Mua Popcorn A400 đợt selloff

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Mua Popcorn A400 đợt selloff

À các bác dùng C200,C300,A300,các bác cứ mua wifi Tenda khoảng ngoài 100k là em nó nhận tốt bác nhé!Em đang dùng wifi làm fanart,poster cho phim đây.
Con A400 của em mua chung chủ hàng với bác khactuyen,nên không có usb dongle theo máy,em dùng em usb wifi Tenda,loại nhỏ xíu,không anten,ghim vào cổng usb,nó nhận và chạy khí thế.Bá đạo thật,không cần mua wifi của hãng tốn nhiều tiền làm gì.
Rẽ tiền mà mau say là được " dồi ".

explorer

Well-Known Member
Ðề: Mua Popcorn A400 đợt selloff

Trên website của hãng Popcorn ghi rõ là có Free cái Dongle WN-160P của hãng mà ? Chắc là đợt của Bác chưa có

Các Bác đã đặt hàng thông cảm nhé, vì hãng Cloud Media - Cloud Media - Popcorn Hour, Popbox, FreeOTT ship chậm quá. Hôm nay họ mới bắt đầu ship đi. Đây là email của họ :

Cloud Media Sales

to bcc: me
Dear Valued Customer,

Thank you for supporting Cloud Media.

Your order have been processed successfully.
The shipment is estimated will be arrange by 06 December 2013.
We will update you with the tracking number once its available.

Feel free to contact us again if you have any inquiries.

Thanks.

Regards,
The Cloud Media Sales Team
(formally known as Popcorn Hour)
Cloud Media - Cloud Media - Popcorn Hour, Popbox, FreeOTT

Vậy là phải 12 ngày nữa mới về tới VN, vì phải ship vòng qua Mỹ, trở về VN để có giá tốt. Nếu Bác nào sốt ruột quá, có thể lấy lại tiền cọc. Nhiều Bác cũng đang hỏi về con này

Nhưng các Bác an tâm, chỉ là chậm về thời gian. Sẽ không có ai thiệt hại một đồng nào

dungtam25

Well-Known Member

Trên website của hãng Popcorn ghi rõ là có Free cái Dongle WN-160P của hãng mà ? Chắc là đợt của Bác chưa có
Vậy là phải 12 ngày nữa mới về tới VN, vì phải ship vòng qua Mỹ, trở về VN để có giá tốt. Nếu Bác nào sốt ruột quá, có thể lấy lại tiền cọc. Nhiều Bác cũng đang hỏi về con này

Nhưng các Bác an tâm, chỉ là chậm về thời gian. Sẽ không có ai thiệt hại một đồng nào

Em mua của bác này,khi ấy bác ship về để bán,lúc A400 mới ra,con này là con cuối cùng của bác ấy,nên đợt đó không có usb dongle.
Em lấy usb wifi khác gắn vào,nó nhận bác ơi.
Em muốn chia sẽ cho các anh em dùng Pop dòng C200,C300,A300 để các bác ấy mua dùng cho rẽ,nếu có nhu cầu.

sunnydtld

Well-Known Member

Em mua của bác này,khi ấy bác ship về để bán,lúc A400 mới ra,con này là con cuối cùng của bác ấy,nên đợt đó không có usb dongle.
Em lấy usb wifi khác gắn vào,nó nhận bác ơi.
Em muốn chia sẽ cho các anh em dùng Pop dòng C200,C300,A300 để các bác ấy mua dùng cho rẽ,nếu có nhu cầu.

chọc ngoáy em A400 vài ngày rùi, cảm nhận của pak ra seo :)

dungtam25

Well-Known Member

Trên sự mong đợi của em,từ thiết kế,độ tinh xảo,hình ảnh..Nói chung hơn con A300 em đang dùng tí,thêm vài tính năng VXP.
Bây giờ với giá này cho 1 con chip SM 8911 là quá đẹp.Bác hỏi em chì nói cảm nhận riêng em thôi.
Sợ mang tiếng fan cuồng của Pop thì khổ em.

khactuyen

Banned

Các Bác đã đặt hàng thông cảm nhé, vì hãng Cloud Media - Cloud Media - Popcorn Hour, Popbox, FreeOTT ship chậm quá. Hôm nay họ mới bắt đầu ship đi. Đây là email của họ :

Cloud Media Sales

to bcc: me
Dear Valued Customer,

Thank you for supporting Cloud Media.

Your order have been processed successfully.
The shipment is estimated will be arrange by 06 December 2013.
We will update you with the tracking number once its available.

Feel free to contact us again if you have any inquiries.

Thanks.

Regards,
The Cloud Media Sales Team
(formally known as Popcorn Hour)
Cloud Media - Cloud Media - Popcorn Hour, Popbox, FreeOTT
Của em đặt 2 đợt vửa rồi đều bị delay sang 6.12 mới ship (chắc đợt đầu ít quá ko bõ), của bác hãng đã mail cho tracking number chưa?
Thằng popcorn này phức tạp ghê, order xong còn đời confirm lại địa chỉ ship hàng mặc dù em đã khai báo đầy đủ?

Trên sự mong đợi của em,từ thiết kế,độ tinh xảo,hình ảnh..Nói chung hơn con A300 em đang dùng tí,thêm vài tính năng VXP.
Bây giờ với giá này cho 1 con chip SM 8911 là quá đẹp.Bác hỏi em chì nói cảm nhận riêng em thôi.
Sợ mang tiếng fan cuồng của Pop thì khổ em.
Xứng đáng đến từng xu bác nhỉ?

dungtam25

Well-Known Member

Của em đặt 2 đợt vửa rồi đều bị delay sang 6.12 mới ship (chắc đợt đầu ít quá ko bõ), của bác hãng đã mail cho tracking number chưa?
Thằng popcorn này phức tạp ghê, order xong còn đời confirm lại địa chỉ ship hàng mặc dù em đã khai báo đầy đủ?

