Mở hộp Amazon Fire TV

quangvu2607

Ðề: Mở hộp Amazon Fire TV

Mình thì xài ổ cứng 2,5" 1tb của western 3.0 hiện tại không nhận :( mấy bác dùng ổn nào vậy

michau83

cảnh báo chơi cái đó mất tiền buồn thôi, ko sướng bằng chuột với keyboard ko dây. kể cả logitech K400r có bàn rê chuột cũng ko tạo cảm giác thoải mái lắm.

dùng typing nhiều thì di nhiên bàn phím không dây type sướng hơn. nhưng mình dùng ít, chủ yếu typing khi lướt web/search cho nhanh, bàn rê của nó cũng ổn, nói chung cũng được

vanninhthuan119

Well-Known Member
Có bác nào hướng dẫn giùm dùng dịch vụ amazon cloud drive trên Amazon Fire TV không vậy? thanks

meminletgo

hi mấy bạn, mình có vấn đề với cái xbmc, đọc file film >7gb từ hdd chạy tí bị lag đã thử mấy file mkv cỡ <4gb thì bt, ko biết mấy bạn có bị như vậy ko? help mình với đang coi spider man mà ko đc mà ức chế ;)

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Mở hộp Amazon Fire TV

hi mấy bạn, mình có vấn đề với cái xbmc, đọc file film >7gb từ hdd chạy tí bị lag đã thử mấy file mkv cỡ <4gb thì bt, ko biết mấy bạn có bị như vậy ko? help mình với đang coi spider man mà ko đc mà ức chế ;)
Bác xài XBMC bản nào? Mình xem bình thường có gì đâu nhỉ

nanhquy

Bác nào test thử ổ hdd box wd 2.5" chưa, mình lắp k nhận? Có vấn đề về nguồn chăng?? Usb vẫn nhận bth ạ :( còn vụ chuột và bàn phìm bluetooth thì sao các bác ?

vanninhthuan119

Well-Known Member

Bác nào test thử ổ hdd box wd 2.5" chưa, mình lắp k nhận? Có vấn đề về nguồn chăng?? Usb vẫn nhận bth ạ :( còn vụ chuột và bàn phìm bluetooth thì sao các bác ?
Có nhiều vấn đề bác cần phải kiểm tra: ví dụ stickmount có nhận được hdd box wd 2.5" chưa, dùng bản pro hay free? bác cắm hdd box wd 2.5" trực tiếp vào AFTV hay nối qua một dây nối usb? ổ HDD này có nguồn ngoài hay không? nhiều thứ lắm, bác phải test thử

meminletgo

thiếu nguồn đó bác, stickmount pro vs nguồn là okie, mình đang dùng hdd 2.5" nè
mouse vs keyboard bluetooth okie mà loại có reciver chứ loại bluetooth ko sẽ ko nhận
combo mouse logitech + keyboard logitech k400r vô đối ;) nhớ mua usb hub thêm cho 2 em

Chỉnh sửa lần cuối:

nanhquy

Thanks bác, mình đang xài ổ 2,5" nè nhưng loại này k có nguồn ngoài ạ , mình cắm thẳng trực tiếp k qua hub và dây nối j hết. Mountstick thì dùng bản pro ạ :) h phải làm sao để nhận ổ cứng này hả bác , em mua tới 2 cái hdd 1 tb giống nhau

vanninhthuan119

Well-Known Member

Thanks bác, mình đang xài ổ 2,5" nè nhưng loại này k có nguồn ngoài ạ , mình cắm thẳng trực tiếp k qua hub và dây nối j hết. Mountstick thì dùng bản pro ạ :) h phải làm sao để nhận ổ cứng này hả bác , em mua tới 2 cái hdd 1 tb giống nhau
Mỗi lần cắm ổ cứng vào bác có mount lại không?

Bên trên