Nâng cấp bộ nghe nhạc phòng ngủ rộng 18m2

lehoang40

Ðề: Nâng cấp bộ nghe nhạc phòng ngủ rộng 18m2

Buồn quá sếp ạ, em bị trượt mất vụ này rồi shop bán nhanh quá em chậm mất 15ph :(

Hic, chia buồn với bác, mình nhìn thấy nó là mê tít rồi, định hỏi bác chổ bán.....:) Hàng ngon đúng là nhanh thật.

vozhanoi

Hic, chia buồn với bác, mình nhìn thấy nó là mê tít rồi, định hỏi bác chổ bán.....:) Hàng ngon đúng là nhanh thật.

Cám ơn bác đã an ủi, em rút ra một kinh nghiệm xương máu là muốn mua được đồ ngon phải có tính quyết đoán bác ạ, bác chủ shop nói là người mua bộ này họ hạ đao trong vòng có 1 nốt nhạc nên đã là người may mắn hơn em :(

onggia_diehard

Cám ơn bác đã an ủi, em rút ra một kinh nghiệm xương máu là muốn mua được đồ ngon phải có tính quyết đoán bác ạ, bác chủ shop nói là người mua bộ này họ hạ đao trong vòng có 1 nốt nhạc nên đã là người may mắn hơn em :(

Tiếc làm gì bác 2k5 thì thiếu gì đồ hay :D Bác có quan tâm đến Dyncontur 1.4S ko,e đang thừa 1 cặp nếu bác muốn sẽ để lại bác giá hợp lý.

vozhanoi

Tiếc làm gì bác 2k5 thì thiếu gì đồ hay :D Bác có quan tâm đến Dyncontur 1.4S ko,e đang thừa 1 cặp nếu bác muốn sẽ để lại bác giá hợp lý.

Sau vụ hụt bộ Krell em quyết định sẽ chơi cặp Luxman C5-M5 không biết ghép với Dyn có hợp không bác nhỉ?

onggia_diehard

Sau vụ hụt bộ Krell em quyết định sẽ chơi cặp Luxman C5-M5 không biết ghép với Dyn có hợp không bác nhỉ?

Em dyn 1.4s này chất âm hơi khác những dòng dyn khác ở chỗ âm thanh nhẹ nhàng ngọt ngào hơn,ghép với Luxman đời cao và đủ CS tiếng nhiều khả năng sẽ hay.Chất lượng cặp này thì bác cứ yên tâm vì e nó là loa tham chiếu cho loa tầm 3k5 đến 4K rồi.

myozuka

Member

Em dyn 1.4s này chất âm hơi khác những dòng dyn khác ở chỗ âm thanh nhẹ nhàng ngọt ngào hơn,ghép với Luxman đời cao và đủ CS tiếng nhiều khả năng sẽ hay.Chất lượng cặp này thì bác cứ yên tâm vì e nó là loa tham chiếu cho loa tầm 3k5 đến 4K rồi.

hic hic, nếu không đi đảo quốc Sư tử thì đôi S 1.4 nằm ở nhà em rồi...
Sướng thân thì tai nhịn vậy các bác nhỉ :((

sonrock

tiếc j bác :), bên e đang có shop bán cặp Harbeth M.30 gần như mới tinh, mới có mấy tháng tuổi mà hình thức cũng như chất lượng như mới, giá cực cực tốt, bác thích thì làm e này về đảm bảo nghe cực phê :D.

j chứ với riêng e món audio đã thích là phải lấy ngay, về cảm thấy ko hay hoặc ko phù hợp thì bán, chứ dền dứ đắn đo là toi luôn giá tốt mà nhiều lúc cũng chẳng biết đợi đến bjo mới có lại được cơ hội lần 2. cái quan trọng nữa là có mua thì cũng là được, và cái được đầu tiên đó chính là sự trải nghiệm 1 thiết bị mới :)

sonrock

e vừa check ra cặp này: Dynaudio Confidence C1 Speakers - Ex Demonstration | eBay

