mọi nẻo trên đường !

pterpm

Well-Known Member

pterpm

Well-Known Member
Hị hị, cám ơn Thanh nhiều, mình chụp dở òm ah, mới kiếm con 50mm ef 1.8 về kéo thử, chán phèo, toàn là out of focus hoài đem trả lại rồi, định kiếm con 50mm ef 1.4 các bác cho em ý kiến với. In box mình đi Thanh, định kiếm Thanh nói chuyện đây

hellomoto

Active Member
Chất Như nhau cả, chỉ lợi khẩu hơn thôi bác à, được cái 1.4 êm hơn, nhanh hơn

ngocthanh8106

Hị hị, cám ơn Thanh nhiều, mình chụp dở òm ah, mới kiếm con 50mm ef 1.8 về kéo thử, chán phèo, toàn là out of focus hoài đem trả lại rồi, định kiếm con 50mm ef 1.4 các bác cho em ý kiến với. In box mình đi Thanh, định kiếm Thanh nói chuyện đây

Máy a hr, lens thì bác Hô, cafe thì gọi cọp! Mua xe mới bán rẻ lại thì gọi cọp, hihihi

pterpm

Well-Known Member

Hôm qua dẫn gia đình đi vườn táo, hái táo, ghé ngang đây làm vài bô
Các bác cho em hỏi được không vậy, như tấm này em chụp góc rộng hết cỡ, sao thấy cái ngọn hải đăng nó bị đổ vậy các bác. Em mới bắt chước các bác chụp chọt,không có trường lớp nào cả. Các bác dạy bảo em với, cái này là do chụp , góc chụp, hay cái lens nó bị hư vậy các bác
Mong các bác giúp em
Thân

pterpm

Well-Known Member
Hình đẹp thì ít mà hình xấu thì quá trời

Hic, bác nói làm em tủi quá . Nếu nói như bác thì làm sao em dám bắt chước học đòi người ta đây. Theo các bác chắc là phải lên trường lớp , học xong lớp chụp ảnh mới dám cầm máy phải không ạ . Em chắc phải bán con máy rồi, có bác nào mua không ? :((

hellomoto

Active Member
Hình đẹp thì ít mà hình xấu thì quá trời
Đâu phải tất cả đều là nhiếp ảnh gia đâu, mà nhiếp ảnh gia thì cũng đâu phải cái nào cũng đẹp, bạn có ko ? Phét:D

Hic, bác nói làm em tủi quá . Nếu nói như bác thì làm sao em dám bắt chước học đòi người ta đây. Theo các bác chắc là phải lên trường lớp , học xong lớp chụp ảnh mới dám cầm máy phải không ạ . Em chắc phải bán con máy rồi, có bác nào mua không ? :((
Do bác chụp ống wide mà không cân bằng đường chân trời nên bị méo là bình thường thôi, ko có gì lo ngại cả

binhbom

có bán rẻ ko bác, để em kiềm lời , dành tiền đi học chụp ảnh =)) có tiền rồi cũng ko có thời gian đi học, thôi ko mua :p

Bên trên