Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

Chino91709

Well-Known Member
Chino có rewind bài Rong Rêu - Tuấn Ngọc không cho mình xin, cách phối Tuấn Ngọc ca nghe hay và dể hát hơn. Cám ơn Chino.!
cám ơn bác dochua đã gửi cho bài Rong Rêu - Tuấn Ngọc
Rewind:
Tuan Ngoc - Rong Reu
https://www.fshare.vn/file/887Z39OFTITE
em lấy video TT Vân Sơn cho background, có chỗ không khớp nhưng em nghĩ không đến nỗi tệ lắm. Chúc cả nhả cuối tuần vui vẻ
Tuan Ngoc - Co Nhung Niem Rieng
https://www.fshare.vn/file/Y5HPVXU62ENR

Chỉnh sửa lần cuối:

asbanngay01

Well-Known Member
Xin hỏi mình có Beat bài Giấc mơ mùa thu -Quang Dũng,nhưng khi tạo bài karaoke thì giọng mình hát mấy nốt cao không nổi,phần mềm hát karaoke như Karafun Player cho phép tăng hoặc hạ tone khi hát ,nhưng khi giảm 2 tone thì âm thanh bị méo liền.Không biết bác Thông Thế dùng phần mềm nào để hạ được khoảng hơn hai tone mà âm thanh vẫn hay? Mình có thể gởi beat cho bác ấy chỉnh được không?
Xin cám ơn.
Sao bác hạ tone nhiều thế. Giọng Quang Dũng không cao , bác hạ hơn 2 tone thì thành luôn giọng nữ phải không bác ?

asbanngay01

Well-Known Member

Phút giây lỡ lầm
Tình đến vội và ra đi cũng vội
Lời thứ tha em không thể nói
với người
trót lọc lừa gian dối yêu thương

Mộng vỡ nát như gương
Tình bất chấp cho lòng thêm nông nổi
Yêu thật nhiều để rồi người phản bội
Có cuộc tình vừa
chết cuối đường môi.

(Thơ - Trường Phi Bảo)

Lỡ Lầm
Ca Sĩ: Lưu Vân - Nguyên Khương

https://www.fshare.vn/file/TON2XDP5D48G
Em nảy ra ý tưởng là sẽ render thêm những lời thơ của bác bảo vào đoạn intro và nhờ bác đọc diễn cảm cho thật sâu lắng nếu có thể ? Hoặc ai thích đọc thì đọc diễn cảm . Điều này sẽ giống như một lời dẫn tốt nhất cho bài hát sẽ thể hiện ...

truongphibao

Well-Known Member
Cám ơn bác rất nhiều
Hai bài đầu cả 2 kênh là Music, không có Beat ạ.
Lâu lắm rồi mới thấy bác @nhannguyen176 quay trở lại. Cứ tưởng bác nghỉ sinh hoạt karaoke rồi chứ.
Em được biết theo list thì từ bài 22 - Cô gái núi Lê đến hết bài 31 - Hao Hoa thì 2 kênh đều là music, lỗi này do trung tâm MTV làm ẩu thôi, chứ dvd gốc của Tây Đô 03 thì nhạc và beat đầy đủ hi hi, trường hợp này em gặp hoài cũng giống như trường hợp DVD Tân cổ - Tiền và lá cũng có 2 bài cuối của Lệ Thủy là không có nhạc Beat.

Trau Dien

Well-Known Member
Cám ơn Bác nhiều lắm nhưng Bác TrauDien ơi Nhạc của mấy bản này lớn tiếng quá....vặn hết cả volum và tiếng vẫn to lắm...Hát xong bài này sang bài khác thì lại vặn chỉnh hết cả volum lại...làm thế nào để tiếng nhạc nhỏ đi hả Bác...Bác chỉ giùm em với

Thông thường thì tớ cắt chỉnh âm thanh bằng Premiere và xuất ra file AAC
còn nếu không dùng Premiere thì tớ dùng Xmedia.

truongphibao

Well-Known Member
Em nảy ra ý tưởng là sẽ render thêm những lời thơ của bác bảo vào đoạn intro và nhờ bác đọc diễn cảm cho thật sâu lắng nếu có thể ? Hoặc ai thích đọc thì đọc diễn cảm . Điều này sẽ giống như một lời dẫn tốt nhất cho bài hát sẽ thể hiện ...
Ý tưởng này rất hay đó bác, nhưng mà em không có giọng đọc hay và tốt, lưỡi em phát âm có vấn đề, thường thì chẳng ai là hoàn hảo, ông trời cho họ năng khiếu này, thì lại trừ đi khả năng khác, và em thì cũng không ngoại lệ :(

