[Mede8er MED300X] Thiết bị phát HD đầu tiên tại Việt Nam chạy chip 1055 mạnh mẽ,mới nhất của Realtek

Mede8erViet

Ðề: [Mede8er MED300X] Thiết bị phát HD đầu tiên tại Việt Nam chạy chip 1055 mạnh mẽ,mới nhất của Realtek

Bac chủ thớt không làm hypelink hay sao ấy, chẳng đọc được review gì cả. Mong bác kiểm tra lại với. Mà Mede8er có hàng chưa vậy bác

Chào anh chimsun, mình đã update bài review, anh xem tham khảo nhé. Mede8er MED300X đã có hàng anh ạ.

sao ngoài chữ review chả thấy chữ nào nhỉ

Anh ChipLe xem bài review nhé ;)

"hẹn chiều nay, mà sao hok thấy e?" .... ^^

Sorry anh kidtapyeu giờ mới hoàn thành được bài review. Hi vọng cung cấp được những thông tin anh cần biết về Mede8er MED300X

Xin cảm ơn mọi người đã quan tâm.

kidtapyeu

Ðề: [Mede8er MED300X] Thiết bị phát HD đầu tiên tại Việt Nam chạy chip 1055 mạnh mẽ,mới nhất của Realtek

Review chi tiết, nhưng mình hơi lăn tăn vụ phụ đề.
Bác Mede8erViet cho mình hỏi là, chức năng hiển thị phụ đề của 2 con 300X và 500X là như nhau hay 500X đẹp hơn? tại mình chưa xem trực tiếp, trong 2 review của 500X và 300X thì cảm giác phụ đề của 500X hiển thị có vẻ đẹp hơn 300X! ^^
Không biết trong SG có đại lý nào có hàng chưa nhỉ? Qua xem trực tiếp vẫn dễ quyết định hơn!

liltennisdudexx

đợi mãi mới xem được cái review, bác medi8r PR tốt thật. Thiết kế tinh tế, màu đen dễ phối với TV ở nhà, mua em này chủ yếu xem phim nên không có màn hình ngoài cũng không ảnh hưởng gì mấy. Tính năng theo em thấy là tốt đối với 1 HDP bình dân, duyệt phim theo thumnail với fan art cũng không kém bao nhiều so với video wall của 500x. Giá rỗ ok, gần tết không biết có km gì không sẽ làm 1 con

kid90

Member

Chính xác con này giá bao nhiêu hả anh ?

Mede8erViet

Review chi tiết, nhưng mình hơi lăn tăn vụ phụ đề.
Bác Mede8erViet cho mình hỏi là, chức năng hiển thị phụ đề của 2 con 300X và 500X là như nhau hay 500X đẹp hơn? tại mình chưa xem trực tiếp, trong 2 review của 500X và 300X thì cảm giác phụ đề của 500X hiển thị có vẻ đẹp hơn 300X! ^^
Không biết trong SG có đại lý nào có hàng chưa nhỉ? Qua xem trực tiếp vẫn dễ quyết định hơn!

Cảm ơn anh kidtapyeu đã có lời khen. Khoản phụ đề thì anh cứ yên tâm, hỏi lăn tăn

Mede8er MED300X cài được các loại font nên nếu anh thích dùng font của 500X thì mình up font lên cho anh

Ví dụ minh họa luôn tính năng thay đổi font của Mede8er MED300X cho anh và mọi người xem, ở đây mình dùng thử font của TVIX

Hi vọng anh không còn lăn tăn gì trong việc cho Mede8er MED300X về phục vụ giải trí trong gia đình anh ;)

Mede8erViet

đợi mãi mới xem được cái review, bác medi8r PR tốt thật. Thiết kế tinh tế, màu đen dễ phối với TV ở nhà, mua em này chủ yếu xem phim nên không có màn hình ngoài cũng không ảnh hưởng gì mấy. Tính năng theo em thấy là tốt đối với 1 HDP bình dân, duyệt phim theo thumnail với fan art cũng không kém bao nhiều so với video wall của 500x. Giá rỗ ok, gần tết không biết có km gì không sẽ làm 1 con

Chào anh liltennisdudexx, cảm ơn anh đã khen ;) Mede8er MED300X quá chuẩn quá ok so với tầm đầu tư anh ạ, với nhu cầu của anh chắc chắn Mede8er MED300X là sự lựa chọn hợp lí hàng đầu ;)

Chính xác con này giá bao nhiêu hả anh ?

