Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

TiTa0108

Well-Known Member
Bác đã tửng làm trên win7 OK nên chắc là bác không làm sai, chỉ có thể do soft thôi, có 1 điểm khác biệt giữa win7 và win10 là win7 không có codec cho 1 số video và audio, còn win10 nó có codec sẵn cho tất cả, nên không biết codec của win10 có xung đột với codec của các soft khác khộng,
Bác thử up cái bài h265 mà bác làm xong không chạy trên win10, em chạy thử trên win7 xem có được không,
Mà win10 bác cài mới hay update lên từ win7 vậy :):):)
Em đoán cũng như Bác. Nguyên nhân chỉ nằm ở Codec của Win hoặc Codec của soft. Bổ sung đúng Codec còn thiếu Em nghĩ sẽ ổn lại thôi

Thanhnguyenvanltdn

Well-Known Member
Vâng , em cũng cài K-Lite_Codec_Pack_1350_Mega rồi , tất cả các file H265 cũ nó đọc bình thường bác ạ . File mới convert xuất ra MP4 qua XMedia thì chạy ok , còn nếu xuất ra HEVC rõ ràng được 100% rồi mà khi chạy nó cứ báo lỗi : cannot render the file .
Em đã tải phiên bản trên mạng báo là cho cả win 10 mà vẫn vậy .
Có phải file sản phẩm của bác có phần mở rộng là .mp4 đúng không ? Và khi bác mở để xem thì báo not rendering...... gì gì đó đúng không ? Sau đó bác ok thì chỉ nghe được music còn video thì đen thui đúng không bác ? Nếu đúng như vậy thì bác hãy dùng mkv merge gui. Mở file mp4 đó ra. Rồi click vào muxing... để chuyển sang mkv. Lúc này file mkv làm từ file mp4 không rendering được bây giờ lại xem được ? Bác thử đi nhé ? Rồi hồi âm em bác nhé. Thân

asbanngay01

Well-Known Member
Có phải file sản phẩm của bác có phần mở rộng là .mp4 đúng không ? Và khi bác mở để xem thì báo not rendering...... gì gì đó đúng không ? Sau đó bác ok thì chỉ nghe được music còn video thì đen thui đúng không bác ? Nếu đúng như vậy thì bác hãy dùng mkv merge gui. Mở file mp4 đó ra. Rồi click vào muxing... để chuyển sang mkv. Lúc này file mkv làm từ file mp4 không rendering được bây giờ lại xem được ? Bác thử đi nhé ? Rồi hồi âm em bác nhé. Thân
Không ạ . File xuất ra H265 ở phần mềm này luôn có đuôi là hevc , không có audio bác ạ . Những file làm trước khi cài lại win cũng ở dạng này đều play trực tiếp được chỉ có không di chuyển được thanh chỉnh thời gian thôi . Còn những file làm sau khi cài lại win mới bị . khi đã bị rồi thì kéo vô mkv...gui cũng không nhận bác ạ . Những file hevc cũ thì đều nhận tốt như không có vấn đề gì bác ạ .

Thanhnguyenvanltdn

Well-Known Member
Vâng ạ , để em nghiên cứu thêm xem sao .
Em đọc trên mạng có một bác bị tương tự như bác. Làm nhiều cách bổ sung codec đủ kiểu nhưng không được. Cuối cùng bác khắc phục được là do máy chưa cài flash. Mặc dù flash chỉ để hỗ trợ xem video online thôi. Cái này em cũng chả hiểu nữa. Thôi thì có bệnh thì vái tứ phương mà. Bác thử kiểm tra xem sao nhé ? Chúc bác sớm giải quyết được vấn đề. Mà hay nhất là bác hãy up 1 file đang bị vấn đề làm đại diện lên đây để ae thử xem sao bác nhé. Thân

TiTa0108

Well-Known Member
Không ạ . File xuất ra H265 ở phần mềm này luôn có đuôi là hevc , không có audio bác ạ . Những file làm trước khi cài lại win cũng ở dạng này đều play trực tiếp được chỉ có không di chuyển được thanh chỉnh thời gian thôi . Còn những file làm sau khi cài lại win mới bị . khi đã bị rồi thì kéo vô mkv...gui cũng không nhận bác ạ . Những file hevc cũ thì đều nhận tốt như không có vấn đề gì bác ạ .
Có thể là Em đã mang máng hiểu nguyên nhân rồi ạ. Bây giờ Bác thử các bước này, convert lại 1 lần xem sao nhé:
- Cho file H.264 vào phần mềm ===>> Vào Mục Format chọn định dạng đuôi (chọn mkv Bác nhé)
- Vào mục Video chọn Codec H.265, và điều chỉnh luôn Birate phù hợp Bác nhé
- Vào mục Audio, chọn định dạng AAC hoặc AC3 ( chú ý tránh chọn nhầm sang Flaccc)
- Tiếp theo là vào chọn size video ở cái hộp gần cuối cùng trên bảng giao diện đó Bác, Em không có nhà nên không nhớ chính xác tên cái Mục đó
- Cuối cùng là bấm convert và chờ đợi kết quả!

