Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

TiTa0108

Well-Known Member
Bác mô tả làm em tưởng đang đọc truyện kiếm hiệp!

Các từ ngữ hơi nhạy cảm: Gồng người, Sờ, Nóng bỏng, ... bo thêm "quệt". Đọc mà thấy bất bình cho cái máy già của bác. Đúng là nghệ thuật :p
Từ Tết đến giờ Em thui thủi trong cái góc Nghệ Thuật, đâm đầu vào một số bài, cuối cùng bằng các biện pháp: ăn vạ, xin xỏ, chỉnh chỉnh sửa sửa... ra được cái gọi là Karaoke thì phát hiện "Mình không hát được các bài ấy". Ngay lập tức cụm từ "Delete" xuất hiện trong đầu. Cứ tình trạng này diễn ra liên tục, có lẽ Em bị Ngộ Nhạc mất Bác ợ. Còn truyện kiếm hiệp thì Em bị Ngáo lâu rồi Bác ơi... mới đây Em có cái thú đọc Truyện Tranh Dành Cho 18+:D Nên mí có ngôn ngữ xuất thần như Bác nhận xét đấy ợ!:eek:

Chỉnh sửa lần cuối:

Thanhnguyenvanltdn

Well-Known Member
Sẵn cho mình hỏi với. Mình có một số bài kara hình ảnh tệ quá, music thì ok. Giờ mình muốn thay video khác. Các bạn cho mình biết mình dùng những phần mềm nào để làm. Và cách làm ra sao. Nếu được thì cho mình xin software luôn nhé . Thanks

Donnie Yen

Active Member
Anh dochua2k upload lại giùm em bài Ngày đá đơm bông _ Duy Khánh giúp em , link mở ra không xem và download được anh ơi . Thanks !

TiTa0108

Well-Known Member
Sẵn cho mình hỏi với. Mình có một số bài kara hình ảnh tệ quá, music thì ok. Giờ mình muốn thay video khác. Các bạn cho mình biết mình dùng những phần mềm nào để làm. Và cách làm ra sao. Nếu được thì cho mình xin software luôn nhé . Thanks
Cái này Bác nhờ mấy Bác chạy chữ đẹp, chạy lại chữ, chọn Video khác lắp vào là ok hết. Quan trong là Music + Beat ngon. Video thì tùy mình lựa chọn mà Bác...

lequynhan

Well-Known Member
Từ Tết đến giờ Em thui thủi trong cái góc Nghệ Thuật, đâm đầu vào một số bài, cuối cùng bằng các biện pháp: ăn vạ, xin xỏ, chỉnh chỉnh sửa sửa... ra được cái gọi là Karaoke thì phát hiện "Mình không hát được các bài ấy". Ngay lập tức cụm từ "Delete" xuất hiện trong đầu. Cứ tình trạng này diễn ra liên tục, có lẽ Em bị Ngộ Nhạc mất Bác ợ. Còn truyện kiếm hiệp thì Em bị Ngáo lâu rồi Bác ơi... mới đây Em có cái thú đọc Truyện Tranh Dành Cho 18+:D Nên mí có ngôn ngữ xuất thần như Bác nhận xét đấy ợ!:eek:

:cool: Bác cần đưa một vài hình ảnh chứng minh bác đang đọc truyện lên mới được!

TiTa0108

Well-Known Member
:cool: Bác cần đưa một vài hình ảnh chứng minh bác đang đọc truyện lên mới được!
Bác vào google gõ Phong Vân chập... sẽ ra 1 đống. Tiếc là do phe ta chụp qua màn hình về dịch lại nên vấn đề bản quyền có chút đáng tiếc. Chứ cái truyện tranh đó nhiều triết lý hay... Bác đọc chắc mê luôn!

lequynhan

Well-Known Member
Bác vào google gõ Phong Vân chập... sẽ ra 1 đống. Tiếc là do phe ta chụp qua màn hình về dịch lại nên vấn đề bản quyền có chút đáng tiếc. Chứ cái truyện tranh đó nhiều triết lý hay... Bác đọc chắc mê luôn!

Em không đọc chuyện đâu bác Hóng :p

Một nhạc phẩm của nhạc sĩ Trường Sa trong PBN 112 em xin gửi tới các bác:

“Chuyện Tình Người Đan Áo” – Quang Lê & Mai Thiên Vân

File size : 1.46 GiB
Duration : 5 min
Video
Bit rate : 35.5 Mb/s
Width : 1 920 pixels
Height : 1 080 pixels
Display aspect ratio : 16:9
Chroma subsampling : 4:2:0
Bit depth : 8 bits
Audio #1
Format : AC-3
Bit rate : 448 kb/s
Channel(s) : 2 channels
Channel positions : Front: L R
Sampling rate : 48.0 kHz
Title : Music2C
Language : Vietnamese
Audio #2
Format : AC-3
Channel(s) : 2 channels
Channel positions : Front: L R
Sampling rate : 48.0 kHz
Title : Beat em lấy trong bài của bác nào ấy mà em chưa kịp nhớ :D

Link: http://www.fshare.vn/file/DP6HMG2P4678

Thêm một bản nhẹ nhàng êm ái với bitrate video 10K 445MB: http://www.fshare.vn/file/ALVCUVL29VCQ

tamyeutham

Well-Known Member
Với tôi thì chữ chạy mượt OK, có thể là player của bạn, thử với player khác xem sao, đôi khi có lý do khác là máy yếu nên nó cà lăm. Tôi cũng có một máy như vậy hề hề
Em kiểm tra thì thấy chưa mượt mặc dù frame rate là 60fps, em play so sánh File em làm và file bác ấy làm (bác có thể kiểm tra sẽ thấy rõ), độ mượt em đề cập là nó rung rung khi chuyển chữ. Em nghĩ có 2 trường hợp là :
1. Setting chưa đúng
2. Lỗi của AP (cái này em gặp rồi)

Để khắc phục có thể test như sau :
1. Tạo senquence 720p hoặc 1080p
2. Tải từ Youtube file có chất lượng 60fps
3. Import 60fps đó vào, sau đó chọn "Change sequence setting"
4. Kế tiếp import các File khác cứ chọn "Keep existing setting"
5. Khi Export thì chọn 30fps hoặc 60fps chữ nó cũng sẽ mượt mà ngay (nhớ đánh dấu stick vào "Use Frame Blending")
Em chọn trình Export - Media của AP luôn, sau đó xuất MP4 (H.264)

Nếu làm theo cách trên mà không được thì có thể là lỗi AP, có thể cài lại thử
Một tí kinh nghiệm em đã từng trải qua, có thể giúp ích cho bác nào cần :D

dausapktv

Active Member
Bác nào có bài LK một chuyến xe hoa & vì trong nghịch cảnh của thiên quang và quỳnh trang cho em xin với ah . Em cảm ơn các bác nhiều

Lê Huỳnh

Well-Known Member
Mọi người cho mình xin bài Cafe đắng - Lê Trí
Lời Đắng Cho Cuộc Tình - Đàm Vĩnh Hưng và bài Hà Nội 12 Mùa Hoa - Thu Phương
nhé :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên