Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

@saochoivn: bạn cắm thử bàn phím máy tính cái hay dùng cho pc xem rồi dùng phím mũi tên lên / xuống thử. mình x5 đời đầu nên dùng remote lại được. Nếu không được thì tìm ở các post trước bạn @thaovjp có chỉ chi tiết dzụ này :)

saochoivn

Ðề: Minix NEO X5 - Flash, root, 720p, 1080p, dts multichannel / passthru ...all in one :D

làm sao để vào boot vào recovery vậy @smallgent

saochoivn

Tks bạn đã root xong, cài dc titanium backup rùi. Lúc root xong nó báo ... firmware update failed ... :-s

smallgent

Well-Known Member

Tks bạn đã root xong, cài dc titanium backup rùi. Lúc root xong nó báo ... firmware update failed ... :-s

Bạn chụp cho mình cái màn hình...nhìn qua cái mình biết nó đang chỗ nào ngay chứ đã root xong mà lại firmware update failed mình cũng bó tay :)

XUAN GIAO

Member

Bạn xem lại trang #1 cách root mình đâu có tư vấn dùng Oneclick.
Mình cứ nghĩ Oneclick dễ hơn , có gì còn unroot được, vậy bài Oneclick # 293 post lên để làm gì vậy bác, hỏi thật đó

smallgent

Well-Known Member

Mình cứ nghĩ Oneclick dễ hơn , có gì còn unroot được, vậy bài Oneclick # 293 post lên để làm gì vậy bác, hỏi thật đó

Mình không post OneClick...có thể là bạn @thaovjp có cách hướng dẫn khác.

saochoivn

bảng thông báo đó chỉ hiện lần đầu khi mình root thành công thôi. Mình khởi động lại mấy lần vẫn ko thấy hiện bảng đó ra nữa. Nó báo fw failed có thể là do mình chạy update.zip 2 lần (lần đầu mình ko chạy được SuperSU vì ko xài dc remote). Lần thứ 2 mình chạy update.zip thì nó báo can't mount mnt/... nhưng sau đó flash SuperSU bình thường. Khởi động thì hiện bảng thông báo fw update failed.

nw, đã root dc, chạy vi vu. Để khi nào nó hiện ra thì mình sẽ chụp hình nhé.

Bạn chụp cho mình cái màn hình...nhìn qua cái mình biết nó đang chỗ nào ngay chứ đã root xong mà lại firmware update failed mình cũng bó tay :)

smallgent

Well-Known Member

làm sao để vào boot vào recovery vậy @smallgent

Cài cái này
NehR464g2b-n5MSb8WYpwfQZGiVJfYOFwGTq1JQdNwuXr_sLss1lM0PLKGe0ZHia-eI=w300

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.siriusapplications.quickboot

dungtoandung

Well-Known Member

Bác Small post cái xbmc 13 mod cho anh em nhờ ;)

hoadainhan70

Well-Known Member

Còn mỗi Tớ là chưa Passthru DTS được hic hic !
Khi xem một số phim có add sắn phụ đề tiếng anh trung hoặc hàn , nếu ta mở cùng phụ đề Việt như vậy là chúng sẽ chồng lên nhau , xem bằng MXPlayer có cách gì để không hiển thị phụ đề đính kèm không hả mấy Bồ . Tôi toàn phải dùng công cụ mkvmerge GUI trên PC để loại bỏ phụ đề gốc và add phụ đề mới , cách làm đơn giản và cũng nhanh nhưng thấy cũng bất tiện .
Xem bằng MXPlayer hay có trình player nào có thể loại bỏ đc phụ đề gốc không

smallgent

Well-Known Member

@hoadainhan70: bác không mún dts pass ra cái rceiver à? Sao hôm trước bác bảu nhờ @thaovjp làm mà bác chưa làm á. Dzụ phụ đề bác thử chưa mà nói thế vì e xem phim nó cho chọn file phụ đề nào mà, đương nhiên mỗi lần chỉ ra một ngôn ngữ...e xem phim thì toàn nghe trực típ ...chả để ý lắm ;)

dungtoandung

Well-Known Member

Pasthrout cho nó sướng Bác Hoà, không ra ức lắm, bản 13 của Smallgent không cần Mxplayer thì phải nên cho chọn sub hoặc tải trên net vô tư mà

smallgent

Well-Known Member

Pasthrout cho nó sướng Bác Hoà, không ra ức lắm, bản 13 của Smallgent không cần Mxplayer thì phải nên cho chọn sub hoặc tải trên net vô tư mà

Ặc...đưa mènh lên quá tầm roài...cho xin leo xuống cái ...cao té hơi đau =))

dungtoandung

Well-Known Member

Hic, khiêm tốn, khiêm tốn quá, vừa cài xong, đâu có nói bậy đâu. Bản trước khi chạy video nó lôi thằng Mxplayer vào cuộc nên muốn tìm sub không biết cách load net, bản này không thấy giao diện Mxplayer mà là giao diện xbmc cho tìm sub net. Chắc mềnh hơi gà, thông cảm

hoadainhan70

Well-Known Member

Pasthrout cho nó sướng Bác Hoà, không ra ức lắm, bản 13 của Smiowf allgent không cần Mxplayer thì phải nên cho chọn sub hoặc tải trên net vô tư mà
Bản mười ba gì thế ,,, có phải là Android 4.1.13 không hê hê !!! Uức thì ức lắm roài nhưng mọi người tình xem bận kiếm ăn xuốt nuoi 3 cái tàu há mõm rồi lên đây gặp đc anh em là cố lắm , vả lại giờ thaovip đã chuyên về Tụi Liệt không ở Thái Hà nữa lên không tranh thủ đc .
Vụ sub trồng sub là tôi thường xuyên bị vậy mà , chọn trên MXPLayer có cái biểu tượng gì đó giống như biểu tượng SMS trên a ndroi rồi ra các track 1 và track2 lựa chọn 1 track nhưng vẫn không loại bỏ đc sub gốc mà

dungtoandung

Well-Known Member

Bản XBMC 13 alpha7 cho Neon bác à, bác gửi 1 đoạn video file của bác lên cho a e test hộ sẽ có hồi âm.

XUAN GIAO

Member

Sao mình cài bô gõ tiếng việt rồi chỉnh đủ kiểu vẫn không gõ tv được, và chỉnh lam sao mất luôn bàn phím ảo vậy bác Small thankss

dungtoandung

Well-Known Member

Cài làm gì bác ơi ( tốn bộ nhớ), bộ gõ theo fw gin bác cứ gõ kiểu telex là nó ra tiếng việt

Bên trên