thong_the

Well-Known Member
Có bác hát bài này không được do beat vấp tùm lum, định gởi bác ấy bài của YS nghe lại thì còn tiếng hát vọng quá lớn, đành dao kéo lại beat, sẵn lên luôn cho bác nào thích thì thay vào bản vấp :):):)

BenDoiHiuQuanh-DamVinhHungTrinhCongSon.mkv_thumbs_2017.09.14_14.55.55.jpg

https://www.fshare.vn/file/MN4B1W82FMLT

LOAN8338

Well-Known Member
mình nghĩ khi dùng xmedia recode, mặc dù mình muốn dùng HEVC H265 codec, nhưng sau khi load video, ở phần đầu "format" mình không muốn chọn HEVC, mà nên chọn những file format như mp4, mkv....mình chỉ cần chọn HEVC H265 khi chuyển qua cột thứ 2 "video", khi xuất ra video file vẫn là 123.mp4 hoặc 123.mkv và có thể hát với đại đa số những video player trên computer

yPhuong1992

mình nghĩ khi dùng xmedia recode, mặc dù mình muốn dùng HEVC H265 codec, nhưng sau khi load video, ở phần đầu "format" mình không muốn chọn HEVC, mà nên chọn những file format như mp4, mkv....mình chỉ cần chọn HEVC H265 khi chuyển qua cột thứ 2 "video", khi xuất ra video file vẫn là 123.mp4 hoặc 123.mkv và có thể hát với đại đa số những video player trên computer

Bác LOAN8338 có bài
- Bài ca tình yêu - Đức Huy & Ngọc Lan
- Dancing all nghit - Kỳ Duyên

cho em xin.
Cám ơn bác

hai_456ct

Well-Known Member
Bác nào có bài Đôi mắt người Sơn Tây - Thái Hiền cho mình xin.
Vừa rồi mình tải về từ một gói của bạn nào đó trong topic,beat có tiếng ca sỹ thì đủ ,nhưng beat nhạc thì bị mất đoạn cuối khá dài.
Bài này hiếm ,các bạn cho mình xin,cảm ơn nhiều.

thong_the

Well-Known Member
Bác nào có bài Đôi mắt người Sơn Tây - Thái Hiền cho mình xin.
Vừa rồi mình tải về từ một gói của bạn nào đó trong topic,beat có tiếng ca sỹ thì đủ ,nhưng beat nhạc thì bị mất đoạn cuối khá dài.
Bài này hiếm ,các bạn cho mình xin,cảm ơn nhiều.
Doi Mat Nguoi Son Tay - Thai Hien (Pham Dinh Chuong)
https://www.fshare.vn/file/PFP1P9VBN1W8

Nếu còn thiếu bác nói em cho nó rewind thêm lần nữa cho dài ra :D:D:D

asbanngay01

Well-Known Member
bạn dùng divx pro converter thử xem, mình thấy nó tốt và dễ dùng so với những converter khác, nhanh và tiện khi cần convert nhiều files một lúc, cả 2 tracks music và karaoke tự động giữ lại(xem hình trước khi install)
https://www.fshare.vn/file/QZIALWJL5ONX
Em dùng thử phần mềm Divx pro convert mà bác cho , em thấy tốc độ convert quá nhanh gấp nhiều lần các phần mềm khác . Nó nhanh như convert 1 file H264 bình thường , nhưng mà vì chuẩn H265 em lấy Birate bằng 1/2 chuẩn H264 nên tốc thời gian convert 1 file được rút lại rất ngắn . Các phần mềm trước thường gặp trở ngại rất nặng nhọc khi convert 1 file sang chuẩn H265 .Còn phần mềm này nó chạy băng băng như xe có trớn . Em không hiểu tại sao mình không nghe được thông tin gì đó về việc này - thật là lạ kỳ khi có một phần mềm tương thích với chuẩn nén mới mà không thấy ai giới thiệu về nó .
Cái XMedia tất nhiên em vẫn nghiên cứu thêm để tìm ra nguyên nhân của vấn đề . Nhưng chắc là em sẽ chọn phần mềm Divx pro convert này để giải quyết cái kho KOK của mình . Em cám ơn tất cả các bác đã giúp đỡ em rất nhiều . Đúng là "đi một ngày đàng học một sàng khôn" như các cụ đã dạy !

