Mygica ATV1800 - Amlogic S802 Quadcore CPU, Octa Core GPU, Chơi 4K hót nhất Mygica -giới thiệu và vọ

eichi

Member
nếu cắm usb bluetooth của vào có đc ko bác nhỉ , vì em thấy chuột quang với chuột bay có đầu thu phát vẫn sử dụng đc bình thường mà ? Em cũng dùng tay Ps3 giờ phải cắm dây

hungmh80

Active Member
Ðề: Mygica ATV1800 - Amlogic S802 Quadcore CPU, Octa Core GPU, Chơi 4K hót nhất Mygica -giới thiệu và vọc vạch

Các bác nào dùng phiên bản xbmc mới nhất của con atv1800 cập nhật ngày 2/8 xem có xảy ra tình trạng này ko nhé :
hình ảnh xem nó bị vệt khi chuyển động nhanh không vậy . Mà em thấy giao diện của bản này cũng ko pro mấy . Đc cái xbmc thêm đc phần xem 3D rip thôi

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Mygica ATV1800 - Amlogic S802 Quadcore CPU, Octa Core GPU, Chơi 4K hót nhất Mygica -giới thiệu và vọc vạch

Các bác nào dùng phiên bản xbmc mới nhất của con atv1800 cập nhật ngày 2/8 xem có xảy ra tình trạng này ko nhé :
hình ảnh xem nó bị vệt khi chuyển động nhanh không vậy . Mà em thấy giao diện của bản này cũng ko pro mấy . Đc cái xbmc thêm đc phần xem 3D rip thôi

Xác nhận là có bị anh ạ, e thấy kém hơn bản 23/7

xuyen0808

Ðề: Mygica ATV1800 - Amlogic S802 Quadcore CPU, Octa Core GPU, Chơi 4K hót nhất Mygica -giới thiệu và vọc vạch

Đã nhận đc hàng bác Itvplus rồi nhé, trc mắt tét thấy hài lòng, để vọc vạch thêm có gì xin đc các bác chỉ giúp

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Mygica ATV1800 - Amlogic S802 Quadcore CPU, Octa Core GPU, Chơi 4K hót nhất Mygica -giới thiệu và vọc vạch

Đã nhận đc hàng bác Itvplus rồi nhé, trc mắt tét thấy hài lòng, để vọc vạch thêm có gì xin đc các bác chỉ giúp

Em cảm ơn bác, có gì bác cứ alo em trực tiếp hỗ trợ ah. CÓ j vọc vạch hay bác chia sẻ cho anh em cùng chơi nhé. :)

Itvplus cho mình hỏi giờ mua cái dock đọc HDD nào tốt nhỉ, HDD 2TB nhé, cổng usb 3.0

itvplus

Active Member

Itvplus cho mình hỏi giờ mua cái dock đọc HDD nào tốt nhỉ, HDD 2TB nhé, cổng usb 3.0

Anh đại lý máy tính gần nhất mua chắc cũng có nhiều loại anh ah. Tìm hỗ anh mấy loại, anh xem được ko nhé, tầm 500k, hoặc dưới 500k là okie rùi ah.

HDD box 3.5 USB 3.0/SATA3 BUFFALO LBU3 chính hãng

HDD Box 3.5 inch SSK USB 3.0 HE-G130 (Black)

Chắc cũng có vài loại rẻ hơn đó anh.

À mình mới phát hiện ra con 1800 này khi để chế độ stanby , bật lại lên xem vào hayhaytv hoặc ztv chỉ xem đc nửa hình, buộc phải reboot rồi vào xem lại mới xem đc bthuong.

itvplus

Active Member

À mình mới phát hiện ra con 1800 này khi để chế độ stanby , bật lại lên xem vào hayhaytv hoặc ztv chỉ xem đc nửa hình, buộc phải reboot rồi vào xem lại mới xem đc bthuong.

Anh thử khôi phục dữ liệu gốc lại xem sao.

hungmh80

Active Member

Bác đã update fw mới nhất chưa , đừng update tự động nhé . Cảm thấy con này fw vẫn chưa ổn định lắm , vẫn còn vài lỗi vặt chưa khắc phục đc .

itvplus

Active Member

Bác đã update fw mới nhất chưa , đừng update tự động nhé . Cảm thấy con này fw vẫn chưa ổn định lắm , vẫn còn vài lỗi vặt chưa khắc phục đc .