Em down NMT về iPad rồi,trên A400,em cài NMT trên SD card rồi,samba,...em đều start hết,sao iPad của em scan hoài không thấy A400,em còn làm thiếu gì không bác,chỉ em cái.Thanks bác trước.
Em test LAN,wifi chạy ầm ầm bác nhé,dùng remote trên iPad chạy phà phà.

Hôm nào bác có con Pi SC nào dùng điện 220v PM cho em bác nhé!

Chỉnh sửa lần cuối:

khactuyen

Banned

Em down NMT về iPad rồi,trên A400,em cài NMT trên SD card rồi,samba,...em đều start hết,sao iPad của em scan hoài không thấy A400,em còn làm thiếu gì không bác,chỉ em cái.Thanks bác trước.

Em còn chưa được vọc nhiều về con này cơ, chắc đợi đợt hàng tới em để lại 1 con dùng (con trước em mua cho ông Chú, dùng thử vài h thấy nó OK quá).

Hôm qua Popcorn vừa gửi tracking number cho em xong, đơt này đúng 6.12 ship hàng chứ ko bị delay như đợt 29.11, các bác order hàng an tâm nhé.

sunnydtld

Well-Known Member

Make sure là A400 & Ipad của pak cùng lớp mạng.

explorer

Well-Known Member

Mình cũng có tracking number rồi, ngay ngày 6/12. Vậy là Popcorn Hour gom lại, ship chung 1 lượt rồi

MrBo682

Well-Known Member

---------- Post added 10-12-2013 at 07:51 ----------

[/COLOR]

Thiếu cái mnj trên HDD do chưa scan.
Bật cho Popcorn Scan và tạo mnj trên HDD đã.

dungtam25

Well-Known Member

[/COLOR]

Em scan HDD rồi bác ơi,làm poster,fanart,info đủ cã,thế mới bực.Không biết còn thiếu gì không?Nhờ bác chỉ em nhé.
Cám ơn bác trước.

sunnydtld

Well-Known Member

Em scan HDD rồi bác ơi,làm poster,fanart,info đủ cã,thế mới bực.Không biết còn thiếu gì không?Nhờ bác chỉ em nhé.
Cám ơn bác trước.

hôm bữa mình cũng bị như pak, mình thử restart Ipad & A400 lại, scan sẽ thấy. Pak thử xem

sunnydtld

Well-Known Member

[/COLOR]

Mình thấy file Bluray Iso thì A400 ko scan ra poster & fan art được, mình phải dùng nmjtool box để sửa tay, bác Bo có mẹo nào để máy chạy tự động ko? Cám ơn pak

dungtam25

Well-Known Member

hôm bữa mình cũng bị như pak, mình thử restart Ipad & A400 lại, scan sẽ thấy. Pak thử xem

Thanks bác,em restart lại iPad thì nó nhận,lú thật,lúc dùng airplay giao tiếp với Q5ll,lần nào muốn dùng cũng restart lại iPad nó mới thấy Q5ll.Lần này nghĩ A400 thông minh hơn Q5ll ai ngờ nó cũng stupid như nhau.

Mình thấy file Bluray Iso thì A400 ko scan ra poster & fan art được, mình phải dùng nmjtool box để sửa tay, bác Bo có mẹo nào để máy chạy tự động ko? Cám ơn pak

Em làm trên A300,A400 nó làm poster & fan art được mà bác,nếu sai em edit ngay trên nó.À bác có link down nmjtool box,cho em xin bác nhé.
Thanks bác nhiều nhiều!!!

sunnydtld

Well-Known Member

Thanks bác,em restart lại iPad thì nó nhận,lú thật,lúc dùng airplay giao tiếp với Q5ll,lần nào muốn dùng cũng restart lại iPad nó mới thấy Q5ll.Lần này nghĩ A400 thông minh hơn Q5ll ai ngờ nó cũng stupid như nhau.

Em làm trên A300,A400 nó làm poster & fan art được mà bác,nếu sai em edit ngay trên nó.À bác có link down nmjtool box,cho em xin bác nhé.
Thanks bác nhiều nhiều!!!

Mình nghĩ HDD có file NFO thì okie, bữa mình cho nó scan tự độnng em NAS hầu hết là Bluray folder/iso thì A400 potay. Phải chỉnh tay từng film một.

Link đây pak: Downloads | NMJToolboxNMJToolbox

khactuyen

Banned

Mình nghĩ HDD có file NFO thì okie, bữa mình cho nó scan tự độnng em NAS hầu hết là Bluray folder/iso thì A400 potay. Phải chỉnh tay từng film một.

Link đây pak: Downloads | NMJToolboxNMJToolbox
Em hay áp dụng phương pháp đặt file .ISO vào trong folder có tên trung với films luôn, sau này quản lý nó tiện hơn vì folder chứa luôn file info. Để làm việc này bác dùng PM tạo list films nó sẽ tự làm việc này cho bác.
Với một số film mà A400 không tìm được thông tin do tên film đặt sai với cách hiểu của nó, bác tạo file info rồi cho đường dẫn IMDB vào đó là xong.

reghak

Cũng đang tính kiếm 1 con 400, ko biết có ai ship dư hay ko xài để lại minh đi :D.
Bác explorer còn ship ko, nếu còn cho mình thông tin với.

Bên trên