Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

asbanngay01

Well-Known Member
Kiểu này thì dành cho ca sĩ chuyên nghiệp, hát với nhau ... chứ ko phải karaoke :D:D:D
Ca sĩ chuyên nghiệp mà cầm sớ hát thì mất hay bác ! Ca sĩ chuyên nghiệp khi hát karaoke nghĩa là hát những bài không phải bài tủ cũng phải nhìn màn hình như mình . Ở đây có nhiều bác vừa hát vừa thưởng thức bác ạ . Từ khi có màn hình lớn và độ phân giải cao thì những video cũng phải có dung lượng lớn , nếu không thì sẽ xấu lắm . Nếu muốn xem file VOB và file kích thước nhỏ cho đỡ xấu thì phải chung thủy với màn hình lớn nhưng độ phân giải thấp thôi - ở chuẩn (XGA - kiểu 1280.720) . Vậy nên bác tự bóp file xuống là đúng ý mình nhất . Em chuyển định dạng H265 nhưng mà birate luôn để ở 2500 chứ không chọn 1500 như YS (riêng hàng bluray em để từ 10000 đến15000) - có nghĩa là không có bóp , thậm chí tất cả em đều chuyển lên kích thước 1920.1080 cho nó mịn hơn (chứ không phải là nét hơn)

Chỉnh sửa lần cuối:

dolongbinh1122

Well-Known Member

subasa1

Well-Known Member
Xin cho hỏi bác download host mediafire.com này có max đường không vậy mà bác xài mạng gì,sao em download bị chặn lại thì phải không biết do bên viette hay bên mediafire nửa lúc trước em download thì max bây giờ toàn 500k thôi....

Em bên Mỹ, tải Mediafire file cỡ 300MB khoảng 2 phút là xong.

caothudeche

Moderator
:D Bác Mod cứ từ từ , học gì thì cũng cứ tìm hiểu qua đã, rồi sẽ rút ra nghiệm để dùng 1 loại mà mình ưng ý nhất trong cả đám hỗn độn.

AOE khó thế bác còn thành Cao Thủ được huống chi là làm karaoke :cool:
Bác dùng SonyVegas cắt ghép video cho nhẹ mà dễ dùng hơn cả.
Các phần mềm chỉnh sửa video, audio mình sờ hết cả rồi. Sau các đó rút ra một số kinh nghiệm:
- Pro: Họ nhà Adobe. Cả họ phần mềm nhà này kết hợp với nhau thì mới nên chuyện, còn riêng em Premiere để chỉnh sửa video thì quá phức tạp.
- Nhanh, nhẹ, dễ dùng, với kho footage khổng lồ: Cyberlink Power Director.
Còn các phần mềm khác ngay cả như Sony Vegas em thấy còn nhiều hạn chế.
Nếu chỉ dừng lại ở KOK, mà thành công trong vụ Aegisub kia thì chỉ cần: Aegisub + Megui là đủ, bổ trợ thêm cho chỉnh sửa video nền thì dùng Cyberlink Power Director. Cộng thêm ảnh, logo thêm PTS thì mới có 4 phần mềm.

asbanngay01

Well-Known Member
Các phần mềm chỉnh sửa video, audio mình sờ hết cả rồi. Sau các đó rút ra một số kinh nghiệm:
- Pro: Họ nhà Adobe. Cả họ phần mềm nhà này kết hợp với nhau thì mới nên chuyện, còn riêng em Premiere để chỉnh sửa video thì quá phức tạp.
Nếu chỉ dừng lại ở KOK, mà thành công trong vụ Aegisub kia thì chỉ cần: Aegisub + Megui là đủ, bổ trợ thêm cho chỉnh sửa video nền thì dùng Cyberlink Power Director. Cộng thêm ảnh, logo thêm PTS thì mới có 4 phần mềm.
Bác bắt tay chiến thử 1 bài cho tăng khí thế đi bác !

lequynhan

Well-Known Member

Hic! Trên thông thiên văn dưới tường địa lý :D oánh trăm trận thắng 99 - Nhớ MAP

Chén thôi bác! Làm ban đầu thì nó mắc ở bài 1 2 3... tới bài 4 thì nó luột là....

dochua2k

Well-Known Member
Nếu vậy thì em nghĩ cũng chẳng cần chạy chữ với hình ảnh làm gì, cứ mở file Beat lên, lời bài hát thì cứ tay cầm tờ giấy in sẵn lời rồi hát là ngon, bổ rẻ...! :D
Ngày xưa thì chỉ cần ĂN NO MẶC ẤM là đủ, nhưng bây giờ phải là ĂN NGON MẶC ĐẸP bác ạ! :p

