[Mede8er] Mede8er MED500X2 - Khẳng định đẳng cấp và chất lượng thế giới

Ðề: [Mede8er] Mede8er MED500X2 - Khẳng định đẳng cấp và chất lượng thế giới

Bác Mede8erViet ơi, cho e hỏi tí nhé. Trước e mua MED500X2 sài vô tư, thấy chạy rất êm và nhanh, ổn định. Nhưng từ khi updates phiên bản mới 2.0.3 thì mỗi lần chọn phim hay thoát khỏi phim đang xem thì nó chớp màn hình màu xanh lá cây, màn hình thể hiện nguồn HDbox rồi mới play phim, lúc tắt máy thì màn hình thể hiện màu hồng full màn hình. Tuy ko ảnh hưởng gì nhiều nhưng cũng khá bực. Vậy Bác cho biết nguyên nhân bị do phần firmware hay do máy bị trục trặc vậy bác????

Mede8erViet

Bác Mede8erViet ơi, cho e hỏi tí nhé. Trước e mua MED500X2 sài vô tư, thấy chạy rất êm và nhanh, ổn định. Nhưng từ khi updates phiên bản mới 2.0.3 thì mỗi lần chọn phim hay thoát khỏi phim đang xem thì nó chớp màn hình màu xanh lá cây, màn hình thể hiện nguồn HDbox rồi mới play phim, lúc tắt máy thì màn hình thể hiện màu hồng full màn hình. Tuy ko ảnh hưởng gì nhiều nhưng cũng khá bực. Vậy Bác cho biết nguyên nhân bị do phần firmware hay do máy bị trục trặc vậy bác????

Anh thanhtamtdt thử 1 dây HDMI khác xem, và anh thử dùng với dây AV đỏ trắng vàng có sẵn trong hộp máy có bị hiện tượng như trên không ? Anh có thể Reset Default để Mede8er trở lại như lúc mới cài firmware 2.0.3 của anh ;) Có gì anh báo cho mình biết kết quả nhé. Cảm ơn anh đã ủng hộ Mede8er

Mede8erViet

Với bất cứ thiết bị điện tử nói chung và đầu HD Mede8er nói riêng thì chiếc Remote hay anh em hay gọi là Điều khiển, là rì mốt... là 1 vật không thể thiếu khi sử dụng. Chiếc điều khiển như chiếc đũa thần của Harry Potter giúp chúng ta mỗi khi vung vẩy hay bấm bấm là Mede8er sẽ thực hiện theo ý chúng ta với các thao tác như chạy phim, lùi lại tiến, tua đi tua lại, bật phụ đề....Nhưng bạn sẽ làm gì khi 1 ngày chiếc đũa thần điều khiển bị hỏng hay bạn chả biết đã để nó ở đâu hay ai đã cầm nhầm nó đi đâu rồi.

Giải pháp 1: Mua điều khiển mới - cũng tốn tiền, tốn công và chỉ thực hiện được khi nhà cung cấp còn điều khiển để bán cho bạn - Nếu không thì làm sao bây giờ ?

Không lo vì chúng ta đã có giải pháp 2 là điều khiển Mede8er bằng Web Remote

* Các bước:

1. Bật tính năng Web Remote trong phần Setup - Network lên - ON

2. Vào phần INFO để xem địa chỉ IP mà Mede8er của bạn là bao nhiêu và ghi lại số này - Ví du: 192.168.1.2 (Mede8er của bạn có thể cắm dây mạng hoặc dùng USB Wifi )

3. Dùng điện thoại Iphone, Android... của bạn kết nối Wifi - Vào trình duyệt Internet trong máy như Safari, Opera... nhập địa chỉ IP vừa lấy và cổng 1024 sẽ là:

192.168.1.2:1024

4. Đũa thần điều khiển hiện ra và giờ đây bạn dễ dàng điều khiển Mede8er của bạn mà không cần đến chiếc điều khiển thật nữa ;)

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ và hài lòng với Mede8er nhé ;)

Hình ảnh điều khiển trên Iphone của mình:

