Nên chọn AVG, K+ hay VTC

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

tuanmilk

Ðề: Nên chọn AVG, K+ hay VTC

nên nhớ ng đứng đầu AVG là e trai của mr.Phạm Nhật Vượng đấy nhá.đá đểu vào mai mốt lại viết đơn xin qua AVG là mệt nhá.
việc nào ra việc đó bác ạ. bác ko nên đánh đồng kiểu đó.
đứng đầu bác vượng thì phải nể hả bác? bản thân em, nếu sang mà đãi ngộ em ko tốt thì say goodbye luôn nhé. cơ mà em ko làm về truyền thông bác ợ

genzo1984

Well-Known Member

mình định lắp AVG, mình thì thích xem bóng đá, k biết xem được EURO và ngoại hạng Anh k vậy bác?

taucua

kiên trì đọc từ page 1 đến page 7 thì ù tai hoa mắt không còn dám chọn thằng nào để xem nữa cả :-?:-?:-?

ngdhieu

Well-Known Member

Em thì chẳng chọn thằng nào trong 3 thằng trên cả.
Lý do: Nhà em chơi dây ăng-ten âm tường, xài 3 TV ở 3 nơi nhưng chỉ muốn trả tiền cho 1 TV thôi. hi hi hi....
Có thể đáp ứng nhu cầu của em chỉ có 2 nhà đài. Mà cả 2 nhà đài đó đều ko có trong list của bác chủ.

HDVIP2001

Em thì chẳng chọn thằng nào trong 3 thằng trên cả.
Lý do: Nhà em chơi dây ăng-ten âm tường, xài 3 TV ở 3 nơi nhưng chỉ muốn trả tiền cho 1 TV thôi. hi hi hi....
Có thể đáp ứng nhu cầu của em chỉ có 2 nhà đài. Mà cả 2 nhà đài đó đều ko có trong list của bác chủ.

2 nhà đài nào thế bác???Chia sẽ được ko? Chắc có Cáp đáp ứng duoc thôi

Minhsur

Banned

Em mới dùng K+ 2 tuần nay. Em nói trước để các bác không yêu K+ đừng có chém em, là em Đã rất ghét bọn K+ vì cái thói độc quyền. Nhưng mà nói thật, em chẳng ưa gì bọn AVG lẫn cả VTC (VTC thì em cũng bị nó lừa mất cái đầu, còn AVG sau vụ bản quyền truyền hình thấy Ghét). Chung quy lại, tất cả bọn họ đều kinh doanh, nên phải có lợi nhuận, nên phải có chụp giật, nên phải có ăn cướp... (Các Mác bảo là: bọn tư bản nếu có lợi nhuận 300% thì bố chúng nó, chúng nó còn chém... nữa là mấy ông dân Việt ta)
Bây giờ thì em lại thích K+. Vì: thẳng toẹt ra là nó phát chất lượng hơn, nội dung phong phú hơn. Có nhiều thứ để xem hơn; Mấy nhà mạng, nhà đài khác đang phải mua hoặc phối hợp kinh doanh kênh K+1 và K+NS của K+ (mà để xem được kênh này mỗi tháng khánh hàng phải chi thêm 130n), chứng tỏ thằng K+ vẫn có đất sống để nhà mạng, nhà đài khác phải nhảy vào chia sẻ; K+ là ai, chính là cái bọn VTV chứ ai - vậy nên K+ còn lâu mới hết độc quyền, cái gì ngon nó vẫn cứ có; AVG thì lúc nào cũng nổ rõ to... vì người dân VN, vì cái gì? bác nào chỉ cho em thấy đi...
K+ đắt. Thì sao nào, đắt xắt ra miếng. Các bác bù khú đủ thứ, có những thứ còn phù phiếm vớ vẩn chẳng mang lại ích lợi gì - các bác vẫn phải chi tiền ra như thường.
Còn em, em xin tình nguyện mỗi ngày uống ít đi 3 cốc nước chè. Thế là đủ tiền cho con em, vợ em xem K+ rồi.

