Mede8er (MED200X; MED300X; MED400X Mini; MED500X ,MED500X Light; MED500X2)

tun1978

Ðề: Mede8er MED300X - Mede8er MED400X - Mede8er MED500X

Mình cũng định nói vấn đề này, trước tết cũng có mua 300X vì lúc đó chưa có 500X, mình có nhận xét như sau FW của 300X kém hơn 500X, không thể dùng FW khác. Còn 400X hay 500X thì cũng chả khác gì cái M880 hay bất kỳ cái nào dùng chip RT1073 vì như bác chủ thớt đã nói: trái tim của HDP là FW, mà FW của 400,500X thì đã hack được, còn chip thì cũng chỉ là RT1073 chứ ko phải là Sigma như TVX. Thực ra ý mình ko phải nói là đắt hay rẻ, mà chỉ là nhìn cái khác nó dùng FW của mình mà bản thân mình thì lại ko dùng được (300X)
Chào bác chủ nhà Mede8erViet & mọi người.
Vừa lấy em Mede8 ở Tân Doanh.Chưa có thời gian để nghiên cứu em nó (Chắc phải đợi cuối tuần & nghỉ lễ Giỗ tổ HV).Mới kết nối thử với TV thì rất hài lòng về chất lượng.
Có điều mình muốn góp ý.Dường như bác chủ toàn PR em Med 500X thôi, còn em nó 300X có vẻ không được ưu ái lắm???Nếu ai dùng 300X đều phải tham khảo ở các mục bác chủ tư vấn về Med 500X.Như vậy mới có trường hợp như bác hoasinh hỏi về firmware 500X có sài cho 300X được không?
Tại sao lại mua 300X mà không mua 500X? Theo mình nghĩ thì người mua có nhiều lý do khác nhau để lựa chọn: túi tiền có hạn, hoặc tính kinh tế : med 500X ~ Med300X + HDD 1T, hoặc nhu cầu chỉ muốn xem phim, nghe nhạc, không muốn sử dụng net cho phức tạp khi sử dụng....
Chung quy mua hàng rẻ không phải là cái tội.Mong bác chủ suy nghĩ & ưu ái cho em med300X hơn tí cho mọi người nhờ cậy.Chúc mọi người cuối tuần & dịp lễ Giỗ tổ thoải mái với gia đình bên dàn HD của mình.

ledc9000

khi nào có tv cho 300x vậy mọi người.mà sao em ko tài nào đổi sang Covert Art dù đã đổi đuôi rồi.mọi người chỉ tường tận với.thank

Mede8erViet

Chào bác chủ nhà Mede8erViet & mọi người.
Vừa lấy em Mede8 ở Tân Doanh.Chưa có thời gian để nghiên cứu em nó (Chắc phải đợi cuối tuần & nghỉ lễ Giỗ tổ HV).Mới kết nối thử với TV thì rất hài lòng về chất lượng.
Có điều mình muốn góp ý.Dường như bác chủ toàn PR em Med 500X thôi, còn em nó 300X có vẻ không được ưu ái lắm???Nếu ai dùng 300X đều phải tham khảo ở các mục bác chủ tư vấn về Med 500X.Như vậy mới có trường hợp như bác hoasinh hỏi về firmware 500X có sài cho 300X được không?
Tại sao lại mua 300X mà không mua 500X? Theo mình nghĩ thì người mua có nhiều lý do khác nhau để lựa chọn: túi tiền có hạn, hoặc tính kinh tế : med 500X ~ Med300X + HDD 1T, hoặc nhu cầu chỉ muốn xem phim, nghe nhạc, không muốn sử dụng net cho phức tạp khi sử dụng....
Chung quy mua hàng rẻ không phải là cái tội.Mong bác chủ suy nghĩ & ưu ái cho em med300X hơn tí cho mọi người nhờ cậy.Chúc mọi người cuối tuần & dịp lễ Giỗ tổ thoải mái với gia đình bên dàn HD của mình.