Anh thanhtamtdt thử 1 dây HDMI khác xem, và anh thử dùng với dây AV đỏ trắng vàng có sẵn trong hộp máy có bị hiện tượng như trên không ? Anh có thể Reset Default để Mede8er trở lại như lúc mới cài firmware 2.0.3 của anh ;) Có gì anh báo cho mình biết kết quả nhé. Cảm ơn anh đã ủng hộ Mede8er

Thanks Mr Viêt nhiều nhé, mình đã thử với dây AV xanh đỏ vàng và máy ko còn hiện tượng đó nữa, sử dụng ổn định như trước rồi. Chắc do dây HDMI bị hỏng, do mình ít sử dụng HDbox và hay để cố định ko di chuyển nên không nghĩ là dây HDMi bị hưI-).

Mede8erViet

Thanks Mr Viêt nhiều nhé, mình đã thử với dây AV xanh đỏ vàng và máy ko còn hiện tượng đó nữa, sử dụng ổn định như trước rồi. Chắc do dây HDMI bị hỏng, do mình ít sử dụng HDbox và hay để cố định ko di chuyển nên không nghĩ là dây HDMi bị hưI-).

Không có gì anh thanhtamtdt ạ, có vấn đề gì nữa anh cứ hỏi nhé, mình sẽ cố gắng hỗ trợ tốt nhất có thể ;) Cảm ơn anh đã ủng hộ Mede8er

Mede8erViet

Công nghệ giúp chúng ta có được những điều mà tưởng rằng chỉ có trong những bộ phim khoa học viễn tưởng tại kinh đô điện ảnh Hollywood. Ngôi nhà số là 1 trong những khái niệm mà công nghệ mà ở đây là DLNA đã mang đến cho người dùng. Nói đơn giản trong trường hợp này là với đầu HD Mede8er và công nghệ DLNA thì người dùng sẽ được hưởng lợi gì, có những tiện ích gì...

- Dễ dàng tìm kiếm, lưu trữ, chia sẽ các nội dung số giữa Mede8er và các thiết bị như điện thoại di động...mọi lúc mọi nơi trong nhà bạn

- Mede8er sẽ là kho dữ liệu và chồng có thể xem phim HD, vợ xem ảnh gia đình trên di động, trẻ con xem hoạt hình trên Ipad... làm sao tốt cho cả 3 -.- ? Không lo

- Bạn mới down 1 album nhạc về PC và muốn nghe luôn trên Mede8er mà không cần cóp vào ổ cứng của Mede8er hay qua USB ? Quá đơn ;)

- Bạn đang ở tầng 3 và muốn chuyển nhạc nghe bài tiếp, muốn vặn nhỏ nhạc đi hay bật to lên....trong khi Mede8er và giàn âm thanh ở tầng 1 - Chẳng nhẽ lại phi từ tầng 3 xuống tầng 1 chỉ để làm mấy việc nhỏ đấy ? Không cần ;)

....

Sau đây mình sẽ hướng dẫn mọi người cùng nhau tận hưởng sự tiện ích mà Mede8er và công nghệ DLNA mang lại.

1. Điều kiện cần và đủ:

- Đầu HD Mede8er Mede8er MED500X, MED450X2 và MED500X2 (mình sẽ test với ) - Bật UPNP của Mede8er lên - bật chế độ DLNA DMR là ON và đặt tên cho thiết bị Mede8er của mình là gì cũng được. Mình đặt là M8R.
- Kết nối mạng : có dây hay không dây tùy bạn
- Điện thoại Iphone hoặc Android có cài các DLNA client. Mình đang dùng Iphone và sau khi test tất cả các apps miễn phí thì mình thấy có ImediaControl - điều khiển và chạy nội dung số trên Mede8er và AcePlayer - chạy nội dung số lấy từ Mede8er - dùng rất tốt
- còn thiếu gì không nhỉ ... ?

2. Trình diễn tiện ích

2.1 - Nghe nhạc không cần bật màn hình TV, không cần nhìn vào màn VFD - màn hình hiển thị của đầu HD, phát nhạc từ Iphone lên Mede8er....

