MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

dracula_bg

Active Member
Ðề: MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

Bác nào lên 4.4 rồi thì về stock cẩn thận nhé, mình biết có 1 số trường hợp bị bricked
oài, cái vụ bricked này có cứu đc không bác? thôi em cứ chờ kikat chuẩn về up lên vậy.

dracula_bg

Active Member
Ðề: Re: MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

Đã lên và về bị fail và đã giải wuet dc ai bị pm mình nhé

bác làm một bài hướng dẫn có phải là ngon thị nghẻ không ạ :D
em thì em chưa bị brick đâu, cơ mà có thuốc rồi thì mới dám nghịch. mà giờ nghịc vớ vẩn tết lại hết cái xem :D

Ðề: Re: MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

Đã lên và về bị fail và đã giải wuet dc ai bị pm mình nhé
bác làm bài hướng dẫn đi, em lên 4.4 rồi đang muốn về bản stock tại bản này h0k hỗ trợ xem film trên web. giờ về và mà fail thì chắc chết :(

dracula_bg

Active Member

bác làm bài hướng dẫn đi, em lên 4.4 rồi đang muốn về bản stock tại bản này h0k hỗ trợ xem film trên web. giờ về và mà fail thì chắc chết :(

trời, hàng tá soft support xem online vậy chứ xem trên web làm gì bro?

Chỉnh sửa lần cuối:

itvplus

Active Member
Re: Ðề: MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

X7 chạy bản rom mới nhất 008 có xbmc sẵn rồi mà bạn. Còn nếu ko có hoặc lỗi bạn có thể lên trang chủ của minix tải về bản xbmc beta2 về cài là được. Minix cài xbmc đơn giản mà.

@a.Lâm chạy kitkat có thể cài bản JustXBMC này dùng khá ổn này.

trời, hàng tá soft support xem online vậy chứ xem trên web làm gì bro?
giờ hayhaytv nó bắt nạp thẻ với cả ở nhà 2 cụ thích xem film ở trang coiphim24h :(

HDrepo_com

Ðề: MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

oài, cái vụ bricked này có cứu đc không bác? thôi em cứ chờ kikat chuẩn về up lên vậy.

Khả năng cứu được là 50/50, đồng chí bạn mình không cứu được, đành mang lên cửa hàng đổi con mới

vietcuonghb2002

con x7 cua toi bi bricked gio phai lam the nao

---------- Post added 21-01-2014 at 22:52 ----------

up Android 4.4 Kikat bi bricked gio phai lam the nao

itvplus

Active Member
Re: Ðề: MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

Nếu bị như thế này thì mang ra cửa hàng đổi thôi Bricked Minix NEO X7

con x7 cua toi bi bricked gio phai lam the nao

---------- Post added 21-01-2014 at 22:52 ----------

up Android 4.4 Kikat bi bricked gio phai lam the nao

có cách chưa đây, các bác thử coi nhé.

Unplug power.--> rút nguồn
Plug in power.--> cắm nguồn
Press restore with pin.--> nhấn restore với chọc lỗ reset
Preas powerbutton and keep it pressed.. Dont let go.!!!! --> nhấn nút power và giữ chặt ko bỏ ra nhé
Let go restore. (Remove pin) --> restore, lúc này bỏ chọc reset
Start flash.. keep power button pressed the whole flash process!!! --> bắt đầu flash -->NOTE: nhớ giữ nút POWER trong toàn bộ quá trình.

Bác nào bị bricked thì thử nhé.

ltpnha

Đúng đấy, vài hôm trước mình từ 4.4 xuống stock cũng bị brick, mất led, power đc vài giây là tắt (nhận biết bằng đèn cổng enthernet vì led xanh ko work). Cách khắc phục là đè power + chọc lỗ recovery (nếu bị cắm vào pc nó ra o vuông xanh dương tí rồi mất ko nhận) suốt quá trình restore đến khi success thì thôi, mình đã làm và giờ dùng ngon lành, đèn led bản stock mới có

nvlam1971

Ðề: Re: Ðề: MINIX Neo X7 – 216A – ANDROID BOX SỰ LỰA CHỌN TUYỆT VỜI CHO DỊP TẾT 2014 - Android 4.4 Kikat

@a.Lâm chạy kitkat có thể cài bản JustXBMC này dùng khá ổn này.

Mấy hôm đi công tác vùng cao hôm nay mới vào diễn đàn. Cám ơn iptvplus! Nhưng mình đang dùng bản xbmc-12.3-Frodo-armeabi-v7a cũng được. Để mình thử xem sao.

vietcuonghb2002

lam duoc roi ,may qua. mat ca dem hom qua

itvplus

Active Member

lam duoc roi ,may qua. mat ca dem hom qua

Các bác có thể yên tâm để vọc Kitkat Tết này rùi, đợi qua tết sẽ có bản stock chính thức từ nhà sản xuất. :)

dmtk41

Member

Em chưa thử Kikat. Cho e hỏi sao các bác lên Kikat rồi lai về bản stock ah.

itvplus

Active Member

Hiện tại kitkat chỉ là bản cook, ko pải stock chính thức của hãng, một số bác lên để vọc vạc và trải nghiệm kitkat giao diện mới bác nhé. Kitkat 4.4 khá là đẹp, nhưng còn một số lỗi cũng như chưa đươck hỗ trợ tốt từ hãng. Bác nào thích cái mới có thể thử, nếu ko đợi qua Tết sẽ có bản 4.4 stock nhé.

mutang1967

cái này có hat được karaoke ko ạ

Bên trên