Mong chờ gì ở Paris by night 99 - Tôi là người Việt Nam

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

vivi83

Member
Cũng như các bạn đã đọc qua trên mạng, trung tâm Thúy Nga dự định sẽ ra nốt số 100 rồi nghỉ chính vì lý do đó mình mạn phép mở một topic thảo luận: Liệu những số cuối cùng trung tâm Thúy Nga có làm hết mình vì khán giả không hay chỉ vì lợi nhuận thôi??? Mọi người hãy tham gia đóng góp ý kiến với mình

chuanguyen1984

Active Member
Ðề: Mong chờ gì ở Paris by night 99 - Tôi là người Việt Nam

Theo như em đọc có lẽ TT-TT vẫn làm những chương trình hoành tráng cho khán giả đấy các bác ạ

huynhnhan

Banned

chương trình sẽ hoành tráng và hay như ngày nào,có phần hay hơn nữa vì không cần chừa những sáng tạo cho những cuốn sau. Vì TN thực tế không muốn đóng cửa vì những chuyên viên đã làm việc với nhau một thời gian dài khoảng hơn 15 năm rồi nên khó có một ekip làm chương trình ca nhạc làm hay như vậy lắm. Mình nên ủng hộ để TN không đóng cửa và mình còn có PBN xem dài dài.

stamina

Một trung tâm giải trí như Thúy Nga thì không dễ sập đâu, đến mấy chú chạy show còm ở Việt Nam còn không bị lỗ nữa là. Chẳng qua đây là chiêu ve sầu thoát xác, thương hiệu PBN có tiếng xấu vì thỉnh thoảng làm 1 nháy phản động, khó trở về Việt Nam. Thúy Nga sập thì sẽ có một thương hiệu mới nổi lên vẫn với ekip đó.
Nói chung là chơi chiêu cả thôi.
Còn các bác đừng nói ủng hộ hay không ủng hộ ở đây, chả mấy bác trong này đã từng đi xem trực tiếp hay mua đĩa gốc của họ.

chuanguyen1984

Active Member

Một trung tâm giải trí như Thúy Nga thì không dễ sập đâu, đến mấy chú chạy show còm ở Việt Nam còn không bị lỗ nữa là. Chẳng qua đây là chiêu ve sầu thoát xác, thương hiệu PBN có tiếng xấu vì thỉnh thoảng làm 1 nháy phản động, khó trở về Việt Nam. Thúy Nga sập thì sẽ có một thương hiệu mới nổi lên vẫn với ekip đó.
Còn các bác đừng nói ủng hộ hay không ủng hộ ở đây, chả mấy bác trong này đã từng đi xem trực tiếp hay mua đĩa gốc của họ.
Em cũng đồng ý với bác đấy/

phamhongson

Well-Known Member

Hoàn toàn nhất trí với bác. Em có muốn ủng hộ cũng không được vì xem trực tiếp thì không thể rồi, còn muốn mua đĩa gốc cũng chẳng bói đâu ra để mua. Thực sự em chưa bao giờ nhì thấy cái đĩa DVD gốc nó ra sao, toàn xài loại 10-15k thôi

ck77

Member

nên ủng hộ TN để còn có cái để coi mấy bác ơi!

Bác nào có nhiệt huyết muốn mua đĩa gốc ủng hộ Thuynga thì xin mời ra Ngô Quyền hoặc Phố Huế ạ. Tầm 500k.
Em nghĩ là về chất lượng thì sẽ không có gì thay đổi, PBN vẫn sẽ rất hay như vốn dĩ.
Và em cũng nghĩ sẽ ít có khả năng dừng phát hành vì 100% lý do thua lỗ. Nếu có dừng lại thì là tổng hòa thêm của nhiều lý do như cạn đề tài, cạn nguồn ca khúc, và hơn nữa là các ca sĩ của PBN cũng đã khá nhiều tuổi nghề đứng trên sân khấu PBN nên dễ gây nhàm chán (dạo này nhìn các ca sĩ và cả MC Kỳ Duyên già vãi, mặt nhăn nheo, cổ nhăn nheo trong khi trình độ hóa trang của nó quá pro). Mặc dù cũng có vài số tuyển lựa ca sĩ nhưng các ca sĩ mới thực sự tỏa sáng thì gần như ko có, vẫn chủ yếu những gương mặt đàn anh đàn chị đã có tên tuổi.
Em đang down PBN99 bản DVD5 ạ. Và vẫn còn nguyên cảm giác háo hức.

playboy1298

Đĩa gốc DVD9 bán ở chỗ nào Ngô Quyền vậy bác?