Nghe nhạc là 1 nhu cầu không nhỏ của người dùng HD Player và nhiều anh em có sở thích nghe nhạc ban đêm, trong phòng tối và chẳng ai muốn trong 1 không gian âm nhạc nhỏ nhẹ như vậy lại có 1 vầng sáng chói lóa giữa phòng - chiếc TV của bạn phải bật lên để nhìn, để điều khiển. Với những đầu HD kể cả có màn hiện thị phía trước thì việc nhìn thấy đã khó bởi màn hình hiển thị thường bé, số kí tự hiện thị rất hạn chế, với 1 bài hát tên dài dài, bạn phải đợi 10-15s để màn hình chạy chạy thì mới thấy được tên bài hát...

Với DLNA thì mọi việc đơn giản hơn nhiều.

Trên Iphone - vào ImediaControl - bạn sẽ thấy Mede8er trong phần Detected Devices

Ấn vào biểu tượng Mede8er

Cứ tiếp tục đến thư mục dữ liệu mà bạn muốn

Ấn vào file nhạc bạn muốn Mede8er chạy - có 1 bảng thông báo hiện ra : Bạn muốn phát bài nhạc này trên thiết bị nào thì chọn thiết bị đó, ở đây là Mede8er

Ấn Play và bạn có thể thưởng thức nhạc rồi ;) Các tùy chỉnh như to nhỏ tiếng, chuyển bài trước sau....

2.2 - Dùng Mede8er làm DLNA server chia sẽ nội dung số với các thiết bị khác như điện thoại di động

Mỗi người có 1 nhu cầu sử dụng khác nhau, có người thì muốn chạy nội dung số qua Mede8er như trên, có các anh em lại muốn dùng điện thoại di dộng để xem các nội dung số này. Có thể bạn chỉ muốn nghe nhạc, xem phim trên thiết bị di động của mình như điện thoại đi động, tablet nhưng điện thoại dung lượng cũng không thể lưu trữ kho nhạc của bạn chứ chưa nói đến các chương trình phim HD, clip HD...

Trên Iphone bạn vào Aceplayer -

Chọn Media Server :

Bạn sẽ thấy Mede8er :

Vào trong thư mục cần tìm :

Có AUDIO và VIDEO

Mình thử phần VIDEO xem Thúy Nga :

Thấy ngay file ISO quen thuộc :

Chạy OK luôn:

Xem thử phim HD phụ đề cũng OK ;)

(...tiếp tục cập nhật với Hướng dẫn sử dụng Mede8er với các điện thoại Android phần sau )

(Tham khảo kiến thức từ nhiều nguồn trên Internet, anh em nào thấy có gì chưa đúng, chưa chuẩn mong góp ý để mình chỉnh sửa hay có yêu cầu gì khác hơn nữa để mình tìm hiểu tiếp xem sao - Cảm ơn mọi người đã quan tâm và ủng hộ Mede8er ;) )

vanngocaa

Member

hỏi một chút
tôi vừa mua một con 500x2 trước tết theo giới thiệu trên trang web này , gần đây nó có hiện tượng sau:
- con 500x2 phản ứng rất chậm với remote diều khiển, nhiều khi phải ấn đi ân lại 1 nút mặc dù dèn blue trên hd có chớp, tôi có cảm giác nó khong nhận lênh
- Khi mới về con 500x2 nhận ngay đĩa mạng terastation, nhưng dạo này nó không hiển thị là nó thấy đĩa mạng nữa, tuy nhiên các film của đĩa mạng ở favuorite vẫn xem được , bạn co cách nào cài đặt để nó luôn nhận ra đĩa mạng không . con này phần cài đạt mạng quá thô thiển , không sao kiểm tra nó có nhìn thấy gì, thua xa chú hd k200, nó cư như ma trơi , hôm hiện hôm không. tôi đã cẩn thận không dùng địa chỉ động cho con terastation(192.168.1.8) con500x2 (192.168.1.104)
- con 500x2 rất hay bị treo , chẳng có cach nào ngoài rút điện
cám ơn

