Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

Trau Dien

Well-Known Member
LK. Tình Nghèo Có Nhau & Ước Mộng Đôi Ta - Thiên Quang ft. Quỳnh Trang 1080P

http://www.fshare.vn/file/7HLBFX4IZ5FH

Kienkeyboard

Active Member
Cảm ơn bác HDCP bài Duyên tình - Ý Lan giám khảo cho 3 tiếng hát trên! Bác nào có karaoke này không ạ em thấy hay qúa

dhq

Well-Known Member
Còn 3 ngày ở nhà nữa nên tranh thủ nghịch chút. Em thử làm karaoke bằng karafun (thêm một chút aegisub) nhưng không hiểu sao mà file xuất ra to quá, có 4 phút mà những 16G mà còn không có tiếng nữa làm lại phải convert lại khiến hình bị mờ đi, mà khi xuất chọn xvid và divx thì lại báo lỗi. Up lên nhờ các bác test hộ coi có bị lỗi gì không chứ ko hiểu sao em cứ chạy được tý là lại bị mất hình xong dừng lại chạy tiếp thì lại có.

Mashup Lam nguoi yeu anh nhe baby - Rum.mkv
https://www.fshare.vn/file/9ZWDUVM7UD2T
Cám ơn các bác trước.

TiTa0108

Well-Known Member
Em mà biết tag là cái gì là em chít liền á! :D
- Spam khiếp quá cơ, đỏ ngầu cả room:D
- Tag là một dạng kiểu như là Tệp Đính Kèm khẳng định chủ quyền dân tộc í Bác. Ví dụ Bác up file nào đó lên, trước khi Bác up, Bác add cho cái Tag vào đó, Em kéo file đó và không gỡ Tag ra đã tung tăng sĩ diện chia sẻ khắp nơi. Bác dựa vào Tag biết Em chia sẻ... có vậy thôi ạ!

asbanngay01

Well-Known Member
Một bài viết dài như vậy, thấy được tâm hồn bác văn chương thơ nhạc lắm nghen. Nhưng "con người của âm nhạc" hay "thuộc nghệ thuật" có nhiều góc nhìn lắm, cái thời trên sân khấu của tôi nó đã qua rồi, nó không phải thị hiếu như bây giờ mà cần phải dốc sức nhiều, tâm hồn mình không đặt ở vị trí sân khấu. Góp ý của bác đã khá đầy đủ, hay, nhưng với TH vô tác dụng. Vì con người có âm nhạc như tôi nó phải ngông, lì, trơ như đá nó mới họp, vì nó đã đi vào nghiên cứu chứ không phải chỉ ở mức sâu khấu, khán giả thì yêu lắm, nhưng mình không phải nhiệm vụ đó,
Casĩ có thể hát bán ra cả ngàn CD nhưng tôi chắc chắn sẽ có ít nhất 1 bài ca sĩ đó chưa từng hát hoặc chưa từng phát hành trên CD, ca sĩ thì có nhiều fan hâm mộ, sáng chói trên sân khấu. Người nhạc sĩ nếu theo cái Trời phú thì 5 10 phút là sáng tác ra 1 bài thôi, nhưng người viết hòa âm, phối nhạc, suốt ngày ở trong Studio thì rất ít ai dòm ngó, tất cả những bài hát VN làm nhạc nền cũng từ cái khâu này, có nhạc nền thì ca sĩ mới có mà hát mà thu mà phát hành, Cho nên thời gian gắng bó với bài hát, bài hòa âm của từng trung tâm nó nhiều hơn là cả ngàn cái CD phát hành của ca sĩ.
Nói ít nhưng chắc bác hiểu nhiều, thật sự chưa có 1 niềm vui lớn để diễn, vì còn nhiều thứ phải làm, phải lo, mà nói nhỏ bác không phải không biết mà là biết mà không làm vậy nó mới lì......hehe
Một bài mà các ca sĩ chưa từng hát chắc là bài của bác tự viết , tự phối khí và tự hát rồi . Mong bác cho anh em được thưởng thức với , hay là bác còn giữ bản quyền nên chưa công bố . Thấy ngưỡng mộ bác rồi nha !

Bên trên