Thật đúng là 10 người, 10 ý :) khổ cho các bác làm dâu cho thiên hạ :(:(:( thật là khó lòng :(:( em nghĩ ở VN mình chắc cũng đã có những kiểu TV thế hệ mới của Utra 4K (UHD) nếu ai đã sở hữu những màn hình như thế này thì có thích để xem DVD5 hay chỉ cần xem truyền hình SD thôi hay không??? Còn về KOK thì đúng là quan trọng phần audio/beat nhưng nếu hình ảnh lèm nhèm với lại tuổi già mắt kém như em thì xin bó gối. Đó là chưa kể những lúc hứng thì phải có bia/rượu lúc đó thì xem như lãi nhãi luôn :))

caothudeche

Moderator
Bác bắt tay chiến thử 1 bài cho tăng khí thế đi bác !
Khó nhất là beat bác ơi.
Hiện tại có 2 bác siêu nhiệt tình ở đây rồi, và hàng của 2 bác đó không phải dạng vừa đâu.
Nếu em có làm thì phải là bài chưa có. Sớm muộn gì thì cũng sẽ chào hàng các bác.
Dạo này em đang bị đắm chìm trong phim ảnh, đi làm về là xem phim đến đi ngủ.

vinaguy

Well-Known Member
Xin Anh Giữ Trọn Tình Quê (4 Tracks) - Hoàng Thục Linh ft Huỳnh Phi Tiễn - TAT
Mời các bác song phi với 2 ca sỹ này. Special thanks to TAT CENTER
XinAnhGiuTronTinhQue-HoangThucLinhftHuynhPhiTien.mkv_thumbs_2016.08.29_16.29.54704f7.jpg

https://www.fshare.vn/file/PB38M5J2DDH4

nhhh

Well-Known Member
Lúc này thấy mấy bài kok dung lượng tăng lên khủng quá, HDD hết chịu nổi rồi. Mình đa số kéo mấy bài KOK về giảm béo lại bớt, chủ yếu giữ nguyên phần nhạc. Thấy có nhiều bài dung lượng khiếp quá mà mở lên beat chỉ mp3. Thường thì karaoke ít có ai ngồi xem hình ảnh cả bài hát, đa số người không ca ngồi nghe thì dò bài hát mình chuẩn bị hát để chọn chứ ko xem màn hình, người đang hát thì chủ yếu nghe nhạc và hát theo, chữ thì xem theo dạng lướt qua chứ ko có đọc từng chữ --> âm thanh quan trọng nhiều hơn là phần hình ảnh, và số lượng bài hát trong HDD càng nhiều càng tốt + âm thanh hay là được. Bởi vậy tại sao có nhiều bạn chỉ sưu tầm VOB ko là vì âm thanh hay. Mình thấy trung bình 1 bài KOK dung lượng tầm 150 - 300MB là đẹp rồi.
Còn nếu chỉ xem và nghe tiếng ca sĩ hát thì cần hình ảnh đẹp lại là chuyện khác.
Convert lại Video cho nhỏ nhẹ xuống dễ quá mà các bác. Làm to thì còn hạ xuống được, chứ làm xấu xấu mờ mờ sẵn thì làm sao cho nó nét hơn nếu muốn đây :D. Giống như phôi gốc của Thúy Nga DVD ngày xưa nó cũng nét quá chừng, lúc nào nó cũng lưu cái lớn nhất. Sau hạ kiểu gì thì hạ.
Làm karaoke cũng vậy cứ làm đẹp nhất rồi ai cần hạ sau. Nếu các bác thích nhỏ thì em chiều, làm khoảng 150Mb bài FHD quá đơn giản mà, Em cất bản đẹp dùng riêng kaka.

dochua2k

Well-Known Member
Convert lại Video cho nhỏ nhẹ xuống dễ quá mà các bác. Làm to thì còn hạ xuống được, chứ làm xấu xấu mờ mờ sẵn thì làm sao cho nó nét hơn nếu muốn đây :D. Giống như phôi gốc của Thúy Nga DVD ngày xưa nó cũng nét quá chừng, lúc nào nó cũng lưu cái lớn nhất. Sau hạ kiểu gì thì hạ.
Làm karaoke cũng vậy cứ làm đẹp nhất rồi ai cần hạ sau. Nếu các bác thích nhỏ thì em chiều, làm khoảng 150Mb bài FHD quá đơn giản mà, Em cất bản đẹp dùng riêng kaka.

Các bác làm dâu cho thiên hạ thì có gì share nấy. Cấm tuyệt đối không được cất dấu, xài riêng :)

dochua2k

Well-Known Member
Bên trên