Mede8erViet

hỏi một chút
tôi vừa mua một con 500x2 trước tết theo giới thiệu trên trang web này , gần đây nó có hiện tượng sau:
- con 500x2 phản ứng rất chậm với remote diều khiển, nhiều khi phải ấn đi ân lại 1 nút mặc dù dèn blue trên hd có chớp, tôi có cảm giác nó khong nhận lênh
- Khi mới về con 500x2 nhận ngay đĩa mạng terastation, nhưng dạo này nó không hiển thị là nó thấy đĩa mạng nữa, tuy nhiên các film của đĩa mạng ở favuorite vẫn xem được , bạn co cách nào cài đặt để nó luôn nhận ra đĩa mạng không . con này phần cài đạt mạng quá thô thiển , không sao kiểm tra nó có nhìn thấy gì, thua xa chú hd k200, nó cư như ma trơi , hôm hiện hôm không. tôi đã cẩn thận không dùng địa chỉ động cho con terastation(192.168.1.8) con500x2 (192.168.1.104)
- con 500x2 rất hay bị treo , chẳng có cach nào ngoài rút điện
cám ơn

Anh vanngocaa đã up lên V 2.0.3 chưa ạ ? Nếu chưa anh up thử lên nhé xem còn hiện tượng như anh nói không, nếu dùng firmware cũ sẽ gặp những hiện tượng như anh nói với phim dùng phụ đề idx/sub. Về Terastation anh cho mình biết model và kết nối chi tiết thế nào nhé ? ;)

Mede8erViet

Sau bao ngày chờ mong, cuối cùng thì bản firmware V 2.0.4 của Mede8er X2 cũng đã được phát hành, anh em ụp lên để thưởng thức MUSIC JUKEBOX độc nhất vô nhị của Mede8er, hỗ trợ nhận ổ cứng tốt hơn với Realtek SATA Patch...

I would really like to thank Maasbommel and Jer1956 for their relentless testing through the xmas season and during the initial Alpha phase of the Music Jukebox development - Guys thanks. Also to our brilliant engineer Hansen for his amazing work on this project. To Jer1956 who continued to play a huge role in the development of the Music Jukebox We don't have words to thank you enough.

The V2 Music Jukebox has been a big challenge and I can tell you that we have been through tons and tons of internal Alpha and Beta releases to get it to this point. I am personally using the Jukebox and the in my case it has been like a key unlocking a treasure trove of fantastic music that is now well organized and easy to find. I must caution you that it is critical that you read the Online User Guide for correct System operation.

V2.0.4
http://www.mede8er.org/beta/Firmware_Final/MED500X2/Mede8er_V2.0.4_for_X2 Series_29Feb2012.rar
http://www.mede8er.org/beta/Firmware_Final/MED500X2/Mede8er_V2.0.4_for_X2 Series_29Feb2012.zip

ALTERNATIVE DOWNLOAD
If you cannot download the complete install file from the above link you can try this.
Download all the following 4x files and join them with HJSplit
http://www.mede8er.com/Firmware/X2_Series/V2.0.4_29Feb2012/install.img.001
http://www.mede8er.com/Firmware/X2_Series/V2.0.4_29Feb2012/install.img.002
http://www.mede8er.com/Firmware/X2_Series/V2.0.4_29Feb2012/install.img.003
http://www.mede8er.com/Firmware/X2_Series/V2.0.4_29Feb2012/install.img.004
http://www.mede8er.com/Firmware/X2_Series/V2.0.4_29Feb2012/hjsplit.exe

Music Jukebox User Guide
Mede8er Music Jukebox User Guide

ChangeLog V2.0.4

1) Added V2 Music Jukebox
2) Added Title Search on Movie Jukebox -- NB This works on the Folder Name and you will need to rescan your collection
3) Improved the 'Scan' time on HDD/USB
4) Scan function Inhibit if NAS enabled ---> Warning Message shown
5) Added a 'Warning Dialogue' when a function such as 'Scan' or 'Add Skin' is going to end in a Auto Reboot
6) Fixed Slideshow and Background Music crash problem ---> NB: Music must be on the same drive as the images
7) Fixed NAS enabled and HDD Spin Down conflict
Added Realtek SATA HDD patch
9) Added 'Kopia' text string
10) Fixed Auto Re Power Up after Powering down after playing a file with VOBSUB Subtitles.
11) New stepped 'Screensaver'

