Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

vandien

Well-Known Member
Cái này em không phủ nhận!
Chẳng hạn riêng violon PBN có 6,7 người,Asia có lúc trên chục,mình đầu tư kiểu đó thì khó có TT nào đủ tiềm lực tài chính!Chính vì vậy Nguyễn Ngọc Ngạn đã từng than:"...VN mình "mượn" hòa âm của PBN hơi bị nhiều cho các bài Bolero trong nước"!Vùng Lá Me Bay là thí dụ điển hình nhất!

Chỉnh sửa lần cuối:

minhthe052000

Well-Known Member

Thanhnguyenvanltdn

Well-Known Member
Ôi em cảm ơn bác nhiều lắm !! Bác ơi cho em xin phép được voi đòi tiên một chút bác nhé. Vì em thấy bài phượng hồng của gia huy hiếm lắm. Em xin các bác trên đây chả có bác nào có để cho em cả mà bác có. Nên cho em hỏi bác có mấy bài này của mạnh quỳnh không bác:
Hạ buồn
Cánh thư bằng hữu
Kỷ niệm một mùa hè
Bài thánh ca buồn.
Một lần nữa xin cảm ơn bác. Thân

minhthe052000

Well-Known Member
Ôi em cảm ơn bác nhiều lắm !! Bác ơi cho em xin phép được voi đòi tiên một chút bác nhé. Vì em thấy bài phượng hồng của gia huy hiếm lắm. Em xin các bác trên đây chả có bác nào có để cho em cả mà bác có. Nên cho em hỏi bác có mấy bài này của mạnh quỳnh không bác:
Hạ buồn
Cánh thư bằng hữu
Kỷ niệm một mùa hè
Bài thánh ca buồn.
Một lần nữa xin cảm ơn bác. Thân

Em không có mấy bài này bác à

Thanhnguyenvanltdn

Well-Known Member
Một bài nhạc cổ mà em nghĩ chẳng có mấy bác trên đây có. Vì em xin mà không có ai có để cho em cả. Em vừa rip từ vcd ra. Âm thanh thì ok nhưng hình ảnh hơi xấu các bác nhé. Xin gởi đến quý anh em trên topic để cùng nhau bảo tồn.

Hạnh ngộ_ Khả Tú

https://drive.google.com/file/d/0B4tLR5QZycpPeXhRaGlSRkVjQmM/view?usp=drivesdk

Chỉnh sửa lần cuối:

tamyeutham

Well-Known Member
Một bài nhạc cổ mà em nghĩ chẳng có mấy bác trên đây có. Vì em xin mà không có ai có để cho em cả. Em vừa rip từ vcd ra. Âm thanh thì ok nhưng hình ảnh hơi xấu các bác nhé. Xin gởi đến quý anh em trên topic để cùng nhau bảo tồn.

Hạnh ngộ_ Khả Tú

https://drive.google.com/file/d/0B4tLR5QZycpPeXhRaGlSRkVjQmM/view?usp=drivesdk
Bài này em đoán chắc nó nằm trong LD nào đó mà không có phát hành DVD nên bác tìm hoài không thấy là phải, em nhớ có thời họ chỉ chuyển LD → VCD (2 kênh L/R) mà không phát hành DVD.

Thanhnguyenvanltdn

Well-Known Member
Em cũng thật bất ngờ khi biết đc tuổi của Bác, trước giờ có gì mạo phạm xin Bác bỏ quá.:(
Em giờ cũng chỉ nhích hơn nửa cuộc đời của Bác thôi. Xin phép đc xưng hộ vậy cho tiện nhé Bác
Giờ em cũng biết đc nghệ thuật ko phân biệt tuổi tác.Chúc Bác mạnh khỏe để còn vì nghệ thuật

P/s: Em đùa Bác ấy mà, em bảo đếm hoài ko hết thì Bác cũng hiểu là có gì mà đếm. Em giờ chỉ mới bổ sung thêm Kiều Nga trong bst thôi ah. Chờ Bác lên vậy chỉ tìm vài bài yêu thích thôi chứ hết chổ mà chứa :)
Em thì lại nghĩ bác zuylinh mới chỉ 36 t thôi. Vì thấy bác ấy rất minh mẫn. Bác ấy còn viết được các câu lệnh ms dos mà. Và bác ấy đón nhận nhạc trẻ thời nay rất chân tình. Vì các bác biết mà. Những người thuộc lớp trước chỉ thích và đón nhận những bài hát chữ tình. Những bài hàt về người lính. Nói chung là nhạc tiền chiến. Còn nếu bác zuylinh thật sự 63t thì em ngưỡng mộ bác trên cả ngưỡng mộ. Trước giờ em xưng bác. Nên sau này em cũng xưng bác cho thân thiện bác nhé. Nếu quá khứ có gì không phải mong bác bỏ qua cho. Chúc bác sức khỏe. Thân

vinaguy

Well-Known Member
Cám ơn các bạn đã hỏi thăm, tôi bị bệnh cúm mặc dù đã chích ngừa đầy đủ, vào thời gian mùa Thu & Đông là dịch cúm hoành hành (bây giờ ở Úc đang bắt đầu mùa Xuân). Mỗi năm giết chết khoảng trên dưới 3000 người, đa số là người già (nhiều nhất là các viện dưỡng lão) và phần ít là baby. Hi hi... năm nay tôi 63 tuổi rồi
Cộng thêm với những bệnh khác của tôi, 16 lần thuốc mê, bị bác sĩ đâm, thọt, cưa, xẻ đủ kiểu, tim, gan, phèo, phổi & hai vai gì cũng banh ta lông hết. Cao huyết áp, tiểu đường, cao mỡ cũng ôm luôn, nếu ở VN thì tôi đã đi bán muối từ năm 2007 rồi.
Vì mạng của tôi rất chậm nên đề nghị bạn "nhacvn75" up list của bạn trước, tôi và các bạn khác sẽ bổ sung thêm để chan hòa giống như trước đây tôi đã phối hợp với bạn "dochua2k" vậy. Bạn đồng ý chứ, sory làm phiền bạn nhé.
Happy Karaoke
Ôi... Mấy lâu nay xưng hô có gì không phải mong bác bỏ qua cho bọn em.:eek:

Bên trên