đây là giá cực tốt. cặp này shop bảo demo và tầm 12 tháng tuổi nhưng thực ra số giờ sử dụng thực để bật cho khách nghe chỉ có tầm vài chục giờ là nhiều thôi. Vì đợt trước e cũng tìm cặp này và liên lạc với shop thì bác chủ (tên Gary) bảo giá tốt nhất là £3,500. nhưng sau đó e ko lấy cặp này mà chơi MBL 121 nên cặp này bjo được mang ra bid. nó chính xác là cặp này đấy ạ. tiếc là có 1 bid rồi chứ ko bác nào vào mua liên lạc với bác chủ bảo tôi offer giá này nếu được thì bán. shop này là 1 trong những shop uy tín và lớn nhất ở UK. e mua cặp Leema của e cũng ở đây nên các bác yên tâm. bán trên ebay hàng ngàn sp rồi mà 100% positive feed back. các bác chú ý là cặp này có ship quốc tế nhé nên cứ yên tâm :). lấy được cặp này rồi thì yên tâm thưởng thức dài lâu đấy ạ!

sonrock

thế nào bác Hiền? Từ hôm đt cho e nói chuyện đến giờ sao rồi? vụ Elac và AE của bác ổn chứ, hay bác nghe e khuyên là làm luôn cặp Dyn C1 này đi cho nó yên tâm dài lâu, khỏi lăn tăn loa nhỏ loa to nữa :)

sonrock

nếu bác cảm thấy nghe thử khó quá thì theo e bác thấy thích cặp nào nhất thì mua :). thóc lúa cbi đến đâu rồi bác, bà xã có ủng hộ được chút nào ko? hihi

sonrock

e quên ko đưa cái link cặp Harbeth M30 cho bác xem: F/S Harbeth Monitor 30 cherry - pink fish media

loa Harbeth có vô số fan hâm mộ đấy bác ạ, và có rất nh ng bảo nếu phối ghép hay thì cặp này tuy chỉ bằng nửa tiền cặp Dyn C1 nhưng chưa biết mèo nào cắn mỉu nào. còn theo tạp chí thì bảo cặp AE1 MK3 vô đối trong tầm tiền £5k trở lại cho loa standmounts :D, bác cbi tẩu nhé!

ôi thôi, SOLD mất rồi :(, giá tốt thế này đi nhanh quá là phải, e sorry vì quên ko check, hic!

lehoang40

e quên ko đưa cái link cặp Harbeth M30 cho bác xem: F/S Harbeth Monitor 30 cherry - pink fish media

loa Harbeth có vô số fan hâm mộ đấy bác ạ, và có rất nh ng bảo nếu phối ghép hay thì cặp này tuy chỉ bằng nửa tiền cặp Dyn C1 nhưng chưa biết mèo nào cắn mỉu nào. còn theo tạp chí thì bảo cặp AE1 MK3 vô đối trong tầm tiền £5k trở lại cho loa standmounts :D, bác cbi tẩu nhé!

ôi thôi, SOLD mất rồi :(, giá tốt thế này đi nhanh quá là phải, e sorry vì quên ko check, hic!

Hic, Harbeth monitor mà giá chỉ có 1500 Bảng anh thì ra đi sớm là phải bác Sơn ơi. Tiếc là mình đang dồn sức cho cặp loa DIY, nếu không thì mình sẽ kiếm 1 cặp Harbeth về chơi.....:)

sonrock

thế lần tới a L thích thì phải bảo e rình, cặp này mới đăng được ít bữa mà. 9 tháng tuổi nhìn như mới mà hoạt động 100%, rẻ hơn giá list tận £1000 bảng, e nghĩ khó kiếm được cặp thứ 2 giống ntn. e thấy mấy bác bên vnav ca ngợi bảo cặp này nghe nhạc Việt thì thôi rồi, còn các bác ở đây bảo cặp này nghe vocals và nhạc cụ thì vô cùng mộc mạc và quyến rũ. cặp này ko phải là rất khó kéo nhưng để phối sao cho hay và hợp với ng nghe lại là 1 câu chuyện khác. e thấy nh bác còn đánh giá cặp này còn cao hơn cặp Harbeth SHL5, chả hiểu ra sao. thêm 1 điểm nữa là loa Harbeth có vẻ rất hợp với đèn đóm :), a L tìm 1 cặp này về nghe đi. trước e thấy trên Gon có rao vài cặp nhưng giá kinh quá, bảo sao cặp này ra đi nhanh như khói!

