Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

lequynhan

Well-Known Member
Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Vậy là bác giàu rồi! Em mới có cái loa Tàu gọi là có remote thôi (giá tầm 600K - ông bạn thân bán lại cho chớ giá thật thì cao hơn nhiều) chấm hết! Đủ để nghe nhạc tạm và xem film :)>-
Thế bác mới biết vì sao em hay thích LK nghèo, chuyện tình nghèo, thân phận nghèo........... gì gì nữa :))

dolongbinh1122

Well-Known Member

Vậy là bác giàu rồi! Em mới có cái loa Tàu gọi là có remote thôi (giá tầm 600K - ông bạn thân bán lại cho chớ giá thật thì cao hơn nhiều) chấm hết! Đủ để nghe nhạc tạm và xem film :)>-
Thế bác mới biết vì sao em hay thích LK nghèo, chuyện tình nghèo, thân phận nghèo........... gì gì nữa :))

Bài này em làm rồi tý em úp lên cho còn chuyện loa thì bác mua cặp loa thái tầm 3 chai là hát banh nhà luôn + cập loa treble họng kèn nữa là lên nóc nhà luôn loa thái nó kêu dữ lắm bác đáp ứng đủ tần số hết nếu bác có giàn lược bác lấy giàn lượng lọc cho mic sẽ hay hơn nhiều

nhhh

Well-Known Member

42 bài karaoke nhạc sống trong một Folder nhé cho anh em nào thích nhạc thể loại này ạ em đang úp dần dần tý song rồi

hidden content may not be quoted

Tên File
KaraokeHD - Nhac Sống - Áo Mới Cà Mau - Am - 127.mp4
KaraokeHD - Nhạc Sống - Anh Là Tia Nắng Trong Em - Cm - 130.mp4
KaraokeHD - Nhạc Sống - Chút Kỷ Niệm Buồn - Cm - 111.mp4
KaraokeHD - Nhạc Sống - Chuyện Ba Mùa Mưa - Cm - 81.mp4
KaraokeHD - Nhạc Sống - Chuyện Tình Mộng Thương - Am - 138.mp4
KaraokeHD - Nhạc Sống - Cô Dâu Miền Tây - Am - 108.mp4
KaraokeHD - Nhạc Sống - Con Gái Miền Tây - Cm - 134.mp4
KaraokeHD - Nhạc Sống - Đừng Trách Anh Tội Nghiệp - Am - 142.mp4
KaraokeHD - Nhạc Sống - Hỏi Vợ Ngoại Thành - Am - 130.mp4
KaraokeHD - Nhạc Sống - Làm Dâu Xứ Lạ - Am - 85.mp4
KaraokeHD - Nhạc Sống - Lk Cầu Vồng Khuyết (Remix) & Nửa Vầng Trăng (Remix) & Về Quê (Remix) & Chạy Theo Cô Bé Yêu (Remix) & Thương Nhau Lý Tơ Hồng (Remix) & Mãi Mãi Một Tình Yêu (Remix) - Am - 80.mp4
KaraokeHD - Nhạc Sống - Lk Hình Bóng Quê Nhà & Tình Mẹ & Chút Kỉ Niệm Buồn & Giọt Lệ Đài Trang & Duyên Quê - Am - 125.mp4
KaraokeHD - Nhạc Sống - Sócsơbai Sóc Trăng (Organ Beat) - Am - 125.mp4
KaraokeHD - Nhạc Sống - Tình Nhớ Mau Quên - Am - 134.mp4
KaraokeHD - Nhạc Sống - Tình Thắm Duyên Quê - Dm - 135.mp4
KaraokeHD - Nhạc Sống - Tình Yêu Trên Dòng Sông Quan Họ - Abm - 108.mp4
KaraokeHD - Nhạc Sống - Tự Tình Lý Cây Bông (Organ Beat) - Am or Em - 125.mp4
