mọi nẻo trên đường !

dh201hy

Well-Known Member
Chụp phong cảnh tưởng dễ nhưng mà lại là món khoai nhất mà em từng gặp. Haizz

pterpm

Well-Known Member

Hic, tấm này em làm sai balance, chụp một đống rồi vào xe đi về mới nhớ ra là đang set AWB khi chụp cái flash trong nhà, màu sai từa lưa, kiếm được chỗ ngon thì toàn là dây điện cao thế nó bắc ngang qua ì xèo, em tẩy rồi mà hình nó cứ kỳ quá nên nhét vô nik làm cho bầu trời tối hù :D,bác nào biết tẩy chỉ hộ em cái

pterpm

Well-Known Member
Bác dùng công cụ Clone Stamp nhé

Dạ , em dùng rồi đó chứ bác, lên search youtube nó có chỉ. Mà em dùng Clone Stamp lẫn Heal Spot cả thảy mà nó cứ đậm nhạt từa lưa, tức tè mỏ.\
Hic, em mò vô tư vấn làm bộ filter Lee mà nghe nói tới gần cả 1k Obama, em chạy mất dép^:)^, Chắc lên ebay mua đại cái của "nước bạn "về nghịch rồi báo cáo với bác vậy

hellomoto

Active Member
Dạ , em dùng rồi đó chứ bác, lên search youtube nó có chỉ. Mà em dùng Clone Stamp lẫn Heal Spot cả thảy mà nó cứ đậm nhạt từa lưa, tức tè mỏ.\
Hic, em mò vô tư vấn làm bộ filter Lee mà nghe nói tới gần cả 1k Obama, em chạy mất dép^:)^, Chắc lên ebay mua đại cái của "nước bạn "về nghịch rồi báo cáo với bác vậy

mình chỉnh thông số đậm nhạt tùy theo bức hình, tùy theo nơi cần clone rồi hãy làm, ví dụ muốn đậm thì chỉnh 100% còn nhạt thì 50% chẳng hạn, nên clone chỗ gần nhất

Bên trên