Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

truongphibao

Well-Known Member
tiếp nè bác bao:

NDBD 13_10 - Manh Quynh - Sao Em No Danh Quen.vob

https://www.fshare.vn/file/IOLPFSC4BV61

Nếu còn giờ, bác lên luôn disc 25 đi bác, tối em load về luôn cho tiện:) cảm ơn bác hi hi

Thạch Sùng

Well-Known Member
Gởi bác Zuylinh & bác nào cần phần số 1 cho những bản không có logo (từ DVD gốc).
Nhân tiện các bác giúp cho em chút ý kiến với nhé:
Theo các bác thì những bản này và những bản trước (có logo), thì các bác nhận xét như thế nào? Nếu chọn để lưu thì sẽ giữ bản nào ạ?
Em xin cám ơn các bác trước nhiều lắm :)

Link tải phim
[HIDE]Phần 1[/HIDE]

1. Liên Khúc Giáng Sinh - Nini,Vina,Hạ Vy,Lâm Nhật Tiến,Kenny Thái
2. Last Christmas - Kenny Thái
3. Liên Khúc Con Qùy Lạy Chúa (Phạm Duy),Lời Người Ngoại Đạo (Lê Dinh) - Tuấn Ngọc, Thùy Dương
4. Liên Khúc Mùa Đông Của Anh,Trên đỉnh mùa đông (Trần Thiện Thanh) ,Đêm đông (Nguyễn Văn Thương),Tình chết theo mùa đông (Lam Phương) - Duy Quang, Tuấn Ngọc, Trung Hành
5. Liên Khúc Ánh Sao Đêm - Nini, Vina, Hạ Vy, Quỳnh Hương
6. Feliz Navidad - Công Thành, Lynn
7. Bài Thánh Ca Buồn (Nguyễn Vũ) - Julie
8. Liên Khúc Đêm Thánh Vô Cùng - Hợp Ca

Chỉnh sửa lần cuối:

yeumaingannam

Well-Known Member
Bác Bảo và bác ymnn cho em hỏi chút. Ndbd có bao nhiêu disk karaoke và 2 bác có bao nhiêu số tất cả. Đặng em dọn dẹp hdd để chuẩn bị xin trọn bộ của 2 bác. Vì em rất thích phong cách hòa âm của ndbd.

em cũng hóng ké, người đẹp bình dương, em đâu dám chứa nhiều sợ nhà em mà biết, bả oánh chết toi luôn... hahahaha

truongphibao

Well-Known Member
Bác Bảo và bác ymnn cho em hỏi chút. Ndbd có bao nhiêu disk karaoke và 2 bác có bao nhiêu số tất cả. Đặng em dọn dẹp hdd để chuẩn bị xin trọn bộ của 2 bác. Vì em rất thích phong cách hòa âm của ndbd.
Em chỉ còn mấy file lẻ tẻ thôi, có ráp lại cũng không đủ 1 disc, sưu tầm thì cực khổ mà hdd chết rồi thì xem như công dã tràng:(
Theo em dò trên google, TK thì NĐBD bộ số, số lớn nhất là 49:), bộ gold số lớn nhất là 29:), bộ đặc biệt số lớn nhất là số 14, và 1 số riêng có chủ đề là Chiều xuân:)

zuylinh

Well-Known Member
Gởi bác Zuylinh & bác nào cần phần số 1 cho những bản không có logo (từ DVD gốc).
Theo các bác thì những bản này và những bản trước (có logo), thì các bác nhận xét như thế nào? Nếu chọn để lưu thì sẽ giữ bản nào ạ?

Link tải phim
[HIDE]Phần 1[/HIDE]

3. Liên Khúc Con Qùy Lạy Chúa (Phạm Duy),Lời Người Ngoại Đạo (Lê Dinh) - Tuấn Ngọc, Thùy Dương
4. Liên Khúc Mùa Đông Của Anh,Trên đỉnh mùa đông (Trần Thiện Thanh) ,Đêm đông (Nguyễn Văn Thương),Tình chết theo mùa đông (Lam Phương) - Duy Quang, Tuấn Ngọc, Trung Hành
Sorry, đang vô mê hồn trận oánh lộn với youtube, đang cho đệ tử đi thâu chiến lợi phẩm, computer không nhúc nhích, download gì được hết, khi nào xong sẽ download và trả lới. OK

Thanhnguyenvanltdn

Well-Known Member
Em chỉ còn mấy file lẻ tẻ thôi, có ráp lại cũng không đủ 1 disc, sưu tầm thì cực khổ mà hdd chết rồi thì xem như công dã tràng:(
Theo em dò trên google, TK thì NĐBD bộ số, số lớn nhất là 49:), bộ gold số lớn nhất là 29:), bộ đặc biệt số lớn nhất là số 14, và 1 số riêng có chủ đề là Chiều xuân:)
Em không sưu tầm theo đĩa bác bảo ơi. Em chỉ sưu tầm theo sở thích thôi. Thấy bác liệt kê ra thấy hoành tráng quá bác nhỉ ??