demon_bn

Member

Em mới dùng K+ 2 tuần nay. Em nói trước để các bác không yêu K+ đừng có chém em, là em Đã rất ghét bọn K+ vì cái thói độc quyền. Nhưng mà nói thật, em chẳng ưa gì bọn AVG lẫn cả VTC (VTC thì em cũng bị nó lừa mất cái đầu, còn AVG sau vụ bản quyền truyền hình thấy Ghét). Chung quy lại, tất cả bọn họ đều kinh doanh, nên phải có lợi nhuận, nên phải có chụp giật, nên phải có ăn cướp... (Các Mác bảo là: bọn tư bản nếu có lợi nhuận 300% thì bố chúng nó, chúng nó còn chém... nữa là mấy ông dân Việt ta)
Bây giờ thì em lại thích K+. Vì: thẳng toẹt ra là nó phát chất lượng hơn, nội dung phong phú hơn. Có nhiều thứ để xem hơn; Mấy nhà mạng, nhà đài khác đang phải mua hoặc phối hợp kinh doanh kênh K+1 và K+NS của K+ (mà để xem được kênh này mỗi tháng khánh hàng phải chi thêm 130n), chứng tỏ thằng K+ vẫn có đất sống để nhà mạng, nhà đài khác phải nhảy vào chia sẻ; K+ là ai, chính là cái bọn VTV chứ ai - vậy nên K+ còn lâu mới hết độc quyền, cái gì ngon nó vẫn cứ có; AVG thì lúc nào cũng nổ rõ to... vì người dân VN, vì cái gì? bác nào chỉ cho em thấy đi...
K+ đắt. Thì sao nào, đắt xắt ra miếng. Các bác bù khú đủ thứ, có những thứ còn phù phiếm vớ vẩn chẳng mang lại ích lợi gì - các bác vẫn phải chi tiền ra như thường.
Còn em, em xin tình nguyện mỗi ngày uống ít đi 3 cốc nước chè. Thế là đủ tiền cho con em, vợ em xem K+ rồi.

Bác nói nó chất lượng hơn thì e còn đồng ý chứ...bác kêu nội dụng phong phú hơn thì e chả tin....Nói gì thì nói e thấy VTC nội dung vẫn hay hơn hẳn K+.

Minhsur

Banned

Bác nói nó chất lượng hơn thì e còn đồng ý chứ...bác kêu nội dụng phong phú hơn thì e chả tin....Nói gì thì nói e thấy VTC nội dung vẫn hay hơn hẳn K+.
Ui. Có lẽ tại em đang xem cáp TW nên thấy nó hơn hẳn. Nhưng em thấy nó có nhiều phim mới, phim hay (nên nhiều lúc ế cái HDP), nhiều phim lại có thuyết minh, không phải đọc chữ. Mấy cái phim ở HBOHD, AXNHD, SM HD... thấy nó nét và có vẻ như là nguyên bản của các kênh này (không giống như nội dung xem cùng lúc trên THC). Mấy cái kênh phim tài liệu, khoa học gì đó có phụ đề, đôi lúc còn thuyết minh... ESPNHD thì nét khủng luôn...Mà bóng đá hôm cuối tuần 13/5 vừa rồi xem hai trận quá đã trên kênh K+1HD và K+NS HD...
Em thấy ổn thật mà...

Chỉnh sửa lần cuối:

portlet

Member

mình là người thường,mình suy nghĩ không giống họ đâu, đâu phải ai thành công thì cũng có nâng đỡ? chúng ta phải thừa nhận là họ giỏi nên họ mới giàu có và thành công.

Nhìn rộng ra tí đi điêu ơi. Nhiều người giỏi của mình toàn sang nước ngoài mới phát huy được tài năng. điển hình nhất là bác Châu đấy thôi. Còn ở VN mình a'h "Nhất thân, nhì thế, tam quyền, tứ chế". Chế độ thì phải xếp thứ 4 nhé =; VN chỉ giỏi kinh doanh manh mún & chụp giật là giỏi. Nhìn VTC cũng thấy rồi. Còn K+ thì ai chẳng biết nó như thế nào? để rồi xem thử khi K+ hết hợp đồng với M&P thì K+ còn chiêu gì? Hay là lúc đấy lỡ như AVG mua được độc quyền thì cũng gay nhỉ =))

Minhsur

Banned

Cứ nhìn cách VTV được thay mặt các nhà đài VN, được cử đi thương thuyết mua bản quyền Ơ RỒ vừa qua... Rồi khi mua được thì về còn định độc quyền cấm cả báo giấy đưa tin... Thì các bác sẽ hiểu VTV là gì - hãng truyền hình đại gia của nhà nước nhé, mà con của đại gia này là K+ thì các bác nghĩ xem, K+ có thể chết được không... Em e là không...
Còn AVG ư, bản quyền BĐVN còn chưa đủ tiền, chưa đủ sức để giữ thì mua được gì?
Thằng bán nó chẳng dại gì đi bán hàng cho những người yếu tiềm năng đâu các bác ạ. Lúc này ở Việt Nam, chỉ có VTV là có đủ thứ, từ vị trí, vị thế, tiềm lực tài chính, kinh nghiệm hoạt động ở môi trường VN, kinh nghiệm kinh doanh của K+...
Theo em bác nào định đầu tư K+ thì cố chờ khi nào nó khuyến mại sâu sâu mọt tý thì múc cho nhanh.