AFTER THE UPDATE WE SUGGEST YOU UNPLUG AND REBOOT THE X2 AND THEN CONTINUE

If you installing a new Hard Drive then it should be formatted in the X2 for correct operation. After the format the Hard Drive should be shown as HDD: in the Media Library. (Not the Devices Page) If it not shown as HDD then you must format the Hard Drive a second time)

USER MANUALS
MED500X2
http://www.mede8er.com/images/USER_INSTRUCTIONS/Mede8er_med500x2_user_rev5.0.7_24Dec2011.pdf
MED450X2
http://www.mede8er.com/images/USER_INSTRUCTIONS/Mede8er_med450x2_user_rev1.05_24Dec2011.pdf
MED400X2
http://www.mede8er.com/images/USER_INSTRUCTIONS/Mede8er_med400x2_user_rev2.5_24Dec2011.pdf

Changelog -- V2.0.3. - 23 Dec 2011

1) Added 'Safely Remove Devices' on Devices Page -- Beta. --- To use the Safely Remove USB Drives function navigate to the ‘Devices’ page and press the Green Button on the Remote. A new page will be launched with a drop list of available USB drives that can be dismounted. Select the drive you want to dismount and press ‘Enter’ and X2 will then Safely remove the drive. Note: USB Drives that are being read from or written to in Samba Nas mode will not be dismounted. This functionality is currently in development.
2) Fixed LPCM problem of loosing center channel when skipping and changing chapters
3) Fixed m3u Playlist icon image
4) Update 'Set to Skin' Functionality
5) General Bug fixes

Emergency Procedure
Download the latest Mede8er Firmware from Mede8er Forum - Index. UnZIP or UnRAR or join with HJ Split and will find one file named install.img. Copy this file to the root directory of a Flash Drive. Plug the flash drive into the Mede8er. Unplug the power to the X2. Plug the power jack back in and hold the ON/OFF button on the Mede8er (not the remote) down for 15sec and then release. After the firmware has been checked (+-5-10sec) it will start to update. You will see the update progress on your TV. Do not remove power during the Firmware Update procedure .

PASSWORD PROTECT NETWORK SHARES -- NAS SETUP
Use the My_Shortcuts method as shown in this demo Mede8er - X2 Add Shortcut Tutorial
PUBLIC SHARES -- PC / NAS
Username: Guest
Password: Guest

Mede8er1

vanngocaa

Member

Anh vanngocaa đã up lên V 2.0.3 chưa ạ ? Nếu chưa anh up thử lên nhé xem còn hiện tượng như anh nói không, nếu dùng firmware cũ sẽ gặp những hiện tượng như anh nói với phim dùng phụ đề idx/sub. Về Terastation anh cho mình biết model và kết nối chi tiết thế nào nhé ? ;)

cảm ơn vì đã hồi âm.
con 500x2 của mình đang chạy fw 2.03, mình dùng cho cả nhà nên tất cả sub mình đã chuyển về dạng .srt mã uft8. Mình nối con 500x2 với terastation TS-TGL/R5 thông qua mạng lan . Qua mạng này cả nhà mình đều dùng chung được. Trước đây khi chưa tậu con 500x2 mình xài con k200, bây giờ mình vẫn xài nó nhưng dưa xuống phòng ăn .Nó vẫn kết với terastation tốt. Mình đánh giá con 500x2 chỉ có những thứ như duyệt phim là tốt thôi và có chay được một số định dạng nhac nhu flac chứ chất lượng hình ảnh không hơn con k200 .
Hôm nay đi làm về mình kiểm tra lại lại thấy nó lại nhìn ra terastation - chẳng hiểu phải làm thế nào nũa . con k200 thì rất dẽ ,yêu cầu nó kết nối theo đía chỉ nó sẽ nối , còn con med này lúc thì nó hiện ra cả một đống kết nối từ máy tinh tới máy in lúc thì trống trơn. Mình đang tìm hiểu tại sao con med phản ứng rất chậm với remote có lẽ là dùng favuorite , vì nếu dùng cách truy cập trực tiếp nó còn nhận lệnh khả dĩ.
Bạn phương sách gì hay hơn giúp mình với
xin cảm ơn

