Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

muakhonguotdat

Active Member
Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Cho mình hỏi nhờ chút. Hiện đang dùng điện thoại chạy HĐH Android, bản 4.3. Nó có chức năng screen mirroring để kết nối với Wifi Display trên X7. Tuy nhiên khi kết nối thì màn hình chuyển thành một màu luôn. Tắt đi thì X7 mới trở lại bình thường. K biết vậy là do làm sao?

goodbye77

Các bác cho e hỏi chút. Trước hết e là newbie chuẩn bị mua android box ạ.nên mấy thứ còn chưa hiểu hết. Đọc nhiều topic về các dòng làm e loạn. E biết đăng hỏi ntnay thì nên lập topic mới nên nếu mà ko được thì mod cứ xóa bài của e đi ạ.

E định mua minix neo nhưng đang phân vân là các bác bảo e này cấu hình mạnh thật nhưng màu sắc vs video không thể bằng được so vs himedia. Vụ âm thanh thì chắc e tai trâu nên cũng ko vấn đề lắm. Nhưng bác nào dùng qua cả 2 dòng có thể cho e chút an tâm để ngày mốt e đi rước e nó được không ạ
Em chân thành cảm ơn.
P/s: hỏi nốt là bác nào dùng neo x5 chạy xbmc có mượt không ạ? Ý e là ngoài tốc độ đường truyền thì chip lõi kép có kham đủ để mượt không ạ

xibu

Member

Các bác cho e hỏi chút. Trước hết e là newbie chuẩn bị mua android box ạ.nên mấy thứ còn chưa hiểu hết. Đọc nhiều topic về các dòng làm e loạn. E biết đăng hỏi ntnay thì nên lập topic mới nên nếu mà ko được thì mod cứ xóa bài của e đi ạ.

E định mua minix neo nhưng đang phân vân là các bác bảo e này cấu hình mạnh thật nhưng màu sắc vs video không thể bằng được so vs himedia. Vụ âm thanh thì chắc e tai trâu nên cũng ko vấn đề lắm. Nhưng bác nào dùng qua cả 2 dòng có thể cho e chút an tâm để ngày mốt e đi rước e nó được không ạ
Em chân thành cảm ơn.
P/s: hỏi nốt là bác nào dùng neo x5 chạy xbmc có mượt không ạ? Ý e là ngoài tốc độ đường truyền thì chip lõi kép có kham đủ để mượt không ạ

Em nghĩ cũng không có gì khó khăn mấy để bác phải phân vân nhiều đâu. Himedia nó chuyên về phim ảnh rồi nên chất lượng hình ảnh nó hơn hẳn dòng Minix. Còn Minix nó mạnh về mảng game và tốc độ có nhỉnh hơn 1 chút nên khả năng xử lý online cũng nhanh hơn.
Sự lựa chọn bây giờ phụ thuộc vào nhu cầu của bác thôi. Nếu bác muốn chơi phim ảnh nhiều thì chọn Himedia, còn về các tác vụ online, game thì chọn Minix.
X5 chạy XBMC vẫn mượt và ổn bác nhé.

Em chân thành cảm ơn.

Cùng câu hỏi như bác này. Ngoài ra em xin hỏi thêm:
- Hiện có rất nhiều loại Android Box, nên mua em nào?
- Nên mua HD Box hay Android Box, khác nhau cơ bản giữa 2 dòng thiết bị này là gì?

Thks.

xibu

Member

Cùng câu hỏi như bác này. Ngoài ra em xin hỏi thêm:
- Hiện có rất nhiều loại Android Box, nên mua em nào?
- Nên mua HD Box hay Android Box, khác nhau cơ bản giữa 2 dòng thiết bị này là gì?

Thks.