thanhnam1309

Toàn những bác chưa sử dụng K+ ức chế vì nó độc quyền bóng đá mà quay ra bảo nó chỉ có bóng đá :)). Các bác cứ xài khoảng 3 ngày là sẽ thấy khác biệt. Tiền nào vải đấy thôi. Rẻ như AVG mà có mấy người lắp đâu. Cạnh nhà tớ ở chỗ Định Công có chi nhánh của AVG. Mấy chú thợ thi thoảng mới có khách còn toàn ngồi trà đá suốt
phét... e nói thật cái a K+ chỉ đc cái độc quyền bóng đá thôi... chứ với những ng k quá đam mê bóng đá thì VTC vẫn ăn đứt...Như 1 a đã phân tích: K+ vẫn chưa có cái độc dành cho những ng k hâm mộ bóng đá.... Nên K+ vẫn đang loay hoay để phát triển thêm thuê bao.... Sang năm Laliga, Seria, Budesliga có BDTV và TTTV thì càng k đáng để lắp K+...

demon_bn

Member

Toàn những bác chưa sử dụng K+ ức chế vì nó độc quyền bóng đá mà quay ra bảo nó chỉ có bóng đá :)). Các bác cứ xài khoảng 3 ngày là sẽ thấy khác biệt. Tiền nào vải đấy thôi. Rẻ như AVG mà có mấy người lắp đâu. Cạnh nhà tớ ở chỗ Định Công có chi nhánh của AVG. Mấy chú thợ thi thoảng mới có khách còn toàn ngồi trà đá suốt
Nói cho bác biết nhé...kệ mẹ cái thằng K+ nó độc quyền ntn tôi là tôi vẫn xem đủ bống đá tất cả các giải, chả trừ cái gì hết...Thử họi mọi ng xem...nếu k quá hâm mộ bóng đá thì về nội dung giải trí thằng nào hơn... có 3 cái kênh K+ mà nhai di nhai lại 1 nội dung...Nhàm quá trời.... VTC nó có bao nhiêu ct tự sản xuất, phóng sự...

portlet

Member

Cứ nhìn cách VTV được thay mặt các nhà đài VN, được cử đi thương thuyết mua bản quyền Ơ RỒ vừa qua... Rồi khi mua được thì về còn định độc quyền cấm cả báo giấy đưa tin... Thì các bác sẽ hiểu VTV là gì - hãng truyền hình đại gia của nhà nước nhé, mà con của đại gia này là K+ thì các bác nghĩ xem, K+ có thể chết được không... Em e là không...
Còn AVG ư, bản quyền BĐVN còn chưa đủ tiền, chưa đủ sức để giữ thì mua được gì?
Thằng bán nó chẳng dại gì đi bán hàng cho những người yếu tiềm năng đâu các bác ạ. Lúc này ở Việt Nam, chỉ có VTV là có đủ thứ, từ vị trí, vị thế, tiềm lực tài chính, kinh nghiệm hoạt động ở môi trường VN, kinh nghiệm kinh doanh của K+...
Theo em bác nào định đầu tư K+ thì cố chờ khi nào nó khuyến mại sâu sâu mọt tý thì múc cho nhanh.

Cũng chưa biết được bác ah. Bọn kinh doanh VN bây giờ rất là muốn KH phải thọc sâu túi tiền của mình. Nói 1 cách văn hoa là nền kinh tế thị trường định hướng XHCN >:) Mà ai cũng biết được là kinh doanh kiểu tư bản nhưng ko nhận là tư bản. Biết đâu được nó lại đẻ ra C+ hay lại đổi này nọ như VTC thì lúc đấy mới lộ mặt được. Tuy nhiên cách kinh doanh của K+ theo mình là bẩn :)

Nói cho bác biết nhé...kệ mẹ cái thằng K+ nó độc quyền ntn tôi là tôi vẫn xem đủ bống đá tất cả các giải, chả trừ cái gì hết...Thử họi mọi ng xem...nếu k quá hâm mộ bóng đá thì về nội dung giải trí thằng nào hơn... có 3 cái kênh K+ mà nhai di nhai lại 1 nội dung...Nhàm quá trời.... VTC nó có bao nhiêu ct tự sản xuất, phóng sự...

Làm gì mà búc xúc thế anh,bình tĩnh nào,đừng chửi tục nữa.
Anh hỏi thì em trả lời,đúng là nếu bỏ bóng đá thì gói K+ pre đến K+HD ăn đứt các nhà cung cấp khác từ chất lượng đến nội dung.
Phim ảnh: VTC có toàn bộ kênh phim QT,và cũng tự mình chiếu.AVG thì cũng có vài kênh phim QT nhưng thiếu nhiều,K+ cũng có như VTC nhưng nhiều hơn vài kênh và trên các kênh K+ tự chiếu nhiều bom tấn.Phim Việt và phim Châu á(bộ) thì không ai qua nổi K+ vì có SCTV9,SCTV7,VCTV2,Astro...
Hài: chỉ có K+ có kênh SCTV1 mua từ SCTV.
Nhạc: K+ có MTV,YanTV....mấy anh kia không thể bằng.
Vài cái để so vậy thôi,anh nào có thêm thông tin phản hồi thì bổ sung nhé.
Em không trách anh demon_nb vì anh cũng chỉ xem được gói Ascces của K+ nên em cũng không trách vì câu tuyên bố ngoài bóng đá thì K+ không có gì.

