Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

maison67

Well-Known Member
Ðề: Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

Hàng ngày ra nhiều model mới làm mình nôn nao chờ & lăn tăn kg chọn em nào! Minix NEO X5 kg biết khi nào ra & giá tới Việt Nam là bao nhiêu, mình mong biết lắm! Muốn thấy nó trình diễn ra sao, trước khi quyết định mua HD Player 3D của các hãng nổi tiếng như Dune hay Popcorn...

bth8888

Member

Hôm qua em vừa được thông báo lại là hiện tại vùng biên Việt Trung đang hạn chế giao thương nên sẽ về chậm vài hôm. Cụ thể nhanh nhất mùng 5 em mới nhận được.

Em không muốn post lên vì nhiều cái nhạy cảm. Bác nào không hiểu lại nghĩ em đi PR, quảng cáo (mà thực tế em chả được gì) Bác thông cảm.
Quảng cáo hàng tốt cho anh em mua ngon bổ rẻ thì chẳng có gì phải lăn tăn cả .

jambon

Active Member

Em thấy chú minix này có ghi RJ-45 Ethernet jack (10/00Mbps) không biết là net 1000 hay 100 Mbps vậy các bác?

lehuy6689

Hi anh Tienquocle,
Em vua mua tren geekbuy con X5, truoc khi mua em cung co hoi anh ve truong hop cua em, la don thuan xem phim nghe nhac, va game. anh co noi neu mua x5 thi qua tot roi. Nhung hom nay em thay anh lai noi la ko nen mua bay gio, tru khi qua mau. Em xin loi khong phai la em co y trach anh hay gi. Nhung theo anh ve mat chung quy thi con x5 hien tai van tot phai ko anh. Em la sv cung ko co dieu kien nhiu nen em ko muon minh chon sai de hoi han. Em cam on anh, xin loi neu co dieu gi man phep.

jambon

Active Member

Thôi chắc chờ chú A-400 PCH hay con mede8er 1000x3D mua thôi, thấy e này rẻ mà cũng khó mua mà phải nghiên cứu nhiều mới dùng dc.

tienlequoc

Well-Known Member
Hi anh Tienquocle,
Em vua mua tren geekbuy con X5, truoc khi mua em cung co hoi anh ve truong hop cua em, la don thuan xem phim nghe nhac, va game. anh co noi neu mua x5 thi qua tot roi. Nhung hom nay em thay anh lai noi la ko nen mua bay gio, tru khi qua mau. Em xin loi khong phai la em co y trach anh hay gi. Nhung theo anh ve mat chung quy thi con x5 hien tai van tot phai ko anh. Em la sv cung ko co dieu kien nhiu nen em ko muon minh chon sai de hoi han. Em cam on anh, xin loi neu co dieu gi man phep.

Đối với các nhu cầu như bạn kể trên thì X5 quá ok. Đối với những người khác nhu cầu của họ cao hơn nên mình mới nói để từ từ mua.

t2008

AE Việt Nam mình bị Gee..uying chơi một vố khá đau là không chịu ship về VN và trả tiền (refund) rất chậm, vậy mà vẫn còn có người mua trên đấy.

Bác Tiến vui lòng remove giùm mấy cái link, tên liên quan đến bọn Gee..uying để ae không bị lên cơn đau tim.

rockloccoc

Well-Known Member

Em k hiểu sao các bác cứ thích đâm đâù vaò thằng geek này nhỉ? E cứ ngươì thật viêc thật mà chơi. E đúng 9 ngày là có hàng rôì.

smallgent

Well-Known Member

Em k hiểu sao các bác cứ thích đâm đâù vaò thằng geek này nhỉ? E cứ ngươì thật viêc thật mà chơi. E đúng 9 ngày là có hàng rôì.

Toàn nói....nhận hàng rồi thì review hàng xem nào ;) ngóng quá rồi nà :D

rockloccoc

Well-Known Member

[/url] [/IMG]
Em vừa mơí nhân X5 hôm qua. Về cơ bản là ngon, cái G4 của bác T thế nào thì cái này trình chiếu như vậy, 1080p mượt, android 4.1.1. Em chạy liền lúc 2 phim 1080 mà sở không thấy nóng, thích nhất là không ồn. Wifi tốt, kết nối cổng enthernet để chơi bàn phím và chuột không dây. Cái điều khiển của nó quá tê ( bé và nút bấm rất khó) E sẽ test tiếp và gưỉ báo cáo các bác sau.