Cảm ơn anh chalotte đã góp ý và rất vui vì anh đã hài lòng với Mede8er, các bài viết của mình về Mede8er có từ lâu rồi và Mede8er MED300X là sản phẩm mới nhất nên đúng là sự quan tâm chưa được nhiều nhưng nếu có vấn đề gì support được mình đều cố gắng hỗ trợ.

Đúng như anh nói, tuỳ nhu cầu mỗi người mà chúng ta đưa ra quyết định lựa chọn Mede8er MED300X hay Mede8er MED500X và mình tin rằng dù chọn model nào thì Mede8er cũng sẽ làm hài lòng khách hàng đúng với những gì sản phẩm đấy mang lại ;)

Ủa. Giờ mới để ý. Sao con MEX 500 mình mua điều khiển lại giống MEX 300 là sao :| Mình mua ở đại lý Mede8er?

Điều khiển mới của Mede8er MED300X và Mede8er MED500X giống nhau cơ bản, chỉ khác ở vị trí và tên của các nút thôi anh ạ ;)

Mình có chung ý kiến với bạn, vấn đề là nhu cầu mình chỉ cần thế thôi lên cũng ko lấy con 500X làm gì.

Cảm ơn anh xamhong, thế là Mede8er MED300X thoả mãn nhu cầu sử dụng của anh rồi anh nhỉ ;)

Mình cũng định nói vấn đề này, trước tết cũng có mua 300X vì lúc đó chưa có 500X, mình có nhận xét như sau FW của 300X kém hơn 500X, không thể dùng FW khác. Còn 400X hay 500X thì cũng chả khác gì cái M880 hay bất kỳ cái nào dùng chip RT1073 vì như bác chủ thớt đã nói: trái tim của HDP là FW, mà FW của 400,500X thì đã hack được, còn chip thì cũng chỉ là RT1073 chứ ko phải là Sigma như TVX. Thực ra ý mình ko phải nói là đắt hay rẻ, mà chỉ là nhìn cái khác nó dùng FW của mình mà bản thân mình thì lại ko dùng được (300X)

Cảm ơn anh tun1978, Mede8er MED300X tập trung chủ yếu nghe nhạc xem phim HD...và mình tin rằng tất cả những tính năng đo Mede8er MED300X làm rất tốt, so với Mede8er MED500X thì sẽ không có các tính năng như Khoá thư mục, Đánh dấu phim đã xem... về vấn đế ăn cắp firmware thì đây là 1 vấn đề đau đầu, nan giải và Mede8er đang cố gắng ngăn chặn. Firmware của Mede8er chính là thước đo đẳng cấp, là cái Mede8er vượt trội hơn hẵn các hãng khác trên thế giới trên lĩnh vực thiết bị phát HD nên nhiều kẻ dòm ngó, ăn cắp để lấy làm thành giá trị của mình. Cảm giác của anh cũng có phần giống cảm giác của mình khi biết firmware của Mede8er bị ăn cắp, những thiết bị chất lượng kém khác bỗng dưng đứng "gần ngang hàng" với Mede8er...nhưng Mede8er tin rằng với thời gian thì chất lượng và đẳng cấp của Mede8er sẽ được khẳng định và người tiêu dùng tin dùng Mede8er sẽ được hưởng những lợi ích mà 1 nhà cung cấp thiết bị phát HD hàng đầu thế giới mang lại.

Về chất lượng thì Mede8er luôn tự tin rằng chất lượng của sản phẩm Mede8er đủ thoả mãn những kiểm định , những bài test khắt khe nhất và Mede8er đã vượt qua để đạt được sự hài lòng của khách hàng ở những thị trường khó tính nhất trên thế giới và Việt Nam.

khi nào có tv cho 300x vậy mọi người.mà sao em ko tài nào đổi sang Covert Art dù đã đổi đuôi rồi.mọi người chỉ tường tận với.thank

