Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

nhhh

Well-Known Member
Beat vào chậm hơn music 1,26 giây :):):)
và nếu được thì swap beat để cho trùng L/R với music
Bác Thông, khi bác đảo phase những bài Làng Văn bác gom lại đảo một loạt nguyên mkv hay phải tách từng audio ra xử lý từng track rồi mux ngược trở lại?
Ở chỗ này thì chọn vào chỗ nào bác?

Duyenvo

Active Member
Dạ cảm ơn Anh nhưng em cần bản bên trung tâm khác không phải Thúy Nga ạ, nhờ mấy Anh nào có cho e xin

hai_456ct

Well-Known Member
Làm lại bài hát rất dễ thương này tặng "Vợ Yêu" quê Bến Tre mà mệt thiệt,dài gần 8',render thì máy "cùi bắp" của mình mất 50',đổi Actor thì Set cũng chóng mặt luôn!
Phải Lòng Con Gái Bến Tre - Khưu Huy Vũ ft Dương Hồng Loan 1080p:
[hide]https://www.fshare.vn/file/LRP2VXT1ENRL[/hide]
Địa danh"Cù Lao Ốc"trong bài này mình kg sure lắm,nhưng làm theo ca sỹ,có Bác nào quê Bến Tre biết thì chỉ dùm,xin cám ơn!
Cù lao Ốc là một cù lao (cồn) ở Chợ Lách (Bến Tre ) nổi tiếng với con ốc gạo đặc biệt ngon và béo,ở đây có một hợp tác xã khai thác loại ốc này và chỉ cho phép khai thác một số tháng trong năm.Khi nào có dịp các bạn đến ăn thử,ốc chấm mắm sả ớt ăn một lần sẽ nhớ hoài.Mình ở Cần Thơ từng đến đó một lần,đến bây giờ vẫn còn thèm!!!

Robert Quang

Well-Known Member

thong_the

Well-Known Member
Bác Thông, khi bác đảo phase những bài Làng Văn bác gom lại đảo một loạt nguyên mkv hay phải tách từng audio ra xử lý từng track rồi mux ngược trở lại?
Ở chỗ này thì chọn vào chỗ nào bác?

Em làm từng bài bác ơi vì có bài nó còn bị lớn nhỏ 2 kênh và lệch tempo nữa
ivert left hay right tùy ý bác :):):)

nhhh

Well-Known Member
Em làm từng bài bác ơi vì có bài nó còn bị lớn nhỏ 2 kênh và lệch tempo nữa
ivert left hay right tùy ý bác :):):)
Làm sao để chỉnh cho đồng đều giữa 2 kênh bác nhỉ. Em kéo đều 2 kênh có khi nó ra mono?

Hay là phải tạo layer riêng cho từng kênh, kéo gain lên sau đó mới mix lại?

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
Box ver 7.0 thì em đặt tên folder gốc là KaraokeAndroid, sao khi app tạo list thì bị out như hình dưới:

Em chuyển qua box ver5.1.1 và tạo tên ổ cứng là KaraokeAndroid thì okay, nhưng app chạy bị lỗi như hình dưới (chỉ play được 1 số bài, như em đã mô tả ở trên):

Vấn đề là có phải là em đặt tên cho ổ cứng nên bị hay không?? Nếu em đặt tên cho ổ là KaraokeAndroid thì app scan và thấy list nhưng không play được toàn bộ.
Nếu em đặt tên ổ là 6TKOK hay khác nữa (lý do em muốn khỏi lộn ổ). Sau đó tạo folder gốc tên KaraokeAndroid thì app chạy tạo dữ liệu rồi out như hình 1 :(

Vì vậy em không biết được lỗi do đâu bác ạ :(
Chào bác Thạch Sùng, em cũng dùng phần mềm smart này, em trả lời trường hợp "đã có lỗi xảy ra, chuyển qua bài kế tiếp" tức là khi 1 bài đang hoạt động hoặc vừa hết, bộ nhớ máy chuyển sang bài kế tiếp theo lệnh phần mềm thì xảy ra lỗi như trên, lỗi này là do bác lấy ở trên đây 1 số bài hoặc là H265 hoặc là định dạng video bị lỗi, trước khi bỏ vào foldel karaoke bác nên dùng máy tính có cài phần mềm VLC media player, nếu phần mềm VLC media player chạy được có video thì khi vào smart sẽ đọc được cả hình lẫn tiếng, bằng cách bác phải convert video riêng, tách beat, music ra riêng sau đó gom lại, rất mất thời gian nhưng mà " làm cho mình cơ mà bác" nên đành phải vậy, chúc bác thành công, bác có thể dùng phần mềm Xilisoft Video Converter Ultimate lấy trên mạng hoặc trang trực tuyến để convert video http://convert-video-online.com/vi/, chúc bác thành công

