mong ae đóng góp ý kiến, đề tài tuy cũ nhưng vẫn luôn mới mà làm e hiện nay tẩu nặng!

sonrock

Ðề: mong ae đóng góp ý kiến, đề tài tuy cũ nhưng vẫn luôn mới mà làm e hiện nay tẩu nặng!

Vâng, cám ơn bác đã nhận xét. 1 đằng dyn c1 có hơn 10kg 1 loa, con của bác nặng gần 4 lần thì bass e nghĩ có lẽ tốt hơn là đúng thôi :). Cặp này ko gọi là bs bác moyz ạ, mà gọi là stand mount vì to bn mà ngồi trên chân thì cũng đc gọi ntn cả.

Ship 80kg từ vn sang uk là cũng dở hơi đấy bác ạ với insurance vì nếu ko như bác nói là củ loa gốm dễ vỡ. Chắc phải xem tnao vì e vẫn chưa nhận đc trả lời từ bác Minh - có lẽ bác ấy quá bận và nh pm!

onggia

Well-Known Member
Ðề: mong ae đóng góp ý kiến, đề tài tuy cũ nhưng vẫn luôn mới mà làm e hiện nay tẩu nặng!

Vâng, cám ơn bác đã nhận xét. 1 đằng dyn c1 có hơn 10kg 1 loa, con của bác nặng gần 4 lần thì bass e nghĩ có lẽ tốt hơn là đúng thôi :). Cặp này ko gọi là bs bác moyz ạ, mà gọi là stand mount vì to bn mà ngồi trên chân thì cũng đc gọi ntn cả.

Ship 80kg từ vn sang uk là cũng dở hơi đấy bác ạ với insurance vì nếu ko như bác nói là củ loa gốm dễ vỡ. Chắc phải xem tnao vì e vẫn chưa nhận đc trả lời từ bác Minh - có lẽ bác ấy quá bận và nh pm!

Vừa vác gryphon về oánh roài bác ạ,bác cho mượn pre pow nghe mà cũng ngây ngất luôn vì hay hơn cả đôi focus audio của bác ý,dùng cặp pre pow này oánh thì thực sự cảm thấy bookself 2 đường tiếng ko thể nào mà oánh lại được cặp này xét về mặt tổng thể âm thanh (chứ nó chơi treble kim cương vào thì dải cao sao lại :)) ).Làm sang driver màng gốm thì nói chung là phức tạp hơn nhiều nhưng cũng hay hơn nhiều,nhiều hãng cũng làm màng loa gốm nhưng vẫn bán rẻ cơ bản là chưa phát huy được hiệu quả của driver đó bác.

training

Well-Known Member

cái này là đồ của bác onggia ah :D, đâu có phải của e đâu. bực mình e bảo bác ali33 làm cho 1 đôi màng gốm tuốt rồi ship cả chân sang đây nghe xem sao, điên thật :)). cái trò nhìn thấy đã mê rồi lại ko đc nghe, mà chỉ...có thể về vn mới nghe đc càng ức chế. cặp monitor 3 này 2,850$ còn Reference limited là 2,650$. loa mới 100% do shop ali33 trong sài gòn làm. điên hè này e về ghé qua sài gòn mấy hôm thửa 1 cặp rồi mang qua đây lòe mấy bác bên này :p. biết đâu bác ali33 xong đc cái bằng sáng chế lại mở shop ở UK thì e sẽ xung phong lập shop bán hàng ngay :D cho bác ấy!

A đang hỏi Sơn già mà Sơn bé ah :) đùa vui chút vì a thua bác Sơn già vài tuổi thôi. GIờ mà còn ở HN là chạy ngay qua nhà bác Sơn nghe ké rồi. Ko hiểu ở shop ali còn cặp nào nghe thử ko nữa. Cơm áo gạo tiền.....làm chẳng còn nhiều thời gian cho riêng mình nữa

training

Well-Known Member

Vậy bác Sơn già có hoàn toàn hài lòng với cặp M3 này ko thế?

onggia

Well-Known Member

Vậy bác Sơn già có hoàn toàn hài lòng với cặp M3 này ko thế?