KaraokeHD - Nhạc Sống - Vòng Tay Lỡ Làng - Bbm - 156.mp4
KaraokeHD - Nhạc Sống Remix - Cầu Vồng Khuyết (Remix) - Abm - 135.mp4
KaraokeHD - Nhạc Sống Remix - Còn Thương Rau Đắng Mọc Sau Hè (Remix) - Cm - 95.mp4
KaraokeHD - Nhạc Sống Remix - Duyên Số Cầm Ca (Remix) - Gm - 146.mp4
KaraokeHD - Nhạc Sống Remix - Hàn Mặc Tử (Remix) - Fm - 130.mp4
KaraokeHD - Nhạc Sống Remix - Lk Anh Khác Hay Em Khác (Remix) & Kiếp Tay Trắng (Remix) & Khóc Cho Tình Gian Dối (Remix) - Dm - 137.mp4
KaraokeHD - Nhạc Sống Remix - Lk Dĩ Vãng Cuộc Tình (Remix) & Năm Anh Em Trên Một Chiếc Xe Tăng (Remix) & Em Yêu Anh (Remix) & Ngôi Nhà Hoa Hồng (Remix) - Bm - 144.mp4
KaraokeHD - Nhạc Sống Remix - Lk Đợi Em Trong Mơ (Remix) & Nước Mắt Chảy Thành Sông (Remix) & Ngàn Lần Khắc Tên Em (Remix) - Bm - 106.mp4
KaraokeHD - Nhạc Sống Remix - Lk Mùa Xuân Ơi (Remix) & Ngày Tết Quê Em (Remix) & Tình Thắm Duyên Quê (Remix) & Tiếng Chày Trên Sóc Bombo (Remix) & Chim Trắng Mồ Côi (Remix) - Em - 136.mp4
KaraokeHD - Nhạc Sống Remix - Lk Nàng Kiều Lỡ Bước (Remix) - Gbm - 138.mp4
KaraokeHD - Nhạc Sống Remix - Mùa Xuân Ơi (Remix) - Am - 130.mp4
KaraokeHD - Nhạc Sống Remix - Ngôi Nhà Hoa Hồng (Remix) - Gbm - 144.mp4
KaraokeHD - Nhạc Sống Remix - Sao Em Nỡ Vội Lấy Chồng (Remix) - Gm - 125.mp4
KaraokeHD - Nhạc Sống Remix - Tiếng Chày Trên Sóc Bombo (Remix) - Bm - 135.mp4
KaraokeHD - Nhạc Sống Remix - Tình Thắm Duyên Quê (Remix) - Em - 136.mp4
KaraokeHD - Nhạc Sống Remix - Xin Đừng Trách Đa Đa (Remix) - Am - 135.mp4
KaraokeHD - Organ Beat - Cây Cầu Dừa (Nhạc Sống ĐáM CướI) - Em - 132.mp4
KaraokeHD - Organ Beat - Đường Về Hai Thôn (Nhạc Sống ĐáM CướI) - Dm - 126.mp4
KaraokeHD - Organ Beat - Duyên Hồng (Nhạc Sống Đám Cưới) - Gm - 140.mp4
KaraokeHD - Organ Beat - Giận Nhau Một Tuần (Nhạc Sống Đám Cưới) - Ebm - 152.mp4
KaraokeHD - Organ Beat - Trên Dòng Sông Nhỏ (Nhạc Sống ĐáM CướI) - Am - 135.mp4
KaraokeHD - Organ Beat - Trường Sơn Đông Trường Sơn Tây (Nhạc Sống Đám Cưới) - Cm - 112.mp4
KaraokeHD - Organ Remix - Lk Thương Nhau Lý Tơ Hồng & Khóc Cho Người Đi & Đợi Em Trong Mơ & Tình Yêu Của Tôi & Giọt Nước Mắt Đàn Ông & Cạm Bẫy Tình Yêu & Chợt Khóc & Nỗi Đau Xót Xa - Dm - 150.mp4
KaraokeHD - Organ Remix - Mấy Nhịp Cầu Tre - Dbm - 145.mp4
KaraokeHD - Organ Remix - Thương Nhau Lý Tơ Hồng - Em - 150.mp4
Lên hết chưa bác Bình? Thể loại này hợp ý quần chúng ham nhậu tê tê vô hát, rất phê vì nó nhịp nhàng dễ nuốt hơn nhạc ca sĩ hiii...Nhạc ca sĩ dành hát lúc tỉnh :D