HDVIP2001

Anh hỏi thì em trả lời,đúng là nếu bỏ bóng đá thì gói K+ pre đến K+HD ăn đứt các nhà cung cấp khác từ chất lượng đến nội dung.
Phim ảnh: VTC có toàn bộ kênh phim QT,và cũng tự mình chiếu.AVG thì cũng có vài kênh phim QT nhưng thiếu nhiều,K+ cũng có như VTC nhưng nhiều hơn vài kênh và trên các kênh K+ tự chiếu nhiều bom tấn.Phim Việt và phim Châu á(bộ) thì không ai qua nổi K+ vì có SCTV9,SCTV7,VCTV2,Astro...
Em không trách anh demon_nb vì anh cũng chỉ xem được gói Ascces của K+ nên em cũng không trách vì câu tuyên bố ngoài bóng đá thì K+ không có gì.

Chắc có thêm chương trình dạy nấu ăn do thằng Hải ngố làm đạo diễn

---------- Bài trên gởi vào lúc 03:35:38 PM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 03:35:02 PM ----------

Chắc có thêm chương trình dạy nấu ăn do thằng Hải ngố làm đạo diễn

nhocti007

Member

Cái box này sắp thành chỗ cho mấy ông maketing online nói xấu đối thủ rồi :-j

HNT24681

Well-Known Member

So thử nhé, lấy VTC cho đơn giản:
1. Gói các kênh HD
a. Về số lượng:
- VTC: 12 kênh
- K+: 8 kênh
---> Vậy cái chỗ " K+ cũng có như VTC nhưng nhiều hơn vài kênh là thế nào? Nhiều hơn những kênh nào????? :-S. Cụ thể ra nhé, đừng lấp lửng gây hiểu lầm.

b. Nội dung:
- Nội dung tổng hợp: VTC có các kênh HD tự sản xuất, rất phù hợp với nhu cầu và thị hiếu của người Việt. Đặc biệt thích VTC-HD1; kênh giải trí tổng hợp. K+ cũng có các kênh HD tự sản xuất là K+1 và K+NS (2 kênh này thời lượng phát thể thao tương đối nhiều), nhưng nội dung thi THUA XA VTC-HD; Lý do thì rất nhiều cụ đã nêu rồi, chỉ nêu lại 1 ý rất tâm đắc là các chương trình tự sản xuất nội dung của K+ chủ yếu làm tại trường quay, vì vậy nội dung khô khan, và đương nhiên làm tại trường quay thì cho ra chất lượng cao bao giờ cũng dễ hơn làm phóng sự thực tế (đây cũng là 1 trong nhiều lý do nhiều cụ kêu chất lượng HD của VTC không bằng K+).

- Phim truyện: VTC hơn K+ (tham khảo list kênh thì rõ ngay thôi, không phải cãi nhau mệt đầu); K+ có 1 vài kênh của SCTV cũng được; nhưng theo mình trong các kênh SCTV thì mình chỉ thích có 2 kênh SCTV15 và SCTV 17 (15 là kênh thể thao, 17 là kênh phim tổng hợp - 2 kênh này thì K+ lại không có). K+ có SCTV hài, nhưng hài này xem hãi lắm, chắc chỉ phù hợp với miền Nam, mình không thích kênh này, từ hồi có mở xem có vài lần, xong phải chuyển kênh khác ngay.

- Thể thao: không phải nói nhiều, K+ hơn VTC là các chắc (bóng đá); tuy VTC-HD cũng có kênh thể thao chuyên biệt, nhưng không có mấy giải hay.

- Ca nhạc: mình ít xem nên không để ý, như điêu nói thì K+ có mấy kênh chuyên ca nhạc cũng được, nhưng VTC-HD cũng có iTV chuyên ca nhạc. và quan trọng là iTV là kênh HD ---> mình thì khoái xem HD thôi :)):))

2. Gói các kênh SD:
a. Số lượng: K+ hơn VTC
b. Nội dung: Tương tự khi so sánh gói HD; mình thì đặc biệt thích VTC14, có nó mình quên luôn VTV1 :D

Còn quyết định là ở người dùng; K+ vẫn có những cái hơn VTC đấy thôi 8-X

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên