Mua Jamo C607 và C 60CEN - C60 UR ở đâu nhỉ

Achilles

Ðề: Mua Jamo C607 và C 60CEN - C60 UR ở đâu nhỉ

Trong phần audio thì set là LEF, để cho cặp main nó gánh phần trên 40Hz, dưới 40Hz là do sub gánh.
Sub thì dùng cái phần cut off của nó để ở 80.

vua chuyển sang chế độ tất cả 40Hz để xem phim ko biết thế ntn nhi

vietrung

Active Member

Trong phần audio thì set là LEF, để cho cặp main nó gánh phần trên 40Hz, dưới 40Hz là do sub gánh.
Sub thì dùng cái phần cut off của nó để ở 80.

nếu trên 40Hz thì main gánh, dưới 40Hz là sub gánh, vậy set chế độ cut off là 80Hz có ý nghĩa gì vậy bác!!!

vodanh81

Member

Em dùng C400S, C400C thì để cắt tần là bao nhiêu Hz hả các bác? Lý thuyết thì dải tần của nó từ 80 - 15,000
Còn C400C thì từ 60 - 20,000.
Như vậy cắt tần của Sur là 80Hz, của Cen là 60Hz à các bác?

lehoang40

nếu trên 40Hz thì main gánh, dưới 40Hz là sub gánh, vậy set chế độ cut off là 80Hz có ý nghĩa gì vậy bác!!!

Sub nó gánh bass cho main + center + surr, set cut off 80Hz cho các loa còn lại.

vodanh81 đã viết:
Em dùng C400S, C400C thì để cắt tần là bao nhiêu Hz hả các bác? Lý thuyết thì dải tần của nó từ 80 - 15,000
Còn C400C thì từ 60 - 20,000
Center bác để tần thấp để làm gì bác, khi bác set center là small và cắt tần 80Hz, thì mặc nhiên dưới 80Hz sẽ do sub gánh dù bác có set là LFE hay LFE + main.

vietrung

Active Member

Sub nó gánh bass cho main + center + surr, set cut off 80Hz cho các loa còn lại.

vậy set cut off để trên 80Hz thì cet+sur gánh, dưới 80Hz sub gánh thêm cho cent+sur!!!

vậy là denon nó cho cắt tần riêng từng kênh à, hình như pi ko set dc như vậy thì phải!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

lehoang40

vậy là denon nó cho cắt tần riêng từng kênh à, hình như pi ko set dc như vậy thì phải!!!

Chỉ có Denon đời mới thôi bác.
Denon đời cũ không có, nhưng cũng có cái hay là khi bác set LFE là cả sub lẫn main đều đánh, khỏi lăn tăn vụ chọn tần số trên amply.

vietrung

Active Member

Chỉ có Denon đời mới thôi bác.
Denon đời cũ không có, nhưng cũng có cái hay là khi bác set LFE là cả sub lẫn main đều đánh, khỏi lăn tăn vụ chọn tần số trên amply.

bác để LFE thì sub va main đều đánh nhưng có phân biệt dc dải tần nào sub đánh, dải tần nào main đánh?

Chỉnh sửa lần cuối:

lehoang40

bác để LFE thì sub va main đều đánh nhưng có phân biệt dc dải tần nào sub đánh, dải tần nào main đánh?

Không phân biệt bác ơi, trừ những nốt quá thấp, main nó không đánh nổi chỉ có sub đánh mới biết.

vodanh81

Member

Center bác để tần thấp để làm gì bác, khi bác set center là small và cắt tần 80Hz, thì mặc nhiên dưới 80Hz sẽ do sub gánh dù bác có set là LFE hay LFE + main.

Như vậy tổng kết lại là:
Xem phim: LFE+Main
+Front: 40Hz
+Center: 80Hz
+Sur: 250Hz
Nghe nhạc: LFE
+Fron: 40Hz
Thế này đã ổn chưa các bác? Có cần điều chỉnh gì nữa không?

lehoang40

Như vậy tổng kết lại là:
Xem phim: LFE+Main
+Front: 40Hz
+Center: 80Hz
+Sur: 250Hz
Nghe nhạc: LFE
+Fron: 40Hz
Thế này đã ổn chưa các bác? Có cần điều chỉnh gì nữa không?

Được rồi bác.
Lâu lâu bác đổi qua, đổi lại để nghe cho nó có cái âm hưởng mới :)

vietrung

Active Member

Không phân biệt bác ơi, trừ những nốt quá thấp, main nó không đánh nổi chỉ có sub đánh mới biết.

vậy nếu bác set mode LFE và cut off (ví dụ là 80Hz) thì trên 80Hz main đánh, dưới 80Hz sub đánh???
còn nếu set LFE+main thì set tần số riêng cho từng kênh???

vodanh81

Member

Được rồi bác.

Cảm ơn bác. Em thỉnh thoảng hay đổi lại phần nghe nhạc, cứ để cắt 40Hz thì thấy bass ra Front đầy, còn để 80Hz thì nó ra sub đầy nhưng mà cảm thấy để 40Hz là dễ nghe hơn.

vodanh81

Member

Được rồi bác.

Cảm ơn bác. Em thỉnh thoảng hay đổi lại phần nghe nhạc, cứ để cắt 40Hz thì thấy bass ra Front đầy, còn để 80Hz thì nó ra sub đầy nhưng mà cảm thấy để 40Hz là dễ nghe hơn.

HDTAK

Member

Các bác denon jamo hướng dẫn dùm em cách chỉnh hiện thị lên màn LCD được không ah, ví dụ chỉnh volume trên AVR 1909 thì trên LCD nó cũng hiện, em làm theo manual rùi mà không ăn thua gì cả, tks các bác trước.

lehoang40

Các bác denon jamo hướng dẫn dùm em cách chỉnh hiện thị lên màn LCD được không ah, ví dụ chỉnh volume trên AVR 1909 thì trên LCD nó cũng hiện, em làm theo manual rùi mà không ăn thua gì cả, tks các bác trước.

Bác vào trong cái phần set up HDMI, set HDMI control volume off là được.

badboybeo

Well-Known Member

sao nghe bộ này có bác nào thấy ít trép không vậy, hỏi bác già thấy bảo cho trép lên, em nghe cảm nhận thì bát nhiều quá, chỉnh trép lên 6 giảm bát thử xuống mà vẫn không thấy ăn thua, nghe nhạc em thích trép nhiều hơn, còn xem phim ,xem bắn nhau thì ok bát phù hợp, nhưng xem chém nhau phim có đao kiếm thì nghe rút kiếm và kiếm chạm nhau chưa đủ độ, bộ này nó vậy, hay là do em chỉnh chưa đúng
các bác ngó giúp

badboybeo

Well-Known Member

AVR denon 2310
FR: jamo c607
C,S: c400
Sub: Y 515
bộ e là như vậy.

badboybeo

Well-Known Member

thankx bác, em đã căn chỉnh kịch max trép rồi, mà cho em hỏi cái equalizer là cái phần nào nhỉ, em mầy mò mãi mà không thấy đâu

lehoang40

Muốn nghe treble nó leng keng thì sắm cặp bose 301 là surroud đi, bảo đảm nó leng keng hết ý luôn.

badboybeo

Well-Known Member

tiếc quá em cho đi hết cả bộ soly và bose 301 rồi

Bên trên