phongvyle

Ủng hộ cho thuynga phát.mua đĩa gốc thui

ở HCM mua díc gốc ở đâu vậy mấy bác

vivi83

Member

mình không nói về vấn đề ủng hộ hay không ủng hộ vì mình không mua đĩa gốc của PBN, nhưng vấn đề mình cần thảo luận là nếu không có tiền chất lượng của PBN sẽ giảm không- đấy mới là vì khán giả, vì cộng đồng người Việt. nếu PBN vẫn làm ngon lành thì mình tin rằng sau 2 số này PBN lại và sẽ mãi đứng vững trong lòng khán giả (mình cũng đang tiết kiệm tiền mua 2 đĩa gốc được gọi là cuối cùng này- hy vọng mình sẽ không thất vọng)

NQFAN

Các bác trên này cứ trông chờ để download hoài thì sợ là chỉ ủng hộ ...suôn thôi...nói thì ai chả la to đc ??? !!! Hơn nữa, việc bỏ ra 750.000 VND để mua 1 bộ dvd gốc (như mình đã mua rồi) xem ra....các bác có phần...tiếc rẻ ....huống chi cũng có những người chưa bao giờ dám hay thật sự muốn bỏ tiền ra ủng hộ người ta lấy 1 đĩa mà bày đặt la làng này nọ !!!! cũng có bác đã thú nhận chưa từng thấy qua đĩa gốc thì ....việc kêu gọi ủng hộ...xem ra là...bó tay ....thôi !!!! Các bác cứ suy nghĩ kỹ trước khi phát biểu cảm nghĩ...linh tinh...của mình nhé !!!! Có tiền sắm dàn tivi lcd hoặc dàn máy bạc triệu mà bỏ ra 750.000 để ủng hộ 1 bộ dvd gốc thì....phải suy nghĩ là sao thế nhỉ ??? Thật sự không hiểu nổi ???!!!!

viethung888

Well-Known Member

chương trình sẽ hoành tráng và hay như ngày nào,có phần hay hơn nữa vì không cần chừa những sáng tạo cho những cuốn sau. Vì TN thực tế không muốn đóng cửa vì những chuyên viên đã làm việc với nhau một thời gian dài khoảng hơn 15 năm rồi nên khó có một ekip làm chương trình ca nhạc làm hay như vậy lắm. Mình nên ủng hộ để TN không đóng cửa và mình còn có PBN xem dài dài.

E ko có xiền để mua DVD9. Nên em cũng ủng hộ nhưng bằng tinh thần thôi.

songviet_gmc

tùy điều kiện mỗi người thôi, chứ mình là sv thì lấy đâu ra 700k mua một bộ đĩa gốc. Thúy nga ngừng tổ chức nữa đó cũng là một mất mát lớn cho nền văn hóa việt nam không chỉ trong nước mà còn cả ở nước ngoài. Theo mình nghĩ nếu thúy nga tổ chức nhiều live show trên toàn thế giới trước khi tung ra đĩa thì có thể sẽ đỡ hơn trong chi phí duy trì và phát triển trung tâm

dhpaul

Well-Known Member

Tổ chức càng nhiều show trên thế giới cho cùng 1 chủ đề thì lỗ càng nhanh hơn, vì mỗi show của họ như thế là 1 sự đầu tư cực kỳ lớn, mỗi lần di chuyển đến các thành phố khác nhau (chỉ riêng trong nước Mỹ thôi nhé) đã đủ đội chi phí lên cả trăm lần rồi.

nguoidemsao2006

Cũng như các bạn đã đọc qua trên mạng, trung tâm Thúy Nga dự định sẽ ra nốt số 100 rồi nghỉ chính vì lý do đó mình mạn phép mở một topic thảo luận: Liệu những số cuối cùng trung tâm Thúy Nga có làm hết mình vì khán giả không hay chỉ vì lợi nhuận thôi??? Mọi người hãy tham gia đóng góp ý kiến với mình

Câu hỏi này của bạn hơi ích kỷ thì phải, bạn nên nêu ra câu hỏi là làm sao để trung tâm Thúy Nga nói riêng và các trung tâm khác ở hải ngoại không phải đóng cửa thì hơn và làm gì để giúp họ, thay vì bạn chỉ nghĩ đến mình và chỉ biết lo cho 1, 2 cuốn tới. Dù họ có cố gắng thế nào thì cũng không thể cảm thấy vui vẻ để làm được vì nghĩ đến tương lai u ám ở phía trước thì còn tâm trạng nào mà cố gắng, nhưng với sự chuyên nghiệp và yêu nghề thì chắc họ cũng sẽ cố gắng làm hết mình giống cuốn Vân Sơn 43 (Nghe MC Viêt Thảo nói mà thấy thật là đáng tiếc biết bao). Tôi tin là họ sẽ có cách giải quyết để sớm trở lại đầy tự tin và bản lĩnh như xưa.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên