorn đang dùng chíp sigma 8911 mới nhất

Chỉnh sửa lần cuối:

hugo86

Active Member

Dune base hay popcorn thì lấy con nào cũng ok, popcorn có hình ảnh đẹp, nét hơn. có DAC onboard, tuy rằng onboard chưa bao giờ là xuất sắc, nhưng có còn hơn phải sắm DAC rời, khi mình chưa phải là tín đồ Audiophile

Anh Thu ngân nói hơi bị đúng. nếu người nào mà nói thì dễ lụm nhiều đá gạch :D

Nếu bạn chỉ có ngân sách 6-7 triệu mà phải sắm HDPlayer và HDD thì nên lấy Dune 303D. Dune Base thì có thêm phần HDD gắn trong, chứ cơ bản thì cũng như Dune 303D

Còn nếu dư dả ra chút thì mình nghĩ nên lấy Popcorn. popcorn đang dùng chíp sigma 8911 mới nhất

Chắc chiều này qua Thu Ngân múc e Dune 303D với ổ 2T thôi bác, thế là ổn rùi, còn A410 với Dune Base chắc chưa cầm đc, chịu vậy thôi các bác ạ :)

namdong

Member

Bạn khá giống mình, ngân sách có hạn và dùng TV chỉ 42" ( mình ngồi cách TV khoảng 1.5m ) nên chọn 303D. Nói thật chưa dùng thì thôi dùng rôi đúng là sướng cái con mắt xem 3D ISO đẹp ơi là đẹp. Các ứng dụng ol rất tiện cho vợ và con xem. Mua xong cảm thấy khá hài lòng mặc dù đang quen dùng cái magic remote giờ lại cứ bấm trái phải hơi khó chịu và tác vụ của nó đôi lúc chậm treo.

Còn popcorn nó là thương hiệu lớn, hình ảnh của nó thì khỏi phải bàn nhưng đi kèm theo là giá thành cũng khá cao. Nếu bạn mà có tiền thì cứ cái nào xịn nhất mà chơi thôi, tội gì phải lăn tăn. Đắt nó sắt ra miếng cả đó

do_long_khach

Well-Known Member

Thật ra nói về tính năng online thì Dune không thể nào so sánh nổi với Popcorn, vì nhà phân phối phải mất thời gian viết các app online thuần Việt nên hiện nay các app hữu dụng cho anh em mình chơi như hayhaytv, hdviet, zingtv, giaitrihd vẫn chưa hoàn tất.
Bác lý luận hài nhỉ. Kiểu như Bill Gate "ko thể so sánh nổi" với bầu Đức về $ vì hiện bầu Đức còn đang mất thời gian đi cày cuốc kiếm tiền.

thanhyk

Well-Known Member

Thế bác theo ý em à, giá cả quan trọng thì sắm dune 303d thay vì pop... Mà có sao đâu bác, nếu vẫn lăn tăn pop thì dùng dune nửa năm rồi bác bán mua pop cũng tốt. Nói chung cứ thoải mái đi bác.

ko tin bác qua e mà xem thử. thực ra chỉ tò mò vì cái DSD và chip ESS thôi, nhưng mà ko như kỳ vọng. Bác nên đợi cuối năm xem Dune có ra mẫu mới nào ko

thegioi1010

Mới cầm trên tay con Pop A410 thấy chắc chắn, nặng tay... nhìn pro lắm. Theo mình, bác nào thích nghe nhạc số qua HDP thì nên lấy con này :)

tag2204

Member

bac meocon củng mới giao qua 1 cái a410 tối rãnh về test xem sao

alibaba1978

Well-Known Member

Nói như bác thà mua Dune 303D ạ, chứ chẳng cần gì tới Dune Base 3D hay A410 ạ. Nhưng theo nhiều bác thì e A410 nghe nhạc đỉnh hơn Dune và chất lượng hình ảnh cũng ăn đứt mà. Em cũng đang lăn tăn nên chọn rẻ hay chọn chất lượng đây :(

xem thì tùy mắt mỗi người còn nghe thì lại càng khó phân định thằng nào hơn thằng nào có bác nào dám test mù với em ko lào

Vote cho Base 3D . Mình thích thiết kế dạng deck đầy đủ .

tamhung90

Dune 303D va Dune Base khác nhau nhiều ko các bác nhỉ

Bên trên