MX giới thiệu Android box chạy Soc AML8726-MX

symphony

Well-Known Member
MX vừa tung ra một mẫu Android box đáng chú ý, được phát triển dựa trên nền tảng SoC AML8726-MX. So với các nền tảng SoC khác, SoC 8726-MX của Amlogic được đánh giá khá cao bởi có thể kết hợp nhịp nhàng với XBMC để tối ưu hóa khả năng tăng tốc phần cứng, qua đó giúp cho việc phát phim trở nên mượt mà hơn.

Về cấu hình, model MX được trang bị bộ nhớ RAM 1GB, bộ nhớ trong 4GB, 4 cổng USB, 1 cổng HDM, 1 cổng LAN RJ45, remote RF và Android 4.2. Rất tiếc sản phẩm này chỉ hỗ trợ HDMI 1.3 (không được hấp dẫn nhưng vẫn đủ xài) và không có màn hình tích hợp.

Giá của sản phẩm này hiện vào khoảng 92 USD. Các bạn quan tâm có thể tìm hiểu thêm tại AliExpress, PandaWill hoặc FocalPrice.

Update: giá tham khảo 92 USD đã bao gồm cả tiền ship.

Thông số kỹ thuật cụ thể:

• CPU: Amlogic 8726-MX, xung nhịp 1.5GHz với 2 nhân Cortex-A9
  • GPU: Mali-400
  • RAM: DDR3 1GB
  • ROM: 8GB
  • WiFi 802.11b/g/n 10/100Mbps
  • LAN RJ45
  • HDMI 1.3
  • 4 x USB 2.0
  • SPDIF
  • Khe cắm SD/MMC
  • Jack cho Microphone

Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member
Hic link aliexpress.com có 75.99$ kìa anh em. Vào hốt nhiệt tình đê. Thấy có ghi DOLBY TrueHD and DTS HD Bypass through HDMI, HDMI 1.4 kìa bác Sym ơi.

tienlequoc

Well-Known Member
Con này có thể xem phim 3D và chập hình bằng đầu thu (như ATV1200 và 1 số sản phẩm khác dùng chipset Amlogic MX/M6). Vậy có thể xem là có HDMI 1.4. Các thiết bị có HDMI 1.3 không thể chập hình bằng đầu thu được.

vietka

Member
Ðề: MX giới thiệu Android box chạy Soc AML8726-MX

Ngon quá, giá như có wifi luôn thì tuyệt. Không biết dùng USB wifi được không?

win7

Active Member
Ðề: Re: MX giới thiệu Android box chạy Soc AML8726-MX

Không thấy nói gì đến cắm bàn phím với chuột nhỉ

Ðề: Re: MX giới thiệu Android box chạy Soc AML8726-MX

Hic link aliexpress.com có 75.99$ kìa anh em. Vào hốt nhiệt tình đê. Thấy có ghi DOLBY TrueHD and DTS HD Bypass through HDMI, HDMI 1.4 kìa bác Sym ơi.

Ship về vn,thanh toán qua hệ thống nào vậy bác.hàng về tới nhà có nhanh ko

Không thấy nói gì đến cắm bàn phím với chuột nhỉ

Con android box nào cũng hỗ trợ bàn phím và chuột mà bạn,mặc định đã có,ko có gì đặc biệt nên nsx ko nói

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: MX giới thiệu Android box chạy Soc AML8726-MX

Ship về vn,thanh toán qua hệ thống nào vậy bác.hàng về tới nhà có nhanh ko

Con android box nào cũng hỗ trợ bàn phím và chuột mà bạn,mặc định đã có,ko có gì đặc biệt nên nsx ko nói
Thanh toán bằng Visa card. Nếu dùng link của bác Sym ship bằng EMS thì tầm 1 tuần có hàng. Nếu ship theo link 75.99$ của mình thì tầm 20 ngày có hàng.

TK hay Dune hay Minix hay Mygica ATV520 có chung thiết kế nhưng cấu hình khác nhau và phần mềm cũng khác nhau.

MX đã chính thức có nhà phân phối là Thế Giới Android TV Box. Bảo hành 1 năm toàn lãnh thổ VN.

vodanhdaisu

Active Member
Re: Ðề: Re: MX giới thiệu Android box chạy Soc AML8726-MX

Thanh toán bằng Visa card. Nếu dùng link của bác Sym ship bằng EMS thì tầm 1 tuần có hàng. Nếu ship theo link 75.99$ của mình thì tầm 20 ngày có hàng.

Em vừa chuột bạch order 1 bé thì khi thanh toán nó cứ bắt mua thêm cái Coupon 100$ là thành 175$ ko làm cách nào bỏ đi được :(

vodanhdaisu

Active Member
Update: E đã order được 1 bé ở focalprice. Các bác cho e hỏi Ko biết nó sẽ ship thẳng về nhà hay là phải ra bưu điện đóng thuế nữa nhỉ?

Bên trên