vandien

Well-Known Member
Cù lao Ốc là một cù lao (cồn) ở Chợ Lách (Bến Tre ) nổi tiếng với con ốc gạo đặc biệt ngon và béo,ở đây có một hợp tác xã khai thác loại ốc này và chỉ cho phép khai thác một số tháng trong năm.Khi nào có dịp các bạn đến ăn thử,ốc chấm mắm sả ớt ăn một lần sẽ nhớ hoài.Mình ở Cần Thơ từng đến đó một lần,đến bây giờ vẫn còn thèm!!!
Cám ơn Bác,tại mình nghe Tố My ca "Cù Lao Ống"nên mình kg chắc,hỏi Em Google nó cũng chịu thua!Kỳ này có dịp về quê BX phải tạt qua thưởng thức mới được!

thong_the

Well-Known Member
Làm sao để chỉnh cho đồng đều giữa 2 kênh bác nhỉ. Em kéo đều 2 kênh có khi nó ra mono?

Hay là phải tạo layer riêng cho từng kênh, kéo gain lên sau đó mới mix lại?

Em ít khi dùng auto gain volume :D
Không cần tạo layer đâu, bác vào thẻ Edit - enable channels nó cho tắt hay mở channel L/R, bác chỉ enable channel muốn chỉnh âm lượng rồi chỉnh thôi :):):)

nhhh

Well-Known Member
Chào bác Thạch Sùng, em cũng dùng phần mềm smart này, em trả lời trường hợp "đã có lỗi xảy ra, chuyển qua bài kế tiếp" tức là khi 1 bài đang hoạt động hoặc vừa hết, bộ nhớ máy chuyển sang bài kế tiếp theo lệnh phần mềm thì xảy ra lỗi như trên, lỗi này là do bác lấy ở trên đây 1 số bài hoặc là H265 hoặc là định dạng video bị lỗi, trước khi bỏ vào foldel karaoke bác nên dùng máy tính có cài phần mềm VLC media player, nếu phần mềm VLC media player chạy được có video thì khi vào smart sẽ đọc được cả hình lẫn tiếng, bằng cách bác phải convert video riêng, tách beat, music ra riêng sau đó gom lại, rất mất thời gian nhưng mà " làm cho mình cơ mà bác" nên đành phải vậy, chúc bác thành công, bác có thể dùng phần mềm Xilisoft Video Converter Ultimate lấy trên mạng hoặc trang trực tuyến để convert video http://convert-video-online.com/vi/, chúc bác thành công
Nếu gặp bài H265 không sử dụng được hãy cho mình list hoặc folder những bài đó mình đưa về H264 dùm các bác với 100% chất lượng (dung lượng tăng lên 10-20%) và 100% audio quality

binhbe36

Active Member
Các bác cho em xin mấy bài Full HD 1080 ạ:
Liên Khúc Đón Xuân - Đan Nguyên, Băng Tâm, Hoàng Thục Linh
Nhớ Người Yêu - Đan Nguyên, Hoàng Thục Linh
Sầu Tím Thiệp Hồng - Hoàng Thục Linh, Đan Nguyên

truongphibao

Well-Known Member
You don't know what I mean!Bác và nhà Bác,ai mới thực sự là người có lợi?!Nôm na là Ông Ăn nhưng Ai Khen?!
Em không hiểu tiếng Anh, em chỉ biết tiếng U thôi. Còn từ "lợi" của bác có nhiều cách diễn nghĩa như "lợi lộc, lợi gan, lợi thân, vụ lợi, có lợi..." không biết chữ "lợi" của bác bao hàm nghĩa nào? Và là nghĩa đen hay nghĩa bóng? Ông ăn nếu ngon thì ông khen, còn nếu em có lỡ nấu dở, ông cũng phải ráng mà khen, để còn có người nấu tiếp cho ăn, phải vậy không bác:p

Bên trên