Tiếng Việt mình dịch xong rồi và hãng sẽ update vào firmware trong khoảng tháng 5-tháng 6 anh ledc9000 ạ.Cảm ơn anh đã tin dùng Mede8er ;)

chalotte

Chào bác chủ nhà & mọi người.Thấy chủ nhà mau mắn như vậy cũng vui.Theo mình thì nên làm 1 cái hướng dẫn sử dụng riêng cho Med300X.Ví như mình khi sử dụng em nó, có đọc qua hướng dẫn Manual, nhưng phần vì tiếng Anh, phần thì chỉ khái quát sơ qua, cũng gây khó khăn cho người dùng.Những cái tưởng chừng đơn giản như sử dụng các phím remote cho hết tính năng:SLOW: chạy Fan-art; 2 lần NEXT để chuyển mục kế tiếp; Rồi còn nút SELECT dùng để làm gì?Tạo NEW FOLDER như thế nào......Cũng cứ phải mò từ từ.Mong có 1 bài hướng dẫn chi tiết sử dụng bằng tiếng Việt.Chúc khỏe.

ledc9000

Chào bác chủ nhà & mọi người.Thấy chủ nhà mau mắn như vậy cũng vui.Theo mình thì nên làm 1 cái hướng dẫn sử dụng riêng cho Med300X.Ví như mình khi sử dụng em nó, có đọc qua hướng dẫn Manual, nhưng phần vì tiếng Anh, phần thì chỉ khái quát sơ qua, cũng gây khó khăn cho người dùng.Những cái tưởng chừng đơn giản như sử dụng các phím remote cho hết tính năng:SLOW: chạy Fan-art; 2 lần NEXT để chuyển mục kế tiếp; Rồi còn nút SELECT dùng để làm gì?Tạo NEW FOLDER như thế nào......Cũng cứ phải mò từ từ.Mong có 1 bài hướng dẫn chi tiết sử dụng bằng tiếng Việt.Chúc khỏe.
hee cảm ơn bác e biết chạy Fan-art trên 300x thế nào rồi:D

tun1978

Công nhân là có bác chủ topic nên người dùng Mede8er300X cũng thấy đỡ :D

Mede8erViet

Cảm ơn anh chalotte đã góp ý, Mede8er làm firmware chuẩn cho các model của mình nên có các tính năng mà Mede8er MED300X và Mede8er MED500X đều có.Mình sẽ để các topic về Mede8er tại trang 1 để mọi người tham khảo ;)

hee cảm ơn bác e biết chạy Fan-art trên 300x thế nào rồi:D

Chạy Fan-art đẹp hơn nhiều anh ledc9000 nhỉ, anh xem qua các bài làm ảnh poster và fan-art của Mede8er nhé

Công nhân là có bác chủ topic nên người dùng Mede8er300X cũng thấy đỡ :D

Mình cố gắng hỗ trợ tất cả người dùng Mede8er và mong rằng tất cả khách hàng đều hài lòng với chất lượng thiết bị, đẳng cấp firmware và hỗ trợ sau bán hàng của Mede8er

Chúc mọi người chuẩn bị có những ngày nghỉ ngơi vui vẻ thoải mái nhân dịp 30-4 và 1-5 ;)

cuongbienhoa

Well-Known Member

Cám ơn bài viết. Khi nào có firware 4 final vậy bác.

tat

Phụ đề của Mede8er có màu trắng đục hơi khó nhìn,nhờ Bác chủ thớt support với hãng giúp.Thanks Bác!

Reknig

Phụ đề của Mede8er có màu trắng đục hơi khó nhìn,nhờ Bác chủ thớt support với hãng giúp.Thanks Bác!
trắng hơi tối thì có lẽ chuẩn hơn. Với cả phụ đề có răng cưa nhìn hơi khó chịu :))

Mede8erViet

Anh tat đang dùng TV gì ạ ? Anh có thể chỉnh setting cho chữ trắng đẹp ;) mình sẽ hỏi cái này xem anh nhé.

trắng hơi tối thì có lẽ chuẩn hơn. Với cả phụ đề có răng cưa nhìn hơi khó chịu :))

Anh Reknig dùng Mede8er 300X, hay 400X-500X hả anh ?

hnhp

Well-Known Member

Anh tat đang dùng TV gì ạ ? Anh có thể chỉnh setting cho chữ trắng đẹp ;) mình sẽ hỏi cái này xem anh nhé.

Anh Reknig dùng Mede8er 300X, hay 400X-500X hả anh ?

