Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

dhq

Well-Known Member
Đan nguyên hết hot từ lúc sang PBN rồi, khi còn ở Asia được trúc hồ chăm chút lăng xê ưu ái cho những bản phối quá tuyệt, còn lại giọng ca thì cũng chỉ ngang ngang mấy chàng kẹo kéo dưới miền tây thôi mà. Ngân nga luyến láy cũng chả có gì điêu luyện.
Từ hồi sang PBN em cũng ít nghe Đan hát hơn, ko như hồi ở Asia. Còn thêm một người nữa là Hoài Lâm, mấy bản phối nhạc vàng đưa Hoài Lâm hát nghe nó như kiểu nhạc nhẹ trẻ chứ ko mang âm hưởng quê hương giống như mấy bài của Mai Thiên Vân hay Như Quỳnh, dù là toàn bài hay mà ko nghe nổi.

nhhh

Well-Known Member
Từ hồi sang PBN em cũng ít nghe Đan hát hơn, ko như hồi ở Asia. Còn thêm một người nữa là Hoài Lâm, mấy bản phối nhạc vàng đưa Hoài Lâm hát nghe nó như kiểu nhạc nhẹ trẻ chứ ko mang âm hưởng quê hương giống như mấy bài của Mai Thiên Vân hay Như Quỳnh, dù là toàn bài hay mà ko nghe nổi.
Nó cố tình tạo một cái gì đó mới mới nên vậy, một dạng Remake

nhhh

Well-Known Member
Tiếp 1 bài sửa,các Ông Nhạc Sỹ hay dành sự ưu ái cho các Bà Mẹ,nên ít có bài viết về Cha (vụ này gọi là bất bình đẳng giới) mời các Bác nghe 1 bài về Cha với giọng ca "truyền nhiễm" của Thiên Quang:
Lời Cha Dạy - Thiên Quang 1080p:
[hide]https://www.fshare.vn/file/ZH9JL6QZFUS4[/hide]
Thiên quang có tay nghề về mix nhạc, hắn là kỹ thuật chính và là chủ của phòng thu Võ Hoàng.

vuhoanggiang

Active Member
qua PBN thì đường về VN biểu diễn rất rộng...còn ở bên ASIA thì thôi khỏi bàn luôn :D

changngot

Well-Known Member
Em cũng như bác chả thần tượng ông nội bà ngoại nào cả. :D :D :D, ông nào có karaoke thì cho lên thớt hết, vậy thôi.
Hi, e thấy Bác Đan qua thuý nga là giải thoát tù túng đấy ạ, âm nhạc asia chính trị và gò bó ca sỹ quá, qua thuý nga như được tưới sức sống, âm nhạc mới mẽ hiện đại nhưng vẫn giữ hòa âm tinh tế sang trọng. Điển Hình 2 bài hoà âm cực hay , view củng cực khủng trên youtube : Lại nhớ người yêu, xa người mình yêu. Và e đang đợi beat Bạc trắng lửa hồng đây ạ, k ngờ Bác Đan vừa qua thuý nga, bác quang lê, mạnh quỳnh, trường vũ , thế sơn, duy truờng bị loại ra luôn, nên bên đó hình như dư nữ, thiếu nam trữ tình. Mấy cuốn sau toàn thấy song ca nữ vì ca sĩ nữ nhiều quạ. 123 củng vậy

nhhh

Well-Known Member
Hi, e thấy Bác Đan qua thuý nga là giải thoát tù túng đấy ạ, âm nhạc asia chính trị và gò bó ca sỹ quá, qua thuý nga như được tưới sức sống, âm nhạc mới mẽ hiện đại nhưng vẫn giữ hòa âm tinh tế sang trọng. Điển Hình 2 bài hoà âm cực hay , view củng cực khủng trên youtube : Lại nhớ người yêu, xa người mình yêu. Và e đang đợi beat Bạc trắng lửa hồng đây ạ, k ngờ Bác Đan vừa qua thuý nga, bác quang lê, mạnh quỳnh, trường vũ bị loại ra luôn, nên bên đó hình như dư nữ, thiếu nam trữ tình. Mấy cuốn sau toàn thấy song ca nữ vì ca sĩ nữ nhiều quạ. 123 củng vậy
Bác đang đặt phối beat "Bạc trắng lửa hồng" ah?

hongson2828

Well-Known Member
Cái này thì đơn giản thôi ạ. Bác tải phần mềm KMP về, muốn nghe track nào Bác chỉ chọn 1 lần nó mặc định luôn. Hết!!!
tiện đây bác cho em hỏi hoặc các bác khác cũng được.vấn đề là em có 1 bản kmp phiên bản cũ nghe music hoặc beat karaoke rất ưng ý, em cũng nghe nhiều loại các phần mềm khác rồi nhưng lại phải quay lại bản này ,nhưng bây giờ toàn h265 nên nghe thì được chứ hát karaoke thì chữ chạy trước beat lả lướt theo sau ,cập nhật phiên bản mới thì âm thanh lại không như ý ,có cách nào cập nhật mà giữ nguyên được phần âm thanh không các bác ,thanks các bác trước

