MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

nmcgroup

Well-Known Member
Ðề: MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

bác Dũng xem có những ứng dụng gì hay trên X5 em xin với :)

- chém hoa quả nhiều quá cũng chán
- Hôm qua em vẫn ko xem được Sopcast trên X5, lại phải dùng HTPC

thks

tienlequoc

Well-Known Member
Tình hình cho thấy từ hôm nay tới mai sẽ có bản firmware Android 4.1 hoàn chỉnh cho X5 và G4. Hóng thôi anh em ơi.

vuhothang

Member

Tình hình là em vừa nhận giấy báo ra 55 Lê Quang Định nhận Neo X5 và RC12, 943g. Tồng tiền thuế và phí phải nộp là 20.000+101.000+6.300=127.300 đồng. Chiều ra nhận hàng về vọc chơi thôi.

Bác nào sử dụng X5 rồi thì cho em biết là nó có passthrou tín hiệu dts ra bộ aio dc ko, nếu k dc các bác đã thử cài đặt chế độ sound là passthrou với con X5 chưa.
Về khả nang xem phim 3d của nó có ngon k ah, e cug đang máu làm 1 em

cos bác nào đã test được pass DTS quang cổng optical ra AIO chưa vậy

rockloccoc

Well-Known Member

X5 không (hoặc vẫn chưa) có DTS các bác nhá ! :(

nmcgroup

Well-Known Member

mình nhận chẳng mất 1 xu thuế & phí nào :)

vhtuananh

Member

Sáng giờ thử gắn cable dùng LAN Ethernet trên X5 mà không nhận được IP DHCP, chỉnh static IP cũng không xong, có ai bị như vậy không nhỉ? :-?

vuhothang

Member

Mấy hôm này cty bận việc quá, nhà thì đang sửa cho tết, nhận X5 về mới mở lên thôi chưa vọc được gì cả, để tối nay em về nối thử LAN xem sao, hôm qua thì chạy wifi thì ok. Cái NEO X5 của mình vẫn chạy 4.0.4. Có cài thử vài thứ trên play store rồi, nó sài soft của tablet. Có cái đèn led power sao của em chẵn thấy sáng gì cả, bật lên không biết đã lên chưa nữa.

vuhothang

Member

LAN của máy em chạy tốt, vào tắt wifi và bật ethernet lên là chạy ok. Để tối nay test biến cái X5 thành hotpost phát wifi luôn xem sao!!

Chỉnh sửa lần cuối:

vhtuananh

Member

LAN của máy em chạy tốt, vào tắt wifi và bật ethernet lên là chạy ok. Để tối nay test biến cái X5 thành hotpost phát wifi luôn xem sao!!

Bản 4.0.4 thì máy X5 của mình LAN không nhận IP được, upgrade lại bản 4.1.1 thì OK.

woodhouse

1 tuần kể từ ngày kê khai rồi mà chả thấy thêm thông tin gì ...

lamchilli83

các bác ơi ...
Em đặt hàng trên xd.com
thông tin đây:
"12/18/2012 8:05:50 AM FullShipment All items have been shipped.
12/18/2012 2:55:09 AM PrepareShipment Order is being prepared for shipment.
12/13/2012 9:37:19 AM PaymentConfirmed Payment verified. Order is being processed.
12/13/2012 9:37:12 AM PendingPayment Order has been created, awaiting payment. "

Mà mãi chưa thấy gì ... bác nào biết chỗ nào tra mã gì đó xem hàng nó đi được đến đâu chưa thì bảo em với ... em làm con MK808 mà chờ đợi mỏi mòm quá

woodhouse

các bác ơi ...
Em đặt hàng trên xd.com
thông tin đây:
"12/18/2012 8:05:50 AM FullShipment All items have been shipped.
12/18/2012 2:55:09 AM PrepareShipment Order is being prepared for shipment.
12/13/2012 9:37:19 AM PaymentConfirmed Payment verified. Order is being processed.
12/13/2012 9:37:12 AM PendingPayment Order has been created, awaiting payment. "

Mà mãi chưa thấy gì ... bác nào biết chỗ nào tra mã gì đó xem hàng nó đi được đến đâu chưa thì bảo em với ... em làm con MK808 mà chờ đợi mỏi mòm quá
Chưa gì mà....khi nào hàng tới HQ mới kiểm tra được....hàng mình ship 10/12...13/12 lên tàu...19/12 tới SG....tới giờ còn chưa thấy tăm hơi đây.

nmcgroup

Well-Known Member

Chưa gì mà....khi nào hàng tới HQ mới kiểm tra được....hàng mình ship 10/12...13/12 lên tàu...19/12 tới SG....tới giờ còn chưa thấy tăm hơi đây.

đặt sau chắc đông quá thì phải chờ thôi :) em với bác Dũng nhận dùng lâu rồi, mà dạo này bác Dũng mất tắm em sợ là ôm em X5 say quá cũng không chừng :)

smallgent

Well-Known Member

đặt sau chắc đông quá thì phải chờ thôi :) em với bác Dũng nhận dùng lâu rồi, mà dạo này bác Dũng mất tắm em sợ là ôm em X5 say quá cũng không chừng :)
Ơ....nghỉ mấy ngày lễ thoai mà....công nhận X5 được đóa :D
Hồi sáng có alo với tienlequoc mờ....pà kon down fw 4.1.1 quá nên trang chủ của Minix vượt bandwidth roày ;)

smallgent

Well-Known Member

Bản 4.0.4 thì máy X5 của mình LAN không nhận IP được, upgrade lại bản 4.1.1 thì OK.
Hi TA, con của a ok. a nghĩ không phải do bản 4.0.4 đâu, có thể do lúc nó flash fw con của TA bị lỗi nhỏ. Nếu 4.1.1 ok thì thoai còn không flash 4.0.4 cũng ổn.

vhtuananh

Member

Ơ....nghỉ mấy ngày lễ thoai mà....công nhận X5 được đóa :D
Hồi sáng có alo với tienlequoc mờ....pà kon down fw 4.1.1 quá nên trang chủ của Minix vượt bandwidth roày ;)
@A.Dung: em vừa upload FW 4.1.1 official lên Fshare.vn và 4shared.com nè anh
NEO_X5_4.1.1 - Download - 4shared - martin vien
http://goo.gl/gbUas

À mà FTP Minix vẫn chạy đó anh ftp://www.minix.com.hk/ (username: [email protected] - password: public)

woodhouse

26/12/2012 13:48:00 700955 - Hồ Chí Minh Ngoại Dịch 700910 - Bưu cục KT BP Số CT 2029/Túi số 1
Vậy là chừng nào tới ta ?

Bên trên