Đúng rồi, phụ đề mầu trắng đục và không có lựa chọn viền màu nên hơi khó nhìn.
Bác comment với hãng về phụ đề nhé, ít nhất cũng trắng tinh cho dễ đọc
Cái này mà đc nữa thì Mede8er vô đối =))

thehunghd

Member

Bác Mede8erViet cho em xin links fw mới nhất của mede8er 500x đi
thanks bác

tat

Mình dùng Mede8er 500X và LCD LED TOSHIBA 42 INCH Bác chủ thớt ơi.Mọi thứ đều tuyệt cả,chỉ mỗi cái phụ đề màu trắng hơi tối và bị răng cưa thôi.Nhờ Bác support hãng dùm.Cám ơn Bác!!

chalotte

Chào bác chủ nhà & mọi người.Hôm rày sài Mede8 500X lẫn 300X rất hài lòng.Nay muốn thử sang Karaoke vì nhà có dàn cũ, không biết có sử dụng được không bác chủ nhà?Có ai đã hát karaoke với mede8 chưa?Xin tư vấn với.Cám ơn.

chalotte

Ý mình là: mỗi lần mở bài hát bấm vào nút AUDIO để tắt lời ca sĩ có 2 phiền hà: do đầu phát chuyển âm lên loa bị gián đoạn (như khi mình off TV vậy) làm âm thanh chập chờn.Vì mình mới down trên diễn đàn mấy file nhạc .vov, .mkv nên thấy hơi phiền.Không biết khi lấy ở diễn đàn nguyên 1 DVD .iso thì như thế nào?Chỉnh Audio 1 lần cho cả DVD hay cho từng bài hát?Có ai đã sử dụng chưa, xin tư vấn?Cám ơn.

hucek

Active Member

Cái MED300X của tôi mua trước tết ở VietHD - Kim liên chỉ chuyên xem phim + ca nhạc thôi nhưng giờ ko xem được nữa rồi. Chỉ vào giao diện chính thì được, nhưng khi vào bất kỳ một Page nào khác như: Movie; Pic; Media Lib .... là bị ngắt kế nối HDP lại bật lại từ đầu rồi lại bị như vậy ... Tôi kết nối với máy tính thì vẫn nhận ổ bình thường, quét ổ cứng sạch ko có virus. Có bác nào bị tương tự như vậy biết cách khắc phục thì chỉ giùm tôi với. Có tự xử lý được không hay phải đưa đi bảo hành nhỉ? ko biết nên đưa lên chỗ mua ở Kim liên hay phải qua C4 Trung tự? bác Mede8erViet và các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp với nhé.
Cám ơn các bác nhiều! :)

Mede8erViet

Đúng rồi, phụ đề mầu trắng đục và không có lựa chọn viền màu nên hơi khó nhìn.
Bác comment với hãng về phụ đề nhé, ít nhất cũng trắng tinh cho dễ đọc
Cái này mà đc nữa thì Mede8er vô đối =))

Cảm ơn anh hnhp đã có lời khen.Mình sẽ góp ý với bên hãng xem thế nào ;)

Mình dùng cả 300X lẫn 500X. Cả 2 đều thế. Nó bị răng cưa, k sắc nét như egreat. Còn lại mọi thứ mình đều hài lòng. :D

Cảm ơn anh Reknig đã ủng hộ Mede8er với 2 sản phẩm Mede8er MED300X và Mede8er 500X. Với Mede8er MED300X thì anh chỉ cần tạo 1 thư mục Resource ở trong ổ cứng hay ổ USB là anh có thể thay đổi font hệ thống và font phụ đề cho Mede8er MED300X.