Sau khi vác 2 cục pre pow Gryphon này về thì e hoàn toàn hài lòng,trước đó thì chưa bác ạ :))

training

Well-Known Member

hị hị, vậy 2 cục Gryphon đấy tổng khói là bao nhiêu bác nhỉ???? Để em bán nhà bán xe gom thóc chiến em nó nào :(

sonrock

trước khi lên gryphon j đó thì việc đầu tiên...là mua loa mới bác training ơi :). cứ loa ngon đã rồi mới tính đến cái khác! tuần tới có bác dealer ở đây bán cặp WB Discovery sẽ đến Leeds demo cái j đó, có thể bác ấy sẽ vác cặp này đến nhà cho e nghe thử :), quá đã!

training

Well-Known Member

Đã máu gryphon rồi thì tiếc gì maà không mua đôi Monitor3 hả Sơn, đú theo bác Onggia luôn 1 thể :)

sonrock

trước lúc đi ngủ e khuyến cáo bác train cái là e tìm thấy trên ebay uk bán cặp pre-pow của gryphon vào mạn...gần 20k gbp :(, mà là hàng s/h. còn loa thì từ từ hẵng M3 bác ơi :D, cứ nhẩn nha rồi ta tính tiếp :). ko có bác nào dùng cặp Ruark giống e cho 2 cặp này đọ với nhau nhỉ :))

onggia

Well-Known Member

Nghe đồn bác Sonrock sắp về VN :))

myozuka

Member

Bên VNAV sắp đánh nhau vỡ đầu về đôi M3 rồi. Khen chê loạn xạ ngầu hết, mỉa mai, nói kháy đủ kiểu cả... :( . Nhung phải nói với trình độ thẩm âmm vỡ lòng của em thì đôi này hay, nghe vocal và nhạc cụ rất thích....

Chỉnh sửa lần cuối:

sonrock

bác onggia nghe ai đồn mà tài thế :)). e còn chưa biết lúc nào về thăm được bố mẹ e nữa là về hẳn thì chắc còn lâu lắm lắm bác ạ. e cũng ko rõ đôi loa này kêu ra sao có điều bác Minh đã pm cho e báo giá cặp loa thửa màng gốm rồi. chưa tính tiền vận chuyển sang UK và thuế e phải đóng thì cũng đã rơi vào mạn $5k - đắt hơn cả mẫu indra mà bác ấy làm ở vn nếu e ko nhầm :(. với từng này tiền chắc e lỗi hẹn với loa việt rồi, chắc tìm đôi dyn c1 hay wb discovery nghe thôi.

bác myoz viết đến kia rồi bỏ lửng là sao :D. tiếp đi bác :-bd

onggia

Well-Known Member

bác onggia nghe ai đồn mà tài thế :)). e còn chưa biết lúc nào về thăm được bố mẹ e nữa là về hẳn thì chắc còn lâu lắm lắm bác ạ. e cũng ko rõ đôi loa này kêu ra sao có điều bác Minh đã pm cho e báo giá cặp loa thửa màng gốm rồi. chưa tính tiền vận chuyển sang UK và thuế e phải đóng thì cũng đã rơi vào mạn $5k - đắt hơn cả mẫu indra mà bác ấy làm ở vn nếu e ko nhầm :(. với từng này tiền chắc e lỗi hẹn với loa việt rồi, chắc tìm đôi dyn c1 hay wb discovery nghe thôi.

bác myoz viết đến kia rồi bỏ lửng là sao :D. tiếp đi bác :-bd

Bác chơi toàn bộ màng gốm thì riêng tiền Driver ko cũng đã hơn 2K roài + tụ trở làm phân tần nữa cũng phải 1K + thùng thiết kế tốt hơn cũng phải 1k nữa nên gần 5K là đúng roài bác ợ.Loa e chạy liên tục mấy ngày hôm nay tiếng càng ngày càng tốt hơn,hôm nay có 1 bác chuyên đi mix cho nhạc Jazz nghe cái CD Jazz at Pawshop 1 trên loa của e roài khen là cặp này trình diễn loa như thật làm e thấy sướng quá tặng bác ý luôn cái CD đó :D.Còn 1 bác nữa thì đánh giá bass của cặp loa có khả năng xuống dưới 30hz nữa làm e lại càng sướng :)) Chắc bác cũng đang theo dõi topic bên kia đang cãi nhau om tỏi,càng cãi nhau thì càng lộ cái sự kém hiểu biết khiến e cũng hơi buồn.

