Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

nhhh

Well-Known Member
Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Em thấy tình hình chung dân dụng thì mấy bài cổ .VOB hình ảnh + text mờ mịt, tuy Clip zin nhưng trên teve 42 nhòe lắm, thôi thay hết sang clip mới cho text nó rõ rõ còn đọc Karaoke được :D

Clip zin mà mờ như VCD thì tiễn cho rồi. Ăn thua hàng làm lại chữ đẹp nhìn thích :D. Lấy clip cũ kéo dãn ra cũng được nhưng chữ nó đẹp.

phunglong307

chủ thớt có bài: em không làm được đâu - Bích phương không ạ

lequynhan

Well-Known Member

Em ủng hộ bác... nhưng đa số các bác share kok chứ ít bác làm lại kok :)

:-? Em thấy số bác làm lại đang tăng lên từng ngày đấy chớ bác! :D

Ví dụ điển hình như bác Hay Hát đang học làm Karaoke tới tận 4 track kia bác %%-

lequynhan

Well-Known Member

Clip zin mà mờ như VCD thì tiễn cho rồi. Ăn thua hàng làm lại chữ đẹp nhìn thích :D. Lấy clip cũ kéo dãn ra cũng được nhưng chữ nó đẹp.

:D Thế thì mấy bác làm kiểu ấy phải đi sưu tầm các clip nhạc gốc bác nhỉ!

nhhh

Well-Known Member

Em ủng hộ bác... nhưng đa số các bác share kok chứ ít bác làm lại kok :)

Những người làm karaoke đẹp như bác và các bác khác thì thiết nghĩ mỗi bác nhảy vào thank phải trích quỹ 1000đ/thanks dần dần mới có động lực mạnh mẽ hơn nữa nữa và nữa :D...

nhhh

Well-Known Member

:D Thế thì mấy bác làm kiểu ấy phải đi sưu tầm các clip nhạc gốc bác nhỉ!
Ôi kho nhạc cũ thì đâu có thiếu bác...Chỉ không đủ thời gian, kiên nhẫn, và hao tổn thiết bị khi ngồi làm lại hết bao nhiêu đó .:D Còn làm chuyên nghiệp như YS thì người dùng phải trả một cái giá không hề rẻ..

Lê Huỳnh

Well-Known Member

Những người làm karaoke đẹp như bác và các bác khác thì thiết nghĩ mỗi bác nhảy vào thank phải trích quỹ 1000đ/thanks dần dần mới có động lực mạnh mẽ hơn nữa nữa và nữa :D...

Em khoái mục 1000đ/thanks của bác rồi đó nha...:)):)):))\:D/\:D/\:D/
E chỉ cần point Fshare là mừng lắm rồi hhaaa

lequynhan

Well-Known Member

Ôi kho nhạc cũ thì đâu có thiếu bác...Chỉ không đủ thời gian, kiên nhẫn, và hao tổn thiết bị khi ngồi làm lại hết bao nhiêu đó .:D Còn làm chuyên nghiệp như YS thì người dùng phải trả một cái giá không hề rẻ..

:-? Em nghĩ mấy tay thợ làm thuê cũng vất vả bác nhỉ, nhiều bài họ làm em cảm tưởng kiểu như chăn gà công nghiệp......

Có khi đấy cũng là một kiểu Nghệ Thuật :D

Lê Huỳnh

Well-Known Member

:-? Em nghĩ mấy tay thợ làm thuê cũng vất vả bác nhỉ, nhiều bài họ làm em cảm tưởng kiểu như chăn gà công nghiệp......

Có khi đấy cũng là một kiểu Nghệ Thuật :D

như bác cũng làm kok thì biết... bài nào hay mình thích thì ko sao... nhiều bài như gõ vào tai vẫn phải nghe mà tô từng chữ... từng nhịp... rồi thêm phụ kiện sau đó xuất ra kok... nói chung như cái máy... mỏi lắm :(

engsovinam

Moderator
Sau 1 thời gian cứ xin xỏ các bác hoài cũng ngại, thêm nữa em lại đang thất nghiệp ở nhà thời gian rảnh rỗi, em sẽ bắt đầu mày mò tập làm KOK để share với các bác cho thêm vui cửa vui nhà! Trong quá trình học hỏi, có gì không hiểu em sẽ post bài hỏi kinh nghiệm, mong các bác giúp đỡ em!
Trước giờ em chỉ biết dựng Video sơ sơ bằng Pinnacle Studio thôi chứ chưa làm KOK bao giờ!

lequynhan

Well-Known Member

như bác cũng làm kok thì biết... bài nào hay mình thích thì ko sao... nhiều bài như gõ vào tai vẫn phải nghe mà tô từng chữ... từng nhịp... rồi thêm phụ kiện sau đó xuất ra kok... nói chung như cái máy... mỏi lắm :(

Đúng là họ khác mình ở chỗ bài nào mình thích hoặc cảm thấy nghe hay hay ở cái gì đấy mới làm.

Kiếm tiền vất vả cả thể xác và tình thần! :-t

Sau 1 thời gian cứ xin xỏ các bác hoài cũng ngại, thêm nữa em lại đang thất nghiệp ở nhà thời gian rảnh rỗi, em sẽ bắt đầu mày mò tập làm KOK để share với các bác cho thêm vui cửa vui nhà! Trong quá trình học hỏi, có gì không hiểu em sẽ post bài hỏi kinh nghiệm, mong các bác giúp đỡ em!
Trước giờ em chỉ biết dựng Video sơ sơ bằng Pinnacle Studio thôi chứ chưa làm KOK bao giờ!

Em ủng hộ bác!

:D Nguyên trong một ngày mà số người học làm đã tăng lên 2 tính cho tới thời điểm này

Anh em ta quá phát triển! không khéo đông hơn cả YS cũng nên :))

nhhh

Well-Known Member
Ðề: Re: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Bác cứ nghiên cứu đi...Cuối năm sau anh em sẽ có karaoke đẹp như bác Lê Huỳnh, Toe..đã làm :D. Em hóng hàng bác hiii

nhhh

Well-Known Member

Bác tapping...nhớ đừng dùng ngón..thường dùng việc khác nhá...Nhỡ nó bị co rút thì hỏng cả đời :))

engsovinam

Moderator
Re: Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Em ủng hộ bác!

:D Nguyên trong một ngày mà số người học làm đã tăng lên 2 tính cho tới thời điểm này

Anh em ta quá phát triển! không khéo đông hơn cả YS cũng nên :))
Mình lập nên 1 nhóm chuyên làm KOK chuyên nghiệp lấy tên là Oursing HD, Oursing (chúng ta cùng hát) nghe nó to lớn, rộng rãi hơn nhiều so với Yousing (chỉ có 1 mình bạn hát thôi)! =))

Bên trên