Mời các cinephile tham gia vào “Hội phê phim” của hdvietnam

echdien87

Member
Ðề: Mời các cinephile tham gia vào “Hội phê phim” của hdvietnam

tên nick : echdien87

Thể loại : kinh dị, siêu tưởng, hành động, hình sự, trinh thám

khoibeo3g

Member

khoibeo3g
Ưa thích : mọi thể loại

trungamd

Member

tên nick : như nick \m/
Thể loại ưa thích: hành động, tình cảm, hoạt hình.....
Em phê quá không biết đường nào để đi vào hội rồi $-) bác nào chỉ đường cho em với ợ =))

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

đã cập nhật các phim chiếu rạp trong tuần tới, ai muốn review phim nào thì vào đăng ký nhé

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

bạn HaThao và mình vừa có bài review phim Mortal Instruments - City of Bones ở đây: http://www.hdvietnam.com/diendan/10...struments-city-bones-lai-mot.html#post5820531

ban Monk_da với bài review phim Percy : http://www.hdvietnam.com/diendan/107-binh-luan-tu-do/674209-percy-jackson-sea-monsters-3d-atmos.html

terabyte với phim Internship: http://www.hdvietnam.com/diendan/107-binh-luan-tu-do/673653-internship-den-google-cung-bo-tay.html

quachthang92

Well-Known Member

hihi cái này hay nha.mà muốn trở thành thành viên chính thức phải có 1 bài review để xét duyệt hả bác BuiAn

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

hihi cái này hay nha.mà muốn trở thành thành viên chính thức phải có 1 bài review để xét duyệt hả bác BuiAn

để trở thành thành viên chính thức thì bạn hãy viết bài chất lượng và đều đặn, mong sẽ thấy những bài review của bạn trong thời gian tới

Nhân đây xin chúc mừng bạn MONK_da đã trở thành thành viên chính thức của hội "Phê Phim" vì những đóng góp của bạn trong thời gian gần đây. Vì là thành viên chính thức nên bạn có thể đăng ký phim sẽ review trong tuần tới, BQT sẽ hỗ trợ tiền vé xem phim cho bạn. Một lần nữa xin chúc mừng.

Các bạn vừa mới viết hãy tiếp tục cố gắng viết review, cuối tháng 9 sẽ có đợt xét tag nữa nhé

mrkingv2

Member
đối với em thể loại thích thì đa dạng lắm ! nhưng vẫn kết những phim có nội dung khai thác tâm lý của nhân vật :-" đặc biệt khoái xem phim của Leo hay bác Jack Nicholson :D

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

đã cập nhật phim chiếu rạp trong tuần này ở đây, các thành viên hội Phê Phim có thể đăng ký review

godljke94

E có 1 góp ý nhỏ là ngoài việc viết bài phê bình những film mới ra thì những nhà phê film ở hdvn chúng ta nên viết thêm về những film tuy cũ, hay nhưng lại ít người phân tích (như american psycho...) hoặc 1 số film khó hiểu (như antichrist...). Đây chỉ là ý kiến cá nhân của em thôi vì thực sự những film kiểu ấy rất ít bài phân tích bằng tiếng việt :)

Hải Đăng

E có 1 góp ý nhỏ là ngoài việc viết bài phê bình những film mới ra thì những nhà phê film ở hdvn chúng ta nên viết thêm về những film tuy cũ, hay nhưng lại ít người phân tích (như american psycho...) hoặc 1 số film khó hiểu (như antichrist...). Đây chỉ là ý kiến cá nhân của em thôi vì thực sự những film kiểu ấy rất ít bài phân tích bằng tiếng việt :)
Mình vẫn thích đọc review những phim cũ, cổ, kinh điển có nội dung và rating trên IMDB cao >7, like cm của bạn!

godljke94

Old but gold mà :)). Tiếc là trình độ văn học của em hơi kém nên không thể viết review được, đành hóng các bác pro vậy :)

Bên trên