Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

donhantv

Well-Known Member
Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Bác nào có bài Hận Tình - Tuấn Vũ & Thanh Tuyền cho mình xin . Thank Các Bác!

taicoi87

Member

co ai bai .van yeu tung phut giay dance cao thai son .hoac bai thuong cua cao thai son va huong tram cho em xin voi nao

taicoi87

Member

em dang can bai .chi can em vui de anh duoc vui - ung dai ve .ai co post cho em xin ah

kechinhphuc

Well-Known Member

Bác thông đúng là cao thủ võ lâm, tại hạ bái phục
Trời, bác Thông mà bác dám giỡn mặt (*^O^*)

Bác cứ nói đùa, tôi kính nể bác thông thì nói thật nhưng lâu lâu hài hài một tí cho vui thôi, bác thông cũng thông cảm mà=D>

tamyeutham

Well-Known Member

Bác cứ nói đùa, tôi kính nể bác thông thì nói thật nhưng lâu lâu hài hài một tí cho vui thôi, bác thông cũng thông cảm mà=D>

Có thời gian rãnh mấy bác, em chúng ta giao lưu cafe đi, nói chuyện miệt mài chứ có ai biết mặt nhau đâu. Xin xỏ miết mà chưa trả lại gì, thấy cũng hơi ngại he...hê...

lequynhan

Well-Known Member

Em có một số bài karaoke có hình không lời (Ví dụ như trong này có
Playback.vn | Karaoke HD – Beat Playback Free)
bây giờ em muốn ghép thêm một bài có lời nữa, có bác chuyên gia nào chỉ em làm với.Thank

Em hay dùng mkvtoolnix-amd64-7.0.x-setup cho ghép và tách kênh nhạc, beat.
Bác down bản mới nhất về rồi cài ra.
Bước tiếp theo ở cái biểu tượng mkvmerge GUI (Kiểu các electron quay quanh hạt nhân ấy). Bác chỉ việc gắp bài ấy (thường playback có mỗi 2 kênh là Video + beat) vào + gắp tiếp bài hát có lời chuẩn (Music)
Còn về thứ tự thì thường em cho kênh Video đứng đầu (tất nhiên) -> kênh nhạc -> kênh beat :D

kechinhphuc

Well-Known Member

Có thời gian rãnh mấy bác, em chúng ta giao lưu cafe đi, nói chuyện miệt mài chứ có ai biết mặt nhau đâu. Xin xỏ miết mà chưa trả lại gì, thấy cũng hơi ngại he...hê...

Còn em thì thích đi nhậu, ngồi tám nó vui hơn he he

kechinhphuc

Well-Known Member

Em hay dùng mkvtoolnix-amd64-7.0.x-setup cho ghép và tách kênh nhạc, beat.
Bác down bản mới nhất về rồi cài ra.
Bước tiếp theo ở cái biểu tượng mkvmerge GUI (Kiểu các electron quay quanh hạt nhân ấy). Bác chỉ việc gắp bài ấy (thường playback có mỗi kênh beat) vào + gắp tiếp bài hát có lời chuẩn (Music)
Còn về thứ tự thì thường em cho kênh Video đứng đầu (tất nhiên) -> kênh nhạc -> kênh beat
--------------

Cảm ơn bác nhân nhé, để em vọc thử .Thacnk

tamyeutham

Well-Known Member

Bác Nhân biết đường link nào hướng dẫn chạy chữ Karaoke chi tiết toàn tập không gửi cho em với. Đó giờ chưa biết dùng cái này, nếu có cho em mò thử . Thanks bác

lequynhan

Well-Known Member

Ừ em quên mất bác có biết làm bên premier không

Không bác ơi!
Dựng video text thì bên Sony Vegas Pro là được mà dễ + nhẹ cái kia nặng lắm!
Còn khi render và hiệu ứng thì em dùng Adobe After Effect.

Bác Nhân biết đường link nào hướng dẫn chạy chữ Karaoke chi tiết toàn tập không gửi cho em với. Đó giờ chưa biết dùng cái này, nếu có cho em mò thử . Thanks bác

Bác kieukha đã lập ra 1 Topic riêng rồi mà bác ơi! http://www.hdvietnam.com/diendan/19...g-thu/862401-huong-dan-lam-video-karaoke.html

Còn em sử dụng cách chạy thủ công bằng file photoshop trên sony vegas. Cách này bác không nên tham khảo vì nó đốt thời gian mà bác sẽ cảm giác làm 1 bài xong thì các bác khác đã được 20 30 bài! :D

kechinhphuc

Well-Known Member

Không bác ơi!
Dựng video text thì bên Sony Vegas Pro là được mà dễ + nhẹ cái kia nặng lắm!
Còn khi render và hiệu ứng thì em dùng Adobe After Effect.

Thank bác rất nhiều, do ngồi rãnh phá chơi, lâu lâu mình có sản phẩm mới tự mình làm chia sẻ với anh em cũng thấy vui hơn

Bên trên