sonrock

Dạ thú thực với bác là e cũng vào đọc xem nó ra làm sao, vì quả thực e đang quan tâm mà. Có điều đánh giá thì mỗi ng 1 ý là điều ko tránh khỏi rồi. Với lại cũng còn phụ thuộc vào rất nh yếu tố nữa chứ ko chỉ riêng tai ng nghe nhạc. Cáu quan trọng cuối cùng là dù cho tất cả có chê nhưng riêng bác thấy hay là đc rồi, đúng ko bác? Chỉ có món sau thanh lý là hơi mệt thôi chứ nếu bác để nghe thì e nghĩ hoàn toàn ko có vde j nếu loa đã chinh phục tai bác :)

onggia

Well-Known Member

Dạ thú thực với bác là e cũng vào đọc xem nó ra làm sao, vì quả thực e đang quan tâm mà. Có điều đánh giá thì mỗi ng 1 ý là điều ko tránh khỏi rồi. Với lại cũng còn phụ thuộc vào rất nh yếu tố nữa chứ ko chỉ riêng tai ng nghe nhạc. Cáu quan trọng cuối cùng là dù cho tất cả có chê nhưng riêng bác thấy hay là đc rồi, đúng ko bác? Chỉ có món sau thanh lý là hơi mệt thôi chứ nếu bác để nghe thì e nghĩ hoàn toàn ko có vde j nếu loa đã chinh phục tai bác :)

Loa e mua thì chắc chắn ra đi dễ thôi bác ạ ko đường này thì đường khác,nghe cặp M3 để đánh giá đúng khả năng của e nó thì nên lấy tham chiếu là avalon,wilson hay Kharma thì sẽ hay hơn lấy những thương hiệu loa tầm trung khác.E thấy loa rất tốt nên mới muốn để hẳn 1 tuần để các bác ý đến nghe thử,tiếc là nhiều bác đánh giá quá chủ quan kiểu nhược điểm là làm lỗ thông hơi dưới đáy loa làm e vừa thấy buồn cười vừa thấy buồn :))

sonrock

Mà chả hiểu có vde j đặc biệt mà mấy bác bên đó lại thích alo rồi gặp nhau nói chuyện riêng, khổ thật. E thì e thấy tnay, mỗi ng 1 tai và 1 cảm nhạn là hết sức bt. Có điều khi có ng ko cùng quan điểm với mình - cái này quá đỗi bt - thì xảy ra hiện tượng ko hài lòng rồi mất hòa khí. Vụ lỗ thông hơi dưới đáy loa, thậm chí để nguyên cả loa bass dưới đó cũng bt, e ko rõ sao lại thành vde với 1 số bác. Avalon với kharma thì theo e - mặc dù chưa đc nghe bjo - thì chắc cũng chỉ hay đặc biệt ở 1 số thể loại nhạc và trội hơn các loa khác ở thêm các loại khác. Chứ đi sâu nữa vào từng loại thì còn mệt nữa ạ :(

onggia

Well-Known Member

Avalon thì e ko dám nói chứ Kharma thì đúng là cứ bản thu tốt là nó hay đấy bác ạ.Vì loa của nó thùng loa quá khủng khiếp + driver quá tốt + phân tần làm quá đỉnh nên .........:-S À quên nếu nhạc vàng trước 75 của VN mình thì nó vẫn thua mấy cái catxet :))

sonrock

nhất định e sẽ nghe kharma 1 ngày. bác onggia biết ai bán dyn c1 thì pm cho e phát.

onggia

Well-Known Member

Ra Hoanghai chắc cũng chỉ tầm 5k2 5k3 1 đôi thôi bác,còn đồ cũ thì đợi lâu lắm :(

myozuka

Member

nhất định e sẽ nghe kharma 1 ngày. bác onggia biết ai bán dyn c1 thì pm cho e phát.

Cái loa bé tí mà đắt ghê gớm, nhưng mà đồ đánh của bác watt to như thế chắc nện em nó tốt :) có em pow chord 1200e Khanhhung đang bán 7k3 USD, thế là đắt hay rẻ hả các bác?

Bên trên