Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

mongnguyen

Well-Known Member
Trước hết bác sẽ phải dùng cửa sổ "Quản lý thư viện bài hát" trong Letmkara để lựa chọn những thư mục có chứa bài hát trong PC/laptop. Sau đó Letmkara sẽ quét và tạo thumbnails cho tất cả những bài hát. Khi xong bác có thể tìm kiếm và lựa chọn bài hát khá dễ dàng ở cửa sổ chính Letmkara ở PC/laptop hoặc từ ứng dụng điều khiển từ xa (Android tablets/phones). Bác có thể tham khảo thêm ở đây. Thêm vào đó bác cũng có thể lựa chọn những bài karaoke không bị vướng quảng cáo trên Youtube để hát trên cửa sổ chính của Letmkara.
Cảm ơn bác rất nhiều !
Để mình xem và làm theo.

zuylinh

Well-Known Member
Cảm ơn bác thật nhiều đã cho thông tin vể ứng dụng này. Mình thấy có nhiều chức năng rất hữu dụng không chỉ riêng cho hát karaoke. Mình sẽ tải xuống để tham khảo. Lựa chọn bài hát trong PC bằng ứng dụng này có dễ dàng không bác?
Lựa chọn bài hát trong Play List (.m3u8, .xspf.....) của VLC bằng ứng dụng này thì hiển thị liền lập tức khi Search và Play với hàng ngàn bài từ Audio hoặc Video. Có điều tôi mua (Unlock) khoảng 5 năm trước chỉ có VLC thôi để thử chơi và bỏ quên luôn, nên không nhận xét đầy đủ hết, hôm nay nghịch lại một chút thì thấy rất OK khi chơi Karaoke.
- Chuyển đổi Audio
- Chơi theo tốc độ (Play Back Speed)
- Subtitle
Sorry, Lưu ý cho Computer của bạn phải cài đặt software này nhé :
Download VMR Connect & Install it to your PC or Mac\
VMR Connect Simplifies the Setup and Connection between Mobile App & Computer.
Note: If you install/reinstall VLC on your Computer, restart VMR Connect.

Chỉnh sửa lần cuối:

caothudeche

Moderator
Mấy bài này hát theo thể loại Jazz. Bác nào có lòng tốt xin chuyển qua karaoke giùm mình di. Xin cảm ơn trước

Bài này là Nắng Thủy Tinh cua Trinh Cong Son hát bởi Phạm Thu Hà

Con bai nay Tinh Khuc Chieu Mua cua Nguyen Anh Chin hát bởi Hương Giang
Khổ thân bác, y/c lần 2 rồi. Thực ra lần trước mình xem rồi, định rep lại nhưng thôi.
Bài Nắng Thủy Tinh, PTH hát không ra chất của bài này nên mình không có hứng làm.
Còn bài Tình Khúc Chiều Mưa thì Hương Giang lại hát tốt quá, nếu tách bỏ lời thì beat chẳng còn mấy không phù hợp cho KOK lắm nên mình cũng không có hứng làm luôn.

ngcasey

Member
Khổ thân bác, y/c lần 2 rồi. Thực ra lần trước mình xem rồi, định rep lại nhưng thôi.
Bài Nắng Thủy Tinh, PTH hát không ra chất của bài này nên mình không có hứng làm.
Còn bài Tình Khúc Chiều Mưa thì Hương Giang lại hát tốt quá, nếu tách bỏ lời thì beat chẳng còn mấy không phù hợp cho KOK lắm nên mình cũng không có hứng làm luôn.

Dù sao thì cũng cám ơn Bac đã ra sức giup làm giùm
Bác có thể coi bài này bác có thể làm giúp mình được không ? Cám ơn bác rất nhiêu
Bài lá Rơi Ben Thềm của Le Trọng Nguyen do Trần Thái Hoà hát

Chỉnh sửa lần cuối:

caothudeche

Moderator
Có những bài hát chỉ thực sự lên tầm khi gặp đúng người.

Sợ Rằng Em Biết Anh Còn Yêu Em - Ưng Hoàng Phúc.1080p.AC3.x264

ADCreHfSktXyN2oc-V6tPjy3KaWfmAWDIdZtEbXok2ReHBOQfKLQEq0yLy8Mu2b0J6Cnm13_ppcpPUgfs6DZgfGVHFzBg35j5xT_xk0NW1Aa8Qn7P6dYL52soCSA9PE5DLwF_ihzEqOD_TUdJCyNetzLLdxY-JUdKCGBfOvSqfq1vB0AiAinCSsoddGGaqSaZ1k61ggxfqO0bh9Slr29m5SbryrppMXM-EFQP4Q6urpuOBNos-L7ZXSiGwI7vcPzlODVzflV8t8JxgeVzhv5YzmMm_RiuABb-hJof54KcRAiAG2O_i05MT9VdYkOtHZUlR232rMVP9pw4xBP-mUxMZUQDFNqXaT1V8ZEC2dTFrx_SiNWjTa7HQ6pHjPOASjWliipryFEF5pHD2R9gkpAnth7R1UDEg-Xbzkei4qmtPu-h1J1Yc9LN3W7ySldbC3twgdLmKUlvzWACciqr8GI94NLxkyoPMWJ47JUSwvcJOAWonD1oU9Dd1qRL7CbKycOJlZDNm17XBswEgYq5dsiWWD4V0mGC-sC1Eb-l-lgJDFR-ZxHgmWofZsYmdWdp5cEKFELJuyuZ1LqCxuax1LteRI69EGqFlp4pzWXcyC8tgrpcdsv-n-1WV8RZDdDNeiFMWh7soVGx3xd8xYf0McvkNw32rVUt6ZNfJwob_ZgP5aKJwDsEik9fK9_bdxbF0WtH4ad5mRsGjKbQoLSS0U89PuGTbxHl_0WKqUVC6wrlPYhZ16Nsw80UoE5uKE_FAXDXB_OrHIA8I7SqYLuaQpW5uhe28vV7VdXG7gviFaiivLITY6hmxyvMqa7nzo8LgONCTVdsRqR7Z2pnzQ2dhKamzErBZCkSBadcjorbDtbU2ok_hf5_-N3iulpQlfSdakqTT9NlOvXXe3VjwRZz7KqdiWyDaY19RZ1h1kBV1RaWM4wJSy5fxqONQH4efCPGBrj=w1665-h936-s-no

minhdung1975

Cac Bac dung software nao de de doi audio track vay, hoi do minh hay dung Tkaraoke tool, bay gio bi down roi. Neu bac nao con thi cho minh xin duoc khong?
Cam on

vandien

Well-Known Member
Huỳnh Phi Tiễn trong 1 nhạc phẩm của Nhạc sỹ Trầm Tử Thiêng:

Cach Biet - Huynh Phi Tien 1080p 60f:

VANDIEN KARAOKE
☞ Fshare: https://www.fshare.vn/folder/LZW9BIBUY39P
https://4share.vn/member/cloud

vandien

Well-Known Member
Hoàng Oanh trong 1 nhạc phẩm của 2 Nhạc sỹ Nguyễn Hiền&Nhật Bằng:

Ve Day Anh - Hoang Oanh 1080p 60f:

VANDIEN KARAOKE
☞ Fshare: https://www.fshare.vn/folder/LZW9BIBUY39P
https://4share.vn/member/cloud

zuylinh

Well-Known Member
Cac Bac dung software nao de de doi audio track vay, hoi do minh hay dung Tkaraoke tool, bay gio bi down roi. Neu bac nao con thi cho minh xin duoc khong?
Cam on
Trong Folder này:
_Karaoke Audio Doi Kenh.zip

Bên trên