Mede8erViet

cảm ơn vì đã hồi âm.
con 500x2 của mình đang chạy fw 2.03, mình dùng cho cả nhà nên tất cả sub mình đã chuyển về dạng .srt mã uft8. Mình nối con 500x2 với terastation TS-TGL/R5 thông qua mạng lan . Qua mạng này cả nhà mình đều dùng chung được. Trước đây khi chưa tậu con 500x2 mình xài con k200, bây giờ mình vẫn xài nó nhưng dưa xuống phòng ăn .Nó vẫn kết với terastation tốt. Mình đánh giá con 500x2 chỉ có những thứ như duyệt phim là tốt thôi và có chay được một số định dạng nhac nhu flac chứ chất lượng hình ảnh không hơn con k200 .
Hôm nay đi làm về mình kiểm tra lại lại thấy nó lại nhìn ra terastation - chẳng hiểu phải làm thế nào nũa . con k200 thì rất dẽ ,yêu cầu nó kết nối theo đía chỉ nó sẽ nối , còn con med này lúc thì nó hiện ra cả một đống kết nối từ máy tinh tới máy in lúc thì trống trơn. Mình đang tìm hiểu tại sao con med phản ứng rất chậm với remote có lẽ là dùng favuorite , vì nếu dùng cách truy cập trực tiếp nó còn nhận lệnh khả dĩ.
Bạn phương sách gì hay hơn giúp mình với
xin cảm ơn

Anh vanngocaa up firmware mới lên V2.0.4 ở đây nhé, phản ứng chậm có thể khi anh dùng các skin giao diện hơi nặng quá ;)

I would really like to thank Maasbommel and Jer1956 for their relentless testing through the xmas season and during the initial Alpha phase of the Music Jukebox development - Guys thanks. Also to our brilliant engineer Hansen for his amazing work on this project. To Jer1956 who continued to play a huge role in the development of the Music Jukebox We don't have words to thank you enough.

The V2 Music Jukebox has been a big challenge and I can tell you that we have been through tons and tons of internal Alpha and Beta releases to get it to this point. I am personally using the Jukebox and the in my case it has been like a key unlocking a treasure trove of fantastic music that is now well organized and easy to find. I must caution you that it is critical that you read the Online User Guide for correct System operation.

V2.0.4
http://www.mede8er.org/beta/Firmware_Final/MED500X2/Mede8er_V2.0.4_for_X2 Series_29Feb2012.rar
http://www.mede8er.org/beta/Firmware_Final/MED500X2/Mede8er_V2.0.4_for_X2 Series_29Feb2012.zip

ALTERNATIVE DOWNLOAD
If you cannot download the complete install file from the above link you can try this.
Download all the following 4x files and join them with HJSplit
http://www.mede8er.com/Firmware/X2_Series/V2.0.4_29Feb2012/install.img.001
http://www.mede8er.com/Firmware/X2_Series/V2.0.4_29Feb2012/install.img.002
http://www.mede8er.com/Firmware/X2_Series/V2.0.4_29Feb2012/install.img.003
http://www.mede8er.com/Firmware/X2_Series/V2.0.4_29Feb2012/install.img.004
http://www.mede8er.com/Firmware/X2_Series/V2.0.4_29Feb2012/hjsplit.exe

Music Jukebox User Guide

ChangeLog V2.0.4

1) Added V2 Music Jukebox
2) Added Title Search on Movie Jukebox -- NB This works on the Folder Name and you will need to rescan your collection
3) Improved the 'Scan' time on HDD/USB
4) Scan function Inhibit if NAS enabled ---> Warning Message shown
5) Added a 'Warning Dialogue' when a function such as 'Scan' or 'Add Skin' is going to end in a Auto Reboot
6) Fixed Slideshow and Background Music crash problem ---> NB: Music must be on the same drive as the images
7) Fixed NAS enabled and HDD Spin Down conflict
Added Realtek SATA HDD patch
9) Added 'Kopia' text string
10) Fixed Auto Re Power Up after Powering down after playing a file with VOBSUB Subtitles.
11) New stepped 'Screensaver'