---------- Post added 05-12-2012 at 12:53:45 PM ----------

[/url] [/IMG]
Em vừa mơí nhân X5 hôm qua. Về cơ bản là ngon, cái G4 của bác T thế nào thì cái này trình chiếu như vậy, 1080p mượt, android 4.1.1. Em chạy liền lúc 2 phim 1080 mà sở không thấy nóng, thích nhất là không ồn. Wifi tốt, kết nối cổng enthernet để chơi bàn phím và chuột không dây. Cái điều khiển của nó quá tê ( bé và nút bấm rất khó) E sẽ test tiếp và gưỉ báo cáo các bác sau.

lehuy6689

Re: Ðề: Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

Em co vai thac mac mong cac bac chi giup em ve con X5
- Bac nao biet cach tat che do Standby tren X5 ko, no tu dong sleep sau 10giay.
- Em da cai ban Demo cua XbMC nhung em ko tai nao add duoc cai o cung cua em vao Library, khi vao add no ko hien len cai Hdd gan ngoai cua em , ma chi hien Sd card trong may, em tim hoai cung ko co cach nao doi duoc. Mong cac bac chi giao giup em. Em cam on

tienlequoc

Well-Known Member
Vấn đề 1: tự sleep sau 10 giây. Khi đó máy còn chưa khởi động xong. Vậy sao bạn cài được XBMC?: Theo mình do bạn cắm quá nhiều thiết bị ngoại vi vào X5 dẫn tới thiếu nguồn. Nếu tivi bạn hiệu Samsung và đang lấy nguồn từ tivi thì phải thay đổi ngay. Lấy nguồn từ ổ cắm điện nha. Và nên sắm thêm bộ chia usb có nguồn rời cho thiết bị ngoại vi.

Vấn đề 2: Trong XBMC--->Video----> File--->Browser---> bạn tìm đến thư mục root--->mnt--->trong đó có vài thư mục ổ cứng ngoài của những ổ cứng bạn cắm vào X5

lehuy6689

Da em cam on anh Tien. Em cung ko bit vi luc turn on xong em mo phim coi thi ko sao. Neu de o man hinh ngoai em ma ko lay con mouse, hay lam gi thi cu sau 10s la no tu dong den man hinh, neu nhu lay lay con mouse thi no moi troi lai. Mong anh giup em.

rockloccoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

Em co vai thac mac mong cac bac chi giup em ve con X5
- Bac nao biet cach tat che do Standby tren X5 ko, no tu dong sleep sau 10giay.
- Em da cai ban Demo cua XbMC nhung em ko tai nao add duoc cai o cung cua em vao Library, khi vao add no ko hien len cai Hdd gan ngoai cua em , ma chi hien Sd card trong may, em tim hoai cung ko co cach nao doi duoc. Mong cac bac chi giao giup em. Em cam on
De tat che do stanby' bac vao setting, developer options, tick vao dong stay awake (screen never sleep while charging). Luu y moi lan khoi dong lai lai phai tick lai. E chua biet lam sao de xu ly triet de.

lehuy6689

Re: Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X5: bộ nhớ trong 16GB, RAM 1GB và hỗ trợ 3D

Da cam on bac em da lam duoc. Em cai thu cai Xbmc 12 beta vao. Chay film 720p thoi. Ma sao em thay no giut giut chay ko muot. Em vao chukng trinh cua Minix co san ( cai Video apps cua no a) thi no chay ok. Em muon bit la do em cai ko dung xbmc hay do ban beta. Con mxplayer thi em cai ban free tren playstore nhung khi ngan hdd vao no nhan loan xa file em ko biet file nao la phim file nao la hinh. Em thay no de ban pro nhung bat mua. E cam on cac bac da nhiet tinh giup do.

rockloccoc

Well-Known Member

Em dùng MX player chạy mượt nhưng có cảm giác không "nét" và hình không trong bằng trình chơi video mặc định của nhà sản xuất. Hơn nữa, khi phát thì trên màn hình hiện mấy cái chấm ở viền dưới (kiểu như nút ẩn đi) nhìn rất xấu, và điều quan trong nhất là MX không chơi full màn hình được, nó luôn dành một khoảng vệ đen chạy phía dưới để "phần" cho những option của Android. Em đã thử chạy Avatar của D-Zone3 thì trên MX k full nhưng trên trình video của Nimix thì full và rất đẹp.

Bên trên