Bác có thể cho em biết là nhu cầu của bác như thế nào không ạ ? Nên mua em nào là phụ thuộc vào nhu cầu của bác :D
HD Box thì chuyên play phim các định dạng.
Android Box thì đa dạng hơn,có cả chơi game và play phim. Thế mạnh của Android Box là có kho ứng dụng CH Play của google, cái này thì HD Box không có. Hiện nay thì Android Box cũng dần có thể thay thế các đầu HD Box vì có thể play phim hầu như tất cả các định dạng như Himedia Q10 II, Himedia Q5 II, ATV 1200. Còn Neo X5 , Neo X7 thì mang lại những trải nghiệm khá thú vị với những người thích chơi game :D
Hi vọng vài dòng này có thể giúp ích cho bác khi đưa ra lựa chọn của mình ;)

Bác có thể cho em biết là nhu cầu của bác như thế nào không ạ ? Nên mua em nào là phụ thuộc vào nhu cầu của bác :D
HD Box thì chuyên play phim các định dạng.
Android Box thì đa dạng hơn,có cả chơi game và play phim. Thế mạnh của Android Box là có kho ứng dụng CH Play của google, cái này thì HD Box không có. Hiện nay thì Android Box cũng dần có thể thay thế các đầu HD Box vì có thể play phim hầu như tất cả các định dạng như Himedia Q10 II, Himedia Q5 II, ATV 1200. Còn Neo X5 , Neo X7 thì mang lại những trải nghiệm khá thú vị với những người thích chơi game :D
Hi vọng vài dòng này có thể giúp ích cho bác khi đưa ra lựa chọn của mình ;)
Chào bác,

Nhu cầu của em là xem phim, nghe nhạc là chính thôi, thỉnh thoảng vọc vạch ứng dụng chứ cũng không có nhu cầu nhiều về game. Như bác nói thì nên mua Android Box, và chọn dòng Himedia, ATV ?

duchuu

Member

E có nhu cầu xem tivi online , phim ảnh hoạt hình , cổ tích cho bé là chính , đường truyền đang xài là 165k của VNPT Q. E thấy RW con này có mấy cái game thời thơ ấu như : mario, contra . Bác nào xài rồi có thể tư vấn giúp e có được không ạ (chủ yếu là xem tivi)

mingcha

Các bác có kinh nghiệm cho mình hỏi: phần mềm android nào chơi karaoke (dữ liệu karaoke có sẵn trên ổ cứng) tiện lợi nhất (tạo playlist...)?
Chứ dùng MXPlayer hay xbmc thì bất tiện quá. Thanks

xibu

Member

Chào bác,

Nhu cầu của em là xem phim, nghe nhạc là chính thôi, thỉnh thoảng vọc vạch ứng dụng chứ cũng không có nhu cầu nhiều về game. Như bác nói thì nên mua Android Box, và chọn dòng Himedia, ATV ?

Vâng nếu nhu cầu của bác như vậy thì em nghĩ bác nên chọn dòng Himedia hoặc ATV bác ạ. Himedia cho chất lượng hình ảnh đẹp nhất bây giờ trong các sản phẩm Android Box. Bác tham khảo 3 con Himedia Q10 II, Himedia Q5 II , ATV 1200 này nhé.

bth8888

Member

Con x7 của em bật lên cắm vào máy tính thì duoc nhận là rockchip nhưng khi tắt máy bấm nút nguồn đồng thời dùng que chọc vào cái lỗ thì máy lại chạy lên phần recovery mà máy tính thì không nhận driver là sao vậy các bác ơi ?

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Con x7 của em bật lên cắm vào máy tính thì duoc nhận là rockchip nhưng khi tắt máy bấm nút nguồn đồng thời dùng que chọc vào cái lỗ thì máy lại chạy lên phần recovery mà máy tính thì không nhận driver là sao vậy các bác ơi ?

Nếu bác không kết nối cab OTG tới máy tính khi bác thực hiện như vậy mặc định nó sẽ boot vào Recovery
==> Kết nối cab đầy đủ tới máy tính rùi mới thực hiện tỏ hợp " Reset + Nguồn "

trungk43

Member

Windows 8.1 chưa tương thích với driver nhé

Bên trên