vozhanoi

em thèm được như bác sonrock quá, cần loa ngon kiếm thật dễ. Em không rành cái vụ ship siếc lắm nên cứ phải canh me các shop trong nước hoặc nhờ mua cho dễ, có lẽ lúc nào phải nhờ bác tư vấn vụ ship hàng này.

sonrock

bác ơi, thực ra có j quan trọng đâu. e cũng phải thập diện mai phục nếu muốn mua 1 món j đấy chứ bác :(. đã bn lần định máu mua từ Gon về nhưng lại lo này kia. may sao đúng thời điểm đang định xuống tay thì chỗ e lại xuất hiện 1 thứ ngon hơn rất nhiều với giá theo e là đẹp nên e phải nhanh tay làm luôn. chứ các shop uy tín ở UK, EU hay USA đều như nhau cả thôi bác ạ. ng ta làm business nh năm rồi nên rất giữ uy tín, chuyện ship là chuyện nhỏ :). j chứ nếu bác muốn mua j ở UK mà thấy giá tốt, shop ok thì cứ mua mạnh tay cho e, cần j e sẽ giúp bác yên tâm! nếu bác thực sự muốn nâng cấp như bài đầu tiên nói thì cặp DynC1 đang bid ko thể tốt hơn đâu bác ạ, shop này bán đến gần 35 ngàn sp và ship đi toàn cầu rồi mà 100% positive feedback thì bác thoải mái. Bác chủ shop này tên Gary, bác nếu thích j cứ click thẳng vào nick bác ấy trên ebay mà liên lạc, sẽ có giá rất tốt cho bác. và còn rất nh các shop khác nữa mà ko đưa lên ebay như shop này cũng rất tốt ạ. nếu bác thích rồi thì quyết thôi :)

sonrock

ko biết có phải bác nào nhà mình mới lập nick rồi bid ko :D? vì e thấy có 2 bid thôi mà từ ng bid đến người thắng đều mới tinh trên ebay (0 feedback). rất hy vọng e này sẽ về được với chủ nhân tại VN. lần trước có 1 bác dealer rao cặp này và đôi chân loa, tầm hơn tuổi giá 2,750 bảng ra đi chưa đến 1 nốt nhạc :D. e vừa vào bảo nếu mà cặp này ra trước đây tầm 2 tháng thì tao sẽ mua ngay, chúc may mắn thì ngay sau đó có bác vào mua luôn mất :)). rất đáng tiếc nếu 1 đôi loa hay và mới với giá thế này ko được ae nhà ta để mắt tới và hạ quyết định kịp thời. there is will be no more second chance!

sieulong

Well-Known Member

trước nay em rất là ngoan ngoãn lắng nghe mọi người trao đổi... để lấy thêm một chút, hoặc là học thêm một chút kinh nghiệm từ các anh chị đã chơi audio. Nhưng vì mọi người bàn tán những đề tài vượt quá hiểu biết cũng như là khả năng của em, nên em chỉ có ngoan ngoan vào đọc xút xoaaaa rồi ngoan ngoãn đi ra, không dám nói gì hết.

Hôm nay mạnh dạng cho em nói đôi câu, mong các anh đừng giận... em thiết nghĩ nghe nhạc là tìm chút thanh thản trong cái không gian xung quanh lúc nào cũng bận rộn, nghe nhạc như là một quá trình thưởng thức một giai điệu... cũng như là hưởng thụ cái cảm giác lắc lư theo nhạc, đem lại cho người nghe chút lâng lâng sảng khoái...

Nhưng mà yêu nhạc chứ không phải yêu thiết bị... xin hãy nghĩ đến điểm dừng.
Em chỉ góp ý đôi lời, mong các anh đừng giận cũng như đừng hiểu lầm ý em tội nghiệp.