Chào anh kid90, về giá cả thì anh chỉ cần qua TRUNG TÂM THƯƠNG MẠI sẽ thấy topic của Mede8er ngay trên đầu, giá cực tốt với 1 thiết bị phát HD đẳng cấp, chất lượng thế giới anh ạ ;)

Hi vọng Mede8er MED300X sẽ trở thành thiết bị giải trí làm hài lòng 2 anh và gia đình

Crozz

Member
Re: [Mede8er MED300X] Thiết bị phát HD đầu tiên tại Việt Nam chạy chip 1055 mạnh

Công nhận con này giá tốt thật :)
Vậy con med500x có gì hơn con med300x này nhỉ ngoài phần mạng với duyệt phim Video Wall

Crozz

Member
Re: [Mede8er MED300X] Thiết bị phát HD đầu tiên tại Việt Nam chạy chip 1055 mạnh

Lag tự dưng post thành 2 cái :D

kidtapyeu

Ðề: [Mede8er MED300X] Thiết bị phát HD đầu tiên tại Việt Nam chạy chip 1055 mạnh

Quá ổn! rước 1 e về thôi! ^^

kidtapyeu

Ðề: [Mede8er MED300X] Thiết bị phát HD đầu tiên tại Việt Nam chạy chip 1055 mạnh

Đã rước e này về. chất lượng ok. Tạm thời chưa có complain j! ^^

Có điều mình chưa hài lòng với font mặc định của máy. Chờ bác Mede8erviet hướng dẫn cách add font lâu quá nên "Tự thân vận động", lục lọi 1 lúc trên forum của mede8er thì cũng ra được. Post lên cho a e nào chưa bit thì coi nhé (a e nào bit rùi đừng chê e nhìu chiện hey! ^^)

Cách add font cho Med300x (e xài con này nên ko biết 500x có làm tương tự ko, đoán chắc là cũng vậy!):
- Tạo thư mục có tên "Resource" trong folder gốc của HDD (nên để trong Hdd internal)
- Copy các font cần dùng vào folder này.
- Chọn font trong Mede8er:
SYSTEM SETUP > SYSTEM > CHANGE SYSTEM FONT
- Done!

Có 1 font đẹp trên này có bác đã làm cho HDplayer: http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=126675 (thanks 2bác tnngoctu & fantom1980)
Ngoài ra bro nào quen xem với font arial thì cứ copy e nó vào là xài thui! ^^

baokhi

Member

con này xem thì ngon. Nói chung chưa chê nhưng phần chọn file thì hơi yếu
ví dụ: vào Media Library, khi di chuyển thì file được chọn không hiện lên sáng màu hoặc khác màu so với file khác.
File nào play được cũng có hình tam giác để chơi nên mình không biết được cái nào đang chơi, cái nào chưa chơi. (Fan-art)
Tên file không hiện ở dòng dưới cùng nên file nào có tên dài phải đợi dòng chữ nó chạy hết, chờ mất 3s cũng ngại :)
Mong các bác đóng góp thêm để nhà sx cải tiến tình hình xem HD của a e sử dụng MED 300x

Pallmall

Ðề: [Mede8er MED300X] Thiết bị phát HD đầu tiên tại Việt Nam chạy chip 1055 mạnh mẽ,mới nhất của Rea

Em ở SG mua e này ở đâu hả bác chủ thớt. HỎi các nhà phân phối đều bảo là chưa có hàng ? Tầm nhìn số post giá 2,9tr , trong này bác chủ post 2,6tr . Bối rối quá . Bác Chủ làm ơn tư vấn giúp . Tks

kidtapyeu

Ðề: [Mede8er MED300X] Thiết bị phát HD đầu tiên tại Việt Nam chạy chip 1055 mạnh mẽ,mới nhất của Rea

Em ở SG mua e này ở đâu hả bác chủ thớt. HỎi các nhà phân phối đều bảo là chưa có hàng ? Tầm nhìn số post giá 2,9tr , trong này bác chủ post 2,6tr . Bối rối quá . Bác Chủ làm ơn tư vấn giúp . Tks

Chuyển khoản ra chủ thớt Ship free vào cho bro. Mình mua theo cách này. #1 ngày nhận hàng (gửi qua Tín Thành) Rất hài lòng với phong cách bán hàng của bro Mede8erViet. Qua TTTM kiếm số DĐ của chủ thớt, liên lạc cho chắc ăn nhé!

Pallmall

cảm ơn bác nhé. Nếu được bác giúp cho vài dòng cảm nghĩ sau khi đã xài e này.

Re: [Mede8er MED300X] Thiết bị phát HD đầu tiên tại Việt Nam chạy chip 1055 mạnh mẽ,mới nhất của Rea

Mình có vài thắc mắc:

1/. Sau khi gắn ổ cứng vào, mình muốn kết nối em này với laptop để chuyển phim từ laptop qua thì có được không ? Thông qua cổng gì ? Em này gắn ổ cứng hơi bất tiện nên nếu mỗi lần muốn chép phim, nhạc vào mà phải gỡ ra gỡ vô thì mệt quá. ( mình nghĩ là có thể, thông qua cổng usb slave gì đó nhưng muốn chủ topic confirm cho chắc cú, nhìn hoài ko thấy cổng nào ghi là "usb slave" ).

2/. Do chỉ có 1 cổng là HDMI dùng để nối với tivi, có thể âm thanh là DTS-downmix để nghe trên tivi được không ( qua cổng HDMI ) ? Sau này nếu mua thêm dàn loa ngoài thì sẽ kết nối với em này thông qua cổng optical, có thể set DTS-pasthrough thông qua cổng optical thì có được không ?

3/. Đại lý của bạn ở Sài Gòn là chỗ nào để mình có thể mua với giá 2t6. Như vậy thì vừa giá rẻ vừa bảo hành cho đáo ( nếu lỡ có gì trục trặc ).

Cám ơn bạn chủ topic đã giới thiệu 1 sản phẩm chất lượng cao giá tốt

Mede8erViet

cảm ơn bác nhé. Nếu được bác giúp cho vài dòng cảm nghĩ sau khi đã xài e này.

Chào anh Pallmall, theo cảm nhận cá nhân của mình (nhiều người có thể nghĩ mình thích Mede8er nên nói vậy,nhưng không chỉ mình mình thích đâu, cả thế giới HD họ cũng thích Mede8er như mọi người thích Iphone trong thế giới điện thoại vậy)

* Chạy tất cả các file các định dạng từ phim HD MKV đến Bluray nguyên gốc,chơi cả file DAT mà khối thiết bị phát HD khác không chơi nổi, hỗ trợ phụ đề rời tiếng Việt srt với Bluray nguyên gốc, hỗ trợ các loại phụ đề tốt,hỗ trợ ổ cứng 3.5', đầy đủ các cổng kết nối để thưởng thức HD

Mình toàn về home rồi mới tắt, mỗi lần tắt là nhiều trường hợp khác nhau nên mới thắc mắc sao nó ngộ thế
ah, cái [MV] Thủy Tiên - Em Đã Quên [1080p.Vorbis.x264] chạy pc thì bình thường còn chơi con S7A thì có hình k có tiếng, bác nào down về check thử có bị giống mình k, link: http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=127275&page=1