dolongbinh1122

Well-Known Member

Link tải phim
[HIDE]Phần 1[/HIDE]

Theo cảm nhận của em thì bản có logo asia này nghe hay hơn bác ơi, am thanh đồng dều nhau, theo cảm nhận của em nghe, không biết có đúng không, hoặc bác nào cảm nhận xem thế nào ạ, cái này là theo cảm nhận của em nhé, hoặc bác cao thủ nghe giúp xem ạ.......

vinaguy

Well-Known Member
Cám ơn bác rất nhiều....Hiện tôi cũng đang sử dụng Tkaraoke pro và chương trình sound effects... Nhưng phần mềm Reaper chưa tương thích với định dạng H265...nên khi chạy video này..phần âm thanh nó không qua sound effects mà đi thẳng từ sound card với volume 100% ra âm ly...
Hiệu mình đang phải khắc phục bằng cách cứ video H265 lại phải chuyển về H264 thì mới qua sound effects của Tkaroke được.
Khổ nỗi nhiều video dạng H265 ngày càng nhiều. Có lúc không phân biệt được để nó lẫn vô. Khi mở đến hàng xóm cũng giật mình tưởng vỡ loa...hiii. Trở tay không kịp vì không chỉnh phần volume ở máy được...hiii
Bác có kinh nhiệm, có cách nào khắc phục không...Mình đang định đổi sound card lấy cái Dac vì nó có núm chỉnh volume...
Tui cũng xài Tkaraoke giống bác và cũng từng rất khó chịu vì chức năng chỉnh volume tự động của Tkaraoke chưa hoàn hảo. Sau này tui dùng phần mềm Breakaway audio enhancer thì thấy khá hài lòng. Phần mềm này có 2 chức năng: Thứ nhất là nâng cấp âm thanh, thứ hai nữa là điều chỉnh cường độ âm thanh tự động theo ý muốn. Bác có thể tìm hiểu thêm về phần mềm này qua google và youtube. Nếu như bác dùng Windows 7 thì sẽ tìm thấy bản crack 1.3 trên Youtube. Từ Windows 8 trở đi thì chắc phai mua bản 1.4 ở website chính thức. Chúc bác thành công. Tui quên nói thêm là bác có thể dùng Breakaway audio enhancer chung với bất cứ phần mềm Karaoke hoặc media player nào.
Đúng như bác nói. Em đã thử với các file H265, Tkaraoke Pro vẫn có thể chơi tiếng được mà không chơi hình được. Lâu rồi em không vọc lại Tkaraoke nên chưa có kinh nghiệm với H265. Cách tốt nhất theo như bác Vadis nói là dùng Breakaway Audio Enhancer tương đối ổn, âm thanh hay hơn bình thường. Em đã test sáng giờ rồi. Breakaway version 1.3 vẫn dùng được trên Win8 và Win10 nhé các bác. Version 1.4 em cũng chưa tìm được crack. Tiện đây em đưa Breakaway 1.3 lên cho các bác luôn.
https://www.fshare.vn/file/IHMFYCI8BLRU
Hướng dẫn cài đặt có trong file tải về rồi. Chức năng của nó thì bác Vadis đã trình bày phía trên.
Sau khi cài xong nó được cái như thế này:

Các bác muốn chỉnh Volume thì cứ đè chuột vào chỗ màu XANH đó mà kéo. Em loay hoay với nó mất gần tiếng để tìm cách chỉnh Volume :D.
P/S: Nếu các bác vẫn tiếp tục muốn dùng Tkaraoke và điều chỉnh âm thanh với plug in của bên thứ 3 thì em sẽ viết hướng dẫn nhưng dùng thì có tí tẹo mà phải cài cả bộ plug in nặng tới cả 1,5Gb thì cũng không đáng lắm. Chỉ đáng cho các bác hay chỉnh sửa âm thanh thôi vì cái plug in này dùng chung cho tất cả các chương trình chỉnh sửa âm thanh trong máy vi tính.
Cách 2cho các bác không muốn dùng Phần mềm mà vẫn cân bằng được âm lượng giữa các bài hát bằng nhau. Sử dụng ngay chức năng có trong window nhé.
1. Các bác Nhắp chuột phải vào cái Loa ở thanh Taskbar và Open Volume Mixer.
Ra được cái như hình:

2. các bác vào tiếp Properties và làm theo hình dưới:

Chúc các bác thành công.

Bên trên