Minix NEO X8-H Amlogic S802-H Đẳng cấp là mãi mãi

tat100

Member
Ðề: Re: Minix NEO X8-H Amlogic S802-H Đẳng cấp là mãi mãi

Hic ! FW thì có lẽ ko phải rồi, vì mình thử nghiệm nhiều bản ROM khác nhau. Còn mạng Quang Viettel 12 Mb, chẳng lẽ nào ?

Trên diễn đàn cũng nhiều Bác than phiền về mạng quang Viettel 12MB xem TV ONLINE bị khựng lắm đấy Bác,theo mình nghĩ là do đường truyền.

Ðề: Minix NEO X8-H Amlogic S802-H Đẳng cấp là mãi mãi

Nghe chừng cũng không hơn x7 nhỉ

Hơn nhiều chứ bạn :) X7 là siêu phẩm của 2013 rồi, con này là của 2014 nhé :D
Nhìn bề ngoài thì đúng là y hệt X7, chỉ khác dưới cái đế có thiết kế 4 chân đế nhỏ 4 bên để giúp tản nhiệt tốt hơn. Còn cấu hình bên trong thì hoàn toàn khác nhé, chip Amlogic s802 quad-core mạnh hơn rất nhiều so với Rockchip, card đồ họa 8 nhân octa-core cho chất lượng hình ảnh hiển thị đẹp hơn rất nhiều so với X7 (đối với những video chất lượng cao), hỗ trợ 4K. Còn rất nhiều cải tiến khác nữa bạn ạ, mình đã thử chạy thử song song 2 con cùng lúc và thấy sự khác biệt rất nhiều.

daiduongpham

X8 còn lỗi quá,tôi ở Mỹ cắm dây LAN thẳng tử router tốc độ nhà là 50mbs download mà speedtest chỉ có hai mươi mấy gần 30,trong khi X7 thì gần 50 thậm chí nhiều lúc ban đêm hơn 50 luôn,hy vọng là vì firmware chứ lỗi phần cứng thì bỏ Mama,vào forum của minix nhiều người than phiền vụ này lắm rồi

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Minix NEO X8-H Amlogic S802-H Đẳng cấp là mãi mãi

Em cũng tải về lâu rồi mà chưa có thời gian thử, chờ nó ra bản chính thức vì thấy bản đầu tiên vẫn chạy ổn :D

Không biết mọi người có thử qua mấy ứng dụng gọi video call không, vd như Line. Bên kia nói thì okie, mà mình nói lại giống như băng đĩa tua nhanh ấy. Gọi Skype thì ngon lành, cành me

daophuccanh

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Minix NEO X8-H Amlogic S802-H Đẳng cấp là mãi mãi

Không biết mọi người có thử qua mấy ứng dụng gọi video call không, vd như Line. Bên kia nói thì okie, mà mình nói lại giống như băng đĩa tua nhanh ấy. Gọi Skype thì ngon lành, cành me

Có vụ này hả test xem lào

nereid24

Member

Em đang test, bản này đã khá hoàn thiện. Nhất là chạy với minix xbmc. Tuy nhiên SPMC KHÔNG chạy được trên beta 9

khi đi vào những nơi bán tivi như nguyenkim hay chợ lớn mình thấy tivi họ chiếu quảng cáo nhìn nét đến từng cọng lông. X8 H hay có đầu androi nào làm được tới đó kg mấy bác.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X8-H Amlogic S802-H Đẳng cấp là mãi mãi

khi đi vào những nơi bán tivi như nguyenkim hay chợ lớn mình thấy tivi họ chiếu quảng cáo nhìn nét đến từng cọng lông. X8 H hay có đầu androi nào làm được tới đó kg mấy bác.

có chứ bác, X8H còn đặt đến độ phân giải 4K kia mà. Siêu thị hay tivi trưng bày họ đều có đĩa chuẩn Rồi, video được làm ra để test đập vào mắt người xem
phim có đẹp thì cũng phụ thuộc vào nhiều nguồn mà bác, nó là 1 sự kết hợp. Đầu Android 4K cũng vậy, cần có nguồn phim chuẩn + tivi có tần số quét, điểm ảnh cao,...

nereid24

Member

Beta 009 vẫn còn 1 số lỗi, SPMC không chạy được (beta8 SPMC ok)
Nút menu trên airmouse M1 không hoạt động với beta9
Riêng em thì bị lỗi màn hình tivi bị đen rồi "không tín hiệu" khi play phim bằng XBMC minix + frequency switcher addon