HDCP

Super Moderators
Em dùng thử phần mềm Divx pro convert mà bác cho , em thấy tốc độ convert quá nhanh gấp nhiều lần các phần mềm khác . Nó nhanh như convert 1 file H264 bình thường , nhưng mà vì chuẩn H265 em lấy Birate bằng 1/2 chuẩn H264 nên tốc thời gian convert 1 file được rút lại rất ngắn . Các phần mềm trước thường gặp trở ngại rất nặng nhọc khi convert 1 file sang chuẩn H265 .Còn phần mềm này nó chạy băng băng như xe có trớn . Em không hiểu tại sao mình không nghe được thông tin gì đó về việc này - thật là lạ kỳ khi có một phần mềm tương thích với chuẩn nén mới mà không thấy ai giới thiệu về nó .
Cái XMedia tất nhiên em vẫn nghiên cứu thêm để tìm ra nguyên nhân của vấn đề . Nhưng chắc là em sẽ chọn phần mềm Divx pro convert này để giải quyết cái kho KOK của mình . Em cám ơn tất cả các bác đã giúp đỡ em rất nhiều . Đúng là "đi một ngày đàng học một sàng khôn" như các cụ đã dạy !

Đúng lúc em cần, may nhờ bác chuột bạch hộ :))

xuanha12b1

Well-Known Member
vài bài hàng HD mkv files (1280+) cho anh em nào cần :p
vài lời thanh minh trước....những hàng HD mình có, cứ 1280 thì mình tạm gọi HD cho dễ phân biệt với hàng từ dvd mình rip ra, trong dó nhất định sẻ có hàng của một số anh em trong này như hàng của tt TAT....mong anh em thông cảm
nế có anh em nào cần vob vì máy không hát được mkv file, mình không ngại giúp chuyển sang vob...vài bài :oops:
-chờ người - phương mỹ chi HD
https://www.fshare.vn/file/EYFW27M95OQC
-duyên phận - uyên trang HD
https://www.fshare.vn/file/QZH7AHD2V15F
cảm ơn bạn nhiều lắm, mình đã tải bài chờ người - phương mỹ chi HD

xuanha12b1

Well-Known Member
cảm ơn bạn nhiều nhé
Chờ Người - Phương Mỹ Chi bài này chưa thấy beat OK chỉ có beat mấy bác lấy bài như quỳnh dao kéo thành thôi
Chờ Người - Lệ Quyên có 2 ca sĩ Lê Quyên 1 người hát bài chờ người của Khánh Băng, 1 người hát bài chờ người của Lam Phương bác cần bài nào
Cào Cào Lá Tre - Phan Đinh Tùng
https://www.fshare.vn/file/RHXVDV4KADRH
dạ cảm ơn bác nhiều nhé? em cần bài của Giống khánh Băng..một người con gái đướng ngiêng ngiêng vành nón lá ấy. Tiện thể bác có bài của Chờ Người - Khánh Băng (Không remix nhé Bác) cho em xin luôn nhé. Thanks

thong_the

Well-Known Member
Quả là nhanh và OK
em chuyển thử bài này mất 3 phút chất lượng không đổi, giảm được gần một nữa, mà lại giữ nguyên 2 audio khỏi merge lại nữa, nói chung Good :):):)

HaNoi12MuaHoa-ThuanVietGiangSon1.mkv_thumbs_2017.09.14_18.23.44.jpg

asbanngay01

Well-Known Member
Bài này em covert sang H265 mất 5 phút 35" bằng thời gian thực của Video , nếu như cũ em phải mất khoảng 25 phút gì đó . Trước đây có bác nói rằng Nén H265 nặng là do các dòng CPU hay các chíp hiện hành chưa tương thích làm em bị ám ảnh , nên không tìm tòi những phần mềm mới được cập nhật . Giờ thấy thật nhẹ nhõm như trút được gánh nặng cho cả người lẫn máy .
Con Đường Của Bác - Hiền Anh Sao Mai H265

Bài này của nhạc sĩ Phạm Hồng Sơn (thủ lĩnh ban dự án đường Trường Sơn PMU2) . Trong track 3 có giọng hát của anh bảo vệ cơ quan , em thấy cũng hay . Bài hát này mấy năm trước được biên tập vào 20 ca khúc hay về xứ Nghệ . Nó được bình chọn đứng thứ 2 sau bài Giữa Mạc Tư Khoa ... của NS Trần Hoàn . Hình như trước đây em up rồi thì phải .
https://www.fshare.vn/file/C2W7Z21P6IPS

Bên trên