Một số tính năng trên Galaxy Note mà bạn có thể chưa biết

sivel

Member
Ðề: Một số tính năng trên Galaxy Note mà bạn có thể chưa biết

Smart Scroll: tính năng cuộn trang bằng mắt giúp di chuyển trang web lên và xuống theo ánh mắt của người dùng.

cái này mà quay bài thì khỏi dùng tay vuốt vuốt. =]] quá tiện

moongood

Member

mình thích suy nghỉ của bạn :v :))

snowsokiu

nhưng dòng dt khác thì mình thích dùng tay vuốt nhưng riêng em Note 3 này nhìn thì lại thích dùng bút. hok hiểu vì sao nữa

gone_with_wind

Những bác chưa dùng note nên chưa hiểu nó tiện lợi và hỗ trợ cho công việc đâu,tôi thấy chỉ ở VN mình thì hầu như đi đâu cũng thấy xài rất nhiều iphone.
Bên Singapore thu nhập bình quân của họ cao hơn người Vn mình rất nhiều, nhưng điều kì lạ là họ dùng samsung rất nhiều mà đặc biệt là dòng note, trong khi đó iphone chỉ chiếm số ít thôi!

Đó là tâm lý và thị hiếu từng vùng, ở VN bác chê IP là "chết" ngay mặc dù đối tượng thì bác biết rồi đó, rất nhiều dùng cho đẹp chứ đến cái tài khoản icloud của mình cũng không có vậy mà vẫn sài IP. Em xài 2 đời gồm 4s và 5 khó chịu quá mua thêm cái hkphone dùng cho sướng, đến khi có note3 em định tống cổ đi hết dùng cái này cho thoải mái.

hearursoul

Những bác chưa dùng note nên chưa hiểu nó tiện lợi và hỗ trợ cho công việc đâu,tôi thấy chỉ ở VN mình thì hầu như đi đâu cũng thấy xài rất nhiều iphone.
Bên Singapore thu nhập bình quân của họ cao hơn người Vn mình rất nhiều, nhưng điều kì lạ là họ dùng samsung rất nhiều mà đặc biệt là dòng note, trong khi đó iphone chỉ chiếm số ít thôi!

Mình ko biết mấy năm nay họ nhà Galaxy làm ăn bên Sing thế nào chứ 2011 mình qua thấy toàn iphone, tìm mỏi mắt mới thấy 1 cửa hàng bán ĐT Samsung nằm giữa nhưng chuỗi hàng Apple. Có lẽ giờ đã khác isheep giờ đã thông minh hơn chăng.

thanhlonganhhung

không biết bao giờ mới có đủ tiền để lên em Note 3 nữa. nhìn ghiền quá

Mình ko biết mấy năm nay họ nhà Galaxy làm ăn bên Sing thế nào chứ 2011 mình qua thấy toàn iphone, tìm mỏi mắt mới thấy 1 cửa hàng bán ĐT Samsung nằm giữa nhưng chuỗi hàng Apple. Có lẽ giờ đã khác isheep giờ đã thông minh hơn chăng.

Giờ ở Viet nam mình xài galaxy rất nhiều rồi bạn ơi, nhất là các teen dùng note rất nhiều vì màn hình to và nhiều chức năng để trải nghiệm.
Nói thật, tôi thích đọc báo mạng và check mail và trả lời mail nhưng tôi cầm cái iphone màn hình bé xíu thì thua rồi. chẵng lẽ coi báo phải zoom lên để coi, trong khi note coi full trang thoải mái, check mail trả lời mail cũng quá ok luôn, hơn nữa android rất hay cái là chia sẽ được qua rất nhiều công cụ mail rất tiện lợi.
Bây giờ cầm cái note 3 ra ngoài mới thật sự hãnh diện đó, vì nó tốt thật sự :) bạn nào không tin cứ cầm thử và nhìn vào màn hình của nó đi rồi sẽ thấy vì sao Note bán được 40 triệu chiếc.

meoponpon

Giờ ở Viet nam mình xài galaxy rất nhiều rồi bạn ơi, nhất là các teen dùng note rất nhiều vì màn hình to và nhiều chức năng để trải nghiệm.
Nói thật, tôi thích đọc báo mạng và check mail và trả lời mail nhưng tôi cầm cái iphone màn hình bé xíu thì thua rồi. chẵng lẽ coi báo phải zoom lên để coi, trong khi note coi full trang thoải mái, check mail trả lời mail cũng quá ok luôn, hơn nữa android rất hay cái là chia sẽ được qua rất nhiều công cụ mail rất tiện lợi.
Bây giờ cầm cái note 3 ra ngoài mới thật sự hãnh diện đó, vì nó tốt thật sự :) bạn nào không tin cứ cầm thử và nhìn vào màn hình của nó đi rồi sẽ thấy vì sao Note bán được 40 triệu chiếc.