Chi tiết anh có thể xem ở đây ạ :

[Mede8er MED300X] Thiết bị phát HD đầu tiên tại Việt Nam chạy chip 1055 mạnh mẽ,mới nhất của Realtek

Bác Mede8erViet cho em xin links fw mới nhất của mede8er 500x đi
thanks bác

Của anh thehunghd đây ạ:

Mã:
http://www.mede8er.org/beta/Firmware_Final/Mede8er_MED500X_V4.0.4_3March2011_INC_HDaudio.zip
http://www.mede8er.org/beta/Firmware_Final/Mede8er_MED500X_V4.0.4_3March2011_NO_HDaudio.zip

Mình dùng Mede8er 500X và LCD LED TOSHIBA 42 INCH Bác chủ thớt ơi.Mọi thứ đều tuyệt cả,chỉ mỗi cái phụ đề màu trắng hơi tối và bị răng cưa thôi.Nhờ Bác support hãng dùm.Cám ơn Bác!!

Hiện tại chưa có cách đổi font cho Mede8er MED500X anh tat ạ. Anh thử liên lạc anh Duonglv, mod trên này để hỏi cách chỉnh setting cho TV làm trằng phần chữ phụ đề lên.Mình chỉ dùng phụ đề màu vàng và thấy OK nhất đấy chứ ;)

Chào bác chủ nhà & mọi người.Hôm rày sài Mede8 500X lẫn 300X rất hài lòng.Nay muốn thử sang Karaoke vì nhà có dàn cũ, không biết có sử dụng được không bác chủ nhà?Có ai đã hát karaoke với mede8 chưa?Xin tư vấn với.Cám ơn.

Ý mình là: mỗi lần mở bài hát bấm vào nút AUDIO để tắt lời ca sĩ có 2 phiền hà: do đầu phát chuyển âm lên loa bị gián đoạn (như khi mình off TV vậy) làm âm thanh chập chờn.Vì mình mới down trên diễn đàn mấy file nhạc .vov, .mkv nên thấy hơi phiền.Không biết khi lấy ở diễn đàn nguyên 1 DVD .iso thì như thế nào?Chỉnh Audio 1 lần cho cả DVD hay cho từng bài hát?Có ai đã sử dụng chưa, xin tư vấn?Cám ơn.

Cảm ơn anh chalotte đã ủng hộ và rất vui khi đã làm hài lòng anh.File Karaoke có 2 kênh tiếng, anh ấn AUDIO trên điều khiển để chuyển sang kênh Audio chỉ có tiếng nhạc nhé ;). Khi anh chuyển thì kênh tiếng sẽ off đi nên anh thấy như vậy, đấy là bình thường ạ.

Cái MED300X của tôi mua trước tết ở VietHD - Kim liên chỉ chuyên xem phim + ca nhạc thôi nhưng giờ ko xem được nữa rồi. Chỉ vào giao diện chính thì được, nhưng khi vào bất kỳ một Page nào khác như: Movie; Pic; Media Lib .... là bị ngắt kế nối HDP lại bật lại từ đầu rồi lại bị như vậy ... Tôi kết nối với máy tính thì vẫn nhận ổ bình thường, quét ổ cứng sạch ko có virus. Có bác nào bị tương tự như vậy biết cách khắc phục thì chỉ giùm tôi với. Có tự xử lý được không hay phải đưa đi bảo hành nhỉ? ko biết nên đưa lên chỗ mua ở Kim liên hay phải qua C4 Trung tự? bác Mede8erViet và các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp với nhé.
Cám ơn các bác nhiều! :)

Mình đã hỏi bên VietHD và các bạn bên đó đã sử lí cho anh rồi. Vấn đề là khi anh mang ổ cứng đi cop phim, sau khi cop xong không safe remove cẩn thận, nhiều lần như thế ổ cứng sẽ có vấn đề, khi cắm vào máy tính Check disk là xong.

Sau khi scan dữ liệu thì Mede8er sẽ phân loại nhạc ra nhạc, phim ra phim nên anh chưa scan sẽ không vào các phần Movie hay Music.

Máy đã được sử lí xong từ hôm 14, có vấn đề gì nữa anh cứ bảo mình nhé.Cảm ơn anh rất nhiều.

cuongbienhoa

Well-Known Member

Firmware v4beta5 có giao diện tiếng Việt nhưng dịch chưa chuẩn và hay bị đơ máy phải không bác e8e, vì mình định up nhưng nghe mọi người nhận xét sao ớn ớn.
Bác tư vấn giúp

Bên trên