Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

vandien

Well-Known Member
Xem Như Ta Chưa Từng - Phương Phương Thảo.1080p.AC3.x264.mkv

AMWts8CPcrfWB38Vs4hL4qw0_oCowPkIB1-6AdwyOfhoLQIFgLXghqFj23bHnCfEMaL28haNSBPysEd57VxBQceXBfh51dhx6WsbbL1EQLmwPmUSRjmGdrUbbkpzp02LCAdF13PYz7jylcCY0YeGs_W0OaAxmQ=w1161-h653-no
Tôi rất thích giọng ca em này,rất đặc biệt!

Chỉnh sửa lần cuối:

vandien

Well-Known Member
Nguyễn Thành Viên trong 1 nhạc phẩm của Nhạc sỹ Tô Thanh Tùng:

Tien Biet - Nguyen Thanh Vien 1080p 60f:

VANDIEN KARAOKE
☞ Fshare: https://www.fshare.vn/folder/LZW9BIBUY39P

vandien

Well-Known Member
Như Hoa trong 1 nhạc phẩm của 2 Nhạc sỹ Song Ngọc&Hoài Linh:

Chieu Thuong Do Thi - Nhu Hoa 1080p 60f:

VANDIEN KARAOKE

Chỉnh sửa lần cuối:

caothudeche

Moderator
Tôi rất thích giọng ca em này,rất đặc biệt!
Giọng của em này thích hợp với thể loại acoustic có chất buồn. Lúc em nó ra album thấy nhiều cửa hàng audio mở nhạc khoe loa lắm.
Mình khá thích các bài em này hát, sưu tầm gần hết, nhưng không phải tất cả. Ví dụ như bài Quê nhà, em này hát không hợp, thiếu chất hát ru nên thua xa diva Hà Trần, Tùng Dương hay Ngọc Mai.

thaingochiep1999

Well-Known Member
Bác nào "tình nguyện" giúp em render karaoke bài này với ạ,thanks trước
Tiêu đề chỉ cần Tên bài hát với tác giả là đủ

vandien

Well-Known Member
Thanh Tuyền và Đặng Thế Luân trong 1 LK của 2 Nhạc sỹ Trần Thiện Thanh&Mạnh Phát:

LK Tam Su Nguoi Linh Tre.Vong Gac Dem Suong - Thanh Tuyen.Dang The Luan 1080p 60f:

VANDIEN KARAOKE

newave

Well-Known Member
Bác nào "tình nguyện" giúp em render karaoke bài này với ạ,thanks trước
Tiêu đề chỉ cần Tên bài hát với tác giả là đủ
Mới tập làm karaoke, :)

vandien

Well-Known Member
Thu Hường và Quang Lập trong 1 ca khúc của Nhạc sỹ Hùng Linh:

Chung Minh Dung Ngai GCDD - Thu Huong.Quang Lap 1080p 60f:

VANDIEN KARAOKE

vandien

Well-Known Member
Thu Hường và Quang Lập trong 1 ca khúc của Lâm Hoàng:

Chi Co Ban Be Thoi GCDD - Thu Huong.Quang Lap 1080p 60f:

VANDIEN KARAOKE

caothudeche

Moderator
Chữ chạy đẹp đó bạn, nhưng beat thì phần mềm phát video lại không phát hiện ra, mình đưa vào phần mềm edit thì mới thấy:D.
Một vấn đề nữa là nhìn dung lượng file mình sợ không dám tải. Xem qua media info thì thấy bitrate 32Mb/s gần bằng bitrate đề xuất của video 4K, và là bitrate của Bluray xịn. Các bác làm kok mà mình thấy file tầm 600MB/4 phút video là mình cũng rén tải luôn, nếu có tải về cũng convert hạ thấp xuống. Đơn giản vì đối với mình bitrate cao là dư thừa không cần thiết. Thứ nhất là nguồn video ban đầu vốn bitrate khá thấp, thứ 2 là phần text dù bitrate thấp cơ chế nén video rất tốt nên không sợ mờ. Bởi vậy với cá nhân mình chỉ để 7-8Mb/s cho video xuất 1080p, video có nguồn Bluray thì mình để lên 10-12Mb/s; video xuất ra 4K thì cũng chỉ để tối đa là 20Mb/s.
Diễn đàn mình có bác vandien là xuất ra ở mức 10-11Mb/s là mình thấy hợp lý, tải hàng của bác ý mình không phải lăn tăn.
Một yếu tố nữa khi xuất video dành cho ai chuyên sâu hơn là Level nén (Format profile), cái này thì không phải phần mềm nào cũng chỉnh được, nhưng nếu chỉnh được thì nên chỉnh. Chúng ta hiểu đơn giản level nén là độ phức tạp trong phân tích video khi nén, nó càng cao càng phức tạp. Điều này đồng nghĩa khi giải mã video cũng phức tạp tương tự, nên level càng cao càng đốt tài nguyên thiết bị nhiều. Ví dụ laptop của mình không sợ video 4K, mình vẫn xem video 4K bình thường, nhưng gặp video của bạn bitrate vừa cao lại có Level nén 5.1 nên 1 lúc là cà rựt ngay.
Bác văn diễn chọn profile là [email protected], của mình là [email protected].