Các bác update fimware ATV1800 hay X8H lưu ý, trong quá trình update qua OTA tránh để bị mất cấp điện, máy sẽ bị treo và khời động lên sẽ ko vào được giao diện chủ, phải chạy lại fw lại.
Mọi người lưu ý!

Ðề: Re: Ðề: Mygica ATV1800 - Amlogic S802 Quadcore CPU, Octa Core GPU, Chơi 4K hót nhất Mygica -giới thiệu và vọc vạch

Các bác update fimware ATV1800 hay X8H lưu ý, trong quá trình update qua OTA tránh để bị mất cấp điện, máy sẽ bị treo và khời động lên sẽ ko vào được giao diện chủ, phải chạy lại fw lại.
Mọi người lưu ý!

Khôi phục cài đặt gốc rồi, giờ chỉ còn tìm cái FW mới nhất về chạy lại từ đầu xem như nào thôi, bác cho xin link down fw mới của con 1800 trong tháng 8 với.
Tiện bác nào đó có file apk launcher của con Vidon.me này ko, hoặc launcher metro của con Mbox S82B cũng đc, ai có post cho mình xin nhé, mình cảm ơn nhiều.

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Mygica ATV1800 - Amlogic S802 Quadcore CPU, Octa Core GPU, Chơi 4K hót nhất Mygica -giới thiệu và vọc vạch

Khôi phục cài đặt gốc rồi, giờ chỉ còn tìm cái FW mới nhất về chạy lại từ đầu xem như nào thôi, bác cho xin link down fw mới của con 1800 trong tháng 8 với.
Tiện bác nào đó có file apk launcher của con Vidon.me này ko, hoặc launcher metro của con Mbox S82B cũng đc, ai có post cho mình xin nhé, mình cảm ơn nhiều.

làm gì có fw bản ngày 1.8 hả bác , chỉ có ngày 23/7 thôi . Bác update qua ota hay bằng tay thế .
Link của bác đây : http://www.smartshop.com.vn/bvct/sm...ng-dan-nang-cap-firmware-mygica-atv-1800.html
xbmc bản ngày 2/8 chạy ko ổn đâu bác nhé . Chớ dại up qua OTA .

hungmh80

Active Member

itvplus

Active Member

Bản của mình khi update OTA uboot là ngày 20140718 , số phiên bản là 20140801

Bản này là bản mới nhất đó anh. Bản 20140801 là bản mới nhất, tức là bản phát hành ngày 1.8.2014 nhé.

itvplus

Active Member
bác thớt hoặc bác nào đó có file apk launcher của con này ko, e có con ATV1800 muốn cài launcher của con này lên mà tìm ko thấy, hoặc launcher metro của con Mbox S82B cũng đc

Bạn có thể dùng giao diện Nexus của aTV1800 cũng đc mà, hoặc dùng launcher trên playstore rất nhiều.
Còn muốn dùng giao diện Metro thì bạn dùng giao diện này của Minix nhé: http://www.minix.com.hk/downfile/MINIX_METRO_20140401.apk

itvplus

Active Member

Mình tìm được link down FW này, giúp các bác chủ động download, hỏi bên bán thì chả bên nào chịu đưa ra link gốc : MyGica Download

ATV1800 giờ tốt nhất là các bác cứ update qua OTA cho đơn giản, giao diện có thể tùy biến, bác ko thích cái giao diện đó thì cài một số laucher khác như Nova Laucher, Apex Laucher, ... dễ dàng tùy chỉnh trên các giao diện cho tiện sử dụng. Giao diện metro thì dùng của minix cũng được, mỗi tội hơi nhiều click hơn để mở 1 ứng dụng. :). Cá nhân e thì vẫn thích giao diện mới của MYGICA trên ATV1800 hơn, vì cũng dễ dàng tuy chọn, ICON to rõ ràng.

aadung77

mình dùng con này đc 2 tháng, update firmware OTA 1 lần, có thấy lỗi gì đâu nhỉ?

Bên trên