Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

mr_docom

Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Các bác giúp mình giải quyết con Neo 7 hiện thời của mình.

Số là, em nó bị treo logo. Giờ mình không biết làm sao để khắc phục. Sẵn tiện chưa up FW mới nên mình lôi ra up luôn, làm như hướng dẫn tại Trang 1 nhưng laptop của mình không nhận ra thiết bị này. Máy mình không có root riết gì hết, nguyên xi bản gốc ban đầu. :((

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Số là, em nó bị treo logo. Giờ mình không biết làm sao để khắc phục. Sẵn tiện chưa up FW mới nên mình lôi ra up luôn, làm như hướng dẫn tại Trang 1 nhưng laptop của mình không nhận ra thiết bị này. Máy mình không có root riết gì hết, nguyên xi bản gốc ban đầu. :((
Bình tĩnh đi bác, nguyên nhân là bác chưa đọc kĩ và thao tác đúng thôi :-??

HNT24681

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Bình tĩnh đi bác, nguyên nhân là bác chưa đọc kĩ và thao tác đúng thôi :-??

Con neo x7 của mình đang ở fw 008; thấy bảo fw này có update OTA rồi mà sao nó ko tự lên 009 nhỉ?

dracula_bg

Active Member

bác làm theo cách này. kiếm cái thẻ nhớ, copy file firmware vào thẻ, đặt tên file là update. cắm thẻ vào và bật AB lên là nó tự search ra file upgrade

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

bác làm theo cách này. kiếm cái thẻ nhớ, copy file firmware vào thẻ, đặt tên file là update. cắm thẻ vào và bật AB lên là nó tự search ra file upgrade

Treo logo rồi làm sao tự sớt được chứ, cái này chỉ khi máy đang hoạt động bình thường thôi nhá
Bác cần dùng Tool để Flash lại em nó, nhanh thôi trong vòng vài nốt nhạc thôi ak :-?

firef0x

Các bác cho em hỏi chút là em X7 này sử dụng có bền + ổn đinh không ạ :D
ông anh nhờ em sắm 1 em mà ko biết gì về mấy cái tvbox này :)

HNT24681

Well-Known Member

XBMC trên x7 của e ko thấy đc ổ cứng gắn ngoài và ổ cứng mạng trong khi es exploper vẫn thấy bt; giải quyết thế nào đây các bác?

dracula_bg

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Treo logo rồi làm sao tự sớt được chứ, cái này chỉ khi máy đang hoạt động bình thường thôi nhá
Bác cần dùng Tool để Flash lại em nó, nhanh thôi trong vòng vài nốt nhạc thôi ak :-?
Nếu treo ở logo thì khi bật lên giữ nút reset sau đó chọn retore hay recover lại chọn source là thẻ nhớ là đc.
em bị một lần rồi và đã làm thành công ạ
không cần dùng đến máy tính.

HTPC Supporter

XBMC trên x7 của e ko thấy đc ổ cứng gắn ngoài và ổ cứng mạng trong khi es exploper vẫn thấy bt; giải quyết thế nào đây các bác?
Bạn thử vào Setting/USB ấn vào nút trên cùng của góc bên phải, nó hiện ra mục USB Connection setting, chọn USB Mass Storage rồi Back và thử lại XBMC xem sao nhé.

tuanh71

Minh sai sony xperia Z1s ma cung ko miracat dc

nhandang2008

Active Member

Mới lấy con này cũng không kết nối miracast được với nexus 4, toàn báo lỗi.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

thay nữa mà không được thì sao ạ ?

Tại sao lại ko đc chứ, xác định thay điện thoại thì cần cưới em tương thik với nó chứ ạ, thí dụ như con Optimus G Miracast ngon lành lành luông nè bác =))

Bên trên