vozhanoi

ko biết có phải bác nào nhà mình mới lập nick rồi bid ko :D? vì e thấy có 2 bid thôi mà từ ng bid đến người thắng đều mới tinh trên ebay (0 feedback). rất hy vọng e này sẽ về được với chủ nhân tại VN. lần trước có 1 bác dealer rao cặp này và đôi chân loa, tầm hơn tuổi giá 2,750 bảng ra đi chưa đến 1 nốt nhạc :D. e vừa vào bảo nếu mà cặp này ra trước đây tầm 2 tháng thì tao sẽ mua ngay, chúc may mắn thì ngay sau đó có bác vào mua luôn mất :)). rất đáng tiếc nếu 1 đôi loa hay và mới với giá thế này ko được ae nhà ta để mắt tới và hạ quyết định kịp thời. there is will be no more second chance!
Không phải em bác ạ, em còn chưa kịp ngâm cứu về cặp Dyn này vì thấy có vẻ hơn quá budget của mình ;;)
trước nay em rất là ngoan ngoãn lắng nghe mọi người trao đổi... để lấy thêm một chút, hoặc là học thêm một chút kinh nghiệm từ các anh chị đã chơi audio. Nhưng vì mọi người bàn tán những đề tài vượt quá hiểu biết cũng như là khả năng của em, nên em chỉ có ngoan ngoan vào đọc xút xoaaaa rồi ngoan ngoãn đi ra, không dám nói gì hết.

Hôm nay mạnh dạng cho em nói đôi câu, mong các anh đừng giận... em thiết nghĩ nghe nhạc là tìm chút thanh thản trong cái không gian xung quanh lúc nào cũng bận rộn, nghe nhạc như là một quá trình thưởng thức một giai điệu... cũng như là hưởng thụ cái cảm giác lắc lư theo nhạc, đem lại cho người nghe chút lâng lâng sảng khoái...

Nhưng mà yêu nhạc chứ không phải yêu thiết bị... xin hãy nghĩ đến điểm dừng.
Em chỉ góp ý đôi lời, mong các anh đừng giận cũng như đừng hiểu lầm ý em tội nghiệp.

Em nghĩ có là sự kết hợp bác ạ, thiết bị có hay thì nhạc mới hay được. Trừ khi không có điều kiện dành chịu chứ em nghĩ cái món này khó có điểm dừng lắm :))

sonrock

Có 1 sự thực rất khó tránh khỏi đó là bập vài nhạc nhẽo, nhất là lại nghe với cường độ nh thì khả năng thay đổi thiết bị càng nh. Trước kia e cũng nghĩ đơn giản khi mua 1 bộ là quá đủ rồi, nhưng cứ sau 1 thời gian lại cần thấy phải thay 1 cái trong hệ thống dù là nhỏ. Và sau mỗi lần thay như vậy lại hoàn thiện hơn đc 1 chút, nhạc nghe lại đc thưởng thức cũng hay hơn. Đó ko phải do số tiền bỏ ra nên phải tự thủ dâm tinh thần là nó hay, mà thực sự xứng đáng với công sức tìm hiểu cũng như đầu tư chính xác. 1 điều cũng quang trọng ko kém trong việc đổi chác đó là sự thử nghiệm 1 thiết bị mới trong hệ thống. Chẳng cần biết đắt rẻ nhưng rất thú vị đấy ạ.

Đôi khi nghe nhạc ngẫu hứng thì nghe loa rè cũng thấy hay nếu gặp bài mà mình thích. Nhưng để nghe lâu mà chăm chú thì e tin là ko dễ. Nó ko giống như ở vp nghe radio qua cái cassette hay đi cafe thông thường. E tin là bác hiểu điều này ạ!

Và điều vô cùng quan trọng, làm thay đổi âm thanh lớn nhất trong hệ thống chính là cặp loa. Thế nên có đc cặp loa tốt là cái yên tâm trước hết bác Long ạ :)

sieulong

Well-Known Member

bên em qua England cũng không xa, anh sonrock có ngại cho em nghe ké một bản nhạc từ chỗ anh không anh? em chỉ muốn được điều gì khiến mọi người tìm tòi thay cái này đổi cái kia, để có được cái gọi là "hay hơn một chút"

thread này của anh vozhanoi cần tư vấn mua một giàn âm thanh nên em không tiện làm loãng chủ đề của anh ấy. Để cuối tuần em tập trung "tinh lực" mở một thread khác mời các anh sang đọc và chỉ giúp em. vì có nhiều khi "nhìn các anh khiến em bối rối"

cảm ơn
sieulong

Bên trên