Cuối cùng là mình gửi lại video có beat, đã hạ birate và hy vọng sắp tới bạn có thêm nhiều sản phẩm góp vui cùng cộng đồng.

caothudeche

Moderator
Đan Nguyên trong 1 nhạc phẩm Ngoại với lời Việt của Nhật Ngân:

Con Lai Noi Co Don - Dan Nguyen 1080p 60f:

VANDIEN KARAOKE
Ông Đan Nguyên này có vẻ thích phong cách làm MV ca nhạc võ thuật từ những năm 2000. Lớ ngớ có khi lại thành trào lưu MV sắp tới.

thaingochiep1999

Well-Known Member
nghiệp dư cũng là ok rồi bác newave. cứ tập dần rồi cấp độ sẽ lên dần thành chuyên nghiệp

thaingochiep1999

Well-Known Member
Chữ chạy đẹp đó bạn, nhưng beat thì phần mềm phát video lại không phát hiện ra, mình đưa vào phần mềm edit thì mới thấy:D.
Một vấn đề nữa là nhìn dung lượng file mình sợ không dám tải. Xem qua media info thì thấy bitrate 32Mb/s gần bằng bitrate đề xuất của video 4K, và là bitrate của Bluray xịn. Các bác làm kok mà mình thấy file tầm 600MB/4 phút video là mình cũng rén tải luôn, nếu có tải về cũng convert hạ thấp xuống. Đơn giản vì đối với mình bitrate cao là dư thừa không cần thiết. Thứ nhất là nguồn video ban đầu vốn bitrate khá thấp, thứ 2 là phần text dù bitrate thấp cơ chế nén video rất tốt nên không sợ mờ. Bởi vậy với cá nhân mình chỉ để 7-8Mb/s cho video xuất 1080p, video có nguồn Bluray thì mình để lên 10-12Mb/s; video xuất ra 4K thì cũng chỉ để tối đa là 20Mb/s.
Diễn đàn mình có bác vandien là xuất ra ở mức 10-11Mb/s là mình thấy hợp lý, tải hàng của bác ý mình không phải lăn tăn.
Một yếu tố nữa khi xuất video dành cho ai chuyên sâu hơn là Level nén (Format profile), cái này thì không phải phần mềm nào cũng chỉnh được, nhưng nếu chỉnh được thì nên chỉnh. Chúng ta hiểu đơn giản level nén là độ phức tạp trong phân tích video khi nén, nó càng cao càng phức tạp. Điều này đồng nghĩa khi giải mã video cũng phức tạp tương tự, nên level càng cao càng đốt tài nguyên thiết bị nhiều. Ví dụ laptop của mình không sợ video 4K, mình vẫn xem video 4K bình thường, nhưng gặp video của bạn bitrate vừa cao lại có Level nén 5.1 nên 1 lúc là cà rựt ngay.

Cuối cùng là mình gửi lại video có beat, đã hạ birate và hy vọng sắp tới bạn có thêm nhiều sản phẩm góp vui cùng cộng đồng.

để em thử tải hai bản này về test xem ntn. nếu ok e giữ lại cả 2
tác giả chính xác của ca khúc này là Nhạc sĩ NGUYỄN VĂN HIÊN nhé, chứ không phải Mai Trâm

Chỉnh sửa lần cuối:

vandien

Well-Known Member
Hoàng Hải trong 1 nhạc phẩm rất nổi tiếng của Nhạc sỹ Trúc Phương:

Hai Chuyen Tau Dem - Hoang Hai 1080p 60f:

VANDIEN KARAOKE

nhocvuiqua

Well-Known Member
Bac nao co Lk Sao Không Thấy Anh Về -Nén Hương Yêu- Nhu Quynh?
gửi bác

newave

Well-Known Member

Bạn có cách nào cho mình xin profile setting của bạn dc không ?

Bên trên