Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

engsovinam

Moderator
Nghiên cứu cái này chắc cũng khá lâu. Trước đây em cũng mò mẫm, nhưng thiếu kiến thức nhạc lý nên bỏ luôn.
Chờ bác phối beat được, em order trước tiên.
Có thời gian rảnh thì mình lại nghiên cứu, làm từng chút chắc cũng được mà bác Tâm! Lúc đầu phối ít nhạc cụ thôi, chỉ cần Drum với cây Organ là dc, từ từ thêm vài món khác! Kkk.....

dhq

Well-Known Member
chời tiếc quá he, phải chi bác mà làm rớt, rủi em lượm được thì còn có nước mà tát. uổng quá thiệt tình luôn...
Sao mà rớt được, em bỏ nó trong ví mà, ko hiểu sao chiều vẫn copy được mà đến tối lăn quay ra chết :))
Có 1 cách đó bác . Có nhiều bác nhà mình lưu bài có đánh số ví dụ ...PBN 104 , ...PBN 106 , ... PBN 121, PBN 124 vv . Bác thích bài từ BPN nào thì các bác ấy giúp bác được mà . Em thì để lộn xộn , chung chung , nghĩa là không đánh dấu .

Cám ơn bác, em tải về cũng hay đổi lại tên vậy cho dễ tìm. chắc để coi lúc nào rảnh rảnh em dò lại từ tháng 4 tới giờ coi sao :)

anhbasaigon

Active Member
- Đúng rồi : giờ video chất lượng cao và số khung hình khác. bạn có thể up một số bài máy chạy ok - tôi sẽ chỉ cho bạn cách cover.
Cảm ơn tất cả các bác đã cho ý kiến. Em đã thử dùng video converter TRIAL version downloaded trên mạng để chuyển qua H264 và đã co video và audio. Tuy nhiên nó chỉ có một track VOCAL, không có track Karaoke. Xin các bác có thể cho em xin phần mềm để chuyển dạng và hướng dẫn làm 2 tracks.

kimtung

Well-Known Member
Cảm ơn tất cả các bác đã cho ý kiến. Em đã thử dùng video converter TRIAL version downloaded trên mạng để chuyển qua H264 và đã co video và audio. Tuy nhiên nó chỉ có một track VOCAL, không có track Karaoke. Xin các bác có thể cho em xin phần mềm để chuyển dạng và hướng dẫn làm 2 tracks.
Bác dùng mkv toolnix add 2 track từ video củ vô là được

thong_the

Well-Known Member

Em dùng divx converter chuyển sang H265, thì bác cứ dùng nó để chuyển lại H264 là xong, khoảng 5 phút 1 bài đủ các track :):):)

nguahoang15790

Well-Known Member
CÔ ẤY SẼ KHÔNG YÊU ANH NHƯ EM - THU MINH

Link tải phim
[HIDE][/HIDE]

lean8780

Active Member
Chỉnh sửa lần cuối:

TiTa0108

Well-Known Member
Phải có hốt gơn bác ấy mới thích
Các Bác định đi off ở đâu mà cần cả "Hót Gơn" thế ạ? Theo Em thì chả cần "Hót Gơn" đâu. 2 Bác Mod cứ điều tra kỹ, phát thiệp mời các Bác cánh tóc dài trong này cũng đủ "Hót" lắm rồi...

HD.3TB

Well-Known Member
Em dùng divx converter chuyển sang H265, thì bác cứ dùng nó để chuyển lại H264 là xong, khoảng 5 phút 1 bài đủ các track :):):)
Bác Thông ơi , cái Divx converter muốn chuyển từ H264 sang H265 setting thế nào để vẫn giữ được khung hình video 60fps bác . Em converter kiểu gì mà toàn bị hạ xuống 30fps

Bên trên