AFTER THE UPDATE WE SUGGEST YOU UNPLUG AND REBOOT THE X2 AND THEN CONTINUE

If you installing a new Hard Drive then it should be formatted in the X2 for correct operation. After the format the Hard Drive should be shown as HDD: in the Media Library. (Not the Devices Page) If it not shown as HDD then you must format the Hard Drive a second time)

USER MANUALS
MED500X2
http://www.mede8er.com/images/USER_INSTRUCTIONS/Mede8er_med500x2_user_rev5.0.7_24Dec2011.pdf
MED450X2
http://www.mede8er.com/images/USER_INSTRUCTIONS/Mede8er_med450x2_user_rev1.05_24Dec2011.pdf
MED400X2
http://www.mede8er.com/images/USER_INSTRUCTIONS/Mede8er_med400x2_user_rev2.5_24Dec2011.pdf

Changelog -- V2.0.3. - 23 Dec 2011

1) Added 'Safely Remove Devices' on Devices Page -- Beta. --- To use the Safely Remove USB Drives function navigate to the ‘Devices’ page and press the Green Button on the Remote. A new page will be launched with a drop list of available USB drives that can be dismounted. Select the drive you want to dismount and press ‘Enter’ and X2 will then Safely remove the drive. Note: USB Drives that are being read from or written to in Samba Nas mode will not be dismounted. This functionality is currently in development.
2) Fixed LPCM problem of loosing center channel when skipping and changing chapters
3) Fixed m3u Playlist icon image
4) Update 'Set to Skin' Functionality
5) General Bug fixes

Emergency Procedure
Download the latest Mede8er Firmware from Mede8er Forum - Index. UnZIP or UnRAR or join with HJ Split and will find one file named install.img. Copy this file to the root directory of a Flash Drive. Plug the flash drive into the Mede8er. Unplug the power to the X2. Plug the power jack back in and hold the ON/OFF button on the Mede8er (not the remote) down for 15sec and then release. After the firmware has been checked (+-5-10sec) it will start to update. You will see the update progress on your TV. Do not remove power during the Firmware Update procedure .

PASSWORD PROTECT NETWORK SHARES -- NAS SETUP
Use the My_Shortcuts method as shown in this demo Mede8er - X2 Add Shortcut Tutorial
PUBLIC SHARES -- PC / NAS
Username: Guest
Password: Guest

Mede8er1

Mede8erViet

Đã có firmware mới 2.0.5 rồi mọi người up lên nhé, các tính năng mới và sửa lỗi ;)

Due to slight hardware differences we have made dedicated firmware releases for the Europe Region and the International Region. We suggest that you firstly update the firmware to the correct region to where your Hardware was purchased. If you experience any difficulties regarding the reading of the Internal Hard Drive or the non Booting of the internal PCIe WiFi you are welcome to try the other Regions firmware. The European Version will read as 2.0.5 in the Setup --- Info and the International version will read as V2.0.5 (NOP)

V2.0.5
International Version (NOP)
Mã:
http://www.mede8er.org/beta/Firmware_Final/MED500X2/Mede8er_V2.0.5_for_X2 Series_6March_int.zip
http://www.mede8er.org/beta/Firmware_Final/MED500X2/Mede8er_V2.0.5_for_X2 Series_6March_int.rar

European Version
Mã:
http://www.mede8er.org/beta/Firmware_Final/MED500X2/Mede8er_V2.0.5_for_X2 Series_6March_eu.zip
http://www.mede8er.org/beta/Firmware_Final/MED500X2/Mede8er_V2.0.5_for_X2 Series_6March_eu.rar

ChangeLog V2.0.5
1) Added Reboot Warning Message when using the 'Set To Skin' option.
2) Automatically force NAS to 'off' when scanning - switch NAS back on after Reboot
3) Remove reboot message when scanning Video files
4) BDMV Subtitles could not be switched 'off' once they were 'on' - Fixed
5) 'Add to Jukebox' path issue fixed for MP3 scan only - Tagscanner has a problem when making a Tracklist.xml of a single folder so for users using Tracklist.xml we suggest a full rescan or follow a workaround in the Online Music Jukebox User Guide

Music Jukebox User Guide - Updated 10 March2012

ovnalone

Mede8er MED500X2 có hỗ trợ ổ cứng 3TB gắn ngoài ko bạn ?

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhthu2011

Cảm ơn anh helizus đã tin dùng Mede8er MED500X2, hi vọng có HDP rồi anh vẫn dùng 500X2 và giới thiệu cho người quen dùng sản phẩm của Mede8er nhé ;)

Chào anh buikhoabaduy, trong cuốn hướng dẫn sử dụng của Mede8er MED500X2 bằng tiếng Việt có phần hướng dẫn, anh thử đọc và làm theo nhé. Mình sẽ cố gắng viết 1 bài hướng dẫn sớm nhất nhưng hiện tại có khá nhiều việc nên chưa viết ngay được.
Anh làm theo có gì chưa được anh cứ hỏi mình tiếp nhé ;)

Anh ơi em mua con Mede8er MED500X2 nhưng em không có (có thể làm mất rồi) hướng dẫn sử dụng bằng Tiếng Việt (anh có thể share file hướng dẫn giúp em không?) Thanks

Bạn mede8ervxem như nào mình chạy fw 2.0.5 vs 2.0.6 đều là bản quốc tế nhưng mõi lần out film chuyển sang film khác thì bị khởi động lại, mình lại phải chuyển về 2.0.4 thì dùng ổn định. Mình có hỏi vấn đề này ở hdhanoi.com vì mình mua máy ở đấy nhưng chả thấy gọi lại nên mình phát chán, chắc sau cũng chả mua ở đấy nữa. Hay tại mình ko ở hà nội nên lãng quên chăm sóc khách hàng

thanhthu2011

Hi anh cho hỏi em mua bàn phím và chuột không dây loại nào cũng được miễn là của Logitech là kết nối với Mede8er MED500X2 được rồi phải không? Anh vui lòng hướng dẫn cách kết nối giúp em với. :-??

duytuanhp

Member

Bạn mede8ervxem như nào mình chạy fw 2.0.5 vs 2.0.6 đều là bản quốc tế nhưng mõi lần out film chuyển sang film khác thì bị khởi động lại, mình lại phải chuyển về 2.0.4 thì dùng ổn định. Mình có hỏi vấn đề này ở hdhanoi.com vì mình mua máy ở đấy nhưng chả thấy gọi lại nên mình phát chán, chắc sau cũng chả mua ở đấy nữa. Hay tại mình ko ở hà nội nên lãng quên chăm sóc khách hàng

Hi, 500X2 của mình cũng bị hiện tượng trên khi chạy bản 2.0.5, khi vọng bản nâng cấp sẽ khắc phục tốt hơn.

Mede8erViet

Anh anhduc8888 cứ dùng 2.0.4 hoặc 2.0.3 cho chắc nhé, mình cũng đang báo lại với hãng và hãng cũng đang tiếp nhận các feedback góp ý của các thành viên để sử lí ;) để mình nhắc bên hdhanoi luôn, chắc họ cũng quên thôi anh ạ, mong anh thông cảm

Hi anh cho hỏi em mua bàn phím và chuột không dây loại nào cũng được miễn là của Logitech là kết nối với Mede8er MED500X2 được rồi phải không? Anh vui lòng hướng dẫn cách kết nối giúp em với. :-??

Cứ cắm vào là chạy thôi anh hanhthu2011 ạ ;) mình đang dùng loại K260 rẻ nhất chạy rất OK

Hi, 500X2 của mình cũng bị hiện tượng trên khi chạy bản 2.0.5, khi vọng bản nâng cấp sẽ khắc phục tốt hơn.

Cảm ơn anh duytuanhp đã góp ý, hi vọng sẽ sớm có bản firmware mới khắc phục cho mọi người dùng ;)

Bên trên