Mình vừa thấy post này nên down về thử luôn thì Mede8er MED300X chạy tốt,hình tiếng ngon lành, clip HD của VN khá ra phết, xem Thuỷ Tiên cũng sống động lắm

* Nhạc Ape, Flac...nhạc gì cũng chơi được, rất thích tính năng Tạo Playlist cực đơn giản ấn tượng của Mede8er MED300X, tính năng Search là 1 điểm vượt trội so với các thiết bị khác

* Quạt của Mede8er được gắn cao su nhiệt dẻo, chạy cực kì êm so với các loại quạt khác sau 1 thời gian sẽ làm người xem tưởng nhầm tiếng đó là tiếng trực thăng ;)
Quạt của Mede8er chạy êm đến nỗi có khách hàng trên diễn đàn tưởng là Quạt Chết (vì chả nghe thấy tiếng động từ quạt của Mede8er phát ra cả)

* Giao diện thân thiện, đẹp mắt hơn hẳn, điều khiển nhỏ gọn nhạy, thiết kế khá cool, màu đen dễ phối với các bộ giàn

* Duyệt phim dạng poster đẹp mắt sinh động hơn hẳn các loai khác chỉ có dòng tên phim, duyệt Thumbnail ..

.....còn khá nhiều điều chờ anh khám phá với Mede8er MED300X

1 cái quan trọng nhất đó là FIRMWARE anh ạ, tính năng mới sẽ được cập nhật , được nhà sản xuất cải tiến vì người dùng Việt Nam, chứ không như những hãng khác không có khả năng làm Firmware bỏ rơi khách hàng của mình.

*** Ngày kia anh có thể qua đại lí Tân Doanh để xem và mua hàng nhé.Cảm ơn anh

Em ấn tượng ở chiếc 300X này là điều kiển - remote - siêu nhạy

Mede8erViet

Ðề: Re: [Mede8er MED300X] Thiết bị phát HD đầu tiên tại Việt Nam chạy chip 1055 mạnh mẽ,mới nhất của

Mình có vài thắc mắc:

1/. Sau khi gắn ổ cứng vào, mình muốn kết nối em này với laptop để chuyển phim từ laptop qua thì có được không ? Thông qua cổng gì ? Em này gắn ổ cứng hơi bất tiện nên nếu mỗi lần muốn chép phim, nhạc vào mà phải gỡ ra gỡ vô thì mệt quá. ( mình nghĩ là có thể, thông qua cổng usb slave gì đó nhưng muốn chủ topic confirm cho chắc cú, nhìn hoài ko thấy cổng nào ghi là "usb slave" ).

- Mede8er MED300X có USB Device anh ạ, chính là để nối với PC hay Laptop, lúc đó Mede8er MED300X là 1 ổ cứng di động cho anh thoải mái chuyển cop dữ liệu mình muốn

2/. Do chỉ có 1 cổng là HDMI dùng để nối với tivi, có thể âm thanh là DTS-downmix để nghe trên tivi được không ( qua cổng HDMI ) ? Sau này nếu mua thêm dàn loa ngoài thì sẽ kết nối với em này thông qua cổng optical, có thể set DTS-pasthrough thông qua cổng optical thì có được không ?

Hoàn toàn OK anh nhé

3/. Đại lý của bạn ở Sài Gòn là chỗ nào để mình có thể mua với giá 2t6. Như vậy thì vừa giá rẻ vừa bảo hành cho đáo ( nếu lỡ có gì trục trặc ).

Ngày kia hàng đến SG thì anh có thể qua Tân Doanh để mua hàng trước ạ ;)

Cám ơn bạn chủ topic đã giới thiệu 1 sản phẩm chất lượng cao giá tốt

Cảm ơn anh superman81 đã có lời khen. Mình xin được giải đáp thắc mắc của anh ở trên.

Hi vọng Mede8er MED300X sẽ làm anh và mọi người dùng khác hài lòng ;)

Bên trên