TiTa0108

Well-Known Member
tiện đây bác cho em hỏi hoặc các bác khác cũng được.vấn đề là em có 1 bản kmp phiên bản cũ nghe music hoặc beat karaoke rất ưng ý, em cũng nghe nhiều loại các phần mềm khác rồi nhưng lại phải quay lại bản này ,nhưng bây giờ toàn h265 nên nghe thì được chứ hát karaoke thì chữ chạy trước beat lả lướt theo sau ,cập nhật phiên bản mới thì âm thanh lại không như ý ,có cách nào cập nhật mà giữ nguyên được phần âm thanh không các bác ,thanks các bác trước
- Bác download bộ codec đầy đủ về cài thêm vào là xong ạ!
- Còn 1 nguyên nhân nữa (ít xảy ra) đó là Ram yếu và Card Hình của máy thời xưa, thì bó tay luôn... (vì ngày xưa nó chưa thiết kế hình ảnh như bây giờ). Thì cũng xảy ra trường hợp như Bác nói.

changngot

Well-Known Member
Bác đang đặt phối beat "Bạc trắng lửa hồng" ah?
ý e là sẽ có sớm, vì đan nguyên ra bài nào thì lượng fan hùng hậu cũng phối beat hát lại thôi, bác để ý đi, như quỳnh với đan nguyên ra bài nào là sẽ có beat bài đó sớm nhất. view họ khủng hơn ca sỹ trử tình khác,

dhq

Well-Known Member
Hi, e thấy Bác Đan qua thuý nga là giải thoát tù túng đấy ạ, âm nhạc asia chính trị và gò bó ca sỹ quá, qua thuý nga như được tưới sức sống, âm nhạc mới mẽ hiện đại nhưng vẫn giữ hòa âm tinh tế sang trọng. Điển Hình 2 bài hoà âm cực hay , view củng cực khủng trên youtube : Lại nhớ người yêu, xa người mình yêu. Và e đang đợi beat Bạc trắng lửa hồng đây ạ, k ngờ Bác Đan vừa qua thuý nga, bác quang lê, mạnh quỳnh, trường vũ , thế sơn, duy truờng bị loại ra luôn, nên bên đó hình như dư nữ, thiếu nam trữ tình. Mấy cuốn sau toàn thấy song ca nữ vì ca sĩ nữ nhiều quạ. 123 củng vậy
Mạnh Quỳnh , Trường Vũ , Duy Trường và Quang Lê out trước rồi bác nên mới có thêm Đan Nguyên. Nếu bác theo dõi hẳn còn nhớ những số trước đó, đâu còn những người này đâu. Chỉ là thi thoảng mời lại một vài số thôi.
Dàn nữ thì đúng là hơi nhiều thật. Tuy nhiên mấy người mới vẫn chưa thật sự nổi bật . Trong số nữ hát nhạc trữ tình mới em chưa thấy có ai bật hẳn lên. Còn nhạc trẻ ca sĩ mới hát, em nghe mỗi Hoàng Mỹ An dù là trên fb cô này bị kêu ca khá nhiều.

nhhh

Well-Known Member
ý e là sẽ có sớm, vì đan nguyên ra bài nào thì lượng fan hùng hậu cũng phối beat hát lại thôi, bác để ý đi, như quỳnh với đan nguyên ra bài nào là sẽ có beat bài đó sớm nhất. view họ khủng hơn ca sỹ trử tình khác,
Em tưởng bác định phối thì em đỡ tốn một chút :D :D

TiTa0108

Well-Known Member
Đan nguyên hết hot từ lúc sang PBN rồi, khi còn ở Asia được trúc hồ chăm chút lăng xê ưu ái cho những bản phối quá tuyệt, còn lại giọng ca thì cũng chỉ ngang ngang mấy chàng kẹo kéo dưới miền tây thôi mà. Ngân nga luyến láy cũng chả có gì điêu luyện.
Đau bụng, ngày xưa Em chưa thuốc lá, thuốc lào, giọng còn khỏe, Thúy Nga mấy lần mời thu cho họ, cơ mà vì Em già quá rồi nên nó bảo: - Thôi, Anh chịu khó về HDvietnam hát cùng với mấy Bác, sân khấu bọn Em phải để cho ca sĩ trẻ biểu diễn mới bán được vé. Anh già quá rồi, sợ khán giả không thích ngắm... KAKAKAKAKA!

Bên trên