truongphibao

Well-Known Member
Rao cả tuần rồi mà không ai trả lời nên phát hành đĩa mẻ vậy.
DVD K Ca Dao 8 - Tiếng Hát Chim Đa Đa
Lưu ý: Những tên files cuối cùng có XXX có nghĩa là nghi ngờ không phải Ca Dao 08 hoặc là Ca Dao xào lại của đĩa khác
https://www.fshare.vn/folder/ETNIDZN2YFZD
_Ca Dao 8 - Tieng Hat Chim Da Da.txt
Ca Dao 08_01 - Tieng Hat Chim Da Da - Chung Tu Luu - DVD K Ca Dao 38_18 & Ca Dao 08.vob
Ca Dao 08_02 - Truc Dao - Phi Nhung - DVD K Phuong Hoang 07_14.vob
Ca Dao 08_03 - Nhat Ky Doi Toi - Truong Vu.vob
Ca Dao 08_04 - Mua Ben Song Cua - Huong Lan - DVD K VV 04_10 XXX.vob
Ca Dao 08_05 - Xin Vay Tay Chao - Lam Gia Minh.vob
Ca Dao 08_06 - Vong Ve Tim - Hong Truc.vob
Ca Dao 08_07 - Phien Khuc Chieu Mua - Lam Gia Minh - DVD K Love Music Millennium 01_07 XXX.vob
Ca Dao 08_08 - Ngay Em Di - Phi Nhung.vob
@@@ Thiếu@@@ Ca Dao 8_09 - Ai Cho Toi Tinh Yeu - Truong Vu
Ca Dao 08_10 - Tam Su Doi Toi - Hong Truc.vob
Ca Dao 08_11 - Gian Nhau Mot Tuan - Lam Gia Minh - DVD K Ca Dao 24_10.vob
Ca Dao 08_12- Em Ve Qua Ben Bac - Phi Nhung - DVD K VV 04_15 & Ca Dao 38_06.vob
Ca Dao 08_13 - Muc Tim Mong Toi - Truong Vu.vob
Ca Dao 08_14 - Doi Thay - Hong Truc.vob
Ca Dao 08_15 - Ky Niem - Tuan Vu XXX.vob
Ca Dao 08_16 - Dung Trach Dieu Bong - Phi Nhung - DVD K Phuong Hoang 09_09 XXX.vob
Ca Dao 08_17 - Ru Nua Vang Trang - Lam Truyen.vob
Ca Dao 08_18 - Mua Qua Pho Vang - Phi Nhung - DVD K Phuong Hoang 04_06 XXX.vob
@@@ Thiếu@@@ Ca Dao 8_19-Tieng Hat Chim Da Da - Hong Truc
Happy Karaoke

Ca Dao 08_02 - Truc Dao - Phi Nhung - DVD K VV Music 07 (Phượng Hoàng 07 - Trúc đào - Hồng Trúc)
Ca Dao 08_06 - Vong Ve Tim - Hong Truc.vob - DVD K Ca Dao 27
Ca Dao 08_10 - Tam Su Doi Toi - Hong Truc.vob - DVD K Ca Dao 27

DVD này là hàng xào của Ca Dao nhưng không có bài nào lấy từ Phượng Hoàng, mặc dù nhạc nền giống bên Phượng Hoàng, nhưng logo hoàn toàn khác. Em chỉ biết chút thông tin vậy thôi, chúc bác vui.

dhq

Well-Known Member
Hay bác học thêm aegisub đi, ko có người đọc thì ta chuyển qua chạy chữ đẹp vậy. Dạng như chữ chạy trong một số bài em làm hồi trước ấy.

asbanngay01

Well-Known Member
Ý tưởng này rất hay đó bác, nhưng mà em không có giọng đọc hay và tốt, lưỡi em phát âm có vấn đề, thường thì chẳng ai là hoàn hảo, ông trời cho họ năng khiếu này, thì lại trừ đi khả năng khác, và em thì cũng không ngoại lệ :(
Em thường thấy tác giả tự trình bày . Dù giọng không phải là hay lắm nhưng cảm xúc thường là nhất đó bác ạ !

asbanngay01

Well-Known Member
Hay bác học thêm aegisub đi, ko có người đọc thì ta chuyển qua chạy chữ đẹp vậy. Dạng như chữ chạy trong một số bài em làm hồi trước ấy.
Vâng , đúng đấy bác ạ . Để đọc thơ (tất nhiên là không được ngâm thơ trên nền nhạc intro có nhịp phách) , nên em nghĩ rằng không cần phải tô màu và chạy chữ . Mình cứ căn sao cho những câu thơ đó nằm gọn trong đoạn intro , còn ai đọc thế nào thì tùy cảm xúc của mỗi người . đọc vài lần sẽ nhuần nhuyễn thôi ...

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
Các bác cho em xin bài: '' Giọng ca dĩ vãng - Tuấn Vũ" trong Doremi 08 ạ, không hiểu sao em bị mất khá nhiều bài anh Tuấn Vũ, em cảm ơn cả nhà

truongphibao

Well-Known Member
Em thường thấy tác giả tự trình bày . Dù giọng không phải là hay lắm nhưng cảm xúc thường là nhất đó bác ạ !
Em thì nghĩ ngược lại, nhiều khi đó là công nghệ tự lăng xê bản thân đó bác. Thơ mình thì nên để người khác cảm nhận sẽ tốt cho mình hơn, là mình tự cảm nhận và xét cao về mình. Mà điều đó sẽ dễ làm lòng sanh ra tánh kiêu ngạo, và xem thường người chung ngành.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên