Một số vấn đề của tv Sony 55W800C

Ðề: Một số vấn đề của tv Sony 55W800C

Dòng W800 của sony khá ok ak, các bác quan tâm sản phẩm tivi sony. sam sung ,lg , sharp , Toshiba, TCL, ghé em phục vụ giá mềm nhé ak http://dienmayecc.vn/

Với nhu cầu xem TV từ cáp và cho trẻ con xem youtube, + vọc vạch thì chốt lại con này ổn không các bác.
Sáng nay em có xem ở STDM, con 49UH850T xem bóng đá thấy giật lắm, nguồn chắc từ youtube, nên cuối cùng chỉ ngắm W800c và X850D.
Btw, khoảng cách từ chỗ ngồi đến tivi nhà em có 2,5m, không rõ xúc 55" có to quá không, em xem thử thì vẫn thích lấy 55" hơn là 50".

ndchieu22

Well-Known Member

Với nhu cầu xem TV từ cáp và cho trẻ con xem youtube, + vọc vạch thì chốt lại con này ổn không các bác.
Sáng nay em có xem ở STDM, con 49UH850T xem bóng đá thấy giật lắm, nguồn chắc từ youtube, nên cuối cùng chỉ ngắm W800c và X850D.
Btw, khoảng cách từ chỗ ngồi đến tivi nhà em có 2,5m, không rõ xúc 55" có to quá không, em xem thử thì vẫn thích lấy 55" hơn là 50".
2.5m thì xem 55 inch cũng được bác ah

Toietmoi

Well-Known Member
Re: Ðề: Một số vấn đề của tv Sony 55W800C

Tầm đó chỉ nên mua size 49" thôi bác, to quá chất lượng hình ảnh sẽ không đẹp.
Tôi có cả tv FullHD, có cả 4K đều của Sony nhưng bây giờ thích xem em FullHD hơn vì có cảm giác màu sắc đẹp hơn, còn em 4K chỉnh kiểu gi cũng cho màu sắc không đẹp bằng, chắc là phải dùng nguồn phát 4K thì mới khai thác đúng chuẩn với em nó.

Ðề: Re: Ðề: Một số vấn đề của tv Sony 55W800C

Tầm đó chỉ nên mua size 49" thôi bác, to quá chất lượng hình ảnh sẽ không đẹp.
Tôi có cả tv FullHD, có cả 4K đều của Sony nhưng bây giờ thích xem em FullHD hơn vì có cảm giác màu sắc đẹp hơn, còn em 4K chỉnh kiểu gi cũng cho màu sắc không đẹp bằng, chắc là phải dùng nguồn phát 4K thì mới khai thác đúng chuẩn với em nó.

Thanks bác, ở siêu thị họ có thử xem youtube trên con x850d, nhưng với nguồn vào chưa đạt HD thì cũng tệ lắm, nên đường to mà xe nhỏ thì đúng là phí phạm.

Bạn cứ cài các tiện tích của mình sưu tầm về là đủ :

rùi chỉ kích hoạt cái này:

Xem video nhé

[video=youtube;RIimUb2lGlQ]https://www.youtube.com/watch?v=RIimUb2lGlQ[/video]

Xem trong video thì nó nằm trong mục cài đặt là TV giờ kodi mới nó là PVR

Bạn hướng dẫn cho mình cách xem phim qua dlna từ Nas synology ko .!mình xem thì ok nhưng kodi ko đọc sub từ Nas hay sao ấy.!mình đã làm giống như hướng dẫn trên mạng ,down sub về cũng ko dc .!

Mình cài add kodi trên andorid ,xem phim qua Nas syno ,dùng tất cả phần mền xem phim,vlc thì có hình tiếng như ko load sub,mấy phần khác cái dc này mất kia,chỉ có kodi là dc như mình chỉnh giống như hướng dẫn load phụ đề từ ổ cứng thì nó ko hiện lên,down sub bằng add on https://subscene.com thì ko tìm thấy phụ đề,ko hiểu là lúc có lúc thì hiện "no sub" Chẳng lẽ xem phim trên tivi andorid sony từ Nas lại khó đến thế vậy .!Bùn........Ae giúp cái nha .!làm theo hướng dẫn bên đây mà ko hiện sub dc .!http://huyphu.com/ho-tro-ky-thuat/c...u-de-viet-ngu-de-xem-phim-tren-xbmc-kodi.html

