Mời anh em dùng thử ứng dụng truyền hình online mới cho mọi đầu phát Dune/Zappiti

tamthuong

Ðề: Mời anh em dùng thử ứng dụng truyền hình online mới cho mọi đầu phát Dune/Zappiti

Hay qua! có thêm 1 app nữa, mua Dune đúng là tuyệt

alibaba1978

Well-Known Member
Ðề: Mời anh em dùng thử ứng dụng truyền hình online mới cho mọi đầu phát Dune/Zappiti

dune càng ngày càng nguy hiểm chờ karaoke nữa là bá đạo

HTPC Supporter

Mình biết App này vì đã trao đổi với Ân Nguyên về ý tưởng App này, có điều đáng tiếc nhất ko thể thực hiện được là App này fix sẵn số kênh và các địa chỉ kênh tương ứng, ko thể tự cập nhật được mỗi khi muốn bổ sung kênh, cập nhật lại địa chỉ kênh.
Dùng thư mục copy vào ổ cứng hay USB như TOPIC của mình thì tiện hơn, có thể bổ sung kênh, cập nhật lại địa chỉ kênh...

doremonpro

Mình biết App này vì đã trao đổi với Ân Nguyên về ý tưởng App này, có điều đáng tiếc nhất ko thể thực hiện được là App này fix sẵn số kênh và các địa chỉ kênh tương ứng, ko thể tự cập nhật được mỗi khi muốn bổ sung kênh, cập nhật lại địa chỉ kênh.
Dùng thư mục copy vào ổ cứng hay USB như TOPIC của mình thì tiện hơn, có thể bổ sung kênh, cập nhật lại địa chỉ kênh...
Đúng rồi. Nhưng đối với những người ít sử dụng vi tính thì không biết đâu bác. Phải có cái app như vậy thì sử dụng thôi !

quochoa

Well-Known Member

Sao mình down về rồi chép vào ổ cứng bấm vào bấm vào thư mục được giải nén thì nó mở ra thư mục khác chứ không chạy được. Bấm vào file nén cũng không chạy luôn. Máy mình là Dune Max đã cập nhật b6 rồi. Mong chủ thớt giúp.

quochoa

Well-Known Member

Ok được rồi cám ơn chủ thớt nhiều. Do file tải về bị lỗi.

dungtam25

Well-Known Member

Dùng một thời gian ngắn rồi lại thu phí,chán

locnan

Bác yên tâm cái app này em nghe nói bên Dune tự phát triển nên sẽ không thu phí :D

thichmauden

Hay quá, test thử phát ...

tamthuong

hehe . Có thêm cái mới sử dụng nữa đây !

nokian9x

Well-Known Member

Xem mấy kênh tivi SD là đúng rồi chất lương trên tivi còn kém nói gì qua Web trừ mấy kênh HD. Chắc mạng phải cao mới chơi được chứ không giật tung đít lên mất:)

helpel

Hay quá ! gắn cố gắn có thêm nhiều kênh nữa nha bác chủ .

vinhlottery

Active Member

Dạo này sao kênh LifeTV xem không được vậy các bác, nhưng trên máy tính thì xem được.

tnhuy693

Member
Re: Ðề: Mời anh em dùng thử ứng dụng truyền hình online mới cho mọi đầu phát Dune/Zappiti

cám ơn những nỗ lực của tác giả. Tuy nhiên theo cá nhân mình thì chat lượng hình ảnh của các kênh SD thì còn quá thấp. Nếu quen xem hình ảnh chat lượng cao từ HDP mà quay lại xem những kênh TV như thế này thì mình nghĩ hơi khó chap nhận.
mình ngĩ bác Pana nói đúng; connecting thì lâu; chất lượng thì nói thiệt là tệ quá; đã chơi Dune mà lên sd như thế; thiệt tình mờ căm; cục nào cục nấy to chình ình;

tnhuy693

Member
Re: Ðề: Mời anh em dùng thử ứng dụng truyền hình online mới cho mọi đầu phát Dune/Zappiti

Xem mấy kênh tivi SD là đúng rồi chất lương trên tivi còn kém nói gì qua Web trừ mấy kênh HD. Chắc mạng phải cao mới chơi được chứ không giật tung đít lên mất:)

mình xài cáp quang viettel nè; giật tung chảo; chất lượng nhòe; hic; làm dzợ mình càu nhàu suốt

vietsao

Ðề: Re: Ðề: Mời anh em dùng thử ứng dụng truyền hình online mới cho mọi đầu phát Dune/Zappiti

mình xài cáp quang viettel nè; giật tung chảo; chất lượng nhòe; hic; làm dzợ mình càu nhàu suốt
Sao kì vậy cáp quang mà giật hả bác. Nếu bác sử dụng những giồng mới thì bác nên sử dụng hayhayTV, Hdviet, Zing chất lượng hình ảnh đẹp đó bác !

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Mời anh em dùng thử ứng dụng truyền hình online mới cho mọi đầu phát Dune/Zappiti

Cáp quang mà sao giựt ta , kiểu này test lại viettel xem có đúng ko , coi chừng bị bóp băng thông

connix

Cáp quang mà sao giựt ta , kiểu này test lại viettel xem có đúng ko , coi chừng bị bóp băng thông
Chắc có thể là do có ai Down cái gì đó nên tốn băng thông, nên vẫn bị giật thôi . Muốn chất lượng hình ảnh đẹp thì phải sử dụng những app như hayhayTv, HDviet, Zing ...

TomHCM

Member

Cái gì miện phí rồi cũng có ngày bị giật vì hết tiền mua băng thông ý mà

meocon

Well-Known Member

Chắc có thể là do có ai Down cái gì đó nên tốn băng thông, nên vẫn bị giật thôi . Muốn chất lượng hình ảnh đẹp thì phải sử dụng những app như hayhayTv, HDviet, Zing ...

Chắc là đường truyền chia làm nhiều việc khác ..... hoặc do tk free nên web xem phim họ bóp băng thông

Bên trên