Cũng tùy nhu cầu của người sử dụng bác ạ, note 3 thì ngon qá rồi :) Cơ mà để so apple vs sam thì có mà cả năm k hết :D

xucxichheo111

Sao vn nó không bán con note 3 chíp s800 nhỉ?! Chán tụt cả hứng!
Thích chip snapdragon hoạt động ổn định đỡ nóng. Chip của ss thấy nó chỉ nhỉnh hơn chíp tàu tí!

forucouldkick

Sao vn nó không bán con note 3 chíp s800 nhỉ?! Chán tụt cả hứng!
Thích chip snapdragon hoạt động ổn định đỡ nóng. Chip của ss thấy nó chỉ nhỉnh hơn chíp tàu tí!

Nếu nó chỉ về con chip 4 nhân mà không về con chip 8 nhân bác có tụt cả hứng không?!
À bác cho hỏi con chip Tàu thì thương hiệu là gì ạ, bác có đánh giá gì về hiệu năng của nó không? Hiện nay bác đang dùng điện thoại loại nào và trong tương lai bác dự kiến chủng loại nào cho mình ạ.

smilelove

Member

cũng không hẵn là như vậy. IP vẫn đầy đủ chức năng đề bạn check mail or làm nhưng việc khác. chẳng qua là em Note 3 này dỉnh quá =]]

xucxichheo111

Nếu nó chỉ về con chip 4 nhân mà không về con chip 8 nhân bác có tụt cả hứng không?!
À bác cho hỏi con chip Tàu thì thương hiệu là gì ạ, bác có đánh giá gì về hiệu năng của nó không? Hiện nay bác đang dùng điện thoại loại nào và trong tương lai bác dự kiến chủng loại nào cho mình ạ.

Mình chả quan tâm mấy đến 4 lõi hay 8 lõi miễn sao nuột là ok, minh đang dung s3 chíp Exynos 4412 Quad 4 lõi nhế so với con nexus 4 Qualcomm APQ8064 Snapdragon của thằng bạn thì s3 của mình nóng hơn rất nhiều chơi alphat 7 với máy tính bảng khựa chip mediatek thì nóng như nhau.
SAMSUNG được cái nhiều Features nên nhều cái để nghịch :D nhiều cái mới để khoe :D đang thích note 3 nhưng phân vân tí. mình thì lại không thích quá to lại phải lè kè cái ốp với lại bó tui quần nhiều lúc ngội suống ngồi lửa trừng lại phải rút dt ra mới ngồi dc nên hơi ức. nhìn con Z cũng khá đẹp nhưng ít features với lại gét cái thể loại phím android nhảy nên màn hình rất ức chế. và s3 vẫn đủ khả năng phục vụ mình dù nó khá nóng và pin cùi!

forucouldkick

Phải công nhận là chíp 8 lõi chạy nóng khiếp. mình hay chới game nặng nhưng chỉ đc khoảng 10p là phía camera bắt đầu nóng khiếp đảm... ngay như hôm nay có bản cập nhật từ samsung thế mà máy rất nóng.... đó là vấn đề lớn của samsung... có khi em sẽ đổi bản xách tay!
Mong bác samsung cập nhật sớm để giải quyết vấn đề phát nhiệt của con chip 8 lõi. Trước khi note 3 vẫn ở dạng tin đồn thì đã có thông tin bác sam đang gặp khó về vấn đề nhiệt độ của em 8 nhân này... hix

haleloza

Member

cái Samsung Link là sao mình vẫn chưa hiểu lắm có bạn nào giải thích hộ mình với

namimi

Member

Ban đầu mình tưởng như vậy, nhưng nếu túi quần nam thì ok, dư sức, kể cả có bọc thêm cái bao da VIVA cũng được -> cái Note 3 giống như sổ tay nhỏ, bóp tiền.

Các bạn xem video này
[video=youtube;lSojUNcmcx4]http://www.youtube.com/watch?v=lSojUNcmcx4[/video]
Dòng note thực sự nổi tiếng nhờ cây Spen và trong cộng đồng, rất nhiều người dùng nó để vẽ. Đối với mình thì dùng nó để phác thảo ý tưởng gửi cho KH, cái này rất khó dùng phần mềm Paint hay Photoshop hay Corel Draw. Phần mềm Sketchbook có sẵn trong Note rất tiện dụng, thậm chí có cả thước để mình vẽ các đường thẳng và đường tròn theo ý của mình nữa.
em này rất hợp với những người có ý tưởng theo cảm hứng nhỉ

theday38

Bản 4 nhân Snapdragon 800 là mã máy tên gì thế các bác? Theo các bác thì nên múc bản 8 nhân của VN hay 4 nhân? Nghe bảo bản 4 nhân quay được phim 4k và tiết kiệm pin hơn, em đang phân vân.

gone_with_wind

Bản 4 nhân Snapdragon 800 là mã máy tên gì thế các bác? Theo các bác thì nên múc bản 8 nhân của VN hay 4 nhân? Nghe bảo bản 4 nhân quay được phim 4k và tiết kiệm pin hơn, em đang phân vân.

Snapdragon mã là N9005 bác ah.

forucouldkick

Note 3 có 3 phiên bản:

- N9000: bản 3G, Exynos 5 Quad-core 1.9 GHz + Quad-core 1.3 GHz
- N9002: bản 2 SIM
- N9005: bản LTE, Snapdragon 800 Quad-core 2.3 GHz

Bên trên