Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

nguahoang15790

Well-Known Member
Bác nào có bài: Ba kể con nghe - Nguyễn Hải Phong với bài Đêm tâm sự - Lệ Quyên, Thái Châu (3 track song phi với Lệ Quyên ý ạ) thì cho em xin

Donnie Yen

Active Member
Các anh chị vui lòng cho em xin bài
Em đã quên một dòng sông _ Lâm Nhật Tiến . VOB
Em cảm ơn nhìu.

vuboy007

Active Member
TinhYeuCachTro - DanNguyen.JPG
Hi.. bạn HaiDang bài Tình Yêu Cách Trở - Đan Nguyên của mình hơi bị răng cưa hen :)

changngot

Well-Known Member

yeumaingannam

Well-Known Member
Clip em cắt từ DVD xin được trên mạng đó bác. Không riêng gì bài này, các bài khác cùng dvd cũng bị vậy. Em có thấy rồi nhưng không tìm được bản khác nên dùng luôn bác ah.

bác haidanghf cho phép em khử cái răng đó được không (giử nguyên tác phẩm gốc của bác làm chỉ nhổ răng thôi)? nếu được thì em làm thử coi có được thì em up lên phụ bác...

haidanghf

Well-Known Member
bác haidanghf cho phép em khử cái răng đó được không (giử nguyên tác phẩm gốc của bác làm chỉ nhổ răng thôi)? nếu được thì em làm thử coi có được thì em up lên phụ bác...

Bác cứ tự nhiên muốn nhổ gì cũng được :):)
Mà đừng nhổ răng em. Già rồi còn có mấy cái để nhai thôi bác. :):)

asbanngay01

Well-Known Member
Em quyết định sẽ sửa lại âm thanh của các bài hát anh em Ngọc Sơn & Ngọc Hải (thời những năm 90) vì một lỗi do vô tình hay hữu ý của kỹ thuật phòng thu là : Âm thanh bị sai pha 180 độ giữa 2 vế (L&R) làm cho tiếng trống & guitar bass lỏng lẻo như nghe loa surround . Nghe như vậy rất là ảo , loãng và ồn . Tiếng hát thì không chắc , có cảm giác lúc to lúc nhỏ & có gì đó không ổn . Nếu bác nào không tin thử bật sang chế độ mono hoặc nếu không có nút mono trên giàn máy thì để 2 loa (L&R) sát vô nhau sẽ biết liền . Sai pha 180 độ có nghĩa là khi loa trái đang đẩy ra thì loa phải lại hút vào lấy mất áp lực của nhau làm nhụt mất năng lượng của chúng .
Ở đây em chỉ sửa lại pha 2 vế cho nó đồng pha thôi chứ không hề tăng giảm cái gì cả .
Mời các bác trải nghiệm và xin cho em ý kiến !
Những Bước Chân Âm Thầm - Ngọc Hải :

https://www.fshare.vn/file/IVM94J4PVZ38

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên