Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

thehien_Am

Well-Known Member
Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Em vẫn bảo với mọi người rằng em thích nghe bạn bè hát hơn là nghe ca sĩ , vì ca sĩ thì thuê về hát nghe hoài rồi , chẳng khác gì nghe băng đĩa . Còn bạn bè thì thật hiếm khi được nghe , không phải chỉ là tiếng hát , lời ca . Mà đôi khi là những nỗi niềm tâm sự rất mộc mạc chân thành . đôi khi là nỗi đau hoặc sự trải nghiệm cuộc đời hay là sự thấm đòn của chiến tranh , mất mát ... Cái đó còn hơn cả có hồn mà còn có lửa ở trong từng lời ca đó nữa ...

Em cũng khoái nghe bình dân hát, ráng nghe cái hồn của bài, cs bây giờ không phải để nghe chơi mà là nghe để học, em chỉ chọn 1 2 cs nghe là đủ cho niềm đam mê ca hát rồi. Em có 1 câu muốn hỏi là: giữa những nhóm người nghe và sưu tầm CD với nhóm người nghe và sưu tầm karaoke cái nào hữu ích hơn hay là thế nào ? cho em xin chút ý kiến nhé :D

Xóm Đêm - Thế Hiền

[video=youtube;NTcGRWDfh3k]https://www.youtube.com/watch?v=NTcGRWDfh3k[/video]​

nhhh

Well-Known Member

Ủa bác Bành ơi sao cái bài Màu Mắt Nhung - Khang Việt của bác nửa sau nó bị ghép nhạc khác vậy nhỉ :D.

mahnkweh

Well-Known Member

Bác nào có Sống như những đoá hoa ko cho em xin vs :3

k3nz0

Well-Known Member

Các Bác có nhạc của Band Oringchains và nhạc Rock việt cho xin ạ , Các bác up dùm nhạc quốc tế càng nhiêù càng tôt . thanks nhiêù !

Bên trên