lequynhan

Well-Known Member

Bài này em làm rồi tý em úp lên cho còn chuyện loa thì bác mua cặp loa thái tầm 3 chai là hát banh nhà luôn + cập loa treble họng kèn nữa là lên nóc nhà luôn loa thái nó kêu dữ lắm bác đáp ứng đủ tần số hết nếu bác có giàn lược bác lấy giàn lượng lọc cho mic sẽ hay hơn nhiều

Thôi! Em cảm ơn bác!
Em còn giành dụm mua HDD về chứa cái kho KAO đã, tiền đâu mua nhiều thứ thế để bà xã cho ra sân mà ngủ.
:-? mà ổ 6T RED sắp ra hàng rồi mới khổ chớ 8->

byebyeta

Member

Bác dolongbinh1122 khi nào rảnh bác úp cho em cái folder Lệ Quyên của bác với nhé :) nhìn bộ Lệ Quyên của bác mà ham quá :)

nhhh

Well-Known Member

Bác dolongbinh1122 khi nào rảnh bác úp cho em cái folder Lệ Quyên của bác với nhé :) nhìn bộ Lệ Quyên của bác mà ham quá :)
Bác nhắm lúc nào bác ấy phê phê rồi bác hãy xin, bác ấy up cho hii..

Bác nào có mấy bài sau cho em xin với :(
1) Và tôi cũng yêu em - Ngọc Lan
2) Tôi vẫn nhớ - Như Quỳnh or Thanh Tuyền or Quang Lê - Quỳnh Dung cũng được
3) Làm quen -Hùng Cường ft Mai Lệ Huyền

dolongbinh1122

Well-Known Member

Lên hết chưa bác Bình? Thể loại này hợp ý quần chúng ham nhậu tê tê vô hát, rất phê vì nó nhịp nhàng dễ nuốt hơn nhạc ca sĩ hiii...Nhạc ca sĩ dành hát lúc tỉnh :D

em có mấy 100 bài remix của đầu ariang không biết có bác nào thích không thích em úp cho nhé hình ảnh đẹp à nha

dolongbinh1122

Well-Known Member

Anh em nào có karaoke mấy bài này dạng VOB cho mình xin nha, thanks
1. Đan áo mùa xuân - Y Phụng.vob

2. Yêu một mình - Y Phụng.vob
Bài này đang ở HDD khác để up sau.

3. Phố đêm - Y Phụng.vob

4. Dấu chân kỷ niệm - Y Phụng.vob

5. Anh về với em - Y Phụng.vob

bác thích karaoke vob à em thì nhiều lắm mà để trong tủ rồi để em leech về một ít cho bác xem trước ạ

bienman

Active Member

@nhhh: Cảm ơn bạn nhiều.
Anh em vui lòng cho mình xin mấy bản trên dạng VOB gốc nha, chân thành biết ơn.

nhhh

Well-Known Member

Anh em vui lòng cho mình xin mấy bản trên dạng VOB gốc nha, chân thành biết ơn.
Oh thế mấy bản mkv của em chưa được ah bác? Không để ý bác cần Vob. Sorry bác. Mà bác lấy Vob làm gì? để ghi đĩa ah. Thế thì kéo cả đĩa về tách ra có lẽ hợp lý hơn chứ em thấy trên này mấy bác thường để MKV cho nhẹ HDD mà vẫn nét đẹp.

bienman

Active Member

Oh thế mấy bản mkv của em chưa được ah bác? Không để ý bác cần Vob. Sorry bác. Mà bác lấy Vob làm gì? để ghi đĩa ah. Thế thì kéo cả đĩa về tách ra có lẽ hợp lý hơn chứ em thấy trên này mấy bác thường để MKV cho nhẹ HDD mà vẫn nét đẹp.
Không, mình xử lý trong Sony Vegas, chứ chẳng burn ra đĩa làm gì bạn à!
Với sở thích của mình là lưu trữ VOB gốc rip từ DVD, mình cũng chỉ lưu chọn lọc khoảng mấy trăm bài ưng ý mà thôi.
Cảm ơn các bạn đã đọc tin và chia sẻ.

bienman

Active Member

em úp thúy đại nha bác mkv vob lộn xộn em sửa bài nào em úp bài đó nhé hi vọng có anh em thích

Các bạn đã vui lòng share mình đã thấy biết ơn rất nhiều rồi, nhưng vì mỗi người mỗi mục đích và sở thích khác nhau.
Các bạn nhiệt tình lắm, cảm ơn nha.

dolongbinh1122

Well-Known Member

Các bạn đã vui lòng share mình đã thấy biết ơn rất nhiều rồi, nhưng vì mỗi người mỗi mục đích và sở thích khác nhau.
Các bạn nhiệt tình lắm, cảm ơn nha.

thôi em bị nhầm xin lỗi bác nhé sĩn rồi \m/

Hà Thanh Xuân - Khúc Hát Ân Tình

asbanngay01

Well-Known Member

Bác Bình ơi , chợt nhìn vào danh sách các bài mà Lệ Quên hát em hơi giật mình vì thấy rằng ca sĩ này hát quá nhiều bài giọng thứ . Âm giai giọng thứ nghe vốn buồn hơn giọng trưởng . Có lẽ Lệ Quyên hát buồn rất hợp nên thường chọn ca khúc ở giọng thứ . Tuy nhiên xin bác sửa lại cho anh em 1 xíu xíu thôi để tránh việc sau này mọi người có thể bị báo tông nhầm làm nhạc công không hiểu và chơi sai thì khổ . Nếu 1 bài ở giọng thứ mà lỡ không vào giữa giọng nào để gọi tên đúng giọng đó thì ta phải gọi tên theo đúng nguyên tắc sau : Nếu bài giọng thứ thì ta lấy tên nốt nhạc dưới nó ví du pha thăng thứ F#m chứ không gọi là son giáng thứ . Ngược lại những bài giọng trưởng ta lấy tên nốt nhạc trên ví dụ Son giáng trưởng chứ không gọi là pha thăng trướng , nhạc công sẽ không hiểu được nếu không biết bài bác ạ ! Là em lo xa sợ mọi người dễ bị quê khi hát hỏng nên em mới nói vậy . Có gì không phải bác bỏ quá cho , và em luôn cảm phục tấm lòng chia sẻ của bác vơi anh em ! CÁM ƠN BÁC RẤT NHIỀU NHIỀU !

TKK

Well-Known Member

Thank bác ! Bác có rảnh làm lại bài Cây cầu dừa và Tình nhỏ mau quên - Ngọc Sơn đi Bác.

Chào bác , Cây cầu dừa thì em đang làm lại , còn Tình nhỏ mau quên thì e làm khá lâu rồi , k đẹp nhưng cho bác xem cái hình nè :))

Bên trên