Ba Chien

Member

Xin các bác chỉ giáo:
Em kết nối TV W800 với recever Denon X1000 qua optical và HDMI ARC. Âm thanh TV có thể phát qua Denon bằng cả hai kết nối này. Tuy nhiên khi phát phim bằng Kodi thì không ra âm thanh 5.1 được, em đã chỉnh system>setting trong Kodi là 5.1 rồi.
Có bác nào giúp em với ạ. Tks

tien47kd1

Member
Không đúng chủ đề , mình cắm con denon 3920 bằng HDMI out lên Tv nhưng ko nhận, nhưng cắm ở nhà bạn thì nhận, có bác nào biết ko (TV nhà mình TV led Sony)

chetaomay

Well-Known Member
Ðề: Re: Một số vấn đề của tv Sony 55W800C

Không đúng chủ đề , mình cắm con denon 3920 bằng HDMI out lên Tv nhưng ko nhận, nhưng cắm ở nhà bạn thì nhận, có bác nào biết ko (TV nhà mình TV led Sony)

thử thay cable HDMI nhé bác... và Tivi k nhận, nhưng có audio ra không bác?

minhsonapple

nhân tiện mình hỏi chút, mình mới mở hộp 55W800C, tại sao vỏ hộp (thùng caton) ghi 55W80 C, sao lạ vậy nhỉ?

ndchieu22

Well-Known Member

nhân tiện mình hỏi chút, mình mới mở hộp 55W800C, tại sao vỏ hộp (thùng caton) ghi 55W80 C, sao lạ vậy nhỉ?

vỏ vùng sony in w80c là đúng rồi b ah, model đầy đủ ghi ơ đầu thùng carton có tem trắng : sony kdl-55w800c

Xin các bác chỉ giáo:
Em kết nối TV W800 với recever Denon X1000 qua optical và HDMI ARC. Âm thanh TV có thể phát qua Denon bằng cả hai kết nối này. Tuy nhiên khi phát phim bằng Kodi thì không ra âm thanh 5.1 được, em đã chỉnh system>setting trong Kodi là 5.1 rồi.
Có bác nào giúp em với ạ. Tks

Bác mở Kodi, vào Hệ thống, chuyển sang chế dộ expert dưới cùng, sau đó trong phần audio bác chọn passthrough dts là đc. Trước em cũng lục lọi mãi, hỏi mãi cuối cùng mấy vào forum của các bác khoai tây mới có hướng dẫn

hiepmu

Well-Known Member

con này coi phim 1080p có nét ko các bác?

hiepmu

Well-Known Member

Cái số 1080p nó đã nói lên việc có nét ko rồi kìa cụ :D
Nét như full HD nhé :))
Phải hỏi kỹ do e chưa có điều kiện test trực tiếp, ngon thì xúc con Sony 55" này lun ^^
Tại e có con màn hình máy tính HP 27" Full HD, chỉ có 27" thôi mà em xem phim 720p thấy mờ, phải down phim 1080p thì mới nét. Trong khi xem phim 720p trên con Sony 40" thì ngon lành, nét căng.

yamete

em đang phân vân giữa 4k X8300C và dòng Full HD W800 cũng như W750D, bác nào có kinh nghiệm tư vấn em với

ndchieu22

Well-Known Member

em đang phân vân giữa 4k X8300C và dòng Full HD W800 cũng như W750D, bác nào có kinh nghiệm tư vấn em với

bác so sanh 2 em này hơi khập khiễng con 43X8300 đẹp hơn nhiều, nếu lấy dòng full HD thi bác lấy 43w800c cũng đẹp hơn 43ww750D đó bác ah, nhu cầu model nào pm em ( 43x8300c đã hết hàng)

chân quá yếu, tv hơi bị nghiêng về phía trước. Xem kỹ lại hướng dẫn thì thấy có ghi là nên dùng dây cột tivi ra sau lưng kệ, vãi thủ công
Đọc đoạn này mà em phì cả cười. Đuổi việc ngay ông thiết kế chân đế, thế mà hãng cũng hướng dẫn sử dụng được, nực cười.

có cách nào chỉnh phụ đề cho chữ to ra k ạ
phụ đề rời ấy ạ

Bên trên