Muốn biết pin còn hay không, quăng xuốn đất đi nào!

Stormhdvn

Well-Known Member
Ðề: Muốn biết pin còn hay không, quăng xuốn đất đi nào!

Kinh nghiệm hay ^^ đỡ phải gắn vào test cho mệt

thuchdhd

Re: Ðề: Muốn biết pin còn hay không, quăng xuốn đất đi nào!

Mình thấy cục pin bị đổ cái đít hơi bị lồi thì phải?

king_of_mar1311

Active Member
cái này mình thấy hơi...phiêu bác à, bác thử dẫn có bằng chứng khoa học nào không, cách tin tưởng nhất là xài dụng cụ đo (nhưng ko phải ai cũng có), cách khác là gắn thử vào điều khiển or máy tính (vì nó công suất rất bé nên pin gần cạn vẫn xài ok), còn cách nếm, liếm, cắn xin cạch nha, cấu thành pin cũng như acquy có lượng lớn hóa chất và NIKEN, axit đó, đừng dại vì viên pin vài ngàn mà thử.

Vondutch2560

Ðề: Re: Muốn biết pin còn hay không, quăng xuốn đất đi nào!

cái này mình thấy hơi...phiêu bác à, bác thử dẫn có bằng chứng khoa học nào không, cách tin tưởng nhất là xài dụng cụ đo (nhưng ko phải ai cũng có), cách khác là gắn thử vào điều khiển or máy tính (vì nó công suất rất bé nên pin gần cạn vẫn xài ok), còn cách nếm, liếm, cắn xin cạch nha, cấu thành pin cũng như acquy có lượng lớn hóa chất và NIKEN, axit đó, đừng dại vì viên pin vài ngàn mà thử.

Cái trò liếm thì chỉ có con nít nó hay chơi thôi. Lớn rồi ai làm nữa :D. Với cả lâu lâu mới liếm test 1 lần. Chứ có phải mở đại lý lè lưỡi liếm pin đâu mà sợ.
Còn trò cắn Pin thì mình xác nhận cắn 4 5 lần rồi. Xài được tiếp vài ngày thật dù chả biết tại sao lại thế :D

earl_grey

Well-Known Member

Mình tự phát hiện ra một kinh nghiệm từ rất lâu rồi, pin (alkaline) càng cạn năng lượng thì càng nhẹ, vì thế nếu tinh ý bạn sẽ biết tình trạng của nó dù chỉ cầm trên tay. Con chuột Magic Mouse của mình dùng đến 2 viên pin AA, mình để ý cứ khi nào di mất cảm giác là sắp hết pin, vì nó nhẹ đi khá nhiều, không còn đầm tay nữa.

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Re: Muốn biết pin còn hay không, quăng xuốn đất đi nào!

Cái trò liếm thì chỉ có con nít nó hay chơi thôi. Lớn rồi ai làm nữa :D. Với cả lâu lâu mới liếm test 1 lần. Chứ có phải mở đại lý lè lưỡi liếm pin đâu mà sợ.
Còn trò cắn Pin thì mình xác nhận cắn 4 5 lần rồi. Xài được tiếp vài ngày thật dù chả biết tại sao lại thế :D

Cắn thì hãi dính răng, thôi đưa cái kìm mà bấm

myducadv

Active Member

một thứ kinh ngiêm hay.. ko phải ai ai cũng biết :D

Tranh thủ PR luôn cho En ni giai rơ :D

ngdhieu

Well-Known Member

Đã giải tán xong toàn bộ các loại pin Alkaline và pin kiềm pin acid AA, AAA loại dùng 1 lần rồi bỏ.

Chuyển hết sang dùng pin Eneloop để bảo vệ môi trường. hi hi....
Với tuổi thọ 1500 lần sạc, 1 cặp Pin Eneloop dùng cho Remote cả đời người không hết (Bình quân 3 tháng sạc 1 lần).
Hoan hô Eneloop.

earl_grey

Well-Known Member

Đã giải tán xong toàn bộ các loại pin Alkaline và pin kiềm pin acid AA, AAA loại dùng 1 lần rồi bỏ.

Chuyển hết sang dùng pin Eneloop để bảo vệ môi trường. hi hi....
Với tuổi thọ 1500 lần sạc, 1 cặp Pin Eneloop dùng cho Remote cả đời người không hết (Bình quân 3 tháng sạc 1 lần).
Hoan hô Eneloop.

Những thứ tiêu tốn ít điện thì không nên dùng bác ạ, vì vấn đề kinh tế, và vì tuổi thọ của nó cũng không phục vụ mãi được đâu bác. Đành rằng là 1500 lần như bác nói, nhưng cũng chỉ được khoảng 3 năm thôi. 3 năm thì với pin kềm chắc bác cũng chỉ cần 3 đôi.

Bên trên