Hình như 2 hôm nay do server xbmc di chuyển nên em không cài dc addon subscene

hungmh80

Active Member

Em đang test, bản này đã khá hoàn thiện. Nhất là chạy với minix xbmc. Tuy nhiên SPMC KHÔNG chạy được trên beta 9
Có xbmc minix rồi thì cài spmc làm cái gì nữa bác, bản xbmc mới nhất là 13.3 có kén add-on nào đâu mà phải cài spmc vào làm gì cho nó nặng máy ra.

nereid24

Member

Mình thích dùng SPMC hơn bạn. SPMC có tính năng shutdown timer, dc backport ffmpeg. Mình đã dùng cả 2 trên beta8, và có cảm giác SPMC chạy vừa ý mình hơn.
Hơn nữa lần trước mình xài, các add on ở SPMC dc tự động update, còn trong minix xbmc không update dc, mình cũng chả biết tại sao, chuyển sang spmc luôn

hungmh80

Active Member

Mình thích dùng SPMC hơn bạn. SPMC có tính năng shutdown timer, dc backport ffmpeg. Mình đã dùng cả 2 trên beta8, và có cảm giác SPMC chạy vừa ý mình hơn.
Hơn nữa lần trước mình xài, các add on ở SPMC dc tự động update, còn trong minix xbmc không update dc, mình cũng chả biết tại sao, chuyển sang spmc luôn

Cái nào cũng tự động update hết, chắc bác dùng cáp đồng phải không?

nereid24

Member

Cáp quang 20M bác. Mà ngay cả cáp đồng thì cũng tự update dc dễ dàng, đằng này có cảm giác minix xbmc rất chậm. Mình chuyển sang SPMC là ngay lập tức được ngay. Có nhiều vấn đề mà mình chả biết giải thích tại sao, hình như có mỗi mình mình bị, như vấn đề bị "no signal" khi dùng xbmc minix và addon frequency switcher, bọn ở minixforum xài ầm ầm, test beta chả ai bị, thế mà mình lại bị.
Rồi beta9 mình bị lỗi không thấy paid app trên playstore, trong khi beta8 lại không. Nói chung mình thấy beta9 còn phải hoàn thiện nữa mới ota dc

smilegirl

Active Member

Em xài tivi 4k, đang phân vân con Dune Base 3D với con x8. Dune thì không chơi được 4k, con x8 không biết thế nào? Play phim trên HDD có mượt bằng Dune không? Play 4k có trơn tru không? Nguồn phim 4k đến nay vẫn chưa có. Các bác tư vấn giúp.

phithien

Well-Known Member

Em xài tivi 4k, đang phân vân con Dune Base 3D với con x8. Dune thì không chơi được 4k, con x8 không biết thế nào? Play phim trên HDD có mượt bằng Dune không? Play 4k có trơn tru không? Nguồn phim 4k đến nay vẫn chưa có. Các bác tư vấn giúp.

Bác đang xài TV xịn rồi, ráng chờ cuối năm xem Dune có ra cái gì hot ko(theo em biết là hot đấy). Minix x8 hiện tại coi 4k mp4 thì ok, nhưng táng 4k mkv vào thì lag như điện giật. Phim 4k khoảng 300-400 GB/phim nên về kinh tế thì chắc sạc nghiệp, vì HDD 2T gần 2 triệu chứa được 4-5 phim. Muốn ổn định thì chơi Hd player, thích vọc phá apps... thì chọn android box. vế chất lượng hình ảnh. tính năng thì Hd player, ngay cả hd player tàu như Imax, Kiwi cũng bỏ xa android box hiện tại 1 khoảng cách hơi xa

smilegirl

Active Member

Bác đang xài TV xịn rồi, ráng chờ cuối năm xem Dune có ra cái gì hot ko(theo em biết là hot đấy). Minix x8 hiện tại coi 4k mp4 thì ok, nhưng táng 4k mkv vào thì lag như điện giật. Phim 4k khoảng 300-400 GB/phim nên về kinh tế thì chắc sạc nghiệp, vì HDD 2T gần 2 triệu chứa được 4-5 phim. Muốn ổn định thì chơi Hd player, thích vọc phá apps... thì chọn android box. vế chất lượng hình ảnh. tính năng thì Hd player, ngay cả hd player tàu như Imax, Kiwi cũng bỏ xa android box hiện tại 1 khoảng cách hơi xa

Chờ cuối năm thì lâu quá, vậy Dune Base 3D và Popcorn Hour A410 thì sao bác? Nên chọn con nào?

Bên trên