Mega.1280 đang bị lỗi

baby_u_91

Ðề: Mega.1280 đang bị lỗi

Mình thì không bị như thế, nó muốn đứng là đứng ah, copy direct link hay down từ link trong folder cũng vậy :D:D Cũng mừng là mình rất ít khi bị (đếm trên đầu ngón tay) những trường hợp trên của mấy bạn (tốc độ 1, 2x, rồi đứng luôn ...). Chúa phù hộ cho đường truyền FPT của mình :p:p:p

P/S : Quởn quởn ra tiệm net down thì cứ 2 ==> 3MB/s, bỏ ra 4k/h cũng được vài phim :)

cuongk45a7

Active Member

Điên vô đối,hết M1280 rồi đến Megashare,chắc bọn FPT chơi đểu rồi,bọn ch*' thật ! Chán ko thể tả được cứ lèo tèo mấy kb

Delek

P/S : Quởn quởn ra tiệm net down thì cứ 2 ==> 3MB/s, bỏ ra 4k/h cũng được vài phim :)

Bạn này,bạn ở TPHCM hay HN thế,nếu ở TP thì cho mình biết tiệm đó đi.Mình đang cần đown rất nhiều phim
:-O
Và thêm nữa nhà mình ở Q.10 TPHCM,có ai biết gần đâu đó trong Q.10 này có chỗ nào cáp quang ko?

Chỉnh sửa lần cuối:

changtraia1

hix cả hai cái dở chứng
ko biết cả hai trang đang nâng cấp hay đường truyền FPT có vấn đề nữa

mrkoyeu

Active Member

đúng rồi, đó là do link bị điên ta chụp lại link mới cho file :))
nhưng mà cũng không phải lúc nào cũng làm thế được, ví dụ cắm máy đi ngủ mà nó cứ lè tè mấy chục kB mà ko đứng hẳn luôn để chuyển qua link khác thì đúng là =))

Bác để IDM auto down 2 cái/1 lúc, nếu 1 cái điên cái còn lại xác xuất điên cực ít, nếu cắm máy down free thì dùng Jdownloader :)>-

P/s Topic này em thấy thừa và không cần thiết, MOD nào đi ngang qua thì ghép nó vào topic thảo luận nhé :)

ai choa e xin cái link Jdownload mới nhất + thêm cái guide auto download nhỉ :D

dnn1306

Bạn này,bạn ở TPHCM hay HN thế,nếu ở TP thì cho mình biết tiệm đó đi.Mình đang cần đown rất nhiều phim
Và thêm nữa nhà mình ở Q.10 TPHCM,có ai biết gần đâu đó trong Q.10 này có chỗ nào cáp quang ko?

hì, q10 thì mình quá rành, bạn dzo đường Đồng Nai, thấy chữ CAO TỐC chà bá lửa thì là nó đó, nổi tiếng lun nhưng ko bít có cho down ko :D

Delek

hì, q10 thì mình quá rành, bạn dzo đường Đồng Nai, thấy chữ CAO TỐC chà bá lửa thì là nó đó, nổi tiếng lun nhưng ko bít có cho down ko :D

Cám ơn bạn nhé,chắc bạn chưa đến đó chơi thì phải,mình đến chơi rồi và nó khóa main ko cho down#:-S

baby_u_91

Hô hô hô, mình cũng đang ở quận 10 nè :D:D, chắc hẳn bạn cũng biết đường bà hạt nhả, ở đó có tiệm internet lan anh (bây h đổi tên rồi mà mình hok nhớ chính xác là gì). H cao điểm thì max là 3MB, còn lựa h ít người thì down vù vù (mà theo mình thấy tiệm này luôn luôn là h cao điểm :(:( )
Hơi uổng là đa số các tiệm đã cài trình freeze nên hok cài IDM được, cũng chả cài mega.1280 tool dc. nên đành down thủ công

sangdoba

Chào các chú các bác,

Mình là thành viên mới tham gia. Già rồi kô cập nhật kiến thức nên mong các chú các bác chỉ giúp mình cách sử dụng download các cái link.

1. Mình vừa cái thẻ cào và nạp BẠC vào http://mega.1280.com và là thành viên member của trang này để down các link film.
2. Mình vào film của các bạn post phần code, copy từng link một dán vào Firefox rồi schedule down từng link. Như vậy mỗi lần down một film mất ít nhất 23 lần.

Các chú các bác hướng dẫn mình cách nào tốt hơn. Thành thật cám ơn.

bobo2211

sao đăng kí mà ko nhận đc thư kích hoạt các bác nhỉ?

baby_u_91

Chào các chú các bác,

Mình là thành viên mới tham gia. Già rồi kô cập nhật kiến thức nên mong các chú các bác chỉ giúp mình cách sử dụng download các cái link.

1. Mình vừa cái thẻ cào và nạp BẠC vào http://mega.1280.com và là thành viên member của trang này để down các link film.
2. Mình vào film của các bạn post phần code, copy từng link một dán vào Firefox rồi schedule down từng link. Như vậy mỗi lần down một film mất ít nhất 23 lần.

Các chú các bác hướng dẫn mình cách nào tốt hơn. Thành thật cám ơn.

Đầu tiên mình phải bật chức năng "Tải xuống trực tiếp" trong mega.1280

Bạn chọn hết 1 nùi link trong thẻ code, sau đó chuột phải chọn download with IDM

Nó sẽ hiện ra 1 bảng nhỏ như hình dưới (các link html sẽ chuyển sang các file rar hay .001 gì đó ...)

Vào lại IDM nhấn "Star Queue". Thế là xong :D:D

Lưu ý : Cách trên chỉ dành cho các bài post có sẵn link từng file trong thẻ code, còn chỉ có link folder thì bạn hãy dùng phần mềm ipLinkGrapper của invalid-password, làm thoe hướng dẫn trong này http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=24801

heeroyun

Member

mega.1280 đang bị cảm lạnh hay sao thế nhỉ... cả buổi chiều đến giờ down được có vài trăm Byte.

Bên trên